Administration - en to vi translation catalogue (1186 entries)

en: %1$s linked here <a href="%2$s">saying</a>, "%3$s"
vi: %1$s đã liên kết ở đây <a href="%2$s">nói</a>, "%3$s"

en: %1$s linked here saying, "%3$s"
vi: %1$s đã liên kết ở đây nói, "%3$s"

en: %1$s updated successfully.
vi: %1$s cập nhật thành công.

en: %s (Invalid)
vi: %s (Không hợp lệ)

en: %s (Pending)
vi: %s (Chờ xét duyệt)

en: %s comment approved | %s comments approved
vi[0]: %s phản hồi được thông qua

en: %s comment marked as spam. | %s comments marked as spam.
vi[0]: %s phản hồi bị đánh dấu là spam.

en: %s comment moved to the Trash. | %s comments moved to the Trash.
vi[0]: %s phản hồi đã bị bỏ vào thùng rác

en: %s comment permanently deleted | %s comments permanently deleted
vi[0]: %s phản hồi bị xóa

en: %s comment restored from the Trash | %s comments restored from the Trash
vi[0]: %s phản hồi đã được lấy lại từ thùng rác

en: %s comment restored from the spam | %s comments restored from the spam
vi[0]: %s phản hồi được bỏ đánh dấu là spam.

en: %s from now
vi: %s từ bây giờ

en: %s link deleted. | %s links deleted
vi[0]: %s liên kết bị xóa

en: %s or higher
vi: %s hoặc hơn

en: %s pending
vi: %s chờ xét duyệt

en: %s post updated. | %s posts updated.
vi[0]: %s bài viết được cập nhật.

en: %s queries
vi: %s câu hỏi

en: %s seconds
vi: %s giây

en: %s time | %s times
vi[0]: %s lần

en: &mdash; No Change &mdash;
vi: &mdash; Không đổi &mdash;

en: &ndash;OR&ndash;
vi: &ndash; HOẶC &ndash;

en: (Leave at 0 for no rating.)
vi: (Đặt 0 nếu không đánh giá)

en: (Unattached)
vi: (Không được sử dụng)

en: (based on %s rating) | (based on %s ratings)
vi[0]: (dựa trên %s đánh giá)

en: (help)
vi: (trợ giúp)

en: (no parent)
vi: (không có trang mẹ)

en: (twice, required)
vi: (nhập lại lần nữa)

en: + Add New Category
vi: + Thêm chuyên mục

en: .htaccess (for rewrite rules )
vi: .htaccess (sử dụng cho việc định dạng đường dẫn)

en: 404 Template
vi: Trang lỗi 404 mẫu

en: <a href="%1$s">Get Version %2$s</a>
vi: <a href="%1$s">Tải phiên bản %2$s về</a>

en: <a href="%s">Links</a> / Add New Link
vi: <a href="%s">Liên kết</a> / Thêm liên kết

en: <a href="%s">Links</a> / Edit Link
vi: <a href="%s">Đường dẫn</a> / Sửa

en: <a href="http://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Documentation on Editing Files</a>
vi: <a href="http://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Tài liệu về chỉnh sửa tập tin</a>

en: <a href="http://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Documentation on Theme Development</a>
vi: <a href="http://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Tài liệu về phát triển giao diện</a>

en: <a href="http://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Documentation on Using Themes</a>
vi: <a href="http://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Tài liệu về giao diện</a>

en: <a href="http://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Documentation on Adding New Themes</a>
vi: <a href="http://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Tài liệu về cài đặt giao diện mới</a>

en: <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! <a href="%2$s">Please update now</a>.
vi: <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> đã được phát hành! <a href="%2$s">Hãy cập nhật ngay bây giờ</a>.

en: <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! Please notify the site administrator.
vi: <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> đã được phát hành! Hãy thông báo với nhà quản trị.

en: <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr> time is <code>%s</code>
vi: Giờ <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr>: <code>%s</code>

en: <strong><em>Note that password</em></strong> carefully! It is a <em>random</em> password that was generated just for you.
vi: <strong><em>Hãy ghi lại mật khẩu đó</em></strong> thật cẩn thận! Mật khẩu này được tạo ra <em>ngẫu nhiên</em>. Nếu làm mất nó, bạn sẽ phải xóa toàn bộ cơ sở dữ liệu và cài đặt lại.

en: <strong>ERROR</strong>: %s
vi: <strong>LỖI</strong>: %s

en: <strong>ERROR</strong>: Passwords may not contain the character "\".
vi: <strong>Lỗi</strong>: Mật khẩu không thể chứa ký tự "\".

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter an e-mail address.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Vui lòng nhập địa chỉ thư điện tử.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter the same password in the two password fields.
vi: <strong>LỖI</strong>: Xin gõ mật khẩu giống nhau cho cả hai ô mật khẩu.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter your password twice.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Vui lòng nhập mật mật khẩu hai lần.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter your password.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Vui lòng nhập mật mật khẩu.

en: <strong>ERROR</strong>: The e-mail address isn&#8217;t correct.
vi: <strong>LỖI</strong>: Địa chỉ thư điện tử không đúng.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is already registered. Please choose another one.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Tên đăng nhập này đã được đăng kí. Hãy chọn một tên khác.

en: <strong>ERROR</strong>: You entered your new password only once.
vi: <strong>Lỗi</strong>: Bạn mới chỉ nhập mật khẩu một lần.

en: <strong>Note:</strong><br />Deleting a category does not delete the posts in that category. Instead, posts that were only assigned to the deleted category are set to the category <strong>%s</strong>.
vi: <strong>Ghi chú:</strong><br />Xóa một mục không có nghĩa là bạn xoá các bài và các liên kết trong mục đó. Thay vào đó, các bài viết này sẽ được chuyển về chuyên mục <strong>%s</strong>.

en: <strong>Random:</strong> Show a different image on each page.
vi: <strong>Ngẫu nhiên:</strong> Hiển thị một hình ảnh khác trên mỗi trang.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been marked as compatible</strong> with your version of WordPress.
vi: <strong>Cảnh báo:</strong> Plugin này không được đánh dấu <strong>tương thích</strong> với phiên bản WordPress của bạn.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been tested</strong> with your current version of WordPress.
vi: <strong>Cảnh báo:</strong> Plugin này <strong>chưa được thử</strong> với phiên bản WordPress của bạn.

en: <strong>Warning:</strong> these pages should not be the same!
vi: <strong>Chú ý:</strong> các trang này sẽ không còn như xưa nữa!

en: A <a href="%s">static page</a> (select below)
vi: Một <a href="%s">trang tĩnh</a> (chọn dưới đây)

en: A comment is held for moderation
vi: Có phản hồi chờ xét duyệt

en: A password will be automatically generated for you if you leave this blank.
vi: Mật khẩu sẽ được tạo tự động giúp bạn nếu để trống ô này.

en: About Yourself
vi: Tự bạch

en: About the user
vi: Xung quanh thành viên

en: Activate &#8220;%s&#8221;
vi: Kích hoạt &#8220;%s&#8221;

en: Activate Plugin
vi: Kích hoạt plugin

en: Activate this plugin
vi: Kích hoạt plugin này

en: Active <span class="count">(%s)</span> | Active <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Kích hoạt <span class="count">(%s)</span>

en: Add Custom Field
vi: Thêm trường tuỳ biến

en: Add New Custom Field:
vi: Thêm trường tùy biến mới:

en: Add New Link
vi: Thêm liên kết

en: Add New Menu
vi: Thêm trình đơn

en: Add Photos
vi: Thêm hình ảnh

en: Add from URL
vi: Thêm từ liên kết

en: Add media files from your computer
vi: Tải tập tin từ máy của bạn lên

en: Add menu
vi: Thêm trình đơn

en: Add to Menu
vi: Thêm vào trình đơn

en: Add:
vi: Thêm:

en: Additional Capabilities
vi: Khả năng phụ

en: Admin Color Scheme
vi: Màu của trang quản lý

en: After a file has been uploaded, you can add titles and descriptions.
vi: Sau khi tập tin được tải lên, bạn có thể thay đổi tên, mô tả của ảnh.

en: All Comments
vi: Tất cả phản hồi

en: All Settings
vi: Tất cả các tùy chọn

en: All Tabs:
vi: Tất cả các tab:

en: All Types
vi: Tất cả các định dạng

en: All image sizes
vi: Kích thước ảnh

en: All of this theme&#8217;s files are located in <code>%2$s</code>.
vi: Các tập tin của theme này nằm tại <code>%2$s</code>.

en: All sizes except thumbnail
vi: Tất cả các cỡ ngoại trừ ảnh thu nhỏ

en: All updates have been completed.
vi: Tất cả đã được cập nhật thành công.

en: Allow
vi: Cho phép

en: Allow <a href="%s" target="_blank">trackbacks and pingbacks</a> on this page.
vi: Cho phép <a href="%s" target="_blank">trackback và pingback</a> trên trang này.

en: Allow Comments
vi: Cho phép gửi phản hồi

en: Allow Pings
vi: Cho phép Ping

en: Allow comments.
vi: Cho phép gửi phản hồi.

en: Already Installed
vi: Đã được cài đặt

en: Already pinged:
vi: Đã được ping:

en: Alt text for the image, e.g. &#8220;The Mona Lisa&#8221;
vi: Cụm từ thay thế, ví dụ &#8220;Ảnh của storyteller Nguyễn&#8221;

en: Always use https when visiting the admin
vi: Luôn sử dụng https khi vào trang quản lý

en: An administrator must always approve the comment
vi: Người quản trị phải xét duyệt phản hồi.

en: An automated WordPress update has failed to complete - <a href="%s">please attempt the update again now</a>.
vi: Tự động nâng cấp WordPress không thành công - <a href="%s">Thử lại</a>.

en: An automated WordPress update has failed to complete! Please notify the site administrator.
vi: Tự động nâng cấp WordPress không thành công! Hãy thông báo cho quản trị trang.

en: An updated version of WordPress is available.
vi: Một bản cập nhật của Wordpress đã cho phép.

en: Anyone can register
vi: Ai cũng có thể đăng ký

en: Anyone posts a comment
vi: Có ai đó gửi phản hồi

en: Appearance
vi: Giao diện

en: Application Attachment Template
vi: Trang chương trình đính kèm mẫu

en: Apply changes to:
vi: Thực hiện thay đổi:

en: Approve
vi: Chấp nhận

en: Approve Comment
vi: Thông qua phản hồi

en: Approve this comment
vi: Thông qua phản hồi này

en: Approved | Approved
vi[0]: Đã được thông qua

en: Archived
vi: Lưu trữ

en: Are you sure you wish to delete these files?
vi: Bạn chắc chắn muốn xóa những tập tin này không?

en: Arrow: move by 10px
vi: Mũi tên: di chuyển 10px

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Aspect ratio:
vi: Giữ tỉ lệ:

en: Atom Publishing Protocol
vi: Giao thức đăng bài viết Atom

en: Attach
vi: Đính kèm

en: Attach to a post
vi: Đính kèm với bài viết

en: Attachment Page
vi: Trang tập tin đính kèm

en: Attachment Template
vi: Trang tập tin đính kèm

en: Audio
vi: Nhạc

en: Audio <span class="count">(%s)</span> | Audio <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Nhạc <span class="count">(%s)</span>

en: Audio Attachment Template
vi: Trang nhạc đính kèm mẫu

en: Authentication Keys
vi: Chìa khóa xác nhận - Authentication Keys

en: Author Template
vi: Bản mẫu Tác giả

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Auto Draft
vi: Lưu bản nháp tự động

en: Auto-embeds
vi: Tự động nhúng ảnh

en: Automatically close comments on articles older than %s days
vi: Tự động tắt chức năng gửi phản hồi nếu bài viết cũ hơn %s ngày.

en: Available Themes
vi: Các theme hiện có

en: Available Tools
vi: Các công cụ

en: Available Widgets
vi: Widget hiện có

en: Avatar Display
vi: Hiển thị ảnh đại diện

en: Avatars
vi: Ảnh đại diện

en: Average Rating
vi: Đánh giá trung bình

en: Background updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
vi: Nền đã được cập nhật. <a href="%s">Xem trang của bạn</a>.

en: Before a comment appears
vi: Trước khi phản hồi được đăng

en: Before you can upload your import file, you will need to fix the following error:
vi: Trước khi tải tập tin nhập vào lên, bạn cần sửa lỗi sau:

en: Biographical Info
vi: Tiểu sử

en: Blank
vi: Trống

en: Blog pages show at most
vi: Hiển thị nhiều nhất

en: Blogroll
vi: Sổ blog

en: Break comments into pages with %1$s top level comments per page and the %2$s page displayed by default
vi: Chia phản hồi thành nhiều trang với %1$s phản hồi cấp cao nhất trong mỗi trang và trang %2$s được dùng làm trang đầu tiên.

en: Bring back this update
vi: Quay lại với phiên bản cập nhật này

en: Broken Themes
vi: Các theme hỏng

en: Browsing <strong>%s</strong> (active)
vi: Duyệt <strong>%s</strong> (bật)

en: Browsing <strong>%s</strong> (inactive)
vi: Duyệt <strong>%s</strong> (tắt)

en: Bulk Actions
vi: Tác vụ

en: Bulk Edit
vi: Chỉnh sửa hàng loạt

en: By default WordPress uses web <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s which have question marks and lots of numbers in them, however WordPress offers you the ability to create a custom URL structure for your permalinks and archives. This can improve the aesthetics, usability, and forward-compatibility of your links. A <a href="http://codex.wordpress.org/Using_Permalinks">number of tags are available</a>, and here are some examples to get you started.
vi: WordPress sẽ mặc định sử dụng <abbr title="Universal Resource Locator">đường dẫn</abbr> bao gồm nhiều dấu hỏi chấm và chữ số, tuy nhiên WordPress có thể giúp bạn tạo ra một cấu trúc đường dẫn gọn gàng hơn dành cho các liên kết tĩnh và cho việc lưu trữ của bạn trở nên dễ dàng hơn. Tham khảo <a href="http://codex.wordpress.org/Using_Permalinks">các thẻ được phép dùng</a>, dưới đây là vài dạng mẫu sẵn.

en: CSS Classes
vi: Lớp CSS

en: Cannot load %s.
vi: Không tải được %s.

en: Cannot load image metadata.
vi: Không đọc được thông tin meta của ảnh.

en: Cannot save image metadata.
vi: Không thể lưu thông tin meta của ảnh.

en: Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have children categories for Bebop and Big Band. Totally optional.
vi: Chuyên mục khác với thẻ, bạn có thể sử dụng nhiều cấp chuyên mục. Ví dụ: Trong chuyên mục nhạc, bạn có chuyên mục con là nhạc Pop, nhạc Jazz. Việc này hoàn toàn là tùy theo ý bạn.

en: Categories:
vi: Chuyên mục:

en: Category | Categories
vi[0]: Chuyên mục

en: Category Template
vi: Chuyên mục

en: Category base
vi: Cơ sở cho Chuyên mục

en: Change
vi: Thay đổi

en: Change Permalinks
vi: Thay đổi Đường dẫn tĩnh

en: Change role to&hellip;
vi: Đổi thành&hellip;

en: Changes saved.
vi: Thay đổi đã được lưu.

en: Changing to %s
vi: Chuyển thành %s

en: Choose a city in the same timezone as you.
vi: Hãy chọn thành phố có cùng múi giờ với bạn.

en: Choose a file from your computer:
vi: Chọn một tập tin từ máy của bạn:

en: Choose an image from your computer:
vi: Chọn ảnh từ máy tính:

en: Choose the part of the image you want to use as your header.
vi: Chọn phần ảnh mà bạn muốn dùng làm ảnh đầu trang.

en: Choose the target frame for your link.
vi: Chọn ảnh từ máy tính:

en: Clear List
vi: Xóa danh sách

en: Click Save Menu to make pending menu items public.
vi: Ấn lưu trình đơn để sử dụng trên trang chủ.

en: Click to edit this part of the permalink
vi: Ấn để sửa phần này của đường dẫn cố định

en: Click to insert.
vi: Ấn để thêm.

en: Click to toggle
vi: Ẩn/Hiện

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Collapse menu
vi: Thu gọn trình đơn

en: Columns
vi: Số cột

en: Comment | Comments
vi[0]: Phản hồi

en: Comment %d does not exist
vi: Phản hồi %d không tồn tại

en: Comment Blacklist
vi: Danh sách đen các phản hồi

en: Comment Moderation
vi: Xét duyệt phản hồi

en: Comment author must fill out name and e-mail
vi: Tác giả của phản hồi phải cung cấp tên và thư điện tử.

en: Comment author must have a previously approved comment
vi: Người gửi phản hồi đã từng có phản hồi được chấp nhận.

en: Comment by %s marked as spam.
vi: Phản hồi của %s bị đánh dấu là spam.

en: Comment by %s moved to the trash.
vi: Phản hồi của %s đã bị cho vào thùng rác.

en: Comments %s
vi: Phản hồi %s

en: Comments Template
vi: Phản hồi

en: Comments should be displayed with the %s comments at the top of each page
vi: Phản hồi được hiển thị với những phản hồi %s ở đầu mỗi trang.

en: Compare Revisions of &#8220;%1$s&#8221;
vi: So sánh các phiên bản của &#8220;%1$s&#8221;

en: Compatibility with WordPress %1$s: %2$d%% (%3$d "works" votes out of %4$d total)
vi: Tương thích với WordPress %1$s: %2$d%% (%3$d "tương thích" trên tổng số %4$d phiếu)

en: Compatibility with WordPress %1$s: Unknown
vi: Tương thích với WordPress %1$s: Không biết

en: Compatible up to:
vi: Tương thích tới:

en: Configure
vi: Tùy chọn

en: Configuring this is optional. By default, it should be blank.
vi: Bạn không phải chỉnh sửa gì cả. Bỏ trống để sử dụng mặc định.

en: Confirm Removal
vi: Xác nhận yêu cầu xóa

en: Connection Information
vi: Thông tin kết nối

en: Connection Type
vi: Kết nối

en: Contact Info
vi: Thông tin liên hệ

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Convert emoticons like <code>:-)</code> and <code>:-P</code> to graphics on display
vi: Biến đổi các ký hiệu biểu cảm như <code>:-)</code> hay <code>:-P</code> sang các hình ảnh biểu cảm.

en: Could not access filesystem.
vi: Không thể truy cập tập tin hệ thống.

en: Could not copy file.
vi: Không thể sao chép tập tin.

en: Could not copy files.
vi: Không thể sao chép tập tin.

en: Could not create Temporary file.
vi: Không thể tạo được tập tin tạm thời.

en: Could not create directory.
vi: Không thể tạo thư mục

en: Could not fully remove the plugin(s) %s.
vi: Không xóa được hoàn toàn plugin này.

en: Could not fully remove the theme %s.
vi: Không xóa hoàn toàn giao diện này %s.

en: Could not insert link into the database
vi: Không thể thêm liên kết vào cơ sở dữ liệu

en: Could not remove the old plugin.
vi: Không xóa được phiên bản cũ của plugin này.

en: Could not remove the old theme.
vi: Không xóa được phiên bản cũ của giao diện này.

en: Could not update link in the database
vi: Không thể lưu thay đổi của liên kết vào cơ sở dữ liệu

en: Create Menu
vi: Tạo trình đơn

en: Create a New Site
vi: Tạo một trang web mới

en: Crop
vi: Cắt

en: Crop Aspect Ratio
vi: Cắt với tỉ lệ gốc

en: Crop Header Image
vi: Cắt ảnh Header

en: Crop Selection
vi: Cắt phần đã chọn

en: Crop and Publish
vi: Cắt và Đăng

en: Crop thumbnail to exact dimensions (normally thumbnails are proportional)
vi: Thu nhỏ ảnh theo kích thước chính xác (ảnh thu nhỏ sẽ được giữ nguyên tỉ lệ)

en: Ctrl + Shift + arrow: resize by 1px
vi: Ctrl + Shift + mũi tên: phóng to/thu nhỏ 1px

en: Ctrl + arrow: resize by 10px
vi: Ctrl + mũi tên: phóng to/thu nhỏ 10px

en: Current Theme
vi: Theme đang dùng

en: Current page
vi: Trang hiện tại

en: Current theme preview
vi: Duyệt trước theme đang dùng

en: Current thumbnail
vi: Ảnh thu nhỏ đang dùng

en: Custom Background
vi: Nền tùy chọn

en: Custom Colors
vi: Màu tùy biến

en: Custom Fields
vi: Trường tuỳ biến

en: Custom Header
vi: Tùy biến Header

en: Custom Links
vi: Liên kết tùy chính

en: Custom Structure
vi: Tùy biến

en: Custom database class.
vi: Lớp cơ sở dữ liệu tùy chỉnh.

en: Custom field deleted.
vi: Trường tùy biến đã được xóa.

en: Custom field updated.
vi: Trường tùy biến đã được cập nhật

en: Custom fields can be used to add extra metadata to a post that you can <a href="http://codex.wordpress.org/Using_Custom_Fields" target="_blank">use in your theme</a>.
vi: Trường tùy biến có thể sử dụng để thêm thông tin cho bài viết <a href="http://codex.wordpress.org/vi:Using_Custom_Fields" target="_blank">để sử dụng cho giao diện của bạn</a>.

en: Custom:
vi: Tùy biến:

en: Dark
vi: Tối

en: Date
vi: Ngày

en: Date/Time
vi: Ngày/Thời gian

en: Day and name
vi: Ngày và tiêu đề

en: Deactivate this plugin
vi: Vô hiệu hóa plugin này

en: Default Avatar
vi: Ảnh đại diện mặc định

en: Default Images
vi: Ảnh mặc định

en: Default Link Category
vi: Chuyên mục Liên kết mặc định

en: Default Mail Category
vi: Chuyên mục mặc định cho các bài viết đăng qua thư điện tử

en: Default Post Category
vi: Chuyên mục mặc định

en: Default Template
vi: Giao diện mặc định

en: Default article settings
vi: Tùy chọn mặc định cho bài viết/trang

[ctx: Default category slug]
en: Uncategorized
vi: Chưa được phân loại

en: Default is <code>wp-content/uploads</code>
vi: Mặc định là <code>wp-content/uploads</code>

[ctx: Default link category slug]
en: Blogroll
vi: Sổ blog

[ctx: Default post slug]
en: hello-world
vi: chao-moi-nguoi

en: Delete Menu
vi: Xóa trình đơn

en: Delete Permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Delete Plugin | Delete Plugins
vi[0]: Xóa plugin

en: Delete Users
vi: Xoá thành viên

en: Delete this item permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Delete this plugin
vi: Xóa plugin này

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Designer
vi: Nhà thiết kế

en: Destination folder already exists.
vi: Thư mục đích đã tồn tại.

en: Details
vi: Chi tiết

en: Developer
vi: Nhà phát triển

en: Dimensions:
vi: Kích thước:

en: Disable accessibility mode
vi: Tắt chế độ truy cập nhẹ

en: Disable the visual editor when writing
vi: Không sử dụng khung soạn thảo nâng cao khi viết bài

en: Disabling Maintenance mode&#8230;
vi: Vô hiệu hóa chế độ bảo trì&#8230;

en: Discard any changes and restore the original image.
vi: Hủy bỏ các thay đổi đã thực hiện và khôi phục ảnh gốc.

en: Discussion
vi: Thảo luận

en: Discussion Settings
vi: Tùy chọn thảo luận

en: Display Options
vi: Tùy chọn hiển thị

en: Display name publicly as
vi: Tên hiển thị:

en: Displaying %s&#8211;%s of %s
vi: Đang xem %s&#8211;%s trên %s

en: Do not allow
vi: Không cho phép

en: Documentation:
vi: Tài liệu:

en: Domain
vi: Địa chỉ trang web:

en: Don&#8217;t show Avatars
vi: Không hiện ảnh đại diện

en: Double-check your email address before continuing.
vi: Hãy kiểm tra kỹ lưỡng địa chỉ thư điện tử trước khi tiếp tục.

en: Download %s
vi: Tải %s

en: Download Export File
vi: Tải về tập tin được xuất ra

en: Download failed.
vi: Tập tin không tải về được.

en: Download nightly build
vi: Tải về bản xây dựng hằng đêm (nightly build)

en: Downloaded:
vi: Tải về:

en: Downloading update from <span class="code">%s</span>&#8230;
vi: Tải cập nhật từ <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Draft saved at %s.
vi: Bản nháp được lưu lúc %s.

en: Draft saved. <a href="%s">Preview post</a> | <a href="%s">Edit post</a>
vi: Bản nháp được lưu. <a target="_blank" href="%s">Xem bài viết</a> | <a href="%s">Chỉnh sửa bài viết</a>

en: Drag widgets from here to a sidebar on the right to activate them. Drag widgets back here to deactivate them and delete their settings.
vi: Kéo widget từ đây vào thanh bên nằm bên phải để kích hoạt. Kéo widget lại đây để không sử dụng widget đó và xóa các cài đặt của widget.

en: Drag widgets here to remove them from the sidebar but keep their settings.
vi: Kéo widget vào đây để xóa khỏi thanh bên, nhưng vẫn giữ các cài đặt.

en: Drag-and-drop the following link to your bookmarks bar or right click it and add it to your favorites for a posting shortcut.
vi: Kéo và thả đường dẫn sau đây vào Đánh dấu trang (bookmark).

en: E-mail (%s):
vi: Thư điện tử (%s):

en: E-mail me whenever
vi: Gửi thư điện tử cho tôi khi

en: E-mail:
vi: Thư điện tử:

en: ERROR:
vi: LỖI:

en: Edit &#8220;%s&#8221;
vi: Sửa &#8220;%s&#8221;

en: Edit Comment
vi: Sửa phản hồi

en: Edit Menu Item
vi: Chỉnh sửa trình đơn

en: Edit Plugins
vi: Chỉnh sửa Plugin

en: Edit Themes
vi: Chỉnh sửa Giao diện

en: Edit User
vi: Sửa đổi thành viên

en: Edit this item
vi: Chỉnh sửa

en: Editing <strong>%s</strong> (active)
vi: Chỉnh sửa <strong>%s</strong> (bật)

en: Editing <strong>%s</strong> (inactive)
vi: Chỉnh sửa <strong>%s</strong> (tắt)

en: Embed Code
vi: Đoạn mã mẫu

en: Embed a Video
vi: Thêm video

en: Embeds
vi: Nhúng

en: Empty Spam
vi: Xóa hết spam

en: Empty Title filled from filename.
vi: Tên của ảnh bị bỏ trống

en: Empty Trash
vi: Xóa hết thùng rác

en: Empty archive.
vi: Tập tin rỗng.

en: Enable accessibility mode
vi: Bật đánh chế độ truy cập nhẹ

en: Enable keyboard shortcuts for comment moderation.
vi: Sử dụng phím tắt cho việc xét duyệt phản hồi.

en: Enable the Atom Publishing Protocol.
vi: Bật giao thức đăng bài viết Atom.

en: Enable the WordPress, Movable Type, MetaWeblog and Blogger XML-RPC publishing protocols.
vi: Bật giao thức đăng bài viết của WordPress, Movable Type, MetaWeblog và Blogger XML-RPC.

en: Enable threaded (nested) comments %s levels deep
vi: Dùng chức năng chia lớp phản hồi với %s lớp trả lời.

en: Enabling Maintenance mode&#8230;
vi: Bật chế độ Bảo trì&#8230;

en: Encoding for pages and feeds
vi: Bảng mã cho trang và dòng thông tin

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: Enter menu name here
vi: Nhập tên trình đơn tại đây

en: Enter new
vi: Nhập mới

en: Enter the address here if you want your site homepage <a href="http://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory">to be different from the directory</a> you installed WordPress.
vi: Nhập địa chỉ tại đây nếu bạn muốn trang chủ của bạn <a href="http://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory">tồn tại ở một thư mục khác</a> bạn đã cài đặt WordPress.

en: Enter the location on the server where the keys are located. If a passphrase is needed, enter that in the password field above.
vi: Nhập vị trí của chìa khóa trên máy chủ. Nếu có mật khẩu, hãy điền mật khẩu vào ô tren.

en: Error in deleting.
vi: Gặp lỗi khi xóa.

en: Error in deleting...
vi: Lỗi khi xóa ...

en: Error in displaying the widget settings form.
vi: Lỗi hiển thị mẫu cài đặt cho widget.

en: Error in moving to Trash.
vi: Gặp lỗi khi bỏ vào thùng rác.

en: Error in moving to trash...
vi: Lỗi khi bỏ vào thùng rác ...

en: Error in restoring from Trash.
vi: Gặp lỗi khi lấy lại từ thùng rác.

en: Error in restoring from trash...
vi: Lỗi khi lấy lại từ thùng rác ...

en: Error saving media attachment.
vi: Lỗi khi lưu các thay đổi.

en: Error while saving the scaled image. Please reload the page and try again.
vi: Gặp lỗi, hãy làm mới trang này và thử lại.

en: Error while saving.
vi: Lỗi khi lưu các thay đổi.

en: Example: <code>http://wordpress.org/</code> &#8212; don&#8217;t forget the <code>http://</code>
vi: Ví dụ <code>http://stnguyen.net/</code> &#8212; đừng quên <code>http://</code>

en: Example: Nifty blogging software
vi: Ví dụ: Trang chủ của storyteller Nguyễn

en: Excerpt View
vi: Xem tóm tắt

en: Excerpts are optional hand-crafted summaries of your content that can be used in your theme. <a href="http://codex.wordpress.org/Excerpt" target="_blank">Learn more about manual excerpts.</a>
vi: Trích dẫn là tóm tắt nội dung của bài viết, trích dẫn có thể được sử dụng bởi giao diện, <strong>nhưng không phải</strong> giao diện nào cũng hỗ trợ .Bạn có thể <a href="http://codex.wordpress.org/vi:Trích Dẫn" target="_blank">tham khảo thêm tại đây</a>.

en: Export
vi: Xuất ra

en: F j, Y
vi: d.m.Y

en: F j, Y g:i a
vi: d.m.Y @ H:i

en: FTP Password
vi: Mật khẩu FTP

en: FTP Username
vi: Tên người dùng FTP

en: FTP hostname is required
vi: Máy chủ (bắt buộc)

en: FTP password is required
vi: Mật khẩu (bắt buộc)

en: FTP username is required
vi: Tên đăng nhập (bắt buộc)

en: FTP/SSH Password
vi: Mật khẩu FTP/SSH

en: FTP/SSH Username
vi: Tên đăng nhập FTP/SSH

en: FYI
vi: Thông tin thêm

en: Failed to connect to FTP Server %1$s:%2$s
vi: Không thể kết nối vào máy chủ FTP %1$s:%2$s

en: Failed to connect to SSH2 Server %1$s:%2$s
vi: Không kết nối được với máy chủ SSH2 %1$s:%2$s

en: Failed to write file to disk.
vi: Không ghi được tập tin lên đĩa cứng.

en: Feature Filter
vi: Bộ lọc theo đặc điểm

en: Featured Image
vi: Ảnh tiêu biểu

en: Featured Image Header
vi: Ảnh đầu trang tiêu biểu

en: Featured Images
vi: Ảnh tiêu biểu

en: Features
vi: Tính năng

en: File URL
vi: Đến tập tin gốc

en: File edited successfully.
vi: Đã sửa tập tin thành công.

en: File is empty. Please upload something more substantial. This error could also be caused by uploads being disabled in your php.ini or by post_max_size being defined as smaller than upload_max_filesize in php.ini.
vi: Tập tin rỗng, hãy thử tải tập tin lên lại lần nữa. Lỗi này có thể do chức năng tải tập tin lên không được bật trong php.ini hoặc post_max_size được đặt thấp hơn upload_max_filesize trong tập tin php.ini.

en: File is empty. Please upload something more substantial. This error could also be caused by uploads being disabled in your php.ini.
vi: Tập tin rỗng, hãy thử tải tập tin lên lại lần nữa. Lỗi này có thể do chức năng tải tập tin lên không được bật trong php.ini.

en: File name:
vi: Tên tập tin:

en: File type:
vi: Định dạng tập tin:

en: File upload stopped by extension.
vi: Tập tin không được tải lên vì phần mở rộng không hợp lệ.

en: Files of this type are not editable.
vi: Không thể chỉnh sửa tập tin định dạng này.

en: Filesystem error.
vi: Lỗi hệ thống tập tin.

en: Filter
vi: Lọc

en: Filter &#187;
vi: Lọc &#187;

en: Find Posts or Pages
vi: Tìm Bài viết hoặc Trang

en: Find Themes
vi: Tìm kiếm giao diện

en: First Name
vi: Tên

en: Fixed Width
vi: Chiều rộng cố định

en: Flexible Width
vi: Chiều rộng linh hoạt

en: Flip horizontally
vi: Lật ảnh theo chiều ngang

en: Flip vertically
vi: Lật ảnh theo chiều dọc

en: For each article in a feed, show
vi: Bài trong dòng thông tin, hiện

en: For users without a custom avatar of their own, you can either display a generic logo or a generated one based on their e-mail address.
vi: Với các thành viên không có ảnh đại diện, bạn có thể chọn hiển thị ảnh đại diện thay thế hoặc một ảnh đại diện được tạo ra tự động dựa trên địa chỉ thư điện tử của thành viên đó.

en: Formatting
vi: Định dạng

en: Found %s
vi: Tìm thấy %s

en: Four Columns
vi: 4 cột

en: From %1$s on %2$s%3$s
vi: Bởi %1$s trong bài %2$s%3$s

en: From Computer
vi: Từ máy tính

en: From URL
vi: Từ liên kết

en: Front page: %s
vi: Trang chính: %s

en: Full URL path to files
vi: Đường dẫn đầy đủ đến thư mục trên

en: Full Width Template
vi: Chế độ xem toàn màn hình

en: Full text
vi: Đầy đủ

en: Function Name&hellip;
vi: Tên hàm&hellip;

en: Function Name...
vi: Tên chức năng...

en: G &#8212; Suitable for all audiences
vi: G &#8212; Phù hợp cho mọi đối tượng

en: Gallery
vi: Thư viện của bài

en: Gallery (%s)
vi: Thư viện của bài (%s)

en: Gallery Settings
vi: Tùy chọn cho Thư viện

en: Gallery columns:
vi: Số cột:

en: General Settings
vi: Tùy chọn tổng quan

en: Get Shortlink
vi: Liên kết ngắn

en: Go back
vi: Quay lại

en: Go to Dashboard
vi: Xem bảng thông tin

en: Go to the first page
vi: Quay lại trang đầu tiên

en: Go to the last page
vi: Tới trang cuối

en: Go to the next page
vi: Tới trang sau

en: Go to the previous page
vi: Quay lại trang trước

en: Gravatar Logo
vi: Logo của Gravatar

en: Header updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
vi: Header đã được cập nhật. <a href="%s">Xem trang của bạn</a>.

en: Hello world!
vi: Chào tất cả mọi người!

en: Hi, this is a comment.<br />To delete a comment, just log in and view the post&#039;s comments. There you will have the option to edit or delete them.
vi: Xin chào, đây là một phản hồi.<br />Để xóa một phản hồi, chỉ cần đăng nhập và xem các phản hồi, tại đây, bạn sẽ có tùy chọn để chỉnh sửa hay xóa chúng.

en: Hide
vi: Ẩn đi

en: Hide Details
vi: Ẩn chi tiết

en: Hide hidden updates
vi: Ẩn đi các cập nhật

en: Hide this update
vi: Ẩn cập nhật này

en: Hold a comment in the queue if it contains %s or more links. (A common characteristic of comment spam is a large number of hyperlinks.)
vi: Giữ một phản hồi trong hàng đợi nếu nó chứa %s liên kết hoặc nhiều hơn. (Tính chất chung của các phản hồi spam là có nhiều liên kết).

en: Holiday
vi: Lễ tết

en: Hostname
vi: Tên host

en: ID #%1s: %2s <strong>The current user will not be deleted.</strong>
vi: ID #%1s: %2s <strong>Thành viên hiện thời sẽ không bị xóa.</strong>

en: ID #%1s: %2s <strong>The current user will not be removed.</strong>
vi: ID #%1s: %2s <strong>Thành viên hiện tại không thể bị xóa.</strong>

en: ID #%1s: %2s <strong>You don't have permission to remove this user.</strong>
vi: ID #%1s: %2s <strong>Bạn không có quyền xóa thành viên này.</strong>

en: Icon Design
vi: Thiết kế biểu tượng

en: Identicon (Generated)
vi: Identicon (tự động tạo)

en: If something goes wrong with a plugin and you can&#8217;t use WordPress, delete or rename that file in the <code>%s</code> directory and it will be automatically deactivated.
vi: Nếu có gì đó hỏng hóc với một plugin và bạn không thể tiếp tục sử dụng WordPress, hãy xóa hoặc đổi tên tập tin đó trong thư mục <code>%s</code>, plugin sẽ tự động bị vô hiệu hóa.

en: If the link is to a person, you can specify your relationship with them using the above form. If you would like to learn more about the idea check out <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.
vi: Nếu liên kết là một người, bạn có thể ghi rõ mối quan hệ với người đó. Để biết thêm thông tin bạn có thể xem tại đây <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.

en: If the root directory of your site were <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Create a new file, called <code>web.config</code> in the root directory of your site. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this code into the <code>web.config</code> file.
vi: Nếu thư mục gốc của WordPress có chế độ <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">ghi được</a>, WordPress sẽ tự động làm việc này, nhưng hiện tại thư mục gốc không được để ở chế độ này, do đó bạn phải tạo tập tin <code>web.config</code> tại thư mục gốc của WordPress và sao chép đoạn mã sau vào tập tin <code>web.config</code>. Ấn vào ô đưới đây và ấn <kbd>CTRL + a</kbd> để chọn tất cả rồi chép vào tập tin <code>web.config</code>.

en: If the width value is left blank, embeds will default to the max width of your theme.
vi: Nếu chiều rộng bị bỏ trống, chiều rộng tối đa sẽ được sử dụng.

en: If you have a plugin in a .zip format, you may install it by uploading it here.
vi: Nếu bạn có tập tin .zip của plugin, bạn có thể cài plugin bằng cách tải tập tin lên tại đây.

en: If you have a theme in a .zip format, you may install it by uploading it here.
vi: Nếu bạn có tập tin .zip của giao diện, bạn có thể cài giao diện bằng cách tải tập tin lên tại đây.

en: If you temporarily make your <code>web.config</code> file writable for us to generate rewrite rules automatically, do not forget to revert the permissions after rule has been saved.
vi: Nếu bạn tạm thời để tập tin <code>web.config</code> ở chế độ được phép ghi, các cài đặt này sẽ được tự động thêm vào, bạn hãy để tập tin này lại chế độ không cho phép ghi sau khi các thay đổi đã được lưu lại.

en: If you temporarily make your site&#8217;s root directory writable for us to generate the <code>web.config</code> file automatically, do not forget to revert the permissions after the file has been created.
vi: Nếu bạn tạm thời để thư mục gốc của WordPress ghi được, WordPress sẽ tự động tạo ra tập tin <code>web.config</code>, đừng quên bỏ chế độ ghi được của thư mục gốc sau khi tập tin này đã được tạo.

en: If you would like to change the password type a new one. Otherwise leave this blank.
vi: Nếu muốn thay đổi mật khẩu, xin hãy nhập mật khẩu mới hai lần vào ô dưới đây. Nếu không xin để trống.

en: If your <code>.htaccess</code> file were <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so these are the mod_rewrite rules you should have in your <code>.htaccess</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all.
vi: Nếu tập tin <code>.htaccess</code> được đặt ở chế độ <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">chỉnh sửa được</a>, việc này có thể được thực hiện tự động, nhưng có lỗi nên WordPress không thể làm đươc. Bạn cần sao chép đoạn mã sau vào tập tin <code>.htaccess</code>. Chọn ô này rồi ấn <kbd>CTRL + a</kbd> để chọn tất cả.

en: If your <code>web.config</code> file were <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this rule inside of the <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> element in <code>web.config</code> file.
vi: Nếu tập tin <code>web.config</code> được đặt ở chế độ <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">chỉnh sửa được</a>, việc này có thể được thực hiện tự động, nhưng có lỗi nên WordPress không thể làm được, bạn cần phải sao chép đoạn mã sau và dán vào tập tin <code>web.config</code>. Ấn vào trong mẫu và ấn <kbd>CTRL + a</kbd> để chọn tất cả. Thêm trong thành phần <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> trong tập tin <code>web.config</code>.

en: Image <span class="count">(%s)</span> | Images <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Hình ảnh <span class="count">(%s)</span>

en: Image Address
vi: Địa chỉ ảnh

en: Image Attachment Template
vi: Trang ảnh đính kèm mẫu

en: Image Caption
vi: Chú thích về ảnh

en: Image Crop
vi: Cắt ảnh

en: Image File
vi: Tập tin ảnh

en: Image Processing Error
vi: Gặp lỗi khi xử lý ảnh.

en: Image data does not exist. Please re-upload the image.
vi: Ảnh không tồn tại. Hãy tải lại ảnh này.

en: Image linked to file
vi: Ảnh được dẫn đến tới tin

en: Image linked to page
vi: Ảnh được dẫn tới trang

en: Image metadata is inconsistent.
vi: Không đọc được thông tin meta của ảnh.

en: Image restored successfully.
vi: Ảnh đã được phục hồi.

en: Image saved
vi: Ảnh đã được lưu lại.

en: Image sizes
vi: Kích thước ảnh

en: Images of exactly <strong>%1$d &times; %2$d pixels</strong> will be used as-is.
vi: Ảnh có kích thước <strong>%1$d &times; %2$d điểm ảnh</strong> sẽ được sử dụng ảnh gốc.

en: Import
vi: Nhập vào

en: In a few words, explain what this site is about.
vi: Trong một vài từ, giải thích về trang này viết về gì.

en: In reply to <a href="%1$s">%2$s</a>.
vi: Trả lời cho <a href="%1$s">%2$s</a>.

en: Inactive <span class="count">(%s)</span> | Inactive <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Không kích hoạt <span class="count">(%s)</span>

en: Inactive Widgets
vi: Widget Không Sử Dụng

en: Inactive:
vi: Không sử dụng:

en: Incoming Links
vi: Nhập các liên kết

en: Information needed
vi: Thông tin

en: Insert Video
vi: Thêm video

en: Insert an Image
vi: Thêm ảnh

en: Insert gallery
vi: Thêm vào thư viện

en: Insert into Post
vi: Thêm vào bài viết

en: Install %s
vi: Cài đặt %s

en: Install Now
vi: Cài đặt

en: Install Plugins
vi: Cài đặt plugin

en: Install Themes
vi: Cài giao diện mới

en: Install Update Now
vi: Cập nhật

en: Install WordPress
vi: Cài đặt WordPress

en: Install a plugin in .zip format
vi: Cài plugin từ tập tin .zip

en: Install a theme in .zip format
vi: Cài giao diện từ tập tin nén .zip

en: Install package not available.
vi: Không tìm thấy phiên bản cập nhật.

en: Installation Failed
vi: Cài đặt không thành công

en: Installing Plugin from uploaded file: %s
vi: Đang cài plugin từ tập tin: %s

en: Installing Plugin: %s
vi: Đang cài plugin: %s

en: Installing Theme from uploaded file: %s
vi: Đang cài giao diện từ tập tin: %s

en: Installing Theme: %s
vi: Đang cài đặt giao diện: %s

en: Installing the latest version&#8230;
vi: Đang cài đặt phiên bản mới nhất&#8230;

en: Installing the plugin&#8230;
vi: Đang cài plugin&#8230;

en: Installing the theme&#8230;
vi: Đang cài giao diện&#8230;

en: Invalid Data provided.
vi: Dữ liệu không hợp lệ.

en: Invalid URL Provided.
vi: Liên kết không hợp lệ.

en: Invalid form submission.
vi: Mẫu không đúng quy định.

en: Invalid plugin page
vi: Trang plugin không hợp lệ

en: Invalid plugin path.
vi: Đường dẫn đến plugin không hợp lệ

en: Invalid user ID.
vi: Danh tính không hợp lệ.

en: Invitation email sent to user. A confirmation link must be clicked for them to be added to your site.
vi: Thư mời đã được gửi tới thành viên. Thành viên phải ấn vào đường dẫn xác nhận trong thư mời để được thêm vào trang web của bạn.

en: It looks like you're using an insecure version of <a href='%s'>%s</a>. Using an outdated browser makes your computer unsafe. For the best WordPress experience, please update your browser.
vi: Có vẻ như bạn đang dùng một phiên bản không an toàn của <a href='%s'>%s</a>. Dùng trình duyệt phiên bản cũ có thể khiến cho máy tính của bạn không an toàn. Hãy nâng cấp trình duyệt của mình để tận hưởng tốt nhất những trải nghiệm từ WordPress.

en: It looks like you're using an old version of <a href='%s'>%s</a>. For the best WordPress experience, please update your browser.
vi: Có vẻ như bạn đang dùng một phiên bản cũ của <a href='%s'>%s</a>. Hãy nâng cấp trình duyệt của bạn để tận hưởng những trải nghiệm tốt nhất từ WordPress.

en: Item added.
vi: Đã được thêm.

en: Item deleted.
vi: Đã bị xóa.

en: Item not added.
vi: Không tạo mới được.

en: Item not updated.
vi: Không cập nhật được.

en: Item permanently deleted. | %s items permanently deleted.
vi[0]: Đã bị xóa.

en: Item restored from the Trash. | %s items restored from the Trash.
vi[0]: Đã khôi phục lại từ thùng rác. (%s)

en: Item updated.
vi: Đã được cập nhật.

en: Items deleted.
vi: Đã bị xóa.

en: Just another %s site
vi: Một trang web mới của %s

en: Just another WordPress site
vi: Một trang web mới sử dụng WordPress

en: Keep this link private
vi: Chọn chế độ riêng tư cho đường dẫn này

en: Key
vi: Khóa

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Large
vi: Chiều dài

en: Large size
vi: Cỡ lớn

en: Last Modified
vi: Sửa đổi lần cuối

en: Last Name
vi: Họ

en: Last Updated
vi: Cập nhật lần cuối:

en: Last Updated:
vi: Cập nhật lần cuối:

en: Last edited by %1$s on %2$s at %3$s
vi: Chỉnh sửa lần cuối bởi %1$s ngày %2$s lúc %3$s

en: Last edited on %1$s at %2$s
vi: Chỉnh sửa lần cuối ngày %1$s lúc %2$s

en: Latest
vi: Mới nhất

en: Latest Version Installed
vi: Phiên bản mới nhất đã được cài đặt

en: Left Sidebar
vi: Thanh bên ở bên trái

en: Library
vi: Thư viện

en: Link Image To:
vi: Liên kết ảnh đến:

en: Link Relationship (XFN)
vi: Quan hệ liên kết (XFN)

en: Link added.
vi: Đã thêm liên kết.

en: Link not found.
vi: Không tìm thấy liên kết.

en: Link text, e.g. &#8220;Ransom Demands (PDF)&#8221;
vi: Cụm từ hiện thay cho liên kết gốc, ví dụ &#8220;stNguyen.net (PDF)&#8221;

en: Link thumbnails to:
vi: Liên kết ảnh thu nhỏ với:

en: Link to file
vi: Liên kết với tập tin

en: Link to image
vi: Liên kết tới ảnh

en: Link to page
vi: Liên kết với trang

en: Links Template
vi: Trang liên kết mẫu

en: List View
vi: Xem dạng danh sách

en: Loading&#8230;
vi: Đang tải&#8230;

en: Loading...
vi: Đang tải ...

en: Local time is <code>%1$s</code>
vi: Giờ hiện tại là <code>%1$s</code>

en: Location of the uploaded file.
vi: Vị trí của tập tin tải lên.

en: Login Name
vi: Tên đăng nhập

en: Lookup
vi: Tìm từ

en: M j, Y @ G:i
vi: d.m.Y @ H:i

en: Mail Server
vi: Máy chủ thư điện tử

en: Main Index Template
vi: Trang chủ

en: Main Page (no parent)
vi: Trang chính (không có trang mẹ)

en: Make this post sticky
vi: Dán bài này lên đầu

en: Manage Audio
vi: Quản lý nhạc

en: Manage Images
vi: Quản lý hình ảnh

en: Manage Themes
vi: Quản lý Giao diện

en: Manage Video
vi: Quản lý video

en: Mark this comment as spam
vi: Đánh dấu phản hồi là spam

en: Mature
vi: Người lớn

en: Max Height
vi: Cao tối đa

en: Max Width
vi: Rộng tối đa

en: Maximum Rating
vi: Đánh giá cao nhất

en: Maximum embed size
vi: Kích thước lớn nhất

en: Maximum size: %s
vi: Kích thước lớn nhất: %s

en: Media Library
vi: Thư viện

en: Media Settings
vi: Tùy chỉnh Media

en: Media attachment updated.
vi: Ảnh/nhạc/video đã được cập nhật.

en: Media moved to the trash.
vi: Ảnh/Video/Nhạc đã bị bỏ vào thùng rác.

en: Media permanently deleted.
vi: Ảnh/Video/Nhạc đã bị xóa.

en: Media restored from the trash.
vi: Ảnh/Video/Nhạc đã được khôi phục từ thùng rác.

en: Medium size
vi: Cỡ trung bình

en: Membership
vi: Thành viên

en: Menu Item
vi: Trình đơn

en: Menu Name
vi: Tên trình đơn

en: Menu order
vi: Thứ tự trình đơn

en: Microformats
vi: Cỡ nhỏ

en: Missed schedule
vi: Đã lên kế hoạch:

en: Missing a temporary folder.
vi: Thiếu thư mục tạm thời.

en: Moderate Comment
vi: Xét duyệt phản hồi

en: MonsterID (Generated)
vi: MonsterID (tự động tạo)

en: Month and name
vi: Tháng và tiêu

en: More information about %s
vi: Thông tin thêm về %s

en: Most Popular
vi: Được quan tâm nhất

en: Most Recent
vi: Mới nhất

en: Most Used
vi: Được sử dụng nhiều nhất

en: Movable Type and TypePad
vi: Movable Type và TypePad

en: Move down
vi: Chuyển xuống dưới

en: Move this comment to the trash
vi: Bỏ phản hồi này vào thùng rác

en: Move this item to the Trash
vi: Bỏ phản vào thùng rác

en: Move to Trash
vi: Bỏ vào thùng rác

en: Move up
vi: Chuyển lên trên

en: Mr WordPress
vi: Mr Wordpress

en: Must-Use <span class="count">(%s)</span> | Must-Use <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Phải dùng <span class="count">(%s)</span>

en: My Site
vi: Trang của tôi

en: Mystery Man
vi: Người bí ẩn

en: Name:
vi: Tên:

en: Network Activate
vi: Kích hoạt cho mọi trang

en: Network Deactivate
vi: Vô hiệu hóa mạng lưới

en: Network Setup
vi: Cài đặt mạng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New Password
vi: Mật khẩu mới

en: New User Default Role
vi: Vai trò của thành viên mới

en: New WordPress Site
vi: Trang web mới dùng WordPress

en: New category name
vi: Tên chuyên mục mới

en: New theme activated. <a href="%s">Visit site</a>
vi: Theme mới đã được kích hoạt. <a href="%s">Xem trang web</a>

en: New user created.
vi: Thành viên mới đã được tạo.

en: Newer Version (%s) Installed
vi: Phiên bản mới (%s) đã được cài đặt

en: Newer: %s
vi: Mới hơn: %s

en: Newest Plugins
vi: Plugin mới nhất

en: Nickname
vi: Tên mạng

en: No Sidebars Defined
vi: Không có Thanh bên

en: No Tags
vi: Không có thẻ nào

en: No comments found.
vi: Không tìm thấy phản hồi nào.

en: No file was uploaded.
vi: Không tập tin nào được tải lên.

en: No importers are available.
vi: Không có lệnh Nhập vào nào phù hợp.

en: No links found.
vi: Không tìm thấy liên kết nào.

en: No matching users were found!
vi: Không tìm được thành viên nào!

en: No media attachments found.
vi: Không tìm thấy tập tin đính kèm.

en: No plugins found.
vi: Không tìm thấy plugin nào.

en: No plugins match your request.
vi: Không tìm thấy plugin nào phù hợp với yêu cầu của bạn.

en: No such file exists! Double check the name and try again.
vi: Tập tin không tồn tại! Hãy kiểm tra tên và thử lại.

en: No tags found!
vi: Không tìm thấy thẻ nào!

en: No thanks, do not remind me again
vi: Không cám ơn, xin đừng hỏi lại lần sau

en: No users found.
vi: Không tìm được thành viên nào!

en: No, Return me to the plugin list
vi: Không xóa, quay lại trang danh sách plugin

en: Not Sticky
vi: Không dán

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Nothing to save, the image has not changed.
vi: Ảnh chưa bị thay đổi.

en: Notice:
vi: Chú ý:

en: Number of Columns:
vi: Số cột:

en: Numeric
vi: Dạng số

en: Older: %s
vi: Cũ hơn: %s

en: One Column
vi: Một cột

en: One of the plugins is invalid.
vi: Một trong các plugin không hợp lệ.

en: Oops, no comment with this ID.
vi: Oops, không có phản hồi mang ID này.

en: Oops, no such file exists! Double check the name and try again, merci.
vi: Tập tin không tồn tại! Vui lòng kiểm tra tên và thử lại, cám ơn.

en: Open this file in the Plugin Editor
vi: Mở tập tin này trong trình chỉnh sửa Plugin

en: Optional
vi: Tùy chọn thêm

en: Order
vi: Thứ tự

en: Order images by:
vi: Xếp ảnh theo:

en: Order:
vi: Thứ tự:

en: Organize my uploads into month- and year-based folders
vi: Sắp xếp các tập tin theo thư mục dựa trên năm, tháng

en: Original dimensions %s
vi: Kích thước gốc %s

en: Original: %s
vi: Gốc: %s

en: Other WordPress News
vi: Các tin tức WordPress khác

en: Other comment settings
vi: Các tùy chọn khác về phản hồi

en: Other user roles have been changed.
vi: Vai trò của các thành viên khác đã được thay đổi.

en: Other users have been deleted.
vi: Các thành viên khác đã bị xóa.

en: Other users have been removed.
vi: Các thành viên khác đã bị xóa.

en: PG &#8212; Possibly offensive, usually for audiences 13 and above
vi: PG &#8212; Cho người trên từ 13 tuổi trở lên

en: Page | Pages
vi[0]: Trang

en: Page Attributes
vi: Thuộc tính của trang

en: Page Template
vi: Trang

en: Page draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview page</a>
vi: Bản nháp đã được cập nhật. <a target="_blank" href="%s">Xem trang</a>

en: Page published. <a href="%s">View page</a>
vi: Trang đã được đăng. <a href="%s">Xem trang</a>

en: Page restored to revision from %s
vi: Trang được phục hồi từ phiên bản %s

en: Page saved.
vi: Trang đã được lưu.

en: Page submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview page</a>
vi: Trang đã được đăng. <a target="_blank" href="%s">Xem trang</a>

en: Page updated.
vi: Trang đã được cập nhật.

en: Page updated. <a href="%s">View page</a>
vi: Trang đã được cập nhật. <a href="%s">Xem trang</a>

en: Parent
vi: cha mẹ

en: Password protected
vi: Được bảo vệ bằng mật khẩu

en: Password, twice
vi: Mật khẩu

en: Pending | Pending
vi[0]: Chờ xét duyệt

en: Pending <span class="count">(<span class="pending-count">%s</span>)</span> | Pending <span class="count">(<span class="pending-count">%s</span>)</span>
vi[0]: Chờ xét duyệt <span class="count">(<span class="pending-count">%s</span>)</span>

en: Permalink Settings
vi: Tùy chọn đường dẫn tĩnh

en: Permalink structure updated.
vi: Cấu trúc đường dẫn tĩnh đã cập nhật.

en: Permalink structure updated. Remove write access on web.config file now!
vi: Cấu trúc đường dẫn tĩnh đã được cập nhật. Hãy bỏ quyền được ghi cho tập tin web.config!

en: Permalink:
vi: Liên kết tĩnh:

en: Permalinks
vi: Đường dẫn tĩnh

en: Permanently Delete Comment
vi: Xóa phản hồi khỏi thùng rác

en: Personal Options
vi: Tuỳ chọn cá nhân

en: Photoblogging
vi: blog photo

en: Pings
vi: Ping

en: Please enter a valid menu name.
vi: Vui lòng nhập tên hợp lệ cho trình đơn.

en: Please provide a custom field name.
vi: Hãy nhập tên của trường tùy biến.

en: Please provide a custom field value.
vi: Hãy nhập giá trị cho trường tùy biến.

en: Please provide the following information. Don&#8217;t worry, you can always change these settings later.
vi: Làm ơn cung cấp thông tin dưới đây. Đừng lo lắng, bạn luôn luôn có thể thay đổi những cài đặt này về sau.

en: Please select a file
vi: Chọn một tập tin

en: Plugin <strong>activated</strong>.
vi: Plugin <strong>bật</strong>.

en: Plugin <strong>deactivated</strong>.
vi: Plugin <strong>tắt</strong>

en: Plugin Files
vi: Tập tin plugin

en: Plugin Install
vi: Cài đặt Plugin

[ctx: Plugin Installer]
en: Featured
vi: Nổi bật

[ctx: Plugin Installer]
en: Newest
vi: Mới nhất

[ctx: Plugin Installer]
en: Popular
vi: Được quan tâm

en: Plugin Reactivation
vi: Kích hoạt lại plugin

en: Plugin could not be activated because it triggered a <strong>fatal error</strong>.
vi: Plugin không được kích hoạt do một <strong>lỗi không sửa được</strong>.

en: Plugin could not be deleted due to an error: %s
vi: Plugin không thể xóa do lỗi: %s

en: Plugin failed to reactivate due to a fatal error.
vi: Không kích hoạt lại plugin được.

en: Plugin file does not exist.
vi: Tập tin của plugin không tồn tại.

en: Plugin install failed.
vi: Cài đặt plugin không thành công.

en: Plugin installed successfully.
vi: Plugin đã được cài đặt thành công.

en: Plugin reactivated successfully.
vi: Đã kích hoạt lại thành công plugin

en: Plugin update failed.
vi: Gặp lỗi khi cập nhật plugin.

en: Plugin updated successfully.
vi: Plugin đã được cập nhật thành công.

en: Plugin zip file
vi: Tập tin nén của plugin

en: Plugins extend and expand the functionality of WordPress. Once a plugin is installed, you may activate it or deactivate it here.
vi: Các plugin có vai trò mở rộng các chưc năng của WordPress. Một khi plugin được cài đặt, bạn có thể kích hoạt hoặc vô hiệu hóa chúng tại đây.

en: Popular tags
vi: Thẻ được dùng nhiều nhất

en: Popup Comments
vi: Popup Phản hồi

en: Popup Comments Template
vi: Popup phản hồi

en: Port
vi: Cổng

en: Position
vi: Vị trí

en: Post | Posts
vi[0]: Bài viết

en: Post Formats
vi: Định dạng bài viết

en: Post draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview post</a>
vi: Bản nháp đã được cập nhật. <a target="_blank" href="%s">Xem bài viết</a>

en: Post published. <a href="%s">View post</a>
vi: Bài viết đã được đăng. <a href="%s">Xem bài viết</a>

en: Post published. <a href="%s">View post</a> | <a href="%s">Edit post</a>
vi: Bài viết đã đăng. <a href="%s">Xem thử bài viết</a> | <a href="%s">Chỉnh sửa bài viết</a>

en: Post restored to revision from %s
vi: Bài viết được khôi phục từ phiên bản %s

en: Post saved.
vi: Bài viết đã được lưu.

en: Post submitted. <a href="%s">Preview post</a> | <a href="%s">Edit post</a>
vi: Bài viết đã được đăng. <a href="%s">Xem thử bài viết</a> | <a href="%s">Chỉnh sửa bài viết</a>

en: Post submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview post</a>
vi: Bài viết đã được đăng. <a target="_blank" href="%s">Xem bài viết</a>

en: Post updated.
vi: Bài viết đã được cập nhật.

en: Post updated. <a href="%s">View post</a>
vi: Bài viết đã được đăng. <a href="%s">Xem bài viết</a>

en: Post via e-mail
vi: Đăng bài qua thư điện tử

en: Posts
vi: Bài viết

en: Posts page: %s
vi: Trang bài viết: %s

en: Press This
vi: Đăng trang web này

en: Press This is a bookmarklet: a little app that runs in your browser and lets you grab bits of the web.
vi: Đăng bài viết này là một đánh dấu trang giúp bạn sao chép, sử dụng nội dung của một trang web để viết bài.

en: Preview &#8220;%s&#8221;
vi: Xem thử &#8220;%s&#8221;

en: Preview Changes
vi: Xem thử những thay đổi

en: Preview not available. Please save as a draft first.
vi: Bạn không xem thử được bài viết, hãy lưu bài viết thành bản nháp trước.

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: Privacy Settings
vi: Tùy chọn riêng tư

en: Private Key:
vi: Chìa khóa riêng tư - Private Key:

en: Proceed
vi: Tiếp tục

en: Profile
vi: Lý lịch

en: Project Leaders
vi: Lãnh đạo dự án

en: Public Key:
vi: Chìa khóa chung - Public Key:

en: Public and Private keys incorrect for %s
vi: Khóa công khai và khóa riêng không chính xác cho %s

en: Publish <b>immediately</b>
vi: Đăng <b>ngay lập tức</b>

en: Publish on: <b>%1$s</b>
vi: Đăng vào: <b>%1$s</b>

en: Published on: <b>%1$s</b>
vi: Được đăng vào: <b>%1$s</b>

en: Quick Edit
vi: Sửa nhanh

en: Quick&nbsp;Edit
vi: Sửa nhanh

en: QuickPress
vi: Viết nhanh

en: R &#8212; Intended for adult audiences above 17
vi: PR &#8212; Cho người trên 18 tuổi

en: RSS Address
vi: Địa chỉ dòng thônng tin RSS

en: RTL Stylesheet
vi: Mẫu RTL

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Re-install Now
vi: Cài đặt lại ngay bây giờ

en: Reading
vi: Đọc

en: Reading Settings
vi: Tùy chọn hiển thị

en: Recent Drafts
vi: Bản nháp mới

en: Recently Active <span class="count">(%s)</span> | Recently Active <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Mới kích hoạt <span class="count">(%s)</span>

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Relationship
vi: Quan hệ

en: Remote Publishing
vi: Đăng bài từ xa

en: Remove Background Image
vi: Xóa ảnh nền

en: Remove Header Image
vi: Xóa ảnh Header

en: Remove featured image
vi: Xóa ảnh tiêu biểu

en: Removing the old version of the plugin&#8230;
vi: Gỡ bỏ phiên bản cũ của plugin&#8230;

en: Removing the old version of the theme&#8230;
vi: Gỡ bỏ phiên bản giao diện cũ&#8230;

en: Repair Database
vi: Sửa cơ sở dữ liệu

en: Repair and Optimize Database
vi: Sửa chữa và tối ưu cơ sở dữ liệu

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Reply to Comment
vi: Trả lời phản hồi

en: Reply to this comment
vi: Trả lời phản hồi này

en: Requires <code>%s</code> in <code>wp-config.php</code>.
vi: Yêu cầu <code>%s</code> trong <code>wp-config.php</code>.

en: Requires WordPress Version:
vi: Cần có WordPress phiên bản:

en: Reset
vi: Xóa

en: Reset Image
vi: Xóa ảnh

en: Reset Text Color
vi: Xóa màu chữ

en: Restore Original Image
vi: Khôi phục lại ảnh gốc

en: Restore image
vi: Lấy lại ảnh

en: Restore this item from the Trash
vi: Lấy lại từ thùng rác

en: Return to Plugin Installer
vi: Quay lại trang cài plugin.

en: Return to Plugins page
vi: Quay về trang plugin

en: Return to Theme Installer
vi: Quay lại trang Cài giao diện mới

en: Return to Themes page
vi: Quay về trang Giao diện

en: Return to WordPress Updates
vi: Trở lại trang cập nhật Wordpress

en: Revision for &#8220;%1$s&#8221; created on %2$s
vi: Phiên bản lưu tự động cho &#8220;%1$s&#8221; được tạo vào %2$s

en: Right Now
vi: Ngay bây giờ

[ctx: Right Now]
en: Approved | Approved
vi[0]: Đã thông qua

en: Right Sidebar
vi: Thanh bên ở bên phải

en: Role:
vi: Vai trò:

en: Rotate clockwise
vi: Quay ảnh sang phải

en: SSH2 hostname is required
vi: Cần có tên host SSH2

en: SSH2 password is required
vi: Cần có mật khẩu SSH2

en: SSH2 username is required
vi: Cần có tên đăng nhập SSH2

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Save Menu
vi: Lưu trình đơn

en: Save Widget
vi: Lưu widget

en: Save all changes
vi: Lưu các thay đổi

en: Saving is disabled: %s is currently editing this page.
vi: Chế độ tự động lưu tắt: %s đang chỉnh sửa trang này.

en: Saving is disabled: %s is currently editing this post.
vi: Chế độ tự động lưu tắt: %s đang chỉnh sửa bài này.

en: Scale Image
vi: Phóng to/Thu nhỏ ảnh

en: Scan for lost attachments
vi: Quét và Tìm các tập tin đính kèm bị mất

en: Schedule for: <b>%1$s</b>
vi: Được lên kế hoạch cho: <b>%1$s</b>

en: Scheduled
vi: Đã lên kế hoạch

en: Scheduled for: <b>%1$s</b>
vi: Được lên kế hoạch cho: <b>%1$s</b>

en: Screen Layout
vi: Hiển thị

en: Screen Options
vi: Tùy chọn hiển thị

en: Search Comments
vi: Tìm kiếm phản hồi

en: Search Engines Blocked
vi: Các công cụ tìm kiếm bị chặn

en: Search Form
vi: Mẫu tìm kiếm

en: Search Installed Plugins
vi: Tìm plugin đã cài

en: Search Links
vi: Tìm kiếm liên kết

en: Search Media
vi: Tìm kiếm

en: Search Plugins
vi: Tìm plugin

en: Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Seasonal
vi: Mùa

en: Select Files
vi: Chọn tập tin

en: Select a Color
vi: Chọn màu

en: Select both the sidebar for this widget and the position of the widget in that sidebar.
vi: Chọn thanh bên và vị trí widget trong thanh bên đó.

en: Select plugin to edit:
vi: Chọn plugin để chỉnh sửa:

en: Select theme to edit:
vi: Chọn giao diện để chỉnh sửa:

en: Selected plugins <strong>activated</strong>.
vi: Tất cả các plugin được chọn đã được <strong>bật</strong>.

en: Selected plugins <strong>deactivated</strong>.
vi: Tất cả các plugin được chọn đã bị <strong>vô hiệu hóa</strong>

en: Selection:
vi: Chọn:

en: Send Password?
vi: Gửi mật khẩu?

en: Send Trackbacks
vi: Gửi trackback

en: Send this password to the new user by email.
vi: Gửi mật khẩu này tới thành viên mới qua thư điện tử.

en: Send trackbacks to:
vi: Gửi trackback tới:

en: Separate multiple URLs with spaces
vi: Phân cách URL bởi khoảng trống

en: Set featured image
vi: Đặt ảnh tiêu biểu

en: Share a little biographical information to fill out your profile. This may be shown publicly.
vi: Chia sẻ một chút thông tin trong lý lịch của bạn. Những thông tin này có thể được công khai.

en: Shift + arrow: move by 1px
vi: Shift + mũi tên: di chuyển 1px

en: Shift + drag: lock aspect ratio
vi: Shift + di chuột: giữ nguyên tỉ lệ

en: Show
vi: Hiển thị

en: Show Avatars
vi: Hiện ảnh đại diện

en: Show Details
vi: Hiện chi tiết

en: Show all comment types
vi: Hiện tất cả các phản hồi

en: Show all dates
vi: Hiện tất cả ngày

en: Show comments
vi: Tất cả các phản hồi

en: Show hidden updates
vi: Hiện tất cả các cập nhật đã bị ẩn

en: Single Post
vi: Bài viết

en: Site Visibility
vi: Hiển thị trang

en: Size of the post box
vi: Kích thước vùng soạn thảo

en: Skip Confirmation Email
vi: Bỏ qua thư xác nhận

en: Slug
vi: Chuỗi cho đường dẫn tĩnh

en: Somebody
vi: Ai đó

en: Someone
vi: Ai đó

en: Sorry, can&#8217;t edit files with &#8220;..&#8221; in the name. If you are trying to edit a file in your WordPress home directory, you can just type the name of the file in.
vi: Xin lỗi, không thể chỉnh sửa tập tin có ký tự &#8220;..&#8221; trong tên. Nếu bạn muốn sửa một tập tin trong thư mục gốc của WordPress, bạn chỉ cần gõ tên của tập tin đó.

en: Sorry, that file cannot be edited.
vi: Xin lỗi, tập tin này không chỉnh sửa được.

en: Sorry, you must be logged in to reply to a comment.
vi: Xin lỗi, bạn phải đăng nhập để viết phản hồi.

en: Sort Order:
vi: Thứ tự:

en: Space Allowed
vi: Dung lượng cho phép

en: Space Used
vi: Dung lượng đã sử dụng

en: Spam Comment
vi: Phản hồi spam

en: Specified file does not exist.
vi: Tập tin không tồn tại.

en: Specified file failed upload test.
vi: Tập tin được chọn không tải lên được.

en: Start Date
vi: Ngày bắt đầu

en: Status
vi: Tình trạng

en: Status:
vi: Tình trạng:

en: Stick this post to the front page
vi: Dán bài viết này lên trang nhất

en: Sticky
vi: Dán

en: Sticky Post
vi: Bài viết đáng chú ý

en: Store uploads in this folder
vi: Lưu các tập tin tải lên trong thư mục

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Submit Reply
vi: Đăng

en: Submit for Review
vi: Đăng kí để được xét duyệt

en: Submitted on: <b>%1$s</b>
vi: Đăng ngày: <b>%1$s</b>

en: Success!
vi: Thành công!

en: Successfully installed the plugin <strong>%s %s</strong>.
vi: Plugin <strong>%s %s</strong> đã được cài đặt thành công.

en: Successfully installed the theme <strong>%1$s %2$s</strong>.
vi: Cài đặt thành công giao diện <strong>%1$s %2$s</strong>.

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Syndication feeds show the most recent
vi: Dòng thông tin cho bài viết mới

en: Tag | Tags
vi[0]: Thẻ

en: Tag Template
vi: Bản mẫu Thẻ

en: Tag base
vi: Cơ sở của Thẻ

en: Tan
vi: Màu da

[ctx: Taxonomy Description]
en: Description
vi: Mô tả

[ctx: Taxonomy Name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: Taxonomy Parent]
en: Parent
vi: Cha mẹ

[ctx: Taxonomy Slug]
en: Slug
vi: Chuỗi cho đường dẫn tĩnh

en: Templates
vi: Bản mẫu

en: Temporary permalink. Click to edit this part.
vi: Đường dẫn tĩnh tạm thời. Ấn để sửa phần này.

en: Text Color
vi: Màu chữ

en: Thank you for creating with <a href="http://wordpress.org/">WordPress</a>.
vi: Cám ơn bạn đã dùng <a href="http://wordpress.org">WordPress</a> -Việt hóa bởi <a href="http://link2caro.net">link2caro</a> và <a href="http://stNguyen.net">storyteller Nguyễn</a>.

en: That user is already a member of this site.
vi: Thành viên đó là một thành viên của trang web này.

en: The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
vi: Chuỗi cho đường dẫn tĩnh là phiên bản của tên hợp chuẩn với Đường dẫn (URL). Chuỗi này bao gồm chữ cái thường, số và dấu gạch ngang (-).

en: The current user&#8217;s role must have user editing capabilities.
vi: Thành viên hiện tại cần có khả năng chỉnh sửa các thành viên.

en: The description is not prominent by default, however some themes may show it.
vi: Mô tả bình thường không được sử dụng trong giao diện, nhưng có nhiều ngoại lệ.

en: The description is not prominent by default; however, some themes may show it.
vi: Mô tả bình thường không được sử dụng trong giao diện, tuy nhiên có vài giao diện hiện thị mô tả này.

en: The description will be displayed in the menu if the current theme supports it.
vi: Mô tả sẽ được hiển thị trong trình đơn nếu giao diện có chức năng này.

en: The following plugins have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Plugins&#8221;.
vi: Có phiên bản mới của các plugin sau. Chọn plugin bạn muốn cập nhật và ấn &#8220;Cập nhật Plugin&#8221;.

en: The following themes have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Themes&#8221;.
vi: Có phiên bản mới của các giao diện sau. Chọn giao diện bạn muốn cập nhật và ấn &#8220;Cập nhật Giao diện&#8221;.

en: The ftp PHP extension is not available
vi: Phần mở rộng FTP của PHP không được cài đặt trên máy chủ

en: The image can be cropped by clicking on it and dragging to select the desired part. While dragging the dimensions of the selection are displayed below.
vi: Ảnh có thể được cắt bằng cách ấn lên ảnh và kéo chuột để chọn phần mong muốn. Khi di chuột, kích thước sẽ được hiện ở phía dưới.

en: The network already exists.
vi: Mạng này đã tồn tại.

en: The plugin <code>%s</code> has been <strong>deactivated</strong> due to an error: %s
vi: Plugin <code>%s</code> đã bị <strong>tắt</strong> do lỗi: %s

en: The plugin does not have a valid header.
vi: Plugin không có header hợp lệ.

en: The plugin is at the latest version.
vi: Plugin phiên bản mới nhất.

en: The requested theme does not exist.
vi: Mẫu yêu cầu không tồn tại.

en: The selected plugins have been <strong>deleted</strong>.
vi: Các plugin được chọn <strong>đã bị xóa</strong>.

en: The sizes listed below determine the maximum dimensions in pixels to use when inserting an image into the body of a post.
vi: Kích thước dưới đây là kích thước tối đa (đơn vị pixel) được sử dụng khi thêm ảnh vào bài viết.

en: The ssh2 PHP extension is available, however, we require the PHP5 function <code>stream_get_contents()</code>
vi: Để có thể sử dụn SSH2, bạn cần có hàm <code>stream_get_contents()</code> trong PHP 5.

en: The ssh2 PHP extension is not available
vi: PHP không có phần hỗ trợ SSH2.

en: The theme is at the latest version.
vi: Giao diện đang dùng là phiên bản mới nhất.

en: The theme you are currently using isn&#8217;t widget-aware, meaning that it has no sidebars that you are able to change. For information on making your theme widget-aware, please <a href="http://codex.wordpress.org/Widgetizing_Themes">follow these instructions</a>.
vi: Giao diện bạn đang dùng không hỗ trợ widget, điều đó có nghĩa là bạn không thể tùy biến thanh bên theo ý mình. Để làm cho giao diện hỗ trợ widget, bạn có thể làm theo <a href="http://codex.wordpress.org/vi:Widgetizing_Themes">hướng dẫn này</a>.

en: The thumbnail image can be cropped differently. For example it can be square or contain only a portion of the original image to showcase it better. Here you can select whether to apply changes to all image sizes or make the thumbnail different.
vi: Ảnh thu nhỏ có thể được cắt khác nhau. Ví dụ nó có thể là ảnh vuông hoặc chỉ gồm một phần ảnh gốc. Tại đây bạn có thể chọn một ảnh thu nhỏ cho tất các cỡ ảnh hoặc sử dụng nhiều ảnh thu nhỏ khác nhau.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
vi: Cập nhật không thể thực hiện được bởi vì WordPress %1$s yêu cầu MySQL phiên bản %2$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng MySQL phiên bản %3$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
vi: Cập nhật không thể thực hiện được bởi vì WordPress %1$s yêu cầu PHP phiên bản %2$s hoặc mới hơn và MySQL phiên bản %3$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng PHP phiên bản %4$s và MySQL phiên bản %5$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
vi: Cập nhật không thể thực hiện được bởi vì WordPress %1$s yêu cầu PHP phiên bản %2$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng PHP phiên bản %3$s.

en: The update could not be unpacked
vi: Tập tin cập nhập không thể giải nén.

en: The update of %1$s failed.
vi: Cập nhật của %1$s thất bại.

en: The uploaded file could not be moved to %s.
vi: Tập tin được tải không thể chuyển tới %s.

en: The uploaded file exceeds the <code>upload_max_filesize</code> directive in <code>php.ini</code>.
vi: Tập tin được tải lên vượt quá cài đặt <code>upload_max_filesize</code> trong <code>php.ini</code>.

en: The uploaded file exceeds the <em>MAX_FILE_SIZE</em> directive that was specified in the HTML form.
vi: Tập tin được tải lên vượt quá <em>MAX_FILE_SIZE</em> mặc định trong mẫu HTML.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
vi: Tập tin chỉ được tải lên một phần.

en: Theme <span class="b">%1$s</span>
vi: Giao diện <span class="b">%1$s</span>

en: Theme <span class="b">%1$s</span> with <span class="b">%2$s Widget</span> | Theme <span class="b">%1$s</span> with <span class="b">%2$s Widgets</span>
vi[0]: Giao diện <span class="b">%1$s</span> với <span class="b">%2$s Widget</span>

en: Theme <span class="b">%1$s</span> with <span class="b"><a href="widgets.php">%2$s Widget</a></span> | Theme <span class="b">%1$s</span> with <span class="b"><a href="widgets.php">%2$s Widgets</a></span>
vi[0]: Giao diện <span class="b">%1$s</span> với <span class="b"><a href="widgets.php">%2$s Widget</a></span>

en: Theme <span class="b"><a href="themes.php">%1$s</a></span>
vi: Giao diện <span class="b"><a href="themes.php">%1$s</a></span>

en: Theme Functions
vi: Chức năng của Giao diện

en: Theme Install
vi: Cài giao diện mới

[ctx: Theme Installer]
en: Featured
vi: Nổi bật

[ctx: Theme Installer]
en: Newest
vi: Mới nhất

[ctx: Theme Installer]
en: Recently Updated
vi: Vừa cập nhật

[ctx: Theme Installer]
en: Tag
vi: Thẻ

en: Theme Options
vi: Tùy chỉnh cho giao diện

en: Theme deleted.
vi: Giao diện đã bị xóa.

en: Theme install failed.
vi: Cài đặt giao diện không thành công.

en: Theme installed successfully.
vi: Cài đặt giao diện thành công.

en: Themes page
vi: Trang giao diện

en: There are no drafts at the moment
vi: Bạn không có bản nháp nào

en: There are no valid users selected for deletion.
vi: Không có thành viên hợp lệ được chọn để xóa.

en: There are no valid users selected for removal.
vi: Không có thành viên hợp lệ nào được chọn để xóa.

en: There are some invalid menu items. Please check or delete them.
vi: Có một vài trình đơn không hợp lệ, vui lòng kiểm tra lại hoặc xóa đi.

en: These revisions are identical.
vi: Hai phiên bản này giống hệt nhau.

en: These settings may be overridden for individual articles.
vi: Những tùy chọn này có thể được chỉnh riêng cho từng bài viết/trang.

en: This address is used for admin purposes, like new user notification.
vi: Địa chỉ này chỉ sử dụng cho mục đích quản trị, chẳng hạn để thông báo thành viên mới.

en: This comment is currently marked as spam.
vi: Phản hồi này bị đánh dấu là spam.

en: This comment is in the Trash. Please move it out of the Trash if you want to edit it.
vi: Phản hồi này đang ở trong thùng rác. Nếu bạn muốn sửa đổi, bạn phải lấy phản hồi này ra khỏi thùng rác trước.

en: This dashboard widget queries <a href="http://blogsearch.google.com/">Google Blog Search</a> so that when another blog links to your site it will show up here. It has found no incoming links&hellip; yet. It&#8217;s okay &#8212; there is no rush.
vi: Widget này sử dụng <a href="http://blogsearch.google.com/">Tìm kiếm Blog của Google</a>, mỗi khi có trang web nào có liên kết tới blog của bạn, thì trang web đó sẽ hiện ra tại đây. Hiện chưa tìm thấy trang nào!

en: This format, which we call WordPress eXtended RSS or WXR, will contain your posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags.
vi: Định dạng này, được gọi là WordPress RSS mở rộng hay WXR, sẽ chứa tất cả các bài viết, phản hồi, trường tùy biến, chuyên mục và thẻ.

en: This localized version contains both the translation and various other localization fixes. You can skip upgrading if you want to keep your current translation.
vi: Phiên bản Việt hóa này có một số sửa lỗi cho phần Việt hóa. Nếu bạn muốn giữ phần Việt hóa hiện tại bạn có thể bỏ qua bản cập nhật này.

en: This plugin has been deactivated because your changes resulted in a <strong>fatal error</strong>.
vi: Plugin này đã bị vô hiệu hóa vì thay đổi bạn đã thực hiện tạo ra <strong>lỗi trong mã nguồn</strong>.

en: This timezone does not observe daylight saving time.
vi: Múi giờ này không theo dõi giờ mùa hè tiết kiệm thời gian.

en: This timezone is currently in standard time.
vi: Múi giờ này đang là giờ chuẩn.

en: This widget requires JavaScript.
vi: Widget này cần có JavaScript.

en: This will be shown when someone hovers over the link in the blogroll, or optionally below the link.
vi: Mô tả sẽ hiển thị khi giữ chuột trên liên kết, hoặc hiển thị dưới liên kết.

en: Threaded Comments
vi: Phản hồi phân cấp

en: Three Columns
vi: Ba cột

en: Thumbnail Settings
vi: Cài đặt ảnh thu nhỏ

en: Thumbnail linked to file
vi: Ảnh thu nhỏ được dẫn đến tới tin

en: Thumbnail linked to page
vi: Ảnh thu nhỏ được dẫn tới trang

en: Thumbnail size
vi: Cỡ thu nhỏ

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: To add a new user for your site, click the Add New button at the top of the screen or Add New in the Users menu section.
vi: Để thêm thành viên mới vào trang web của bạn, ấn Thêm mới ở phía trên màn hình hoặc ở trong trình đơn Thành viên

en: To post to WordPress by e-mail you must set up a secret e-mail account with POP3 access. Any mail received at this address will be posted, so it&#8217;s a good idea to keep this address very secret. Here are three random strings you could use: <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>.
vi: Để đăng bài qua thư điện tử, bạn cần cài đặt một tài khoản thư điện tử bí mật với kiểu truy cập POP3. Mọi thư gửi tới địa chỉ đều sẽ được đăng, do vậy bạn cần giữ địa chỉ này thật bí mật. Đây là một vài chuỗi ngẫu nhiên bạn có thể dùng: <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>.

en: To post to WordPress from a desktop blogging client or remote website that uses the Atom Publishing Protocol or one of the XML-RPC publishing interfaces you must enable them below.
vi: Để đăng bài từ phần mềm viết blog trên máy tính của bạn hoặc từ một trang web khác, bạn phải bật một trong hai giao thức đăng bài từ xa dưới đây.

en: Tools
vi: Công cụ

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Trash <span class="count">(<span class="trash-count">%s</span>)</span> | Trash <span class="count">(<span class="trash-count">%s</span>)</span>
vi[0]: Spam <span class="count">(<span class="trash-count">%s</span>)</span>

en: Trash Comment
vi: Phản hồi trong thùng rác

en: Try Again
vi: Thử lại

en: Try again
vi: Hãy thử lại

en: Two Columns
vi: Hai cột

en: Type your new password again.
vi: Nhập lại lần nữa mật khẩu mới.

en: URL (%s):
vi: Đường dẫn (%s):

en: URL:
vi: Đường dẫn:

en: Unable to create new image.
vi: Không thể tạo được ảnh mới.

en: Unable to locate WordPress Content directory (wp-content).
vi: Không tìm được thư mục Thành Phần Tùy Biến (wp-content) của WordPress.

en: Unable to locate WordPress Plugin directory.
vi: Không tìm được thư mục Plugin của WordPress.

en: Unable to locate WordPress Root directory.
vi: Không tìm được thư mục gốc của WordPress.

en: Unable to locate WordPress Theme directory.
vi: Không tìm được thư mục giao diện của WordPress.

en: Unable to locate WordPress theme directory.
vi: Không tìm được thư mục giao diện của WordPress.

en: Unable to locate needed folder (%s).
vi: Không tìm được thư mục %s.

en: Unable to perform command: %s
vi: Không thể thực hiện được lệnh: %s

en: Unable to retrieve images or no images on page.
vi: Không tìm được ảnh hoặc không có ảnh nào trong trang này.

en: Unable to save the image.
vi: Không lưu được ảnh.

en: Unapprove
vi: Phản đối

en: Unapprove this comment
vi: Không thông qua phản hồi này

en: Unknown action.
vi: Mình không hiểu bạn muốn gì!

en: Unknown post type.
vi: Kiểu bài viết không xác định.

en: Unpacking the package&#8230;
vi: Đang giải nén tập tin&#8230;

en: Unpacking the update&#8230;
vi: Giải nén bản cập nhật&#8230;

en: Unpublished
vi: Không được đăng

en: Update Comment
vi: Cập nhật phản hồi

en: Update File
vi: Cập nhật tập tin

en: Update File and Attempt to Reactivate
vi: Cập nhật tập tin và Kích hoạt

en: Update Link
vi: Cập nhật đường dẫn

en: Update Media
vi: Tải ảnh/nhạc/video

en: Update Now
vi: Cập nhật bây giờ

en: Update Plugins
vi: Cập nhật Plugins

en: Update Profile
vi: Cập nhật Hồ sơ

en: Update Services
vi: Dịch vụ cập nhật

en: Update Theme
vi: Cập nhật giao diện

en: Update Themes
vi: Cập nhật giao diện

en: Update User
vi: Cập nhật thành viên

en: Update WordPress
vi: Cập nhật Wordpress

en: Update gallery settings
vi: Cập nhật cài đặt cho thư viện

en: Update to %s
vi: Cập nhật tới %s

en: Update to version %s
vi: Cập nhật phiên bản %s

en: Updating Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
vi: Đang cập nhật Plugin %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating Theme %1$s (%2$d/%3$d)
vi: Cập nhật giao diện %1$s (%2$d/%3$d)

en: Upgrading database&#8230;
vi: Nâng cấp cơ sở dữ liệu&#8230;

en: Upload New Media
vi: Thêm tập tin

en: Upload Plugin
vi: Tải plugin lên

en: Upload Theme
vi: Tải giao diện lên

en: Upload date:
vi: Ngày tải lên:

en: Upload file and import
vi: Tải tập tin lên và nhập

en: Upload/Insert %s
vi: Tải lên/Thêm %s

en: Uploading Files
vi: Khi tải tập tin lên

en: Uploads
vi: Tải lên

en: Use https
vi: Sử dụng https

en: User <a href="#%s">%s</a> added
vi: Thành viên <a href="#%s">%s</a> đã được thêm

en: User Name
vi: Tên đăng nhập

en: User deletion is not allowed from this screen.
vi: Tác vụ xóa thành viên không thể thực hiện được từ trang này.

en: User has been added to your site.
vi: Thành viên đã được tạo.

[ctx: User role]
en: Administrator
vi: Quản lý

[ctx: User role]
en: Author
vi: Tác giả

[ctx: User role]
en: Contributor
vi: Cộng tác viên

[ctx: User role]
en: Editor
vi: Biên tập viên

[ctx: User role]
en: Subscriber
vi: Thành viên đăng ký

en: User updated.
vi: Thành viên đã được cập nhật.

en: User(s) already exists.
vi: Thành viên đã được tại từ trước.

en: Username/Password incorrect for %s
vi: Tên đăng nhập/Mật khẩu của %s không đúng

en: Usernames can have only alphanumeric characters, spaces, underscores, hyphens, periods and the @ symbol.
vi: Tên người dùng chỉ có thể dùng cá ký tự chữ, dấu cách, gạch dưới, gạch ngang, thời gian và biểu tượng @.

en: Usernames cannot be changed.
vi: Tên đăng nhập không thể đổi được.

en: Users must be registered and logged in to comment
vi: Thành viên phải đăng ký và đăng nhập để phản hồi.

en: Value
vi: Giá trị

en: Video Attachment Template
vi: Trang video đính kèm mẫu

en: View &#8220;%s&#8221;
vi: Xem &#8220;%s&#8221;

en: View All
vi: Xem tất cả

en: View Comment
vi: Xem phản hồi

en: View Trash
vi: Xem thùng rác

en: View all
vi: Xem tất cả

en: View all categories
vi: Xem tất cả các chuyên mục

en: View post
vi: Xem bài viết

en: View posts by this author
vi: Xem tất cả bài viết của tác giả này

en: Visibility:
vi: Chế độ mở của trang web:

en: Visible
vi: Chế độ mở

en: Visit
vi: Thăm %s

en: Visit %s
vi: Thăm %s

en: Visit Link
vi: Đi tới đường dẫn

en: Visit plugin homepage
vi: Ghé thăm trang web về plugin

en: Visit plugin site
vi: Ghé thăm trang web

en: Visual Editor
vi: Hiển thị

en: Visual Editor Stylesheet
vi: Trình soạn thảo CSS

en: Warning! Wildcard DNS may not be configured correctly!
vi: Cảnh báo! Wildcard DNS có thể không được cấu hình đúng!

en: Warning: %s is currently editing this page
vi: Chú ý: %s đang chỉnh sửa trang này

en: Warning: %s is currently editing this post
vi: Chú ý: %s đang chỉnh sửa bài này

en: Warning: %s is currently editing this.
vi: Chú ý: %s đang chỉnh sửa.

en: Wavatar (Generated)
vi: Ảnh sóng (tự động tạo)

en: Web Address
vi: Địa chỉ trang web

en: Week Starts On
vi: Tuần bắt đầu vào

en: Welcome to <a href="SITE_URL">SITE_NAME</a>. This is your first post. Edit or delete it, then start blogging!
vi: Chào mừng đến với <a href="SITE_URL">SITE_NAME</a>. Đây là bài viết đầu tiên của bạn. Bạn có thể chỉnh sửa hoặc xóa bài này, và bắt đầu blog!

en: Welcome to WordPress. This is your first post. Edit or delete it, then start blogging!
vi: Chúc mừng đến với WordPress. Đây là bài viết đầu tiên của bạn. Hãy chỉnh sửa hay xóa bài viết này, và bắt đầu viết blog!

en: Welcome to the famous five minute WordPress installation process! You may want to browse the <a href="%s">ReadMe documentation</a> at your leisure. Otherwise, just fill in the information below and you&#8217;ll be on your way to using the most extendable and powerful personal publishing platform in the world.
vi: Chào mừng đến với quá trình cài đặt 5 phút nổi tiếng của Wordpress! Bạn có thể xem <a href="%s">Tài liệu tham khảo</a>. Nếu không, chỉ cần điền thông tin dưới đây và bạn sẽ trên con đường sử dụng nền tảng mạnh mẽ và mở rộng nhất trên thế giới.

en: What should be done with posts and links owned by this user? | What should be done with posts and links owned by these users?
vi[0]: Điều gì sẽ xảy ra với bài viết và liên kết cung cấp bởi thành viên này?

en: When a comment contains any of these words in its content, name, URL, e-mail, or IP, it will be held in the <a href="edit-comments.php?comment_status=moderated">moderation queue</a>. One word or IP per line. It will match inside words, so &#8220;press&#8221; will match &#8220;WordPress&#8221;.
vi: Nếu chứa những từ này trong nội dung, tên, liên kết, thư điện tử hay IP, phản hồi sẽ bị đưa vào <a href="edit-comments.php?comment_status=moderated">danh sách chờ xét duyệt</a>. Mỗi dòng một từ hoặc IP. Chuỗi kí tự nằm trong từ cũng được tính, ví dụ &#8220;press&#8221; cũng được tính là xuất hiện trong &#8220;WordPress&#8221;.

en: When a comment contains any of these words in its content, name, URL, e-mail, or IP, it will be marked as spam. One word or IP per line. It will match inside words, so &#8220;press&#8221; will match &#8220;WordPress&#8221;.
vi: Nếu chứa những từ này trong nội dung, tên, liên kết, thư điện tử hay IP, phản hồi sẽ bị đưa vào danh sách spam. Mỗi dòng một từ hoặc IP. Chuỗi kí tự nằm trong từ cũng được tính, ví dụ &#8220;press&#8221; cũng được tính là xuất hiện trong &#8220;WordPress&#8221;.

en: When you click the button below WordPress will create an XML file for you to save to your computer.
vi: Khi bạn nhấn nút dưới đây, Wordpress sẽ tạo cho bạn một tập tin XML để tải về trong máy tính.

en: When you publish a new post, WordPress automatically notifies the following site update services. For more about this, see <a href="http://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> on the Codex. Separate multiple service <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s with line breaks.
vi: Khi bạn đăng một bài viết mới, WordPress sẽ tự động thông báo tới các dịch vụ cập nhật sau. Để biết thêm, xem <a href="http://codex.wordpress.org/Update_Services">các dịch vụ cập nhật</a> trên Codex. Phân cách các <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> dịch vụ bởi dấu xuống dòng.

en: While your site is being updated, it will be in maintenance mode. As soon as your updates are complete, your site will return to normal.
vi: Trong khi trang của bạn đang được cập nhật, nó sẽ ở chế độ bảo trì. Ngay khi cập nhật xong, trang của bạn sẽ trở lại bình thường.

en: WordPress &rsaquo; Database Repair
vi: WordPress &rsaquo; Sửa cơ sở dữ liệu

en: WordPress &rsaquo; Installation
vi: WordPress &rsaquo; Cài đặt

en: WordPress Blog
vi: Blog của WordPress

en: WordPress Updates
vi: Cập nhật Wordpress

en: WordPress has been installed. Were you expecting more steps? Sorry to disappoint.
vi: WordPress đã được cài đặt. Bạn còn chờ đợi gì nữa chăng? Xin lỗi nhé, tất cả đã hoàn thành!

en: WordPress is at the latest version.
vi: WordPress đang dùng là phiên bản mới nhất.

en: WordPress should correct invalidly nested XHTML automatically
vi: WordPress tự động sửa chữa XHTML không hợp lệ

en: WordPress updated successfully
vi: Cập nhật Wordpress thành công

en: WordPress.org Plugin Page &#187;
vi: Trang Plugin tại WordPress.org &#187;

en: Writing
vi: Viết

en: Writing Settings
vi: Tùy chọn viết bài

en: X &#8212; Even more mature than above
vi: X &#8212; Cho người trưởng thành

en: XML error: %1$s at line %2$s
vi: Lỗi XML: %1$s tại dòng thứ %2$s

en: Yes, Delete these files
vi: Xóa những tập tin này

en: Yes, take me to my profile page
vi: Xem trang hồ sơ cá nhân

en: You appear to have already installed WordPress. To reinstall please clear your old database tables first.
vi: Hình như bạn đã cài đặt WordPress rồi. Để cài đặt lại, trược hết xin hãy xóa bỏ cơ sở dữ liệu cũ.

en: You are about to approve the following comment:
vi: Bạn muốn thông qua phản hồi sau:

en: You are about to delete <strong>%s</strong>.
vi: Bạn sắp xóa <strong>%s</strong>.

en: You are about to delete the following comment:
vi: Bạn muốn xóa phản hồi sau:

en: You are about to delete the site %s.
vi: Bạn muốn xóa trang %s?

en: You are about to delete this link '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
vi: Bạn muốn xóa liên kết này '%s'
     'Cancel' để dừng lại, 'OK' để xóa.

en: You are about to delete this theme '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
vi: Bạn muốn xóa tập tin đính kèm này '%s'
      'Hủy bỏ' để dừng lại, 'OK' để xóa.

en: You are about to mark the following comment as spam:
vi: Bạn muốn đánh dấu phản hồi sau là spam:

en: You are about to move the following comment to the Trash:
vi: Bạn muốn bỏ phản hồi sau vào thùng rác:

en: You are about to remove the following plugin: | You are about to remove the following plugins:
vi[0]: Bạn chuẩn bị xóa plugin sau:

en: You are not allowed to create pages as this user.
vi: Bạn không có quyền tạo trang mới.

en: You are not allowed to delete this item.
vi: Bạn không được phép xóa cái này.

en: You are not allowed to delete this post.
vi: Bạn không được phép xóa bài viết này.

en: You are not allowed to edit comments on this post.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa phản hồi cho bài này.

en: You are not allowed to edit pages as this user.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa các trang.

en: You are not allowed to edit pages.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa trang.

en: You are not allowed to edit posts as this user.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa bài viết.

en: You are not allowed to edit posts.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa bài.

en: You are not allowed to edit this attachment.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa tập tin đính kèm.

en: You are not allowed to edit this item.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa.

en: You are not allowed to edit this page.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa trang này.

en: You are not allowed to edit this post.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa bài này.

en: You are not allowed to import.
vi: Bạn không có quyền nhập vào.

en: You are not allowed to move this item out of the Trash.
vi: Bạn không có quyền lấy ra khỏi thùng rác.

en: You are not allowed to move this item to the Trash.
vi: Bạn không có quyền bỏ vào thùng rác.

en: You are not allowed to move this post out of the trash.
vi: Bạn không có quyền lấy lại bài này từ thùng rác.

en: You are not allowed to move this post to the trash.
vi: Bạn không có quyền bỏ bài viết này vào thùng rác.

en: You are not allowed to post as this user.
vi: Bạn không có quyền đăng bài viết.

en: You are not allowed to restore this item from the Trash.
vi: Bạn không có quyền lấy lại từ thùng rác.

en: You are not allowed to scan for lost attachments.
vi: Bạn không có quyền đăng quét để tìm các tập tin đính kèm thiếu.

en: You are using <span class="b">WordPress %s</span>.
vi: Bạn đang dùng <span class="b">WordPress %s</span>.

en: You are using a development version (%1$s). Cool! Please <a href="%2$s">stay updated</a>.
vi: Bạn đang dùng bản phát triển (%1$s). Hãy <a href="%2$s">cập nhật khi có bản mới</a>.

en: You attempted to edit an attachment that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
vi: Bạn đang muốn sửa một tập tin không tồn tại. Có thể tập tin này đã bị xóa?

en: You attempted to edit an item that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
vi: Bạn đang muốn sửa một thứ không tồn tại. Có thể nó đã bị xóa?

en: You can also try %s, easy blogging from anywhere on the Web.
vi: Bạn có thể thử %s, một cách blog nhanh chóng từ mọi nơi trên mạng.

en: You can proportionally scale the original image. For best results the scaling should be done before performing any other operations on it like crop, rotate, etc. Note that if you make the image larger it may become fuzzy.
vi: Bạn có thể phóng to/thu nhỏ ảnh gốc. Để có được kết quả tối ưu, việc phóng to thu nhỏ nên được thực hiện trước các tác vụ khác như quay ảnh, cắt ảnh, v.v... Chú ý là khi bạn phóng to ảnh ra, ảnh có thể bị mờ.

en: You can specify the crop selection aspect ratio then hold down the Shift key while dragging to lock it. The values can be 1:1 (square), 4:3, 16:9, etc. If there is a selection, specifying aspect ratio will set it immediately.
vi: Bạn có thể chọn tỉ lệ bằng cách giữ phím Shift trong khi di chuột. Các tỉ lệ có thể là 1:1 (vuông), 4:3, 16:9, v.v... Nếu bạn đã chọn một phần ảnh, khi nhập tỉ lệ, ảnh sẽ bị cắt ngay.

en: You can&#8217;t delete that user.
vi: Bạn không thể xóa thành viên đó.

en: You can&#8217;t delete the current user.
vi: Bạn không thể xóa thành viên đó.

en: You can&#8217;t delete users.
vi: Bạn không thể xóa các thành viên.

en: You can&#8217;t edit that user.
vi: Bạn không thể chỉnh sửa thành viên đó.

en: You can&#8217;t edit this attachment because it is in the Trash. Please move it out of the Trash and try again.
vi: Bạn không thể chỉnh sửa tập tin đính kèm vì nó nằm trong thùng rác. Hãy lấy lại tập tin này từ thùng rác và thử lại.

en: You can&#8217;t edit this item because it is in the Trash. Please restore it and try again.
vi: Bạn không thể chỉnh sửa tập tin đính kèm vì nó nằm trong thùng rác. Hãy lấy lại tập tin này từ thùng rác và thử lại.

en: You can't remove the current user.
vi: Bạn không thể xóa thành viên hiện tại.

en: You cannot install because <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
vi: Bạn không thể cài đặt bởi vì <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> yêu cầu MySQL phiên bản %2$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng MySQL phiên bản %3$s.

en: You cannot install because <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
vi: Bạn không thể cài đặt bởi vì <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> yêu cầu PHP phiên bản %2$s hoặc mới hơn và MySQL phiên bản %3$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng PHP phiên bản %4$s và MySQL phiên bản %5$s.

en: You cannot update because <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
vi: Bạn không thể cập nhật bởi vì <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> yêu cầu MySQL phiên bản %2$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng MySQL phiên bản %3$s.

en: You cannot update because <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
vi: Bạn không thể cập nhật bởi vì <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> yêu cầu PHP phiên bản %2$s hoặc mới hơn và MySQL phiên bản %3$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng PHP phiên bản %4$s và MySQL phiên bản %5$s.

en: You cannot update because <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
vi: Bạn không thể cập nhật bởi vì <a href="http://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> yêu cầu PHP phiên bản %2$s hoặc mới hơn. Bạn đang sử dụng PHP phiên bản %3$s.

en: You did not enter a category name.
vi: Bạn chưa điền tên chuyên mục.

en: You do not appear to have any plugins available at this time.
vi: Bạn chưa có plugin nào được cài đặt.

en: You do not have permission to customize headers.
vi: Bạn không có quyền chỉnh sửa header.

en: You do not have permission to edit this user.
vi: Bạn không có đủ quyền để chỉnh sửa thành viên này.

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
vi: Bạn không có đủ quyền để xem trang này.

en: You do not have sufficient permissions to import content in this site.
vi: Bạn không có quyền nhập nội dung trong trang này

en: You have specified these users for removal:
vi: Bạn muốn xóa các thành viên sau?

en: You have the latest version of WordPress.
vi: Bạn đã có phiên bản mới nhất của Wordpress.

en: You have the latest version of WordPress. You do not need to update. However, if you want to re-install version %s, you can do so automatically or download the package and re-install manually:
vi: Bạn đang sử dụng WordPress phiên bản mới nhất. Bạn không cần cập nhật. Tuy nhiên, nếu bạn muốn cài đặt lại phiên bản %s, bạn có thể làm tự động hoặc tải về và cài đặt lại bằng tay:

en: You have version %1$s installed. Update to %2$s.
vi: Bạn dùng phiên bản %1$s. Cập nhật lên %2$s.

en: You may also browse based on the most popular tags in the Plugin Directory:
vi: Bạn có thể tìm dựa trên những thẻ được quan tâm trong Thư mục Giao diện:

en: You need to make this file writable before you can save your changes. See <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">the Codex</a> for more information.
vi: Bạn cần phải chỉnh cho tập tin ở chế độ có thể ghi được để bạn có thể lưu các thay đổi của mình. Bạn xem thêm thông tin tại <a href="http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">Hướng dẫn</a>.

en: You should update your .htaccess now.
vi: Bạn nên cập nhật tập tin .htaccess ngay bây giờ.

en: Your E-mail
vi: Thư điện tử của bạn

en: Your Profile
vi: Hồ sơ của bạn

en: Your WordPress database is already up-to-date!
vi: Cơ sở dữ liệu đã được cập nhật!

en: Your chosen password.
vi: Mật khẩu bạn đã chọn.

en: Your plugins are all up to date.
vi: Tất cả Plugin của bạn đã được cập nhật.

en: Your post has been saved.
vi: Bài viết đã được lưu.

en: Your themes are all up to date.
vi: Tất cả Giao diện của bạn đã được cập nhật.

en: [%s] Joining confirmation
vi: [%s] Xác nhận tham gia

en: [Pending]
vi: [Chờ xét duyệt]

en: [less]
vi: [ít hơn]

en: [more]
vi: [thêm]

en: acquaintance
vi: quen biết

[ctx: adjective]
en: Pending
vi: Chờ xét duyệt

en: another web address of mine
vi: địa chỉ web khác của tôi

en: child
vi: con

en: click images to select
vi: ấn vào hình ảnh để chọn

en: co-resident
vi: sống cùng

en: co-worker
vi: làm việc cùng

en: colleague
vi: đồng nghiệp

[ctx: column name]
en: Attached to
vi: Đính kèm

[ctx: column name]
en: Comment
vi: Phản hồi

[ctx: column name]
en: Date
vi: Ngày

[ctx: column name]
en: File
vi: Tập tin

[ctx: column name]
en: Title
vi: Tiêu đề

[ctx: comment]
en: Mark as Spam
vi: Đánh dấu là spam

[ctx: comment]
en: Not Spam
vi: Không phải Spam

[ctx: comments]
en: All | All
vi[0]: Tất cả

[ctx: comments per page (screen options)]
en: Comments
vi: Ý kiến

en: contact
vi: liên hệ

en: crush
vi: phải lòng

[ctx: dashboard]
en: %1$s on %2$s
vi: %1$s trong %2$s

en: date
vi: hẹn hò

[ctx: detached files]
en: Unattached <span class="count">(%s)</span> | Unattached <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Không đính kèm <span class="count">(%s)</span>

en: family
vi: gia đình

[ctx: file]
en: Add New
vi: Thêm tập tin

en: first
vi: đầu tiên

en: friend
vi: bạn

en: friendship
vi: bạn bè

en: g:i a
vi: H:i

en: g:i:s a
vi: H:i:s

en: geographical
vi: địa lý

en: identity
vi: danh tính

[ctx: items per page (screen options)]
en: Media items
vi: Thư viện

en: kin
vi: họ hàng

en: last
vi: cuối cùng

en: lines
vi: dòng

[ctx: link]
en: Add New
vi: Thêm mới

[ctx: link name]
en: Name
vi: Tên

en: met
vi: đã gặp

[ctx: meta name]
en: Name
vi: Tên

en: muse
vi: tài thơ

en: my-hacks.php (legacy hacks support)
vi: my-hacks.php (hỗ trợ các chỉnh sửa cũ)

[ctx: nav menu front page title]
en: Home: %s
vi: Trang chủ: %s

[ctx: nav menu home label]
en: Home
vi: Trang chủ

en: neighbor
vi: láng giềng

en: newer
vi: mới hơn

en: none
vi: không

en: older
vi: cũ hơn

en: on %4$s
vi: vào %4$s

[ctx: paging]
en: %1$s of %2$s
vi: %1$s trên %2$s

en: parent
vi: cha mẹ

en: physical
vi: vật lý

[ctx: plugin]
en: Add New
vi: Cài plugin mới

[ctx: plugin name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: plugins]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Tất cả <span class="count">(%s)</span>

[ctx: plugins per page (screen options)]
en: Plugins
vi: Plugin

[ctx: post state]
en: Pending
vi: Chờ xét duyệt

en: posts
vi: bài

[ctx: posts]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Tất cả <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Mine <span class="count">(%s)</span> | Mine <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Của tôi <span class="count">(%s)</span>

en: professional
vi: nghề nghiệp

en: rel:
vi: quan hệ:

en: romantic
vi: lãng mạn

en: send e-mail
vi: gửi thư điện tử

[ctx: settings screen]
en: General
vi: Tổng quan

en: sibling
vi: anh chị em ruột

en: spouse
vi: vợ chồng

en: sweetheart
vi: người yêu

[ctx: term name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: theme]
en: Install Themes
vi: Cài giao diện mới

[ctx: theme]
en: Manage Themes
vi: Quản lý Giao diện

[ctx: theme name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: uploaded files]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Tất cả <span class="count">(%s)</span>

[ctx: uploaded files]
en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Thùng rác <span class="count">(%s)</span>

[ctx: verb]
en: Clear
vi: Xóa

[ctx: verb]
en: Trash
vi: Thùng rác

en: via
vi: qua

en: visit site
vi: xem trang chủ

en: you must provide a valid username.
vi: bạn phải nhập một tên đăng nhập hợp lệ.

en: you must provide an e-mail address.
vi: bạn phải cung cấp một địa chỉ thư điện tử
