Development (trunk) - en to cy translation catalogue (1680 entries)

en: 
    <h1>Error establishing a database connection</h1>
    <p>This either means that the username and password information in your <code>wp-config.php</code> file is incorrect or we can't contact the database server at <code>%s</code>. This could mean your host's database server is down.</p>
    <ul>
    	<li>Are you sure you have the correct username and password?</li>
    	<li>Are you sure that you have typed the correct hostname?</li>
    	<li>Are you sure that the database server is running?</li>
    </ul>
    <p>If you're unsure what these terms mean you should probably contact your host. If you still need help you can always visit the <a href='http://wordpress.org/support/'>WordPress Support Forums</a>.</p>
cy: 
    <h1>Gwall wrth greu cysylltiad cronfa ddata</h1>
    <p>Mae hyn unai'n golygu fod yr enw defnyddiwr a chyfrinair sydd yn eich ffeil <code>wp-config.php</code> yn anghywir, neu ein bod wedi methu a chysylltu â gweinydd y gronfa ddata yn <code>%s</code>. Gall hyn fod oherwydd bod gweinydd cronfa ddata eich gwesteiwr i lawr.</p>
    <ul>
    	<li>Ydych chi'n siŵr fod yr enw defnyddiwr a chyfrinair cywir gennych?</li>
    	<li>Ydych chi'n siŵr eich bod wedi teipio'r enw gwesteiwr yn gywir?</li>
    	<li>Ydych chi'n siŵr fod gwesteiwr y gronfa ddata yn rhedeg?</li>
    </ul>
    <p>Os ydych yn ansicr o ystyr y termau hyn, efallai dylech gysylltu â'ch gwesteiwr. Os ydych angen cymorth gallwch ymweld â <a href='http://wordpress.org/support/'>Fforymau Cefnogaeth WordPress</a>.</p>

en:  and
cy:  a

en: "caller_get_posts" is deprecated. Use "ignore_sticky_posts" instead.
cy: Mae "caller_get_posts" yn anghymeradwy. Defnyddiwch "ignore_sticky_posts" yn lle hynny.

en: #%d (no title)
cy: #%d (dim teitl)

en: % Comments
cy: % Sylw

en: %1$s %2$s %3$s Category Feed
cy: Llif Categori %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Comments Feed
cy: Llif Sylwadau %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Feed
cy: Llif %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s %3$s Tag Feed
cy: Llif Tag %1$s %2$s %3$s

en: %1$s %2$s Comments Feed
cy: Llif Sylwadau %1$s %2$s

en: %1$s %2$s Feed
cy: Llif %1$s %2$s

en: %1$s %2$s Posts by %3$s Feed
cy: %1$s %2$s Cofnod fesul Llif %3$s

en: %1$s %2$s Search Results for &#8220;%3$s&#8221; Feed
cy: %1$s %2$s Canlyniadau Chwilio &#8220;%3$s&#8221; Llif

en: %1$s - Comments on %2$s
cy: %1$s - Sylwadau ar %2$s

en: %1$s [Autosave]
cy: %s1$s [Awtogadw]

en: %1$s [Current Revision]
cy: %1$s [Adolygiad Cyfredol]

en: %1$s and %2$s.
cy: %1$s a %2$s.

en: %1$s at %2$s
cy: %1$s yn %2$s

en: %1$s comments recovered.
cy: %1$s o sylwadau wedi eu hadfer.

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
cy: Mae %1$s yn <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s ond nid oes un arall ar gael.

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Use %3$s instead.
cy: Mae %1$s <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s! Defnyddiwch %3$s yn lle hynny.

en: %1$s is proudly powered by %2$s
cy: Mae %1$s yn falch o gael ei rymuso gan %2$s

en: %1$s was called <strong>incorrectly</strong>. %2$s %3$s
cy: Galwyd %1$s <strong>yn anghywir</strong>. %2$s %3$s

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
cy: Cafodd %1$s ei alw gydag ymresymiad sy'n <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s heb un gwahanol ar gael.

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! %3$s
cy: Cafodd %1$s ei alw gydag ymresymiad sy'n <strong>anghymeradwy</strong> ers fersiwn %2$s! %3$s

en: %d Plugin Update | %d Plugin Updates
cy[0]: Diweddaru %d Ategyn
cy[1]: Diweddaru %d Ategyn
cy[2]: Diweddaru %d Ategyn
cy[3]: Diweddaru %d Ategyn

en: %d Theme Update | %d Theme Updates
cy[0]: Diweddaru %d Thema
cy[1]: Diweddaru %d Thema
cy[2]: Diweddaru %d Thema
cy[3]: Diweddaru %d Thema

en: %d WordPress Update
cy: Diweddariad WordPress %d

en: %d queries. %s seconds.
cy: %d ymholiad. %s eiliad.

en: %d selected
cy: %d wedi eu dewis

en: %s <span class="says">says:</span>
cy: %s <span class="says">yn dweud:</span>

en: %s Ago
cy: %s yn Ôl

en: %s ago
cy: %s yn ôl

en: %s approved | %s approved
cy[0]: %s wedi'i gymeradwyo
cy[1]: %s wedi'u cymeradwyo
cy[2]: %s wedi'u cymeradwyo.
cy[3]: %s wedi'u cymeradwyo.

en: %s changed the comment status to %s
cy: Newidiodd %s statws y sylw i %s

en: %s comment awaiting moderation | %s comments awaiting moderation
cy[0]: %s sylw'n disgwyl ei gymedroli
cy[1]: %s sylw'n disgwyl eu cymedroli
cy[2]: Mae eich sylw'n disgwyl ei gymedroli.
cy[3]: Mae eich sylw'n disgwyl eu cymedroli.

en: %s day | %s days
cy[0]: %s diwrnod
cy[1]: %s diwrnod
cy[2]: %s diwrnod
cy[3]: %s diwrnod

en: %s exceeds the maximum upload size for the multi-file uploader when used in your browser.
cy: Mae %s yn fwy na'r uchafswm maint llwytho i fyny ar gyfer llwytho i fyny ffeiliau niferus o fewn eich porwr.

en: %s exceeds the maximum upload size for this site.
cy: Mae %s yn rhy fawr ar gyfer y wefan hon.

en: %s hour | %s hours
cy[0]: %s awr
cy[1]: %s awr
cy[2]: %s awr
cy[3]: %s awr

en: %s is a protected WP option and may not be modified
cy: Mae %s yn ddewis WP sydd wedi ei ddiogelu ac nid oes modd ei newid

en: %s is your new username
cy: %s yw eich enw defnyddiwr

en: %s min | %s mins
cy[0]: %s mun
cy[1]: %s mun
cy[2]: %s mun
cy[3]: %s mun

en: %s month | %s months
cy[0]: %s mis
cy[1]: %s mis
cy[2]: %s mis
cy[3]: %s mis

en: %s reported this comment as not spam
cy: Adroddodd %s nad sbam yw'r sylw hwn

en: %s reported this comment as spam
cy: Adroddodd %s nad sbam yw'r sylw hwn

en: %s topic | %s topics
cy[0]: %s pwnc
cy[1]: %s pwnc
cy[2]: %s pwnc
cy[3]: %s pwnc

en: %s week | %s weeks
cy[0]: %s wythnos
cy[1]: %s wythnos
cy[2]: %s wythnos
cy[3]: %s wythnos

en: %s year | %s years
cy[0]: %s blwyddyn
cy[1]: %s flynedd
cy[2]: %s blwyddyn
cy[3]: %s blwyddyn

en: &#8220;%s&#8221; has failed to upload.
cy: Mae &#8220;%s&#8221; wedi methu â llwytho i fyny oherwydd gwall.

en: &#8592; Cancel Gallery
cy: &#8592; Diddymu Oriel

en: &#8592; Return to library
cy: &#8592; Dychwelyd i'r llyfrgell

en: &laquo; Back
cy: &laquo; Du

en: &laquo; Older Comments
cy: &laquo; Cofnodion Hŷn

en: &laquo; Previous
cy: &laquo; Blaenorol

en: &laquo; Previous Page
cy: &laquo; Tudalen Flaenorol

en: &larr; Back to %s
cy: &larr; Nôl i %s

en: &lt; Prev
cy: &lt; Blaenorol

en: &mdash; Select &mdash;
cy: &mdash; Dewis &mdash;

en: (Edit)
cy: (Golygu)

en: (Must be at least 4 characters, letters and numbers only.)
cy: (Rhaid bod yn fwy na 4 nod, llythyren a rhifau yn unig.)

en: (This message was added in version %s.)
cy: (Ychwanegwyd y neges hon yn fersiwn %s.)

en: (more&hellip;)
cy: (rhagor&hellip;)

en: (no title)
cy: (dim teitl)

en: (required)
cy: (gofynnol)

en: , and
cy: , a

en: -- Not set --
cy: -- Heb ei osod --

en: 1 Comment
cy: 1 Sylw

[ctx: 1: date, 2: time]
en: %1$s at %2$s
cy: %1$s am %2$s

en: <a href="%1$s">Akismet</a> blocks spam from getting to your blog.
cy: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> yn rhwystro sbam rhag cyrraedd eich blog.

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comment already.  | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comments already.
cy[0]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> eisoes wedi amddiffyn eich gwefan rhag sbam %2$s sylw.
cy[1]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> eisoes wedi amddiffyn eich gwefan rhag sbam %2$s sylw.
cy[2]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> eisoes wedi amddiffyn eich safle rhag %2$s sylw sbam.
cy[3]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> eisoes wedi amddiffyn eich safle rhag %2$s sylw sbam.

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>. | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>.
cy[0]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> wedi diogelu eich safle rhag <a href="%2$s">%3$s sylw sbam</a>.
cy[1]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> wedi diogelu eich safle rhag <a href="%2$s">%3$s sylw sbam</a>.
cy[2]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> wedi diogelu eich safle rhag <a href="%2$s">%3$s sylw sbam</a>.
cy[3]: Mae <a href="%1$s">Akismet</a> wedi diogelu eich safle rhag <a href="%2$s">%3$s sylw sbam</a>.

en: <a href="http://%1$s">http://%2$s</a> is your new site. <a href="%3$s">Log in</a> as &#8220;%4$s&#8221; using your existing password.
cy: <a href="http://%1$s">http://%2$s</a> yw eich gwefan newydd. <a href="%3$s">Mewngofnodi</a> fel &#8220;%4$s&#8221; gan ddefnyddio eich cyfrinair.

en: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> feed for comments on this post.
cy: Llif <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> ar gyfer sylwadau ar y cofnod hwn.

en: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">says:</span>
cy: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">yn dweud:</span>

en: <em>Rich editing</em>, also called WYSIWYG for What You See Is What You Get, means your text is formatted as you type. The rich editor creates HTML code behind the scenes while you concentrate on writing. Font styles, links and images all appear approximately as they will on the internet.
cy: Mae <em>Golygu cyfoethog</em>, sydd hefyd yn cael ei alw'n WYSIWYG (What You See Is What You Get), yn golygu fod eich testun yn cael ei fformatio wrth i chi deipio. Mae'r golygydd cyfoethog yn creu cod HTML tu ôl i'r llenni tra eich bod yn canolbwyntio ar yr ysgrifennu. Mae arddull ffontiau, dolenni a delweddau yn ymddangos mwy neu lai fel y byddent ar y we.

en: <h1>Can&#8217;t select database</h1>
    <p>We were able to connect to the database server (which means your username and password is okay) but not able to select the <code>%1$s</code> database.</p>
    <ul>
    <li>Are you sure it exists?</li>
    <li>Does the user <code>%2$s</code> have permission to use the <code>%1$s</code> database?</li>
    <li>On some systems the name of your database is prefixed with your username, so it would be like <code>username_%1$s</code>. Could that be the problem?</li>
    </ul>
    <p>If you don't know how to set up a database you should <strong>contact your host</strong>. If all else fails you may find help at the <a href="http://wordpress.org/support/">WordPress Support Forums</a>.</p>
cy: <h1>Methu dewis cronfa ddata</h1>
    <p>Roedd modd i ni gysylltu â gweinydd y gronfa ddata (sy'n golygu bod eich enw defnyddiwr a'ch cyfrinair yn gywir) ond doedd dim modd i ni ddewis y gronfa ddata <code>%1$s</code>.</p>
    <ul>
    <li>Ydych chi'n siŵr ei fod yn bodoli?</li>
    <li>Oes gan y defnyddiwr <code>%2$s</code> hawl i ddefnyddio'r gronfa ddata <code>%1$s</code>?</li>
    <li>Ar rai systemau caiff eich enw defnyddiwr ei ychwanegu at flaen enw'r gronfa ddata, rhywbeth fel hyn <code>username_%1$s</code>. Ai dyna yw'r broblem?</li>
    </ul>
    <p>Os nad ydych chi'n gwybod sut i roi cronfa ddata ar waith <strong>cysylltwch â'ch lletywr</strong>. Os nad yw hynny'n gweithio, gallech chi ddod o hyd i gymorth ar <a href="http://wordpress.org/support/">Fforymau Cefnogaeth WordPress</a>.</p>

en: <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong> | <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong>
cy[0]: <strong class="count">%1$s spam</strong>wedi ei rwystro gan <strong>Akismet</strong>
cy[1]: <strong class="count">%1$s spam</strong>wedi eu rhwystro gan <strong>Akismet</strong>
cy[2]: <strong class="count">%1$s spam</strong>wedi eu rhwystro gan <strong>Akismet</strong>
cy[3]: <strong class="count">%1$s spam</strong>wedi eu rhwystro gan <strong>Akismet</strong>

en: <strong>Almost done</strong> - activate your account and say goodbye to comment spam
cy: <strong>Bron â gorffen</strong> - cychwynnwch eich cyfrif a ffarwelio â sbam sylwadau

en: <strong>Author:</strong> %s
cy: <strong>Awdur:</strong> %s

en: <strong>Conflicting values for the constants VHOST and SUBDOMAIN_INSTALL.</strong> The value of SUBDOMAIN_INSTALL will be assumed to be your subdomain configuration setting.
cy: <strong>Mae gwrthdaro gwerth y cysonion VHOST a SUBDOMAIN_INSTALL.</strong> Byddwn yn tybio mai gwerth SUBDOMAIN_INSTALL will be assumed to be your subdomain configuration settingfydd gosodiad ffurfweddu eich is barth.

en: <strong>Could not find site <code>%1$s</code>.</strong> Searched for table <code>%2$s</code> in database <code>%3$s</code>. Is that right?
cy: <strong>Methu canfod y wefan <code>%1$s</code>.</strong> Wedi chwilio am y tabl <code>%2$s</code> yng nghronfa ddata <code>%3$s</code>. Ydy hynny'n gywir?

en: <strong>Database tables are missing.</strong> This means that MySQL is not running, WordPress was not installed properly, or someone deleted <code>%s</code>. You really should look at your database now.
cy: <strong>Mae tablau cronfa ddata ar goll.</strong> Mae hyn yn golygu nad yw MySQL, nad yw WordPress wedi ei osod yn gywir, neu mae rhywun wedi dileu cod <code>%s</code>. Mae angen cael golwg ar eich cronfa ddata nawr.

en: <strong>ERROR</strong>: <code>$table_prefix</code> in <code>wp-config.php</code> can only contain numbers, letters, and underscores.
cy: <strong>GWALL</strong>: Gall <code>$table_prefix</code> o fewn <code>wp-config.php</code> gynnwys rhifau, llythrennau a thanlinellu.

en: <strong>ERROR</strong>: Cookies are blocked or not supported by your browser. You must <a href='http://www.google.com/cookies.html'>enable cookies</a> to use WordPress.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae cwcis wedi eu rhwystro neu heb eu cynnal gan eich porwr. Rhaid <a href='http://www.google.com/cookies.html'>galluogi cwcis</a> i chi ddefnyddio WordPress.

en: <strong>ERROR</strong>: Couldn&#8217;t register you&hellip; please contact the <a href="mailto:%s">webmaster</a> !
cy: <strong>ERROR</strong>: Methu cofrestru eich&hellip; cysylltwch â'r <a href="mailto:%s">gwefeistr</a> !

en: <strong>ERROR</strong>: Enter a username or e-mail address.
cy: <strong>GWALL</strong>: Rhowch eich enw defnyddiwr neu gyfeiriad e-bost.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or e-mail.
cy: <strong>GWALL</strong>: Enw defnyddiwr neu e-bost annilys.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or incorrect password.
cy: <strong>GWALL</strong>: Enw defnyddiwr neu gyfrinair annilys.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username. <a href="%s" title="Password Lost and Found">Lost your password</a>?
cy: <strong>GWALL</strong>: Enw defnyddiwr annilys. <a href="%s" title="Password Lost and Found">Wedi colli'r cyfrinair</a>?

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter a username.
cy: <strong>GWALL</strong>: Rhowch enw defnyddiwr.

en: <strong>ERROR</strong>: Please type your e-mail address.
cy: <strong>GWALL</strong>: Rhowch eich cyfeiriad e-bost.

en: <strong>ERROR</strong>: Site URL already taken.
cy: <strong>GWALL</strong>: URL y wefan wedi ei gymryd.

en: <strong>ERROR</strong>: The email address isn&#8217;t correct.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid yw'r cyfeiriad e-bost yn gywir.

en: <strong>ERROR</strong>: The password field is empty.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae&#8217;r maes cyfrinair yn wag.

en: <strong>ERROR</strong>: The password you entered for the username <strong>%1$s</strong> is incorrect. <a href="%2$s" title="Password Lost and Found">Lost your password</a>?
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae'r cyfrinair roesoch chi ar gyfer yr enw defnyddiwr<strong>%1$s </strong> yn anghywir. <a href="%2$s" title="Password Lost and Found"> ​​Wedi colli eich cyfrinair </a>?

en: <strong>ERROR</strong>: The username field is empty.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae&#8217;r maes enw defnyddiwr yn wag.

en: <strong>ERROR</strong>: There is no user registered with that email address.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid oes unrhyw un wedi ei gofrestru gyda'r cyfeiriad e-bost yna.

en: <strong>ERROR</strong>: This email is already registered, please choose another one.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae'r e-bost eisoes wedi ei gofrestru, dewisiwch un arall.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is already registered. Please choose another one.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae'r enw defnyddiwr yma wedi ei gofrestru'n barod. Dewiswch un arall.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is invalid because it uses illegal characters. Please enter a valid username.
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid yw'r enw defnyddiwr yn ddilys gan ei fod yn defnyddio nodau anghyfreithlon. Rho enw defnyddiwr dilys.

en: <strong>ERROR</strong>: WordPress %1$s requires MySQL %2$s or higher
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae WordPress %1$s angen MySQL %2$s neu well

en: <strong>ERROR</strong>: Your account has been marked as a spammer.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae eich cyfrif wedi ei nodi fel sbamiwr.

en: <strong>ERROR</strong>: please enter a valid email address.
cy: <strong>ERROR</strong>: rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: <strong>ERROR</strong>: please fill the required fields (name, email).
cy: <strong>GWALL</strong>: llanwch y meysydd angenrheidiol (enw, e-bost).

en: <strong>ERROR</strong>: please type a comment.
cy: <strong>ERROR</strong>: teipiwch sylw.

en: <strong>ERROR</strong>: problem creating site entry.
cy: <strong>GWALL</strong>: problem creu cofnod gwefan.

en: <strong>Posted title:</strong> %s
cy: <strong>Teitl cyhoeddedig:</strong> %s

en: <strong>RSS Error</strong>: %s
cy: <strong>Gwall RSS</strong>: %s

en: <strong>Sign up success!</strong> Please check your email for your Akismet API Key and enter it below.
cy: <strong>Wedi cofrestru'n llwyddiannus!</strong> Gwiriwch eich e-bost am eich Allwedd API Akismet a'i deipio isod.

en: <strong>XHTML:</strong> You can use these tags: <code>%s</code>
cy: <strong>XHTML:</strong> Mae modd defnyddio'r tagiau yma: <code>%s</code>

en: <strong>You have successfully updated WordPress!</strong> Please log back in to experience the awesomeness.
cy: <strong>Rydych wedi diweddaru WordPress yn llwyddiannus!</strong> Mewngofnodwch i brofi ei wychder.

en: A DNS problem or firewall is preventing all access from your web server to Akismet.com.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
cy: Mae problem DNS neu fur cadarn yn rhwystro pob mynediad o'ch gweinydd gwe i Akismet.com.  <strong>Nid oes modd i Akismet weithio'n iawn nes bod hwn wedi ei drwsio.</strong>  Cysylltwch â'ch gwesteiwr gwe neu weinyddwr gweinydd a rhoi iddyn nhw'r wybodaeth <a href="%s" target="_blank">am anghenion system Akismet</a>.

en: A calendar of your site&#8217;s Posts.
cy: Calendr o Gofnodion eich gwefan.

en: A cloud of your most used tags.
cy: Cwmwl o'r tagiau amlycaf.

en: A list of your site&#8217;s Pages.
cy: Rhestr o Dudalennau eich gwefan.

en: A list or dropdown of categories.
cy: Rhestr neu gwymplen o gategorïau.

en: A monthly archive of your site&#8217;s Posts.
cy: Archif misol ar gyfer Cofnodion eich gwefan.

en: A name is required for this term
cy: Mae angen enw ar gyfer y term

en: A network problem or firewall is blocking all connections from your web server to Akismet.com.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
cy: Mae anhawster rhwydwaith neu fur cadarn yn rhwystro pob cysylltiad o'r gweinydd gwe i Akismet.com.  <strong>Nid oes modd i Akismet weithio'n iawn nes bod hwn wedi ei drwsio.</strong>  Cysylltwch â'ch gwesteiwr gwe neu weinyddwr mur cadarn a rhoi'r <a href="%s" target="_blank">wybodaeth yma iddynt am Akismet a'r mur cadarn</a>.

en: A network problem or firewall is blocking some connections from your web server to Akismet.com.  Akismet is working but this may cause problems during times of network congestion.  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
cy: Mae anhawster rhwydwaith neu fur cadarn yn rhwystro rhai cysylltiadau o'r gweinydd gwe i Akismet.com.  Mae Akismet yn gweithio ond gall hyn achosi anawsterau yn ystod cyfnodau o gyfyngiadau ar y rhwydwaith. Cysylltwch â'ch gwesteiwr gwe neu weinyddwr mur cadarn a rhoi'r  <a href="%s" target="_blank">wybodaeth yma iddynt am Akismet a'r mur cadarn</a>.

en: A new comment on the post "%s" is waiting for your approval
cy: Mae sylw newydd ar y cofnod "%s" yn aros i'w gymeradwyo

en: A new pingback on the post "%s" is waiting for your approval
cy: Mae hysbysiad cyfeirio newydd ar y cofnod "%s" yn aros i'w gymeradwyo

en: A new trackback on the post "%s" is waiting for your approval
cy: Mae hysbysiad cydnabod newydd ar y cofnod "%s" yn aros i'w gymeradwyo

en: A password will be e-mailed to you.
cy: Bydd cyfrinair yn cael ei e-bostio atat.

en: A search form for your site.
cy: Ffurflen chwilio ar gyfer eich gwefan.

en: A static page
cy: Tudalen sefydlog

en: A term with the name and slug provided already exists with this parent.
cy: Mae term â'r enw a'r bonyn yma'n bodoli eisoes gyda'r rhiant hwn.

en: A term with the name and slug provided already exists.
cy: Mae term â'r enw a'r bonyn yma'n bodoli eisoes.

en: A term with the name provided already exists with this parent.
cy: Mae term gyda'r bonyn a ddarparwyd eisoes yn bod gyda'r rhiant hwn.

en: A valid URL was not provided.
cy: Nid oes URL dilys wedi ei ddarparu.

en: A valid email address is required
cy: Mae angen cyfeiriad e-bost dilys

en: Abbreviation
cy: Talfyriad

en: About
cy: Ynghylch

en: About TinyMCE
cy: Ynghylch TinyMCE

en: About WordPress
cy: Ynghylch WordPress

en: About the software
cy: Ynghylch y feddalwedd

en: Accessibility Help
cy: Cymorth Hygyrchedd

en: Accessible
cy: Hygyrch

en: Action
cy: Gweithred

en: Actions
cy: Gweithred

en: Activate
cy: Gweithredu

en: Activate your Akismet account
cy: Cychwyn eich cyfrif Akismet

en: Activation Key Required
cy: Mae Angen Allwedd Gweithredu

en: Activation Key:
cy: Allwedd Gweithredu:

en: Add Audio
cy: Ychwanegu Sain

en: Add Link
cy: Ychwanegu Dolen

en: Add Media
cy: Ychwanegu Cyfrwng

en: Add New Category
cy: Ychwanegu Categori Newydd

en: Add New Link Category
cy: Ychwanegu Categori Dolenni

en: Add New Page
cy: Ychwanegu Tudalen Newydd

en: Add New Post
cy: Ychwanegu Cofnod Newydd

en: Add New Tag
cy: Ychwanegu Tag Newydd

en: Add Video
cy: Ychwanegu Fideo

en: Add a custom menu to your sidebar.
cy: Ychwanegu dewislen gyfaddas i'ch bar ochr.

en: Add an Image
cy: Ychwanegu Delwedd

en: Add or remove tags
cy: Ychwanegu neu dynnu tagiau

en: Add to Gallery
cy: Ychwanegu at yr Oriel

en: Add to gallery
cy: Ychwanegu i'r oriel

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Advanced
cy: Uwch

en: Advanced Image Settings
cy: Dewisiadau Delwedd Uwch

en: Advanced Link Settings
cy: Gosodiadau Dolenni Uwch

en: Advanced Rich Editing
cy: Golygu Cyfoethog Uwch

en: Advanced Settings
cy: Gosodiadau Uwch

en: Advanced use of the Rich Editor
cy: Defnydd uwch o'r Golygydd Cyfoethog

en: Akismet %s requires WordPress 3.0 or higher.
cy: Mae Akismet %s angen WordPress 3.0 neu uwch.

en: Akismet <a href="%s" class="add-new-h2">Stats</a>
cy: <a href="%s" class="add-new-h2">Ystadegau</a> Akismet

en: Akismet API Key
cy: Allwedd Akismet API

en: Akismet Error Code
cy: Cod Gwall Akismet

en: Akismet Spam
cy: Sbam Akismet

en: Akismet Spam (%s)
cy: Sbam Akismet (%s)

en: Akismet Stats
cy: Ystadegau Akismet

en: Akismet Widget
cy: Teclyn Akismet

en: Akismet caught this comment as spam
cy: Daliodd Akismet y sylw hwn fel sbam

en: Akismet caught this comment as spam during an automatic retry.
cy: Daliodd Akismet y sylw hwn fel sbam yn ystod ailgeisiad awtomatic.

en: Akismet cleared this comment
cy: Pasiodd Akismet y sylw hwn

en: Akismet cleared this comment during an automatic retry.
cy: Pasiodd Akismet y sylw hwn yn ystod ailgeisio awtomatig.

en: Akismet eliminates the comment and trackback spam you get on your site. To use Akismet you may need to sign up for an API key. Click the button below to get started.
cy: Mae Akismet yn dileu sbam sylwadau ar eich gwefan. I ddefnyddio Akismet bosib y bydd rhaid ymuno er mwyn cael allwedd API. Cliciwch y botwm isod i gychwyn arni.

en: Akismet has caught <strong>%1$s spam</strong> for you since you first installed it.
cy: Mae Akismet wedi dal <strong>%1$s o sbam</strong> ers i chi ei osod.

en: Akismet has detected a problem.
cy: Mae Akismet wedi canfod anhawster.

en: Akismet is almost ready.
cy: Mae Akismet bron yn barod.

en: Akismet is working correctly.  All servers are accessible.
cy: Mae Akismet yn gweithio'n iawn.  Mae'r gweinyddion ar gael.

en: Akismet re-checked and caught this comment as spam
cy: Ail wiriodd Akismet y sylw hwn a'i ddal fel sbam

en: Akismet re-checked and cleared this comment
cy: Ail wiriodd Akismet y sylw hwn a'i glirio

en: Akismet server
cy: Gweinydd Akismet

en: Akismet was unable to check this comment (response: %s), will automatically retry again later.
cy: Nid oedd modd i Akismet wirio'r sylw hwn (ymateb: %s), bydd ceisio eto yn awtomatig yn nes ymlaen.

en: Akismet was unable to re-check this comment (response: %s)
cy: Nid oedd modd i Akismet ail wirio'r sylw hwn (ymateb:%s)

en: Align
cy: Alinio

en: Align Center
cy: Alinio i'r Canol

en: Align Center (Alt + Shift + C)
cy: Alinio i'r Canol (Alt + Shift + C)

en: Align Full (Alt + Shift + J)
cy: Alinio'n Llawn (Alt + Shift + J)

en: Align Left
cy: Alinio i'r Chwith

en: Align Left (Alt + Shift + L)
cy: Alinio i'r Chwith (Alt + Shift + L)

en: Align Right
cy: Alinio i'r Dde

en: Align Right (Alt + Shift + R)
cy: Alinio i'r Dde (Alt + Shift + R)

en: Alignment
cy: Alinio

en: All
cy: Popeth

en: All Akismet servers are available.
cy: Mae pob gweinydd Akismet ar gael.

en: All Categories
cy: Pob Categori

en: All Link Categories
cy: Pob Categori Dolenni

en: All Pages
cy: Tudalennau

en: All Posts
cy: Cofnodion

en: All Tags
cy: Pob Tag

en: All media items
cy: Pob eitem cyfrwng

en: All spam deleted.
cy: Dileu pob sbam.

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks)
cy: Caniatáu hysbysu bod blogiau eraill wedi creu cyswllt at fy mlog (hysbysiadau cyfeirio ac hysbysiadau cydnabod)

en: Allow new users to sign up
cy: Caniatáu i ddefnyddwyr newydd ymuno

en: Allow people to post comments on new articles
cy: Caniatáu i bobl gofnodi sylwadau ar erthyglau newydd

en: Allow search engines to index this site.
cy: Caniatáu i beiriannau chwilio fynegeio'r wefan.

en: Allowed Files
cy: Ffeiliau â Chaniatâd

en: Already Installed
cy: Wedi eu Gosod Eisoes

en: Alt Text
cy: Testun Amgen

en: Alternative Text
cy: Testun Arall

en: Alternative source 1
cy: Ffynhonnell arall 1

en: Alternative source 2
cy: Ffynhonnell arall 2

en: Amber
cy: Ambr

en: Ambiguous term name used in a hierarchical taxonomy. Please use term ID instead.
cy: Term amwys sy'n cael ei ddefnyddio mewn tacsonomi hierarchaidd. Defnyddiwch enw'r term yn lle hynny.

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
cy: Digwyddodd gwall, sydd fel arfer yn golygu nad yw'r llif yn weithredol ar hyn o bryd. Ceisia eto'n hwyrach ymlaen.

en: An error occurred adding you to this site. Back to the <a href="%s">homepage</a>.
cy: Digwyddodd gwall wrth eich ychwanegu i'r wefan. Nôl i'r <a href="%s">dudalen cartref</a>.

en: An error occurred during the activation
cy: Digwyddodd gwall yn ystod y gweithredu

en: An error occurred in the upload. Please try again later.
cy: Digwyddodd gwall wrth lwytho ffeil. Ceisiwch eto.

en: An unexpected error occurred. Something may be wrong with WordPress.org or this server&#8217;s configuration. If you continue to have problems, please try the <a href="http://wordpress.org/support/">support forums</a>.
cy: Digwyddodd gwall annisgwyl. Mae'n boib fod rhywbeth o'i le ar WordPress.org neu ffurfweddiad y gweinydd. Os ydych yn parhau i brofi anhawsterau, chwiliwch drwy'r <a href="http://wordpress.org/support/">fforymau cefnogi</a>.

en: An unidentified error has occurred.
cy: Digwyddodd gwall anhysbys.

en: Anchor name
cy: Enw'r angor

en: Anonymous
cy: Dienw

en: Any HTML entered directly into the rich editor will show up as text when the post is viewed. What you see is what you get. When you want to include HTML elements that cannot be generated with the toolbar buttons, you must enter it by hand in the Text editor. Examples are tables and &lt;code&gt;. To do this, click the Text tab and edit the code, then switch back to Visual mode. If the code is valid and understood by the editor, you should see it rendered immediately.
cy: Bydd unrhyw HTML sydd wedi ei fewnforio'n syth i'r golygydd cyfoethog yn ymddangos fel testun pan fydd y cofnod yn cael ei ddarllen. (WYSWYG - Cael yr hyn sydd i'w weld). Pan fyddwch eisiau cynnwys elfennau HTML nad oes modd eu cynhyrchu gyda botymau'r bar offer, rhaid eu mewnosod gyda llaw yn y golygydd Testun, e.e. tablau a &lt;chod&gt;. I wneud hyn, cliciwch y botwm Testun a golygu'r cod, yna newid nôl i'r modd Gweledol. Os yw'r cod yn ddilys ac wedi ei ddeall gan y golygydd, bydd wedi ei greu yn syth.

en: Apply
cy: Gosod

en: Approve and Reply
cy: Cymeradwyo ac Ateb

en: Approve it: %s
cy: Cymeradwyo: %s

en: Apr_April_abbreviation
cy: Ebr

en: April
cy: Ebrill

en: Aqua
cy: Acwa

en: Arbitrary text or HTML.
cy: Testun hap neu HTML.

en: Archives
cy: Archif

en: Are you lost?
cy: Ydych chi ar goll?

en: Are you sure you want to clear all contents?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bodd eisiau clirio'r holl gynnwys?

en: Are you sure you want to do this?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau gwneud hyn?

en: Are you sure you want to install this plugin?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am osod yr ategyn?

en: Attachment Details
cy: Manylion Atodiad

en: Attachment Display Settings
cy: Gosodiadau Dangos Atodiad

en: Attachment Page
cy: Tudalen Atodi

en: Attempted to set image quality outside of the range [1,100].
cy: Wediceisio gosod ansawdd delwedd tu allan i'r ystod [1,100].

en: Audio
cy: Sain

en: Audio <span class="count">(%s)</span> | Audio <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Sain <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Sain <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Sain <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Sain <span class="count">(%s)</span>

en: Aug_August_abbreviation
cy: Awst

en: August
cy: Awst

en: Authentication failed
cy: Methodd y dilysu

en: Author
cy: Awdur

en: Author : %1$s (IP: %2$s , %3$s)
cy: Awdur : %1$s (IP: %2$s , %3$s)

en: Author is %s
cy: Yr Awdur yw %s

en: Auto goto URL
cy: Awto-fynd at URL

en: Auto play
cy: Awtochwarae

en: Auto start
cy: Awtogychwyn

en: Auto-delete spam submitted on posts more than a month old.
cy: Awto-ddileu sbam a gyflwynwyd ar gofnodion sy'n hŷn na mis oed.

en: Auto-detete old spam
cy: Awto ddileu hen sbam

en: Automatically add paragraphs
cy: Ychwanegu paragraffau'n awtomatig

en: Awaiting spam check
cy: Disgwyl gwirio sbam

en: Background
cy: Cefndir

en: Background Attachment
cy: Atodiad Cefndir

en: Background Color
cy: Lliw'r Cefndir

en: Background Image
cy: Delwedd Gefndir

en: Background Position
cy: Safle'r Cefndir

en: Background Repeat
cy: Ailadrodd Cefndir

en: Balance
cy: Cydbwysedd

en: Base
cy: Sail

en: Base URL
cy: URL sail

en: Baseline
cy: Gwaelodlin

en: Basics
cy: Hanfodion

en: Basics of Rich Editing
cy: Hanfodion Golygu Cyfoethog

en: Black
cy: Du

en: Blockquote
cy: Dyfyniad Bloc

en: Blockquote (Alt + Shift + Q)
cy: Dyfyniad bloc (Alt + Shift + Q)

en: Blue
cy: Glas

en: Bold
cy: Trwm

en: Bold (Ctrl + B)
cy: Trwm (Ctrl + B)

en: Bookmarks
cy: Nodau Tudalen

en: Bottom
cy: Gwaelod

en: Bottom left
cy: Gwaelod chwith

en: Bottom right
cy: Gwaelod de

en: Briefly unavailable for scheduled maintenance. Check back in a minute.
cy: Nid yw ar gael am ychydig - wrthi'n cynnal y system. Nôl mewn munud.

en: Browse
cy: Pori

en: Buffer
cy: Byffer

en: Burnt orange
cy: Oren llosg

en: But, before you can start using your new username, <strong>you must activate it</strong>.
cy: Ond cyn cychwyn defnyddio eich gwefan, <strong>rhaid i chi ei weithredu</strong>.

en: But, before you can start using your site, <strong>you must activate it</strong>.
cy: Ond cyn cychwyn defnyddio eich gwefan, <strong>rhaid i chi ei weithredu</strong>.

en: By: %s
cy: Gan: %s

en: CSS Class
cy: Dosbarth CSS

en: Cache
cy: Storfa

en: Calendar
cy: Calendr

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cancel all changes
cy: Diddymu pob newid

en: Cancel reply
cy: Diddymu ymateb

en: Cannot create a revision of a revision
cy: Nid oess modd creu adolygiad o adolygiad

en: Cannot create a user with an empty login name.
cy: Nid oes modd creu defnyddwyr gydag enw mewngofnodi gwag.

en: Caption
cy: Pennawd

en: Caption this image&hellip;
cy: Pennawd i'r ddelwedd&hellip;

en: Captioning id
cy: Enw Pennyn

en: Captions/Subtitles
cy: Pennawd/Isdeitl

en: Categories
cy: Categorïau

en: Caught Spam
cy: Sbam wedi ei Ddal

en: Center
cy: Canol

en: Cheatin&#8217; uh?
cy: Twyllo ai-e?

en: Check Network Status
cy: Gwirio Statws y Gweinydd

en: Check Spelling
cy: Gwirio Sillafu

en: Check for Spam
cy: Gwirio am Sbam

en: Check the junk or spam folder of your email client. Sometime emails wind up there by mistake.
cy: Gwiriwch eich ffolder sbwriel neu sbam. Weithiau mae e-byst yn cael eu hanfon yna drwy gamgymeriad.

en: Check your e-mail for the confirmation link.
cy: Gwiriwch eich e-bost am ddolen gadarnhau.

en: Check your e-mail for your new password.
cy: Gwiriwch eich e-bost am gyfrinair newydd.

en: Check your inbox at <strong>%s</strong> and click the link given.
cy: Gwiriwch eich blwch i mewn yn <strong>%s</strong> a chliciwch y ddolen.

en: Choke speed
cy: Rheoli cyflymder

en: Choose from the most used tags
cy: Dewis o blith y tagiau mwyaf poblogaidd

en: Circle
cy: Cylch

en: Citation
cy: Dyfyniad

en: Class
cy: Dosbarth

en: Cleanup messy code
cy: Glanhau cod bler

en: Clear
cy: Clirio

en: Cleared by Akismet
cy: Wedi'i gymeradwyo gan Akismet

en: Click here to cancel reply.
cy: Clicio yma i ddileu atal.

en: Close
cy: Cau

en: Close all open tags
cy: Cau pob tag agored

en: Close this window.
cy: Cau&#8217;r ffenest hon.

en: Code
cy: Cod

en: Code sample
cy: Sampl cod

en: Color picker
cy: Dewisydd lliw

en: Color:
cy: Lliw:

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Column
cy: Colofn

en: Columns
cy: Colofnau

[ctx: Comma-separated list of search stopwords in your language]
en: about,an,are,as,at,be,by,com,for,from,how,in,is,it,of,on,or,that,the,this,to,was,what,when,where,who,will,with,www
cy: a,am,ar,beth,bydd,com,fel,gan,gyda,hwn,lle,o,ôl,pan,pryd,pwy,roedd,sydd,sut,www,yn,y,

en: Command failed
cy: Methodd y gorchymyn

en: Comment History
cy: Hanes Sylwadau

en: Comment author name and email are required
cy: Rhaid i awdur sylw rhoi enw ac e-bost

en: Comment on %1$s by %2$s
cy: Sylw ar %1$s gan %2$s

en: Comment on %s
cy: Sylwadau ar %s

en: Comment status was changed to %s
cy: Newidwyd statws y sylw i %s

en: Comment was caught by wp_blacklist_check
cy: Daliwyd y sylw gan wp_blacklist_check

en: Comment:
cy: Sylw:

en: Comments
cy: Sylwadau

en: Comments (RSS)
cy: Sylwadau (RSS)

en: Comments <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
cy: Sylwadau <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>

en: Comments Feed
cy: Llif Sylwadau

en: Comments Off
cy: Dim Sylwadau

en: Comments are closed.
cy: Sylwadau ar gau.

en: Comments for %1$s searching on %2$s
cy: Sylwadau ar %1$s chwilio ar %2$s

en: Comments for %s
cy: Sylwadau ar %s

en: Comments on %s
cy: Sylwadau ar %s

en: Comments on: %s
cy: Sylwadau ar: %s

en: Comments you de-spam will be submitted to Akismet as mistakes so it can learn and get better.
cy: Bydd sylwadau rydych wedi eu dad-farcio fel sbam yn cael eu cynnig yn ôl i Akismet fel camgymeriadau iddo gael dysgu a gwella.

en: Conditional query tags do not work before the query is run. Before then, they always return false.
cy: Nid yw tagiau ymholiad amodol yn gweithio cyn rhedeg yr ymholiad. Cyn hynny, byddant bob amser yn dychwelyd false.

en: Confirm new password
cy: Cadarnhau cyfrinair newydd

en: Congratulations! Your new site, %s, is almost ready.
cy: Llongyfarchiadau! Mae eich gwefan newydd, %s, bron yn barod.

en: Console
cy: Consol

en: Constrain proportions
cy: Cyfrannedd cyfyngu

en: Content
cy: Cynnwys

en: Content, title, and excerpt are empty.
cy: Mae'r cynnwys, teitl a'r cyfran yn wag.

en: Controller
cy: Rheolwr

en: Controls
cy: Rheolyddion

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy table row
cy: Copïo rhes tabl

en: Copy/Cut/Paste is not available in Mozilla and Firefox.
cy: Nid yw Copïo/Torri/Gludo ar gael ym Mozilla na Firefox.

en: Copyright &copy; 2003-2011, <a href="http://www.moxiecode.com" target="_blank">Moxiecode Systems AB</a>, All rights reserved.
cy: Hawlfraint &copy; 2003-2011, <a href="http://www.moxiecode.com" target="_blank">Moxiecode Systems AB</a>, Cedwir pob hawl.

en: Could not calculate resized image dimensions
cy: Methu cyfrifo maint delwedd wedi ei ailfeintioli

en: Could not create site.
cy: Methu creu gwefan.

en: Could not create user
cy: Methu creu defnyddiwr

en: Could not insert post into the database
cy: Methwyd â mewnosod cofnod i'r gronfa ddata

en: Could not insert term into the database
cy: Methu mewnosod term i'r gronfa ddata

en: Could not insert term relationship into the database
cy: Methu mewnosod perthynas term i'r gronfa ddata

en: Could not load the preview image. Please reload the page and try again.
cy: Gwall wrth lwytho rhagolwg delwedd. Bydd angen ail lwytho'r dudalen a cheisio eto.

en: Could not open handle for fopen() to %s
cy: Methu agor dolen ar gyfer fopen() i %s

en: Could not read image size
cy: Methu darllen maint delwedd

en: Could not read image size.
cy: Methu darllen maint delwedd.

en: Could not set that as the thumbnail image. Try a different attachment.
cy: Nid oedd modd ei osod fel y ddelwedd bach. Defnyddiwch atodiad arall.

en: Could not update comment status
cy: Methu diweddaru statws sylw

en: Could not update post in the database
cy: Methwyd â diweddaru cofnod yn y gronfa ddata

en: Could not write file %1$s (%2$s)
cy: Methu ysgrifennu ffeil %1$s (%2$s)

en: Could not write file %s
cy: Methu ysgrifennu i ffeil: %s

en: Create Gallery
cy: Creu'r Oriel

en: Create Site
cy: Creu Gwefan

en: Create a Configuration File
cy: Creu Ffeil Ffurfweddu

en: Create a new Akismet Key
cy: Creu Allwedd Akismet newydd

en: Create a new gallery
cy: Creu oriel newydd

en: Crop thumbnail to exact dimensions
cy: Tocio'r llun bach i'r dimensiynau union

en: Crunching&hellip;
cy: Cywasgu&hellip;

en: Current Color
cy: Lliw Cyfredol

en: Current Link
cy: Dolen Gyfredol

en: Current marker
cy: Marciwr cyfredol

en: Current position
cy: Safle presennol

en: Currently %s comment is waiting for approval. Please visit the moderation panel: | Currently %s comments are waiting for approval. Please visit the moderation panel:
cy[0]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:
cy[1]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:
cy[2]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:
cy[3]: Ar hyn o bryd mae %s sylw yn aros i'w gymeradwyo. Ewch i'r panel cymedroli:

en: Currently not supported by your browser, use keyboard shortcuts instead.
cy: Nid yw wedi ei gynnal gan eich porwr ar hyn o bryd, defnyddiwch lwybrau byr bysellfwrdd yn lle hynny.

en: Custom
cy: Cyfaddasu

en: Custom Menu
cy: Dewislen Cyfaddasu

en: Custom URL
cy: URL Cyfaddas

en: Customize
cy: Cyfaddasu

en: Cut
cy: Torri

en: Cut table row
cy: Torri rhes tabl

en: Dark azure
cy: Glas tywyll

en: Dark green
cy: Gwyrdd tywyll

en: Dark olive
cy: Olewydd tywyll

en: Dashboard
cy: Bwrdd Rheoli

en: Database Error
cy: Gwall Cronfa Ddata

en: Database tables are missing.
cy: Tablau cronfa ddata ar goll.

en: Date Format
cy: Fformat Dyddiad

en: De-spam marked comments &raquo;
cy: Dadfarcio sylwadau a nodwyd fel sbam &raquo;

en: Dear User,
    
    Your new SITE_NAME site has been successfully set up at:
    BLOG_URL
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    Log in here: BLOG_URLwp-login.php
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
cy: Annwyl Ddefnyddiwr,
    
    Mae eich gwefan newydd SITE_NAME wedi ei gosod yn:
    BLOG_URL
    
    Mae modd mewngofnodi i'r cyfrif gweinyddol gyda'r wybodaeth ganlynol:
    Enw Defnyddiwr: USERNAME
    Cyfrinair: PASSWORD
    Mewngofnodi yma: BLOG_URLwp-login.php
    
    Mwynhewch eich gwefan newydd. Diolch!
    
    --The Tîm @ SITE_NAME

en: Dear User,
    
    Your new account is set up.
    
    You can log in with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
cy: Annwyl Ddefnyddiwr,
    
    Mae eich cyfrif yn ei le.
    
    Mae modd mewngofnodi gyda'r wybodaeth ganlynol:
    Enw Defnyddiwr: USERNAME
    Cyfrinair: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Diolch!
    
    --The Tîm @ SITE_NAME

en: Dec_December_abbreviation
cy: Rhag

en: December
cy: Rhagfyr

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Default frame
cy: Ffrâm Rhagosodedig

en: Default volume
cy: Sain rhagosodedig

en: Default width
cy: Lled rhagosodedig

en: Definition description
cy: Disgfrifiad o Ddiffiniad

en: Definition term
cy: Term diffinio

en: Delete Gallery
cy: Dileu'r Oriel

en: Delete Image
cy: Dileu Delwedd

en: Delete Permanently
cy: Dileu'n Barhaol

en: Delete all
cy: Dileu popeth

en: Delete it: %s
cy: Dileu: %s

en: Delete row
cy: Dileu rhes

en: Delete table
cy: Dileu tabl

en: Deletion
cy: Dilead

en: Describe this audio file&hellip;
cy: Disgrifio'r ffeil sain&hellip;

en: Describe this media file&hellip;
cy: Disgrifio'r ffeil cyfrwng&hellip;

en: Describe this video&hellip;
cy: Disgrifio'r fideo&hellip;

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Deselect
cy: Dad-ddewis

en: Destination directory for file streaming does not exist or is not writable.
cy: Nid yw'r cyfarwyddiadur cyrchfan ar gyfer ffrydio ffeiliau yn bodoli nac yn ysgrifenadwy.

en: Dimensions
cy: Dimensiynau

en: Direction left to right
cy: Cyfeiriad chwith i'r dde

en: Direction right to left
cy: Cyfeiriad chwith i'r dde

en: Disc
cy: Disg

en: Dismiss
cy: Cau

en: Dismiss Errors
cy: Hepgor Gwallau

en: Display Header Text
cy: Dangos Testun Pennyn

en: Display as dropdown
cy: Dangos fel cwymplen

en: Display item author if available?
cy: Dangos awdur yr eitem os ar gael?

en: Display item content?
cy: Dangos cynnwys yr eitem?

en: Display item date?
cy: Dangos dyddiad yr eitem?

en: Display post date?
cy: Dangos dyddiad cofnod?

en: Display the number of spam comments Akismet has caught
cy: Dangos y nifer o sylwadau sbam mae Akismet wedi eu dal

en: Distraction Free Writing mode
cy: Modd Ysgrifennu Heb Darfu

en: Distraction Free Writing mode (Alt + Shift + W)
cy: Modd Ysgrifennu heb Darfu (Alt + Shift + W)

en: Do not deregister the %1$s script in the administration area. To target the frontend theme, use the %2$s hook.
cy: Peidiwch ddgofrestru sgript %1$s yn yr adran weinyddol. I dargedu'r thema blaendefnyddiwch bachyn %2$s .

en: Do you really want to <a href='%s'>log out</a>?
cy: Ydych chi wir eisiau <a href='%s'>allgofnodi</a>?

en: Do you want to use the WYSIWYG mode for this textarea?
cy: Ydych chi eisiau defnyddio'r modd WYSIWYG ar gyfer y maes testun?

en: Document properties
cy: Priodweddau Dogfen

en: Documentation
cy: Dogfennaeth

en: Done
cy: Wedi Gorffen

en: Download File
cy: Llwytho Ffeil i Lawr

en: Download Video
cy: Llwytho Fideo i Lawr

en: Draft
cy: Drafft

en: Draft <span class="count">(%s)</span> | Drafts <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Drafft <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Drafft <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Drafft <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Drafft <span class="count">(%s)</span>

en: Drag and drop to reorder images.
cy: Llusgo a gollwng i aildrefnu delweddau.

en: Drop a file here or <a href="#" class="upload">select a file</a>.
cy: Gollwng ffeil yma neu <a href="#" class="upload">ddewis ffeil</a>.

en: Drop files anywhere to upload
cy: Gollwng ffeiliau yn unrhyw le i'w llwytho i fyny

en: Drop files to upload
cy: Gollwng ffeiliau i'w llwytho i fyny

en: Duplicate comment detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
cy: Wedi canfod sylw dwbl; mae'n ymddangos eich bod wedi dweud hyn yn barod!

en: E-mail
cy: E-bost

en: E-mail : %s
cy: E-bost : %s

en: E-mail: %s
cy: E-bost: %s

en: ERROR: Invalid values entered, these are marked in red.
cy: GWALL: Gwerthoedd annilys wedi eu cynnig, mae'r rhain wedi eu nodi yn goch.

en: ERROR: The themes directory is either empty or doesn&#8217;t exist. Please check your installation.
cy: GWALL: Mae'r cyfeiriadur themâu un ai yn wag neu nid yw'n bodoli. Gwiriwch eich gosodiad.

en: ERROR: This is not a valid feed template.
cy: GWALL: Nid yw hwn yn dempled llif dilys.

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit CSS Style
cy: Golygu Arddull CSS

en: Edit Category
cy: Golygu Categori

en: Edit Gallery
cy: Golygu'r Oriel

en: Edit HTML Source
cy: Golygu Ffynhonnell HTML

en: Edit Image
cy: Golygu Delwedd

en: Edit Link Category
cy: Golygu Categori Dolen

en: Edit Media
cy: Golygu Cyfrwng

en: Edit My Profile
cy: Golygu fy Mhroffil

en: Edit Page
cy: Golygu'r Dudalen

en: Edit Post
cy: Golygu Cofnod

en: Edit Site
cy: Golygu Gwefan

en: Edit Tag
cy: Golygu Tag

en: Edit This
cy: Golygu Hwn

en: Edit embedded media
cy: Golygu cyfrwng a fewnblannwyd

en: Editor width in Distraction Free Writing mode:
cy: Lled golygu ym modd Ysgrifennu Heb Darfu:

en: Either there are no posts, or something went wrong.
cy: Un ai nid oes cofnodion neu aeth rhywbeth o'i le.

en: Email
cy: E-bost

en: Email&nbsp;Address:
cy: Cyfeiriad E-bost:

en: Embed Media Player
cy: Mewnblannu Chwaraewr Cyfrwng

en: Embed or Link
cy: Mewnblannu neu Gysylltu

en: Emotions
cy: Emosyinau

en: Empty
cy: Gwag

en: Empty Term
cy: Term Gwag

en: Empty command string
cy: Testun gorchymyn gwag

en: Empty filename
cy: Enw Ffeil gwag

en: Enable JavaScript
cy: Galluogi JavaScript

en: Enabled
cy: Galluogwyd

en: End time
cy: Amser y diwedd

en: English=en,Danish=da,Dutch=nl,Finnish=fi,French=fr,German=de,Italian=it,Polish=pl,Portuguese=pt,Spanish=es,Swedish=sv
cy: Saesneg=en,Daneg=da,Iseldireg=nl,Finneg=fi,Frangeg=fr,Almaeneg=de,Eidaleg=it,Pwyleg=pl,Portiwgaleg=pt,Sbaeneg=es,Swedeg=sv

en: Enter a description of the image
cy: Rhowch ddisgrifiad y ddelwedd

en: Enter a link URL or click above for presets.
cy: Rhowch URL dolen neu glicio'r uchod am y rhagosodiad.

en: Enter the RSS feed URL here:
cy: Rho gyfeiriad URL y llif RSS yma:

en: Enter the URL
cy: Rhowch URL

en: Enter the URL of the image
cy: Rhowch URL y ddelwedd

en: Enter the destination URL
cy: Rhowch URL cyrchfan

en: Enter title here
cy: Rhowch deitl yma

en: Enter your new password below.
cy: Rhowch eich cyfrinair newydd isod.

en: Enter your password to view comments.
cy: Rhowch eich cyfrinair i weld sylwadau.

en: Entries (RSS)
cy: Cofnodion (RSS)

en: Entries <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
cy: Cofnodion <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>

en: Entries from any RSS or Atom feed.
cy: Cofnodion o unrhyw lif RSS neu Atom.

en: Error
cy: Gwall

en: Error
cy: Gwall

en: Error establishing a database connection
cy: Gwall creu cysylltiad cronfa ddata

en: Error while saving the changes.
cy: Gwall wrth gadw'r newid.

en: Excerpt
cy: Dyfyniad

en: Excerpt:
cy: Cyfran:

en: Exclude:
cy: Eithrio:

en: Exit fullscreen
cy: Gadael sgrin lawn

en: F_Friday_initial
cy: G

en: Failed
cy: Methwyd

en: Failed to delete the page.
cy: Methu dileu'r dudalen.

en: Failed to write request to temporary file.
cy: Methwyd ag ysgrifennu'r cais i'r ffeil dros dro.

en: Feb_February_abbreviation
cy: Chwe

en: February
cy: Chwefror

en: Feed for all posts filed under %s
cy: Llif ar gyfer pob cofnod ffeiliwyd yn %s

en: Feedback
cy: Adborth

en: File &#8220;%s&#8221; doesn&#8217;t exist?
cy: Nid yw ffeil &#8220;%s&#8221; yn bodoli?

en: File &#8220;%s&#8221; is not an image.
cy: Nid ffeil delwedd yw &#8220;%s&#8221;.

en: File canceled.
cy: Diddymwyd y ffeil.

en: File doesn&#8217;t exist?
cy: Nid yw&#8217;r ffeil yn bodoli?

en: File is not an image.
cy: Nid delwedd yw'r ffeil.

en: File/URL
cy: Ffeil/URL

en: Find
cy: Canfod

en: Find/Replace
cy: Canfod/Newid

en: First Post
cy: Cofnod Cyntaf

en: Fixed
cy: Sefydlog

en: Flagged as spam by %s
cy: Wedi'i nodi fel sbam gan %s

en: Flagged as spam by Akismet
cy: Wedi'i nodi fel sbam gan Akismet

en: Flash options
cy: Dewisiadau Flash

en: Flash video options
cy: Dewisiadau fideo Flash

en: Font family
cy: Teulu ffont

en: Font size
cy: Maint ffont

en: For more information about this software visit the <a href="http://tinymce.com" target="_blank">TinyMCE website</a>.
cy: Am rhagor o wybodaeth am y feddalwedd yma, ewch i wefan <a href="http://tinymce.com" target="_blank">TinyMCE</a>.

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be deleted.
cy: Am rhyw reswm dwl nid oes modd dileu'r cofnod hwn.

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be edited.
cy: Am rhyw reswm dwl nid oes modd golygu'r cofnod hwn.

en: Format
cy: Fformat

en: Fri
cy: Gwe

en: Friday
cy: Dydd Gwener

en: Front page
cy: Tudalen flaen

en: Front page displays
cy: Dangos y dudalen flaen

en: Full
cy: Llawn

en: Full Size
cy: Maint Llawn

en: Fullscreen
cy: Sgrin Lawn

en: GNU Library General Public License
cy: Trwydded Llyfrgell GNU Cyhoeddus Gyffredinol

en: Gallery Settings
cy: Gosodiadau'r Oriel

en: General
cy: Cyffredinol

en: General Usage
cy: Defnydd Cyffredinol

en: Get <em>another</em> %s site in seconds
cy: Estyn gwefan %s <em>arll</em> mewn eiliadau

en: Get New Password
cy: Derbyn Cyfrinair Newydd

en: Get your own %s account in seconds
cy: Derbyn eich cyfrif %s eich hun mewn ychydig eiliadau

en: Gimme a site!
cy: Rhowch wefan i mi!

en: Give the feed a title (optional):
cy: Rho deitl i'r llif (dewisol):

en: Global Dashboard: %s
cy: Bwrdd Rheoli Cyffredinol: %s

en: Go Fullscreen
cy: Mynd i Sgrin Lawn

en: Gold
cy: Aur

en: Got Moxie?
cy: A oes gennych Moxie?

en: Gray
cy: Llwyd

en: Grayish blue
cy: Glas lwyd

en: Green
cy: Gwyrdd

en: Greetings Site Administrator! You are currently allowing &#8220;%s&#8221; registrations. To change or disable registration go to your <a href="%s">Options page</a>.
cy: Cyfarchion Gweinyddwr Gwefan! Ar hyn o bryd rydych yn caniatáu &#8220;%s&#8221; cofrestriad. I newid neu anablu cofrestriad ewch i'r <a href="%s">dudalen Dewisiadau</a>.

en: H-Space
cy: Gofod-H

en: HTML Source Editor
cy: Golygydd Ffynhonnell HTML

en: HTML in the Rich Editor
cy: HTML yn y Golygydd Testun

en: HTML5 Video Options
cy: Dewisiadau Fideo HTML5

en: HTTP error.
cy: Gwall HTTP.

en: Have you entered your email correctly? You have entered %s, if it&#8217;s incorrect, you will not receive your email.
cy: Ydych chi wedi rhoi eich cyfeiriad e-bost yn gywir? Rydych wedi rhoi %s, os yw'n anghywir fyddwch chi ddim yn derbyn eich e-bost.

en: Header
cy: Pennyn

en: Header Image
cy: Delwedd Pennyn

en: Header Text Color
cy: Lliw Testun Pennyn

en: Heading 1
cy: Pennyn 1

en: Heading 2
cy: Pennyn 2

en: Heading 3
cy: Pennyn 3

en: Heading 4
cy: Pennyn 4

en: Heading 5
cy: Pennyn 5

en: Heading 6
cy: Pennyn 6

en: Height
cy: Uchder

en: Help
cy: Cymorth

en: Help (Alt + Shift + H)
cy: Cymorth (Alt + Shift + H)

en: Hex Value
cy: Gwerth Hecs

en: Hidden
cy: Cudd

en: Hidden GUI
cy: Rhyngwyneb cudd

en: Hint: The password should be at least seven characters long. To make it stronger, use upper and lower case letters, numbers and symbols like ! " ? $ % ^ &amp; ).
cy: Awgrym: Dylai'r cyfrinair fod o leiaf saith nod o hyd. I'w wneud yn gryfach, mae modd defnyddio llythrennau mawr a bach, rhifau a symbolau fel ! " ? $ % ^ &amp; ).

en: History
cy: Hanes

en: Home
cy: Cartref

en: Horizontal rule
cy: Pren mesur llorweddol

en: Horizontal space
cy: Gofod llorweddol

en: Hotkeys
cy: Bysellau Poeth

en: How many items would you like to display?
cy: Sawl eitem hoffech chi eu dangos?

en: Howdy, %1$s
cy: Helo, %1$s

en: I already have a key
cy: Mae gennyf allwedd eisoes

en: IO error.
cy: Gwall IO.

en: Id
cy: Enw

en: If this was a mistake, just ignore this email and nothing will happen.
cy: Os mai camgymeriad oedd hyn, anwybyddwch yr e-bost hwn ac ni fydd unrhyw beth yn digwydd.

en: If you are the owner of this network please check that MySQL is running properly and all tables are error free.
cy: Os mai chi yw perchennog y rhwydwaith gwiriwch fod MySQL yn rhedeg yn iawn a bod y tablau yn ddiwall.

en: If you do not activate your site within two days, you will have to sign up again.
cy: Os na fyddwch wedi gweithredu eich gwefan o fewn dau ddiwrnod, bydd rhaid i chi ymuno eto.

en: If you do not activate your username within two days, you will have to sign up again.
cy: Os na fyddwch wedi gweithredu eich enw defnyddiwr o fewn dau ddiwrnod, bydd rhaid i chi gofrestru eto.

en: If you do not like the way the rich editor works, you may turn it off from Your Profile submenu, under Users in the admin menu.
cy: Os nad ydych yn hoffi'r ffordd mae'r golygydd cyfoethog yn gweithio, mae modd ei ddiffodd yn is dewislen Proffil, o dan Defnyddwyr yn y ddewislen gweinyddiaeth.

en: If you haven&#8217;t received your email yet, there are a number of things you can do:
cy: Os nad ydych wedi derbyn eich e-bost eto mae nifer o bethau fedrwch eu gwneud:

en: If you need to upload an image or another media file from your computer, you can use the Media Library button above the editor. The media library will attempt to create a thumbnail-sized copy from each uploaded image. To insert your image into the post, first click on the thumbnail to reveal a menu of options. When you have selected the options you like, click "Insert into Post" and your image or file will appear in the post you are editing.
cy: Os oes angen llwytho delwedd neu ffeil cyfrwng arall o'ch cyfrifiadur, gallwch ddefnyddio botymau'r Llyfrgell Cyfrwng uwchlaw'r golygydd. Bydd y llyfrgell yn ceisio creu delwedd llun bach wrth lwytho'r ddelwedd. I lwytho'r ddelwedd i'r cofnod, cliciwch yn gyntaf ar y llun bach i amlygu'r ddewislen. Ar ôl dewis o'r dewisiadau, cliciwch ar "Mewnosod i Gofnod" a bydd eich delwedd neu ffeil yn ymddangos yn y cofnod rydych yn ei olygu.

en: If you&#8217;re not going to use a great site domain, leave it for a new user. Now have at it!
cy: Os nad ydych yn mynd i ddefnyddio enw gwefan da, yna gadewch yr enw ar gyfer defnyddiwr newydd. Beth am gychwyn arni!

en: If you&#8217;re still stuck with this message, then check that your database contains the following tables:
cy: Os ydych dal yn derbyn y neges hon, yna gwiriwch fod eich cronfa ddata'n cynnwys y tablau canlynol:

en: If your site does not display, please contact the owner of this network.
cy: Os nad yw eich gwefan i'w gweld, cysylltwch â pherchennog y rhwydwaith.

en: Ignore all
cy: Anwybyddu popeth

en: Ignore word
cy: Anwybyddu gair

en: Image
cy: Delwedd

en: Image <span class="count">(%s)</span> | Images <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Delwedd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Delweddau <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Delwedd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Delwedd <span class="count">(%s)</span>

en: Image Editor Save Failed
cy: Methodd Cadw Golygydd Delwedd

en: Image URL
cy: URL delwedd

en: Image crop failed.
cy: Methodd tocio maint delwedd.

en: Image default align
cy: Alinio rhagosodedig delwedd

en: Image default link type
cy: Math dolen rhagosodedig delwedd

en: Image default size
cy: Maint rhagosodedig delwedd

en: Image description
cy: Disgrifiad o ddelwedd

en: Image flip failed.
cy: Methodd fflipio'r ddelwedd.

en: Image list
cy: Rhestr Delwedd

en: Image properties
cy: Priodweddau delwedd

en: Image resize failed.
cy: Methodd newid maint delwedd.

en: Image rotate failed.
cy: Methodd troi'r ddelwedd.

en: Image status
cy: Statws delwedd

en: Images
cy: Delweddau

en: Images and Attachments
cy: Delweddau ac Estyniadau

en: In <code>%1$s</code>, use the <code>%2$s</code> method, not the <code>%3$s</code> function. See %4$s.
cy: Yn <code>%1$s</code>, defnyddiwch dull <code>%2$s</code> yn lle swyddogaeth <code>%3$s</code>. Gwelwch %4$s.

en: Incorrect username or password.
cy: Enw cyfrif neu gyfrinair anghywir.

en: Indent
cy: Mewnoliad

en: Insert
cy: Mewnosod

en: Insert / edit embedded media
cy: Mewnosod / golygu cyfrwng wedi ei fewnosod

en: Insert Image
cy: Mewnosod Delwedd

en: Insert Media
cy: Mewnosod Cyfrwng

en: Insert More Tag
cy: Mewnosod Tag Rhagor

en: Insert More Tag (Alt + Shift + T)
cy: Mewnosod Tag Rhagor (Alt + Shift + Z)

en: Insert Page Break
cy: Mewnosod Toriad Tudalen

en: Insert Page Break tag
cy: Mewnosod tag Toriad Tudalen

en: Insert Page break (Alt + Shift + P)
cy: Mewnosod Toriad Tudalen (Alt + Shift + P)

en: Insert column after
cy: Mewnosod colofn ar ôl

en: Insert column before
cy: Mewnosod colofn cyn

en: Insert custom character
cy: Mewnosod nod arbennig

en: Insert date
cy: Mewnosod dyddiad

en: Insert from URL
cy: Mewnosod o URL

en: Insert gallery
cy: Mewnosod oriel

en: Insert horizontal ruler
cy: Mewnosod mesurydd llorweddol

en: Insert into page
cy: Mewnosod i dudalen

en: Insert into post
cy: Mewnosod i gofnod

en: Insert link
cy: Mewnosod dolen

en: Insert new layer
cy: Mewnosod haen newydd

en: Insert non-breaking space character
cy: Mewnosod nod bwlch di-dor

en: Insert predefined template content
cy: Mewnosod cynnwys templed rhagddiffiniedig

en: Insert row after
cy: Mewnosod rhes ar ôl

en: Insert row before
cy: Mewnosod rhes cyn

en: Insert time
cy: Mewnosod amser

en: Insert/Edit Attributes
cy: Mewnosod/Golygu Priodweddau

en: Insert/edit anchor
cy: Mewnosod /golygu angor

en: Insert/edit image
cy: Mewnosod/golygu delwedd

en: Insert/edit image (Alt + Shift + M)
cy: Mewnosod/golygu delwedd (Alt + Shift + M)

en: Insert/edit link
cy: Mewnosod/golygu dolen

en: Insert/edit link (Alt + Shift + A)
cy: Mewnosod/golygu dolen (Alt + Shift + A)

en: Insertion
cy: Mewnosod

en: Inserts a new table
cy: Mewnosod tabl newydd

en: Insufficient arguments passed to this XML-RPC method.
cy: Ymresymiadau annigonol wedi eu pasio i'r dull XML-RPC.

en: Invalid
cy: Annilys

en: Invalid Taxonomy
cy: Tacsonomi Annilys

en: Invalid activation key.
cy: Allwedd gweithredu annilys.

en: Invalid attachment ID.
cy: ID atodiad annilys.

en: Invalid author ID.
cy: Enw awdur annilys.

en: Invalid comment ID.
cy: ID Sylw Annilys.

en: Invalid comment status.
cy: Statws sylw annilys.

en: Invalid file type
cy: Math ffeil annilys

en: Invalid key
cy: Allwedd annilys

en: Invalid object ID
cy: Enw gwrthrych annilys

en: Invalid post
cy: Cofnod annilys

en: Invalid post ID
cy: Enw cofnod annilys

en: Invalid post ID.
cy: Enw cofnod annilys.

en: Invalid post format
cy: Fformat cofnod annilys

en: Invalid post type
cy: Math cofnod annilys

en: Invalid taxonomy
cy: Tacsonomi annilys

en: Invalid term ID
cy: ID term annilys

en: Invalid user ID
cy: Enw Defnyddiwr Annilys

en: Invalid user ID.
cy: Enw defnyddiwr annilys

en: Invoke URLs
cy: Galw URLau

en: Is there no link to us?
cy: Lle mae'r ddolen i ni?

en: Italic
cy: Italig

en: Italic (Ctrl + I)
cy: Italig (Ctrl + I)

en: JS Callback
cy: Adalw JS

en: Jan_January_abbreviation
cy: Ion

en: January
cy: Ionawr

en: JavaScript must be enabled to use this feature.
cy: Rhaid galluogi JavaScript i ddefnyddio'r nodwedd hon.

en: Jul_July_abbreviation
cy: Gor

en: July
cy: Gorffennaf

en: Jump to tool buttons - Alt+Q, Jump to editor - Alt-Z, Jump to element path - Alt-X
cy: Neidio i fotymau offer - Alt+Q, Neidio i'r golygydd - Alt-Z, Neidio i lwybr yr elfen - Alt-X

en: Jun_June_abbreviation
cy: Meh

en: June
cy: Mehefin

en: Just a username, please.
cy: Enw defnyddiwch yn unig, os gwelwch chi'n dda.

en: Just write.
cy: Ysgrifennu.

en: Justify Text
cy: Unioni Testun

en: Keep linebreaks
cy: Cadw toriadau llinell

en: Kiosk mode
cy: Modd ciosg

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Large
cy: Mawr

en: Large size image height
cy: Uchder delwedd maint mawr

en: Large size image width
cy: Lled delwedd maint mawr

en: Last Checked
cy: Gwiriwyd Ddiwethaf

en: Last Post
cy: Cofnod Diwethaf

en: Last updated
cy: Diweddarwyd ddiwethaf

en: Last updated: %s
cy: Diweddarwyd diwethaf: %s

en: Learn word
cy: Dysgu gair

en: Leave a Comment
cy: Gadael Sylw

en: Leave a Reply
cy: Gadael Ymateb

en: Leave a Reply to %s
cy: Gadael Ymateb i %s

en: Leave a comment
cy: Rhowch sylw

en: Left
cy: Chwith

en: Length:
cy: Hyd:

en: Letter
cy: Llythyren

en: License
cy: Trwydded

en: Light sky blue
cy: Glas golau

en: Light yellow
cy: Melyn golau

en: Lime
cy: Leim

en: Line and paragraph breaks automatic, e-mail address never displayed, <acronym title="Hypertext Markup Language">HTML</acronym> allowed: <code>%s</code>
cy: Toriadau llinell a pharagraff yn awtomatig, cyfeiriad e-bost byth yn cael ei ddangos, caniatáu'r <acronym title="Hypertext Markup Language">HTML</acronym> canlynol: <code>%s</code>

en: Link Categories
cy: Categorïau Dolenni

en: Link Category
cy: Categori Dolenni

en: Link ID
cy: Enw Dolen

en: Link Rel
cy: Rel Dolen

en: Link To
cy: Cyswllt i

en: Link URL
cy: URL Dolen

en: Link list
cy: Rhestr dolenni

en: Link rating
cy: Graddio dolen

en: Link title
cy: Teitl dolen

en: Link to Attachment Page
cy: Cysylltu i Dudalen Atodi

en: Link to Image
cy: Dolen i'r Ddelwedd

en: Link to Media File
cy: Cysyllu i Ffeil Cyfrwng

en: Links
cy: Dolenni

en: Links for %s
cy: Dolenni %s

[ctx: Links widget]
en: Random
cy: Hap

en: List
cy: Rhestr

en: Loaded plugins
cy: Ategion wedi eu Llwytho

en: Log In
cy: Mewngofnodi

en: Log Out
cy: Allgofnodi

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Log in to Reply
cy: Mewngofnodi i Ymateb

en: Log in to leave a Comment
cy: Mewngofnodi i adael Sylw

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Log out &raquo;
cy: Allgofnodi &raquo;

en: Log out of this account
cy: Allgofnodi o'r cyfrif hwn

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>.
cy: Mewngofnodwyd fel <a href="%1$s">%2$s</a>.

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out &raquo;</a>
cy: Wedi mewngofnodi fel <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Allgofnodi?</a>

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out?</a>
cy: Wedi mewngofnodi fel <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Allgofnodi?</a>

en: Login Address (URL)
cy: Cyfeiriad Mewngofnodi (URL)

en: Login, RSS, &amp; WordPress.org links.
cy: Dolenni mewngofnodi, RSS a WordPress.org.

en: Loop
cy: Cylchu

en: Lost Password
cy: Cyfrinair Coll

en: Lost your password?
cy: Wedi colli eich cyfrinair?

en: Lower alpha
cy: Alffa isaf

en: Lower greek
cy: Groegaidd is

en: Lower roman
cy: Rhufeinig Isaf

en: M_Monday_initial
cy: L

en: Mail (will not be published)
cy: E-bost (ni fydd yn cael ei gyhoeddi)

en: Maintain aspect
cy: Cynnal Cymhareb

en: Maintenance
cy: Cynnal a Chadw

en: Manage Audio
cy: Rheoli Sain

en: Manage Comments
cy: Rheoli Sylwadau

en: Manage Images
cy: Rheoli Delweddau

en: Manage Video
cy: Rheoli Fideo

en: Manual Offsets
cy: Atred â Llaw

en: Mar_March_abbreviation
cy: Maw

en: March
cy: Mawrth

en: Maroon
cy: Marŵn

en: Maximum upload file size: %d%s.
cy: Maint ffeil mwyaf: %d%s.

en: May
cy: Mai

en: May_May_abbreviation
cy: Mai

en: Media File
cy: Ffeil Cyfrwng

en: Media Library
cy: Llyfrgell Cyfrwng

en: Medium
cy: Canolig

en: Medium gray
cy: Llwyd canol

en: Medium size image height
cy: Uchder delwedd maint canolig

en: Medium size image width
cy: Lled delwedd maint canolig

en: Memory exceeded. Please try another smaller file.
cy: Mwy na'r cof. Defnyddiwch ffeil arall.

en: Menu
cy: Dewislen

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Merge table cells
cy: Cyfuno celloedd y tabl

en: Middle
cy: Canol

en: Mismatch
cy: Nid yw'n Cyfateb

en: Missing Attachment
cy: Atodiad Coll

en: Mission complete. Message <strong>%s</strong> deleted.
cy: Wedi cwblhau. Neges <strong>%s</strong> wedi ei dileu.

en: Mon
cy: Llu

en: Monday
cy: Dydd Llun

en: More colors
cy: Rhagor o Liwiau

en: More...
cy: Rhagor...

en: Move backward
cy: Symud nôl

en: Move forward
cy: Symud ymlaen

[ctx: Multisite active signup type]
en: all
cy: pob un

[ctx: Multisite active signup type]
en: none
cy: dim

[ctx: Multisite active signup type]
en: user
cy: defnyddiwr

en: Multisite only works without the port number in the URL.
cy: Mae amlwefannau dim ond yn gweithio heb y rhif porth yn yr URL.

en: Must be at least 4 characters, letters and numbers only. It cannot be changed, so choose carefully!
cy: Rhaid bod o leiaf 4 nod, llythrennau a rhifau yn unig. Ni fydd modd ei newid, felly dewiswch yn ofalus!

en: Mute
cy: Tawel

en: Mute Toggle
cy: Toglo Distewi

en: My Account
cy: Cyfrif

en: My Sites
cy: Gwefannau

en: Name
cy: Enw

[ctx: Name for the Text editor tab (formerly HTML)]
en: Text
cy: Testun

en: Named
cy: Enwyd

en: Named colors
cy: Lliwiau a Enwyd

en: Narrower
cy: Culach

en: Navigation
cy: Dewislen Symud

en: Navigation Menu
cy: Dewislen Symud

en: Navigation Menu Item
cy: Eitemau Dewislen Llywio

en: Navigation Menu Items
cy: Eitemau Dewislen Llywio

en: Navigation Menus
cy: Dewislenni Llywio

en: Navy Blue
cy: Glas y Llynges

en: Need more help? <a href='http://codex.wordpress.org/Editing_wp-config.php'>We got it</a>.
cy: Angen rhagor o gymorth? <a href='http://codex.wordpress.org/Editing_wp-config.php'>Mae ar gael</a>.

en: Network Admin
cy: Gweinyddu Rhwydwaith

en: Network Admin: %s
cy: Gweinyddu Rhwydwaith: %s

en: Network Status
cy: Statws Rhwydwaith

en: Network functions are disabled.
cy: Diffoddwyd swyddogaethau'r rhwydwaith.

en: New %1$s Site: %2$s
cy: Gwefan Newydd %1$s: %2$s

en: New %1$s User: %2$s
cy: Defnyddiwr %1$s Newydd: %2$s

en: New Category Name
cy: Enw Categori newydd

en: New Link Category Name
cy: Enw Categori Dolenni Newydd

en: New Page
cy: Tudalen Newydd

en: New Post
cy: Cofnod Newydd

en: New Site Registration: %s
cy: Cofrestiad Gwefan Newydd: %s

en: New Site: %1$s
    URL: %2$s
    Remote IP: %3$s
    
    Disable these notifications: %4$s
cy: Gwefan Newydd: %1$s
    URL: %2$s
    IP Pell: %3$s
    
    Anablu'r hysbysiadau: %4$s

en: New Tag Name
cy: Enw Tag Newydd

en: New User Registration: %s
cy: Cofrestiad Defnyddiwr Newydd: %s

en: New User: %1$s
    Remote IP: %2$s
    
    Disable these notifications: %3$s
cy: Defnyddiwr Newydd: %1$s
    IP Pell: %2$s
    
    Anablu'r hysbysiadau: %3$s

en: New comment on your post "%s"
cy: Sylw newydd ar eich cofnod "%s"

en: New document
cy: Dogfen newydd

en: New layer...
cy: Haen newydd...

en: New password
cy: Cyfrinair newydd

en: New pingback on your post "%s"
cy: Hysbysiad cyfeirio newydd ar eich cofnod "%s"

en: New trackback on your post "%s"
cy: Hysbysiad cydnabod newydd ar eich cofnod "%s"

en: New user registration on your site %s:
cy: Cofrestrodd defnyddiwr newydd ar eich gwefan %s:

en: Newer Comments &raquo;
cy: Cofnodion Diweddarach &raquo;

en: Next
cy: Nesaf

en: Next &gt;
cy: Nesaf &gt;

en: Next &raquo;
cy: Nesaf &raquo;

en: Next Page &raquo;
cy: Tudalen Nesaf &raquo;

en: Next Post
cy: Cofnod Nesaf

en: Next page
cy: Tudalen nesaf

en: Next page...
cy: Tudalen nesaf...

en: No
cy: Na

en: No Comments
cy: Dim Sylwadau

en: No Image
cy: Dim Delwedd

en: No Repeat
cy: Dim Ailadrodd

en: No categories
cy: Dim categorïau

en: No comments yet.
cy: Dim sylwadau hyd yma.

en: No connection to server
cy: Dim cysylltiad i&#8217;r gweinydd

en: No correction
cy: Dim cywiro

en: No editor could be selected.
cy: Methu dewis golygydd.

en: No items found.
cy: Heb ganfod eitemau.

en: No java
cy: Dim Java

en: No login ID submitted
cy: Heb roi ID mewngofnod

en: No matches found.
cy: Heb ganfod cyfatebion.

en: No menus have been created yet. <a href="%s">Create some</a>.
cy: Nid oes dewislenni wedi eu creu eto. <a href="%s">Creu rhai</a>.

en: No misspellings found.
cy: Heb ganfod unrhyw gamsillafu.

en: No more comments found.
cy: Heb ganfod rhagor o sylwadau.

en: No msg number submitted
cy: Heb roi rhif msg

en: No pages found in Trash.
cy: Heb ganfod tudalennau yn y Sbwriel.

en: No pages found.
cy: Heb ganfod tudalennau.

en: No password submitted
cy: Heb roi cyfrinair

en: No posts found in Trash.
cy: Heb ganfod cofnodion yn y Sbwriel.

en: No posts found.
cy: Heb ganfod unrhyw gofnodion.

en: No results found.
cy: Dim canlyniadau.

en: No search term specified. Showing recent items.
cy: Heb ddarparu chwilair. Wrthi'n dangos eitemau diweddar.

en: No server banner
cy: Dim baner gweinydd

en: No server specified
cy: Heb bennu gweinydd

en: No site by that name on this system.
cy: Nid oes gwefan o'r enw yna ar y system hon.

en: No site defined on this host. If you are the owner of this site, please check <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">Debugging a WordPress Network</a> for help.
cy: Nid oes gwefan wedi ei diffinio ar y gwesteiwr hwn. Os mai chi yw perchennog y wefan, darllenwch <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">Dadfygio Rhwydwaith WordPress</a> am gymorth.

en: No suggestions
cy: Dim awgrymiadau

en: No tags found.
cy: Heb ganfod tagiau

en: None
cy: Dim

en: Not Spam
cy: Nid Sbam

en: Not yet
cy: Nid eto

en: Nov_November_abbreviation
cy: Tach

en: November
cy: Tachwedd

en: Num loops
cy: Nifer Cylchu

en: Number of comments to show:
cy: Nifer o gofnodion i'w dangos:

en: Number of links to show:
cy: Nifer o ddolenni i'w dangos:

en: Number of posts to show:
cy: Nifer o gofnodion i'w dangos:

en: OK
cy: Iawn

en: Oct_October_abbreviation
cy: Hyd

en: October
cy: Hydref

en: Olive
cy: Olewydd

en: Once Daily
cy: Bob Dydd

en: Once Hourly
cy: Bob Awr

en: One Response to %2$s | %1$s Responses to %2$s
cy[0]: Un Ymateb i %2$s
cy[1]: %1$s Ymateb i %2$s
cy[2]: %1$s Ymateb i %2$s
cy[3]: %1$s Ymateb i %2$s

en: One or more database tables are unavailable. The database may need to be <a href="%s">repaired</a>.
cy: Nid yw un neu fwy o'r cronfeydd data ar gael. Efallai bod angen <a href="%s">trwsio</a>y gronfa ddata.

en: Only a static class method or function can be used in an uninstall hook.
cy: Dim ond dull dosbarth statig (static class method) neu swyddogaeth (function) all gael eu defnyddio mewn bachyn dadosod (uninstall hook).

en: Only lowercase letters (a-z) and numbers are allowed.
cy: Dim ond llythrennau bach (a-z) sy'n cael eu caniatáu.

en: Oops: %s
cy: Wps: %s

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
cy: ymlaen

en: Open link in a new window
cy: Agor dolen yn y ffenestr newydd

en: Open link in a new window/tab
cy: Agor dolen mewn ffenestr neu dab newydd

en: Open link in the same window
cy: Agor dolen yn yr un ffenestr

en: Options saved.
cy: Cadwyd y dewisiadau.

en: Or link to existing content
cy: Neu gysylltu i gynnwys sy'n bodoli eisoes

en: Orange
cy: Oren

en: Ordered list (Alt + Shift + O)
cy: Rhestr trefn (Alt + Shift + O)

en: Original Size
cy: Maint Gwreiddiol

en: Outdent
cy: Alloliad

en: Page ID
cy: ID y dudalen

en: Page IDs, separated by commas.
cy: ID Tudalennau, rhannu gan gollnod.

en: Page not found
cy: Heb ganfod tudalen

en: Page order
cy: Trefn y dudalen

en: Page title
cy: Teitl y dudalen

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Pages:
cy: Tudalennau:

en: Pale cyan
cy: Gwyrddlas golau

en: Pale green
cy: Gwyrdd golau

en: Palette
cy: Palet

en: Palette colors
cy: Lliwiau'r palet

en: Paragraph
cy: Paragraff

en: Parent Category
cy: Categori Rhiant

en: Parent Category:
cy: Categori Rhiant:

en: Parent Page:
cy: Tudalen Rhiant:

en: Parent term does not exist.
cy: Nid yw'r term rhiant yn bodoli.

en: Passing an integer number of posts is deprecated. Pass an array of arguments instead.
cy: Mae pasio nifer cyfanrif o gofnodion yn anghymeradwy. Pasiwch arae o argau yn lle hynny.

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password Lost and Changed for user: %s
cy: Collwyd a Newidwyd cyfrinair defnyddiwr: %s

en: Password Lost and Found
cy: Canfod Cyfrinair

en: Password Protected
cy: Diogelu gyda Chyfrinair

en: Password Reset
cy: Ailosod Cyfrinair

en: Password reset is not allowed for this user
cy: Nid oes hawl i ailosod y cyfrinair ar gyfer y defnyddiwr yma

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Password: %s
cy: Cyfrinair: %s

en: Paste
cy: Gludo

en: Paste as Plain Text
cy: Gludo fel Testun Plaen

en: Paste from Word
cy: Gludo o Word

en: Paste is now in plain text mode. Click again to toggle back to regular paste mode.
cy: Mae Gludo nawr ym modd testun plaen. Cliciwch eto i newid nôl i'r modd arferol.

en: Paste is now in plain text mode. Click again to toggle back to regular paste mode. After you paste something you will be returned to regular paste mode.
cy: Mae Gludo nawr ym modd testun plaen. Cliciwch eto i newid nôl i'r modd arferol. Ar ôl gludo rhywbeth byddwch yn dychwelyd i'r modd gludo arferol.

en: Paste table row after
cy: Gludo rhes tabl wedi

en: Paste table row before
cy: Gludo rhes tabl cyn

en: Pasting content from another application, like Word or Excel, is best done with the Paste from Word button on the second row, or in Text mode.
cy: Mae'n well gludo cynnwys o raglen arall megis Word neu Excel drwy'r botwm Gludo o Word ar yr ail res, neu yn y modd HTML.

en: Pasting in the Rich Editor
cy: Gludo i'r Golygydd Cyfoethog

en: Path
cy: Llwybr

en: Peach
cy: Eirin

en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>

en: Pending Review
cy: Disgwyl Adolygiad

en: Permalink: %s
cy: Dolen barhaol: %s

en: Picker
cy: Dewisydd

en: Pingback
cy: Hysbysiad Cyfeirio

en: Pingback excerpt:
cy: Cyfran o hysbysiad cyfeirio:

en: Pingback from %1$s to %2$s registered. Keep the web talking! :-)
cy: Hysbysiadau cyfeirio o %1$s i %2$s wedi ei gofrestru. Cadw'r we'n siarad! :-)

en: Pingback:
cy: Hysbysiad Cyfeirio:

en: Pink
cy: Pinc

en: Play count
cy: Cyfrif Chwarae

en: Play every frame
cy: Chwarae pob ffrâm

en: Play/Pause
cy: Chwarae/Oedi

en: Please <a href="%s">upgrade WordPress</a> to a current version, or <a href="%s">downgrade to version 2.4 of the Akismet plugin</a>.
cy: Dylid <a href="%s"> Uwchraddio WordPress</a> i fersiwn cyfredol, neu <a href="%s"> israddio Akismet i fersiwn 2.4 yr ategyn</a>.

en: Please enter a site name.
cy: Rhowch enw gwefan.

en: Please enter a site title.
cy: Rhowch deitl gwefan.

en: Please enter a username.
cy: Rhowch enw defnyddiwr.

en: Please enter a valid email address.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: Please enter an API key
cy: Rhowch allwedd API

en: Please enter your username or email address. You will receive a link to create a new password via email.
cy: Rhowch eich enw defnyddiwr neu eich cyfeiriad e-bost. Byddwch yn derbyn dolen er mwyn creu cyfrinair newydd drwy e-bost.

en: Please include a %1$s template in your theme.
cy: Cofiwch gynnwys templed %1$s yn eich thema.

en: Please log in again.
cy: Mewngofnodwch eto.

en: Please see <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_in_WordPress">Debugging in WordPress</a> for more information.
cy: Gweler <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_in_WordPress">Debugging in WordPress</a> am fwy o wybodaeth.

en: Please try again.
cy: Ceisiwch eto.

en: Please try uploading this file with the %1$sbrowser uploader%2$s.
cy: Llwythwch y ffeil i fyny gyda %1$sbrowser uploader%2$s.

en: Please wait...
cy: Aroswch...

en: Plugin
cy: Ategyn

en: Plugin Information:
cy: Gwybodaeth am yr Ategyn:

en: Plugins
cy: Ategion

en: Plum
cy: Eirinliw

en: Popular Tags
cy: Tagiau Poblogaidd

en: Possible reason: your host may have disabled the mail() function.
cy: Rheswm posib: efallai bod eich gwesteiwr wedi atal swyddogaeth mail()

en: Post Comment
cy: Cyhoeddi Sylw

en: Post Thumbnail
cy: Llun Bach Cofnod

[ctx: Post format]
en: Aside
cy: Neilleb

[ctx: Post format]
en: Audio
cy: Sain

[ctx: Post format]
en: Chat
cy: Sgwrs

[ctx: Post format]
en: Gallery
cy: Oriel

[ctx: Post format]
en: Image
cy: Delwedd

[ctx: Post format]
en: Link
cy: Dolen

[ctx: Post format]
en: Quote
cy: Dyfyniad

[ctx: Post format]
en: Standard
cy: Safonol

[ctx: Post format]
en: Status
cy: Statws

[ctx: Post format]
en: Video
cy: Fideo

en: Post types cannot exceed 20 characters in length
cy: Ni all cofnod fod yn fwy na 20 nod o hyd

en: Poster
cy: Cofnodwr

en: Posts by %s
cy: Cofnodion gan %s

en: Posts page
cy: Tudalen cofnodion

en: Powered by <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>
cy: Grym <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>

en: Powered by WordPress
cy: Grym WordPress

en: Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform.
cy: Grym WordPress, y platfform cyhoeddi personol semantegol gorau.

en: Prefetch
cy: Rhagestyn

en: Preformatted
cy: Rhagffomatedig

en: Preload
cy: Rhaglwytho

en: Premature end of list
cy: Diwedd annisgwyl i&#8217;r rhestr

en: Press ALT F10 for toolbar. Press ALT 0 for help.
cy: Pwyso ALT F10 am far offer. Pwyso ALT 0 am gymorth.

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Previous Post
cy: Cofnod Blaenorol

en: Previous page
cy: Tudalen flaenorol

en: Print
cy: Argraffu

en: Privacy:
cy: Preifatrwydd:

en: Private
cy: Preifat

en: Private <span class="count">(%s)</span> | Private <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Preifat <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Preifat <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Preifat <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Preifat <span class="count">(%s)</span>

en: Private: %s
cy: Preifat: %s

en: Privately Published
cy: Cyhoeddwyd yn Breifat

en: Progress
cy: Cynnydd

en: Protected Comments: Please enter your password to view comments.
cy: Sylwadau wedi eu Diogelu: Rhowch eich cyfrinair i weld y sylwadau.

en: Protected: %s
cy: Diogelwyd: %s

en: Public
cy: Cyhoeddus

en: Public, Sticky
cy: Cyhoeddus, Gludiog

en: Publish
cy: Cyhoeddi

en: Publish on:
cy: Cyhoeddi ar:

en: Published
cy: Cyhoeddwyd

en: Published <span class="count">(%s)</span> | Published <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Cyhoeddwyd <span class="count">(%s)</span>

en: Published on:
cy: Cyhoeddwyd ar:

en: Purple
cy: Porffor

en: Quality
cy: Ansawdd

en: QuickTime options
cy: Dewisiadau Quicktime

en: Quote
cy: Dyfyniad

en: RSS Error: %s
cy: Gwall RSS: %s

en: Random Default Image
cy: Delwedd Rhagosodedig ar Hap

en: Random Order
cy: Trefn Hap

en: Random Uploaded Image
cy: Delwedd wedi ei Lwytho i Fyny ar Hap

en: Rate
cy: Graddfa

en: Rather than reaching for your mouse to click on the toolbar, use these access keys. Windows and Linux use Ctrl + letter. Macintosh uses Command + letter.
cy: Yn lle estyn am eich llygoden er mwyn clicio ar y bar offer, defnyddio'r allweddi mynediad yma. Mae Windows a Linux yn defnyddion Ctrl + llythyren. Mae'r Mac yn defnyddio Command + llythyren.

en: Re-trying
cy: Wrthi'n ceisio eto

en: Read the <a target="_blank" href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">bug report</a> page. Some of the guidelines there may help you figure out what went wrong.
cy: Darllennwch dudalen <a target="_blank" href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">adroddiadau gwall</a>. Efallai y bydd y canllawniau yno yn eich cynorthwyo i ddeall beth aeth o'i le.

en: Real media player options
cy: Dewisiadau Real Media Player

en: Recent Comments
cy: Sylwadau Diweddar

en: Recent Posts
cy: Cofnodion Diweddar

en: Recheck Queue for Spam
cy: Ailwirio'r Rhes am Sbam

en: Red
cy: Coch

en: Redo
cy: Ail-wneud

en: Redo (Ctrl + Y)
cy: Ailwneud (Ctrl + Y)

en: Refresh
cy: Adnewyddu

en: Register
cy: Cofrestru

en: Register For This Site
cy: Cofrestru&#8217;r Wefan

en: Registration Form
cy: Ffurflen Gofrestru

en: Registration complete. Please check your e-mail.
cy: Wedi cwblhau cofrestru. Gwiriwch eich e-bost.

en: Registration has been disabled.
cy: Mae cofrestru wedi ei anablu.

en: Remember Me
cy: Cofio fi

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove From Bulk Edit
cy: Tynnu o'r Golygu Niferus

en: Remove Image
cy: Tynnu'r Ddelwedd

en: Remove column
cy: Tynnu colofn

en: Remove formatting
cy: Tynnu'r fformatio

en: Remove link
cy: Tynnu dolen

en: Reply
cy: Ateb

en: Required fields are marked %s
cy: Mae'r meysydd gofynnol yn cael eu marcio %s

en: Reset Password
cy: Ailosod Cyfrinair

en: Reverse order
cy: Trefn Wrthdro

en: Revision
cy: Adolygu

en: Revisions
cy: Adolygiadau

en: Rich Editing Basics
cy: Hanfodion Golygu Cyfoethog

en: Rich Editor Help
cy: Cymorth Golygydd Cyfoethog

en: Rich Text Area
cy: Ardal Testun Cyfoethog

en: Right
cy: De

en: Row
cy: Rhes

en: Royal blue
cy: Glas brenhinol

en: Run spell checking
cy: Rhedeg gwirio sillafu

en: SAlign
cy: SAlinio

en: S_Saturday_initial
cy: S

en: S_Sunday_initial
cy: S

en: Sat
cy: Sad

en: Saturday
cy: Dydd Sadwrn

en: Save
cy: Cadw

en: Save &amp; Activate
cy: Cadw a Gweithredu

en: Save &amp; Publish
cy: Cadw a Chyhoeddi

en: Save Changes
cy: Cadw Newidiadau

en: Save Draft
cy: Cadw'r Drafft

en: Save as Pending
cy: Cadw fel Dan Ystyriaeth

en: Saved
cy: Cadwyd

en: Saved.
cy: Wedi Cadw.

en: Saving Draft&#8230;
cy: Cadw'r Drafft&#8230;

en: Saving...
cy: Wrthi'n Cadw...

en: Say It!
cy: Dweud eich Ddweud!

en: Scale
cy: Graddfa

en: Scale mode
cy: Modd graddio

en: Schedule
cy: Amserlennu

en: Schedule for:
cy: Amserlennwyd ar gyfer:

en: Scheduled <span class="count">(%s)</span> | Scheduled <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Amserwyd <span class="count">(%s)</span>

en: Script callbacks
cy: Adalw sgript

en: Scripts and styles should not be registered or enqueued until the %1$s, %2$s, or %3$s hooks.
cy: Ni ddylai sgriptiau nac arddulliau gael eu cofrestru a'u amgywio tan bachau %1$s, %2$s, neu %3$s.

en: Scroll
cy: Sgrolio

en: Sea green
cy: Gwyrdd y môr

en: Search
cy: Chwilio

en: Search Categories
cy: Categorïau Chwilio

en: Search Link Categories
cy: Chwilio Categorïau Dolenni

en: Search Pages
cy: Tudalennau Chwilio

en: Search Posts
cy: Chwilio Cofnodion

en: Search Results %1$s %2$s
cy: Canlyniadau'r chwilio %1$s %2$s

en: Search Spam &raquo;
cy: Chwilio Sbam &raquo;

en: Search Tags
cy: Tagiau Chwilio

en: Security error.
cy: Gwall diogelwch.

en: Select
cy: Dewis

en: Select All
cy: Dewis y Cyfan

en: Select Category
cy: Dewis Categori

en: Select Color
cy: Dewis Lliw

en: Select File
cy: Dewis Ffeil

en: Select Files
cy: Dewis Ffeiliau

en: Select Link Category:
cy: Dewis Categori Cyswllt:

en: Select Menu:
cy: Dewis Dewislen:

en: Select Month
cy: Dewis Mis

en: Select a city
cy: Dewis dinas

en: Select a color
cy: Dewis lliw

en: Select all
cy: Dewis y cyfan

en: Select background color
cy: Dewis lliw'r cefndir

en: Select custom character
cy: Dewis nod cyfaddasu

en: Select text color
cy: Dewis lliw'r testun

en: Sep_September_abbreviation
cy: Medi

en: Separate tags with commas
cy: Gwahanu'r tagiau gyda chollnodau

en: September
cy: Medi

en: Server Connectivity
cy: Cysylltiad Gweinydd

en: Server Status
cy: Statws y Gweinydd

en: Session expired
cy: Daeth y sesiwn i ben

en: Session expired. Please log in again. You will not move away from this page.
cy: Daeth y sesiwn i ben. Mewngofnodwch eto. Fyddwch chi ddim yn symud o'r dudalen hon.

en: Set Featured Image
cy: Gosod Delwedd Nodwedd

en: Set featured image
cy: Gosod y ddelwedd nodwedd

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Settings saved.
cy: Cadwyd y gosodiadau.

en: Shockwave options
cy: Dewisiadau Shockwave

en: Shortlink
cy: Dolen Fer

en: Show Link Description
cy: Dangos Disgrifiad y Ddolen

en: Show Link Image
cy: Dangos Delwedd Dolen

en: Show Link Name
cy: Dangos Enw'r Ddolen

en: Show Link Rating
cy: Dangos Gradd y Ddolen

en: Show approved comments
cy: Dangos sylwadau cymeradwy

en: Show hierarchy
cy: Dangos hierarchiaeth

en: Show menu
cy: Dangos dewislen

en: Show more comments
cy: Dangos rhagor o sylwadau

en: Show post counts
cy: Dangos cyfrif cofnod

en: Show scale modes
cy: Dangosydd moddau graddfa

en: Show the number of comments you've approved beside each comment author.
cy: Dangos y nifer o sylwadau rydych chi wedi eu cymeradwyo ger pob awdur sylwadau.

en: Show/Hide Kitchen Sink (Alt + Shift + Z)
cy: Dangos/Cuddio yr Holl Offer (Alt + Shift + Z)

en: Shuffle
cy: Cymysgu

en: Sidebar
cy: Bar Ochr

en: Sidebar %d
cy: Bar Ochr %d

en: Signup
cy: Cofrestru

en: Silver
cy: Arian

en: Site Address (URL)
cy: Cyfeiriad Gwefan (URL)

en: Site Admin
cy: Gweinyddwr Safle

en: Site Domain:
cy: Porth Gwefan:

en: Site Name:
cy: Enw Gwefan:

en: Site Tagline
cy: Broliant Gwefan

en: Site Title
cy: Teitl y Wefan

en: Site Title & Tagline
cy: Teitl a Broliant Gwefan

en: Site Title:
cy: Teitl y Wefan:

en: Site name must be at least 4 characters.
cy: Rhaid i enw gwefan fod o leiaf yn 4 nod.

en: Site registration has been disabled.
cy: Mae cofrestru gwefan wedi ei anablu.

en: Sites
cy: Gwefannau

en: Sites you are already a member of:
cy: Gwefannau rydych eisoes yn aelod ohonynt:

en: Size
cy: Maint

en: Skip to toolbar
cy: Symud i'r bar offer

en: Sky blue
cy: Glas y ffurfafen

en: Slow down cowboy, no need to check for new mails so often!
cy: Nid oes angen gwirio am e-byst newydd mor aml!

en: Smooth video
cy: Fideo llyfn

en: Software Name
cy: Enw'r Feddalwedd

en: Software Version
cy: Fersiwn y Feddalwedd

en: Some comments have not yet been checked for spam by Akismet. They have been temporarily held for moderation. Please check your <a href="%s">Akismet configuration</a> and contact your web host if problems persist.
cy: Nid yw'r holl sylwadau wedi eu gwirio eto gan Akismet am sbam. Maen nhw wedi eu dal dros dro ar gyfer eu cymedroli. Gwiriwch eich <a href="%s">gosodiadau Akismet</a> a chysylltu â'ch darparwr gwe os yw'r anhawster yn parhau.

en: Someone requested that the password be reset for the following account:
cy: Gwnaeth rhywun gais i gyfrinair y cyfrif canlynol gael ei ailosod:

en: Sorry, but we have noticed that your popup-blocker has disabled a window that provides application functionality. You will need to disable popup blocking on this site in order to fully utilize this tool.
cy: Rydym wedi sylwi bod eich rhwystrwr llamlenni wedi atal ffenestr sy'n darparu swyddogaethau'r rhaglen. Bydd angen i chi analluogi rhwystrwr gyda'r wefan hon er mwyn defnyddio'r offeryn yn llawn.

en: Sorry, comments are closed for this item.
cy: Ymddiheuriadau, mae'r adran sylwadau wedi'i chau ar gyfer yr eitem hon.

en: Sorry, deleting the term failed.
cy: Ymddiheuriadau, methodd dileu'r term.

en: Sorry, editing the term failed.
cy: Ymddiheuriadau methodd golygu'r term.

en: Sorry, new registrations are not allowed at this time.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd creu cofrestriadau newydd ar hyn o bryd.

en: Sorry, no posts matched your criteria.
cy: Ymddiheuriadau, doedd dim cofnodion yn cyd-fynd â'ch gofynion.

en: Sorry, no such page.
cy: Nid oes tudalen o'r fath.

en: Sorry, no such post.
cy: Ymddiheiriadau, nid yw'r cofnod yn bodoli.

en: Sorry, one of the given taxonomies is not supported by the post type.
cy: Nid yw un o'r tacsonomiau penodol yn cael eu cynnal gan y math yma o gofnod.

en: Sorry, revisions are disabled.
cy: Ymddiheuriadau, mae adolygiadau wedi eu hanalluogi.

en: Sorry, site names may not contain the character &#8220;_&#8221;!
cy: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i enwau gwefannau gynnwys y nod &#8220;_&#8221;!

en: Sorry, site names must have letters too!
cy: Ymddiheuriadau, rhaid i enw gwefan gynnwys llythrennau hefyd!

en: Sorry, that email address is already used!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r cyfeiriad e-bost yna yn cael ei ddefnyddio eisoes!

en: Sorry, that email address is not allowed!
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd caniatáu’r cyfeiriad e-bost yna!

en: Sorry, that file cannot be edited.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd golygu'r ffeil.

en: Sorry, that key does not appear to be valid.
cy: Ymddiheuriadau, nid yw'r allwedd i weld yn ddilys.

en: Sorry, that key has expired. Please try again.
cy: Ymddiheuriadau, mae'r allwedd yna wedi dod i ben, Ceisiwch eto.

en: Sorry, that site already exists!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r wefan honno'n bodoli eisoes!

en: Sorry, that site is reserved!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r wefan yma ar gadw!

en: Sorry, that username already exists!
cy: Ymddiheuriadau, mae'r enw defnyddiwr yna'n bodoli eisoes!

en: Sorry, the comment could not be edited. Something wrong happened.
cy: Ymddiheuriadau, nid oedd modd golygu'r sylw. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sorry, the comment form is closed at this time.
cy: Ymddiheuriadau, mae&#8217;r ffurflen sylwadau ar gau ar hyn o bryd.

en: Sorry, the new category failed.
cy: Ymddiheuriadau, methodd y categori newydd.

en: Sorry, the user cannot be updated.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd diweddaru'r defnyddiwr.

en: Sorry, usernames may not contain the character &#8220;_&#8221;!
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i enwau defnyddwyr gynnwys y nod &#8220;_&#8221;!

en: Sorry, usernames must have letters too!
cy: Ymddiheuriadau, rhaid i enw defnyddiwr gynnwys llythrennau hefyd!

en: Sorry, you are not allowed to add a term to one of the given taxonomies.
cy: Nid oes hawl gennych i ychwanegu term i un o'r tacsonomiau penodol.

en: Sorry, you are not allowed to assign a term to one of the given taxonomies.
cy: Nid oes hawl gennych i ddynodi term i un o'r tacsonomiau penodol.

en: Sorry, you are not allowed to create password protected posts in this post type
cy: Nid oes hawl gennych i greu cofnod wedi ei ddiogelu gan gyfrinair yn y math yma o gofnod

en: Sorry, you are not allowed to create private posts in this post type
cy: Nid oes hawl gennych i greu cofnodion preifat yn y math yma po gofnod

en: Sorry, you are not allowed to delete this post.
cy: Nid oes hawl gennych i ddileu'r cofnod yma.

en: Sorry, you are not allowed to edit posts in this post type
cy: Nid oes hawl gennych i olygu'r math yma o gofnod

en: Sorry, you are not allowed to edit posts.
cy: Nid oes hawl gennych i olygu cofnodion.

en: Sorry, you are not allowed to edit this post type.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i olygu'r math yma o gofnod.

en: Sorry, you are not allowed to edit this post.
cy: Nid oes hawl gennych i olygu'r math yma o gofnod.

en: Sorry, you are not allowed to post on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i gofnodi ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to publish pages on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i gyhoeddi tudalennau ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to publish posts in this post type
cy: Nid oes hawl gennych i gyhoeddi cofnodion yn y math yma po gofnod

en: Sorry, you are not allowed to publish posts on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i gyhoeddi cofnodion ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to stick this post.
cy: Nid oes hawl gennych i ludo'r math yma o gofnod.

en: Sorry, you can not edit this post.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu&#8217;r cofnod yma.

en: Sorry, you cannot edit comments.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes gennych yr hawl i olygu sylwadau.

en: Sorry, you cannot edit pages.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i olygu tudalennau.

en: Sorry, you cannot edit posts on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu cofnodion yn y wefan hon.

en: Sorry, you cannot edit this page.
cy: Nid oes gwnnych hawl i olygu&#8217;r dudalen hon.

en: Sorry, you cannot edit this post.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu&#8217;r cofnod yma.

en: Sorry, you cannot edit users.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i olygu defnyddwyr.

en: Sorry, you cannot edit your profile.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu eich proffil.

en: Sorry, you cannot list users.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i chi restri defnyddwyr.

en: Sorry, you cannot publish this post.
cy: Chewch chi ddim cyhoeddi'r cofnod hwn.

en: Sorry, you cannot stick a private post.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd i chi osod cofnod preifat.

en: Sorry, you do not have access to user data on this site.
cy: Nid oes gennych fynediad i fanylion data defnyddiwr yn y wefan hon.

en: Sorry, you do not have the right to add a category.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes gennych yr hawl i ychwanegu categori.

en: Sorry, you do not have the right to delete a category.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes gennych yr hawl i ddileu categori.

en: Sorry, you do not have the right to delete this page.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu'r dudalen hon.

en: Sorry, you do not have the right to delete this post.
cy: Nid oes gennych hawl i ddileu&#8217;r cofnod hwn.

en: Sorry, you do not have the right to edit this page.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu&#8217;r dudalen hon.

en: Sorry, you do not have the right to edit this post.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu&#8217;r cofnod hwn.

en: Sorry, you do not have the right to publish this page.
cy: Nid oes gennych yr hawl i gyhoeddi&#8217;r dudalen hon.

en: Sorry, you do not have the right to publish this post.
cy: Nid oes gennych yr hawl i gyhoeddi&#8217;r cofnod hwn.

en: Sorry, you may not use that site name.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi ddefnyddio'r enw hwn.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view categories.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid eich bod yn gallu golygu cofnodion ar y wefan hon er mwyn gweld y categorïau.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view tags.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid i chi fod yn gallu golygu cofnodion ar y wefan er mwyn gweld y tagiau.

en: Sorry, you must be able to edit posts to this site in order to view categories.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid eich bod yn gallu golygu cofnodion ar y wefan er mwyn gweld y categorïau.

en: Sorry, you must be logged in to post a comment.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid mewngofnodi cyn cofnodi sylw.

en: Sorry, your entry could not be edited. Something wrong happened.
cy: Ymddiheuriadau, nid oes modd golygu eich cofnod. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sorry, your entry could not be posted. Something wrong happened.
cy: Yn anffodus nid oedd modd cofnodi eich cofnod. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sorry, your term could not be created. Something wrong happened.
cy: Ymddiheuriadau, nid oedd modd creu eich term. Aeth rhywbeth o'i le.

en: Sort by:
cy: Trefnu yn ôl:

en: Sound
cy: Sain

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Spam Blocked
cy: Sbam Rhwystrwyd

en: Spam it: %s
cy: Sbamio: %s

en: Spellchecker settings
cy: Gosodiadau'r Gwirydd Sillafu

en: Split merged table cells
cy: Hollti celloedd a unwyd yn y tabl

en: Square
cy: Sgwâr

en: Start image
cy: Delwedd cychwyn

en: Start time
cy: Amser y cychwyn

en: Static Front Page
cy: Tudalen Flaen Sefydlog

en: Still waiting for your email?
cy: Aros am eich e-bost o hyd?

en: Streamed rtsp resources should be added to the QT Src field under the advanced tab.
cy: Rhaid i adnoddau rtsp llif gael ei ychwanegu i faes QT SRC o dan y tab Uwch.

en: Strength indicator
cy: Dangosydd cryfder

en: Stretch H-Align
cy: Ymestyn Aliniad-H

en: Stretch V-Align
cy: Ymestyn Aliniad-V

en: Stretch style
cy: Arddull ymestyn

en: Stretch to fit
cy: Ymestyn i'w ffitio

en: Strikethrough
cy: Llinell Drwodd

en: Strikethrough (Alt + Shift + D)
cy: Taro Drwodd (Alt + Shift + D)

en: Strong
cy: Cryf

en: Styles
cy: Arddulliau

en: Stylesheet
cy: Dalen Steil

en: Stylesheet is missing.
cy: Dalen steil ar goll.

en: Stylesheet is not readable.
cy: Nid yw'r ddalen arddull yn ddarllenadwy.

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Submit Comment
cy: Cynnig Sylw

en: Submitted on:
cy: Cyflwynwyd ar:

en: Subscript
cy: Isysgrif

en: Suggestions
cy: Awgrymiadau

en: Sun
cy: Sul

en: Sunday
cy: Dydd Sul

en: Superscript
cy: Uwchysgrif

en: Support Forums
cy: Fforymau Cefnogi

en: Syndicate this content
cy: Syndiceiddio&#8217;r cynnwys

en: Syndicate this site using RSS 2.0
cy: Syndiceiddio&#8217;r wefan hon gyda RSS 2.0

en: T_Thursday_initial
cy: I

en: T_Tuesday_initial
cy: M

en: Table cell properties
cy: Priodweddau celloedd y tabl

en: Table properties
cy: Priodweddau'r tabl

en: Table row properties
cy: Priodweddau rhesi y tabl

en: Tag Cloud
cy: Cwmwl Tagiau

en: Tagline
cy: Llinell Tag

en: Tags
cy: Tagiau

en: Tags:
cy: Tagiau:

en: Target
cy: Targed

en: Target cache
cy: Storfa darged

en: Taxonomies cannot exceed 32 characters in length
cy: Ni all tacsonomegau fod yn fwy na 32 nod o hyd

en: Taxonomy:
cy: Tacsonomi:

en: Template
cy: Templed

en: Template is missing.
cy: Templed ar goll.

en: Text
cy: Testun

en: Text bottom
cy: Gwaelod y testun

en: Text top
cy: Brig y testun

en: That email address has already been used. Please check your inbox for an activation email. It will become available in a couple of days if you do nothing.
cy: Mae'r cyfeiriad e-bost yna wedi ei ddefnyddio eisoes. Gwiriwch eich blwch i mewn am e-bost gweithredu. Bydd ar gael ymhen ychydig o ddyddiau os na wnewch chi ddim byd.

en: That name is not allowed.
cy: Nid oes caniatâd i'r enw yna.

en: That site does not exist. Please try <a href="%s">%s</a>.
cy: Nid yw'r wefan yna'n bodoli. Ceisiwch <a href="%s">%s</a>.

en: That site is currently reserved but may be available in a couple days.
cy: Mae'r wefan ar gadw ar hyn o bryd ond gall fod ar gael ymhen ychydig o ddyddiau.

en: That user does not exist.
cy: Nid yw'r defnyddiwr yn bodoli.

en: That username is already activated.
cy: Mae'r enw defnyddiwr hwnnw wedi ei weithredu'n barod.

en: That username is currently reserved but may be available in a couple of days.
cy: Mae'r enw defnyddiwr yna ar gadw ar hyn o bryd ond gall fod ar gael ymhen ychydig o ddyddiau.

en: That username is not allowed.
cy: Nid oes caniatâd i'r enw defnyddiwr yna.

en: The "%s" theme is not a valid parent theme.
cy: Nid yw thema "%s" yn thema rhaint dilys.

en: The <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> to TrackBack this entry is: <em>%s</em>
cy: Yr <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> i weithredu Hysbysiad Cydnabod y cofnod yw: <em>%s</em>

en: The <code>%s</code> option is deprecated for the family of <code>bloginfo()</code> functions.
cy: Mae'r dewis <code>%s</code> yn anghymeradwy ar gyfer y teulu o swyddogaethau <code>bloginfo()</code>.

en: The GD image library is not installed.
cy: Nid yw'r llyfrgell GD wedi ei gosod.

en: The SSL certificate for the host could not be verified.
cy: Nid oedd modd gwirio tystysgrif SSL y gwesteiwr.

en: The Site address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
cy: Doedd yr e-bost gyflwynwyd yn URL dilys. Rhowch URL dilys.

en: The URL to the admin area
cy: Yr URL i'r adran weinyddol

en: The URL you entered seems to be an email address, do you want to add the required mailto: prefix?
cy: Mae'r URL i weld yn gyfeiriad e-bost, hoffech chi ychwanegu'r rhagosodiad angenrheidiol mailto:?

en: The URL you entered seems to external link, do you want to add the required http:// prefix?
cy: Mae'r URL i weld yn gyswllt allanol, hoffech chi ychwanegu'r rhagosodiad angenrheidiol http://?

en: The WordPress address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
cy: Nid yw'r cyfeiriad WordPress sydd wedi ei roi i weld yn un dilys. Rhowch URL dilys.

en: The changes you made will be lost if you navigate away from this page.
cy: Bydd y newidiadau hyn yn cael eu colli os byddwch yn symud o'r dudalen hon.

en: The constant <code>VHOST</code> <strong>is deprecated</strong>. Use the boolean constant <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> in wp-config.php to enable a subdomain configuration. Use is_subdomain_install() to check whether a subdomain configuration is enabled.
cy: Mae'r cysonyn <code>VHOST</code> <strong>yn anghymeradwy</strong>. Defnyddiwch y cysonyn boleaidd <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> yn wp-config.php i alluogi ffurfweddu is barth. Defnyddiwch is_subdomain_install() i wirio os yw'r ffurfweddiad is barth wedi ei alluogi.

en: The e-mail could not be sent.
cy: Methwyd gyrru&#8217;r e-bost.

en: The email address entered did not appear to be a valid email address. Please enter a valid email address.
cy: Nid oedd yr e-bost a gyflwynwyd yn gyfeiriad e-bost dilys. Rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: The following shortcuts use different access keys: Alt + Shift + letter.
cy: Mae'r llwybrau byr canlynol yn defnyddio allweddi mynediad gwahanol: Alt + Shift + llythyren.

en: The given object ID is not that of a menu item.
cy: Nid yw'r ID gwrthrych a roddwyd yn cyfateb i eitem dewislen.

en: The key below was previously validated but a connection to akismet.com can not be established at this time. Please check your server configuration.
cy: Mae'r allwedd wedi ei ddilysu unwaith ond nid oes modd creu cysylltiad ag Akismet.com. Gwiriwch ffurfweddiad eich gweinydd.

en: The key you entered could not be verified because a connection to akismet.com could not be established. Please check your server configuration.
cy: Doedd dim modd gwirio'r allwedd gan nad oedd modd sicrhau'r cysylltiad ag akismet.com. Gwiriwch eich ddolen i'r gweinydd.

en: The key you entered is invalid. Please double-check it.
cy: Mae'r allwedd yn annilys. Edrych arno eto.

en: The latest comments to all posts in RSS
cy: Y sylwadau diweddaraf ar bob cofnod mewn RSS

en: The login page will open in a new window. After logging in you can close it and return to this page.
cy: Bydd y ffenestr mewngofnodi yn agor mewn ffenestr newydd. Ar ôl mewngofnodi mae modd i chi ei chau a dychwelyd i'r dudalen hon.

en: The menu ID should not be empty.
cy: Ni ddylai enw'r ddewislen fod yn wag.

en: The menu name <strong>%s</strong> conflicts with another menu name. Please try another.
cy: Mae enw'r ddewislen <strong>%s</strong> yn gwrthdaro gydag enw dewislen arall. Defnyddiwch un arall.

en: The page template is invalid.
cy: Mae templed y dudalen yn annilys.

en: The parent theme is missing. Please install the "%s" parent theme.
cy: Mae'r thema rhiant ar goll. Rhaid ailosod y thema rhiant "%s".

en: The passwords do not match.
cy: Nid yw'r cyfrineiriau'n cyfateb.

en: The pingback has already been registered.
cy: Mae'r hysbysiad cyfeirio wedi ei gofrestru.

en: The post cannot be deleted.
cy: Nid oes modd dileu'r cofnod.

en: The post type may not be changed.
cy: Nid oes modd newid y math o gofnod.

en: The post type specified is not valid
cy: Nid yw'r math o gofnod a benodwyd yn ddilys

en: The requested user does not exist.
cy: Nid yw'r defnyddiwr hwnnw yn bodoli.

en: The role specified is not valid
cy: Mae'r rôl a benodwyd yn annilys

en: The site %s is yours.
cy: Eich gwefan chi yw %s.

en: The site is already active.
cy: Mae'r wefan eisoes yn weithredol.

en: The site you have requested is not installed properly. Please contact the system administrator.
cy: Nid yw'r wefan rydych wedi gofyn amdani wedi ei gosod yn iawn. Cysylltwch â gweinyddwr y system.

en: The site you were looking for, <strong>%s</strong>, does not exist, but you can create it now!
cy: Nid yw'r wefan rydych yn chwilio amdani, <strong>%s</strong>, yn bodoli, ond mae modd i chi ei chreu!

en: The site you were looking for, <strong>%s</strong>, does not exist.
cy: Nid yw'r wefan rydych yn chwilio amdani, <strong>%s</strong>, yn bodoli.

en: The slug &#8220;%s&#8221; is already in use by another term
cy: Mae'r bonyn &#8220;%s&#8221; yn cael ei ddefnyddio gan derm arall

en: The source URL and the target URL cannot both point to the same resource.
cy: Nid oes modd i'r URL targed a ffynhonell bwyntio at yr un adnodd.

en: The source URL does not contain a link to the target URL, and so cannot be used as a source.
cy: Nid yw'r URL ffynhonnell yn cynnwys dolen i'r URL targed, ac felly nid oes modd ei ddefnyddio fel ffynhonnell.

en: The source URL does not exist.
cy: Nid yw ffynhonnell yr URL yma'n bodoli.

en: The specified target URL cannot be used as a target. It either doesn&#8217;t exist, or it is not a pingback-enabled resource.
cy: Nid oes modd defnyddio'r URL yma fel targed. Un ai nid yw'n bodoli, neu nid yw'n adnodd sy'n dychwelyd hysbysiadau cyfeirio.

en: The specified target URL does not exist.
cy: Nid yw'r URL yma'n bodoli.

en: The term name cannot be empty.
cy: Ni all enw term fod yn wag.

en: The theme directory "%s" does not exist.
cy: Nid yw'r cyfeiriadur thema "%s" yn bodoli.

en: The timezone you have entered is not valid. Please select a valid timezone.
cy: Nid yw'r cylch amser yma'n ddilys. Rhaid dewis cylch amser dilys.

en: The user is already active.
cy: Mae'r defnyddiwr eisoes yn weithredol.

en: The web browser on your device cannot be used to upload files. You may be able to use the <a href="%s">native app for your device</a> instead.
cy: Nid oes modd defnyddio'r porwr gwe ar eich dyfais i lwytho ffeiliau i fyny. Efallai bod modd i chi ddefnyddio'r <a href="%s">ap cynhenid sydd ar eich dyfais</a> yn lle hynny.

en: Theme without %1$s
cy: Thema heb %1$s

en: Themes
cy: Themâu

en: There are currently %1$s comments identified as spam.
cy: Ar hyn o bryd mae %1$s sylw wedi eu hadnabod fel sbam.

en: There are no HTTP transports available which can complete the requested request.
cy: Nid oes trosglwyddyddion HTTP ar gael sy'n gallu cyflawni’r cais hwn.

en: There are no options for this widget.
cy: Nid oes dewisiadau i'r teclyn hwn.

en: There doesn&#8217;t seem to be any new mail.
cy: Nid oes e-bost newydd.

en: There doesn't seem to be a <code>wp-config.php</code> file. I need this before we can get started.
cy: Mae'n ymddangos nad oes ffeil <code>wp-config.php</code> . Rwyf angen hon er mwyn cychwyn.

en: There is a button in the editor toolbar for inserting images that are already hosted somewhere on the internet. If you have a URL for an image, click this button and enter the URL in the box which appears.
cy: Mae yna fotwm yn y bar offer golygu ar gyfer mewnosod delweddau sy'n cael eu cadw rhywle ar y we. Os oes gennych URL y ddelwedd, cliciwch y botwm a rhoi'r URL yn y blwch fydd yn ymddangos.

en: There is a revision of this post that is more recent.
cy: Mae adolygiad o'r cofnod sy'n fwy diweddar.

en: There is no excerpt because this is a protected post.
cy: Nid oes cyfran gan fod hwn yn gofnod wedi ei ddiogelu.

en: There was a configuration error. Please contact the server administrator.
cy: Digwyddodd gwall ffurfweddu. Cysylltwch â gweinyddwr y gweinydd.

en: There was a problem connecting to the Akismet server. Please check your server configuration.
cy: Roedd problem wrth gysylltu â gweinydd Akismet.com. Gwiriwch ffurfweddiad y gweinydd.

en: There was a problem, please correct the form below and try again.
cy: Bu anhawster, cywirwch y ffurflen isod a cheisio eto.

en: There's <a href="%2$s">%1$s comment</a> in your spam queue right now. | There are <a href="%2$s">%1$s comments</a> in your spam queue right now.
cy[0]: Mae <a href="%2$s">%1$s sylw yn eich</a> ciw sbam ar hyn o bryd.
cy[1]: Mae <a href="%2$s">%1$s sylw yn eich</a> ciw sbam ar hyn o bryd.
cy[2]: Mae <a href="%2$s">%1$s sylw yn eich</a> ciw sbam ar hyn o bryd.
cy[3]: Mae <a href="%2$s">%1$s sylw yn eich</a> ciw sbam ar hyn o bryd.

en: There's nothing in your <a href='%1$s'>spam queue</a> at the moment.
cy: Does dim yn eich <a href='%1$s'>ciw sbam</a> ar hyn o bryd.

en: These are the latest comments identified as spam by Akismet. If you see any mistakes, simply mark the comment as "not spam" and Akismet will learn from the submission. If you wish to recover a comment from spam, simply select the comment, and click Not Spam. After 15 days we clean out the junk for you.
cy: Dyma'r sylwadau diweddaraf sydd wedi eu hadnabod fel sbam gan Akismet. Os ydych yn gweld unrhyw gamgymeriadau, marciwch y sbam fel "nid sbam" a bydd Akismet yn dysgu drwy hynny. Os ydych angen adfer sylw o'r sbam, dewisiwch sylw, a chlicio Nid Sbam. Ar ôl 15 diwrnod mae'r sbam yn cael ei glirio ar eich cyfer.

en: This action has been disabled by the administrator.
cy: Mae'r weithred hon wedi ei hanalluogi gan y gweinyddwr.

en: This argument has changed to an array to match the behavior of the other cron functions.
cy: Mae'r ymresymiad hwn wedi'i newid i arae i gyd-fynd ag ymddygiad swyddogaethau cron eraill.

en: This content is password protected. To view it please enter your password below:
cy: Mae'r cynnwys hwn wedi ei ddiogelu gan gyfrinair. I'w weld, rhowch eich cyfrinair isod:

en: This feature requires inline frames. You have iframes disabled or your browser does not support them.
cy: Mae'r nodwedd hon angen fframiau mewnlin. Mae fframian mewnlin wedi eu hatal neu nid yw eich porwr yn eu cynnal.

en: This file is empty. Please try another.
cy: Mae'r ffeil yn wag. Dewiswch un arall.

en: This file is not an image. Please try another.
cy: Nid delwedd yw'r ffeil hon. Dewis un arall.

en: This file is too big. Files must be less than %d KB in size.
cy: Mae'r ffeil yn rhy fawr. Rhaid i ffeiliau fod yn llai na %d KB.

en: This file no longer needs to be included.
cy: Nid oes angen cynnwys y ffeil hon mwyach.

en: This file type is not allowed. Please try another.
cy: Nid oes caniatâd i'r math yma o ffeil. Dewiswch un arall.

en: This is larger than the maximum size. Please try another.
cy: Mae hwn yn fwy na'r maint mwyaf. Dewis un arall.

en: This is the short link.
cy: Hon yw'r ddolen fer.

en: This key is invalid.
cy: Mae'r allwedd yn annilys.

en: This page validates as XHTML 1.0 Transitional
cy: Mae&#8217;r dudalen hon yn dilysu fel XHTML 1.0 Trosiannol

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
cy: Mae'r cofnod wedi ei diogeli gan gyfrinair. Rhowch gyfrinair i weld sylwadau.

en: This site has been archived or suspended.
cy: Mae'r wefan wedi ei archifo neu ei hatal.

en: This site has not been activated yet. If you are having problems activating your site, please contact <a href="mailto:%1$s">%1$s</a>.
cy: Nid yw'r wefan wedi ei gweithredu eto. Os ydych yn cael anawsterau gweithredu eich gwefan, cysylltwch â <a href="mailto:%1$s">%1$s</a>.

en: This taxonomy is not hierarchical so you can't set a parent.
cy: Nid yw'r term yn hierarchaidd felly nid oes modd gosod rhiant.

en: This taxonomy is not hierarchical.
cy: Nid yw'r tacsonomi yn hierarchaidd.

en: This user has elected to delete their account and the content is no longer available.
cy: Mae'r defnyddiwr wedi penderfynu dileu eu cyfrif ac nid yw'r cynnwys ar gael bellach.

en: Thu
cy: Iau

en: Thumbnail
cy: Llun bach

en: Thumbnail Height
cy: Uchder Llun Bach

en: Thumbnail Width
cy: Lled Llun Bach

en: Thursday
cy: Dydd Iau

en: Tile
cy: Teitl

en: Tile Horizontally
cy: Teilio'n Llorweddol

en: Tile Vertically
cy: Teilio'n Fertigol

en: Time Format
cy: Fformat Amser

en: Time Zone
cy: Cylch amser

en: TinyMCE is a platform independent web based Javascript HTML WYSIWYG editor released as Open Source under %sLGPL</a>	by Moxiecode Systems AB. It has the ability to convert HTML TEXTAREA fields or other HTML elements to editor instances.
cy: Mae TinyMCE yn rheolwr golygu WYSWYG HTML Javascript gwe annibynnol o blatfform wedi ei ryddhau o dan drwydded Cod Agored %sLGPL</a>	gan Moxiecode Systems AB. Mae ganddo'r gallu i drosi HTML TEXTAREA ac elfennau HTML eraill i ddeunydd golygu.

en: Title
cy: Teitl

en: Title:
cy: Teitl:

en: To activate your blog, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
    
    After you activate, you can visit your site here:
    
    %s
cy: I weithredu eich blog, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    
    %s
    
    Ar ôl gweithredu, byddwch yn derbyn *e-bost arall* gydag eich mewngofnodiad.
    
    Ar ôl gweithredu, ewch i'ch gwefan yn fan hyn:
    
    %s

en: To activate your user, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
cy: Er mwyn gweithredu eich defnyddiwr, cliciwch y ddolen ganlynol:
    
    %s
    
    Ar ôl gweithredu, byddwch yn derbyn *e-bost arall* fydd yn cynnwys eich mewngofnodiad.

en: To reset your password, visit the following address:
cy: I ailosod eich cyfrinair, ewch i'r cyfeiriad canlynol:

en: Toggle Editor Text Direction
cy: Toglo Cyfeiriad Golygydd Testun

en: Toggle absolute positioning
cy: Toglo lleoliad absoliwt

en: Toggle fullscreen mode
cy: Newid modd sgrin llawn

en: Toggle fullscreen mode (Alt + Shift + G)
cy: Newid modd sgrin lawn (Alt + Shift + G)

en: Toggle guidelines/invisible elements
cy: Newid elfennau canllaw/anweledig

en: Toggle spellchecker (Alt + Shift + N)
cy: Newid gwirydd sillafu (Alt + Shift + N)

en: Too many redirects.
cy: Gormod o ailgyfeiriadau.

en: Toolbar
cy: Bar Offer

en: Top
cy: Brig

en: Top left
cy: Brig chwith

en: Top navigation toolbar.
cy: Brig y bar offer symud.

en: Top right
cy: Brig de

en: Trackback
cy: Hysbysiad Cydnabod

en: Trackback excerpt:
cy: Cyfran o hysbysiad cydnabod:

en: Translation Updates
cy: Diweddariadau Cyfieithu

en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>

en: Trash it: %s
cy: Dileu hwn: %s

en: Tue
cy: Maw

en: Tuesday
cy: Dydd Mawrth

en: Turn off Fullscreen
cy: Diffodd Sgrin Lawn

en: Turquoise
cy: Gwyrdd las

en: Twice Daily
cy: Dwywaith y Dydd

en: Type
cy: Math

en: Types
cy: Math

en: UI Mode
cy: Modd Rhyngwyneb

en: Un-spammed by %s
cy: Dadsbamiwyd gan %s

en: Unable to create directory %s. Is its parent directory writable by the server?
cy: Methu creu cyfeiriadur %s. A yw'r cyfeiriadur rhiant yn ysgrifenadwy gan y gweinydd?

en: Unable to find Akismet servers.
cy: Methu canfod gweinydd Akismet.

en: Unable to reach any Akismet servers.
cy: Methu cyrraedd unrhyw weinyddion Akismet.

en: Unable to reach some Akismet servers.
cy: Methu cyrraedd gweinyddion Akismet.

en: Unapproved
cy: Heb eu Cymeradwyo

en: Uncategorized
cy: Heb Gategori

en: Underline
cy: Tanlinellu

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Undo (Ctrl + Z)
cy: Dadwneud (Ctrl + Z)

en: Unknown Feed
cy: Llif Anhysbys

en: Unlink (Alt + Shift + S)
cy: Dad ddolenu (Alt + Shift + S)

en: Unmute
cy: Dad-ddistewi

en: Unordered list (Alt + Shift + U)
cy: Rhestr Anrhefnus (Alt + Shift + U)

en: Untitled
cy: Dideitl

en: Update
cy: Diweddaru

en: Update Category
cy: Diweddaru'r Categori

en: Update Link Category
cy: Diweddaru Categori Dolenni

en: Update Tag
cy: Diweddaru'r Tag

en: Update gallery
cy: Diweddaru'r oriel

en: Updated.
cy: Diweddaru.

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Upload Files
cy: Llwytho Ffeiliau i Fyny

en: Upload Images
cy: Llwytho Delwedd i Fyny

en: Upload Limit Exceeded
cy: Trosi'r Terfyn Llwytho i Fyny

en: Upload New
cy: Llwytho i fyny nawr

en: Upload failed.
cy: Methodd y llwytho.

en: Upload stopped.
cy: Ataliwyd y llwytho.

en: Uploaded
cy: Wedi ei Lwytho i fyny

en: Uploaded to this page
cy: Llwythwyd i fyny i'r dudalen hon

en: Uploaded to this post
cy: Llwythwyd i fyny i'r cofnod hwn

en: Uploading
cy: Llwytho i fyny

en: Upper alpha
cy: Alffa uwch

en: Upper roman
cy: Rhufeinig uwch

en: Usage of user levels by plugins and themes is deprecated. Use roles and capabilities instead.
cy: Mae'r defnydd a wneir o lefelau defnyddwyr gan ategion a themâu yn anghymeradwy. Defnyddiwch rolau a galluoedd yn lle hynny.

en: Use <code>WP_User->ID</code> instead.
cy: Defnyddio <code>WP_User->ID</code> yn lle hynny.

en: Use <code>get_the_author()</code> instead if you do not want the value echoed.
cy: Defnyddiwch <code>get_the_author()</code> os nad ydych eisiau i'r gwerth gael ei adleisio.

en: Use <code>get_trackback_url()</code> instead if you do not want the value echoed.
cy: Defnyddiwch <code>get_trackback_url()</code> os nad ydych eisiau i'r gwerth gael ei adleisio.

en: Use CTRL+V on your keyboard to paste the text into the window.
cy: Defnyddio CTRL+V ar y bysellfwrdd er mwyn gludo'r testun i'r ffenestr.

en: Use as featured image
cy: Defnyddio fel delwedd nodwedd

en: Use commas instead of %s to separate excluded terms.
cy: Defnyddiwch atalnod yn lle %s i wahanu termau gwaharddedig.

en: Use left and right arrows to navigate.
cy: Defnyddio saethau de a chwith i lywio.

en: Use the <code>%s</code> option instead.
cy: Defnyddiwch <code>%s</code> yn lle hynny.

en: User has blocked requests through HTTP.
cy: Mae'r defnyddiwr wedi rhwystro ceisiadau drwy HTTP.

en: User registration has been disabled.
cy: Mae cofrestru defnyddiwr wedi ei anablu.

en: User registration is currently not allowed.
cy: Nid oes caniatâd i gofrestru defnyddwyr ar hyn o bryd.

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username must be at least 4 characters.
cy: Rhaid i enw defnyddiwr fod o leiaf yn 4 nod o hyd.

en: Username or E-mail:
cy: Enw defnyddiwr neu E-bost:

en: Username:
cy: Enw defnyddiwr:

en: Username: %s
cy: Enw defnyddiwr: %s

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: V-Space
cy: Gofod-V

en: Valid
cy: Dilys

en: Valid <abbr title="eXtensible HyperText Markup Language">XHTML</abbr>
cy: <abbr title="eXtensible HyperText Markup Language">XHTML</abbr> dilys

en: Version
cy: Fersiwn

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: Vertical space
cy: Gofod fertigol

en: Very dark gray
cy: Llwyd tywyll iawn

en: Very weak
cy: Gwan iawn

en: Video
cy: Fideo

en: Video <span class="count">(%s)</span> | Video <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Fideo <span class="count">(%s)</span>

en: View Attachment Page
cy: Edrych ar y Dudalen Atodi

en: View Category
cy: Gweld Categori

en: View Page
cy: Gweld Tudalen

en: View Post
cy: Dangos Cofnod

en: View Tag
cy: Gweld Tag

en: View all posts filed under %s
cy: Dangos pob cofnod ffeiliwyd dan %s

en: View all posts in %s
cy: Dangos pob cofnod yn %s

en: View comment history
cy: Gweld hanes y cofnod

en: View posts for %1$s %2$s
cy: Dangos cofnodion ar gyfer %1$s %2$s

en: Visit %s&#8217;s website
cy: Ymweld â gwefan %s&#8217;s

en: Visit Site
cy: Ymweld â'r Wefan

en: Visit author homepage
cy: Ymweld â thudalen cartref yr awdur

en: Visual
cy: Gweledol

en: Visual control characters on/off.
cy: Nodau rheoli gweledol ymlaen/diffodd.

en: Volume
cy: Sain

en: W_Wednesday_initial
cy: M

en: Wait a little longer. Sometimes delivery of email can be delayed by processes outside of our control.
cy: Arhoswch ychydig ymhellach. Weithiau bydd dosbarthu e-byst yn cael eu rhwystro gan brosesau y tu hwnt i'n reolaeth.

en: We cannot find a title on that page.
cy: Methu canfod teitl ar y dudalen.

en: We send your registration email to this address. (Double-check your email address before continuing.)
cy: Byddwn yn anfon eich e-bost cofrestru i'r cyfeiriad hwn. (Gwiriwch eich e-bost cyn parhau.)

en: Weak
cy: Gwan

en: Website
cy: Gwefan

en: Website : %1$s (IP: %2$s , %3$s)
cy: Gwefan : %1$s (IP: %2$s , %3$s)

en: Website: %1$s (IP: %2$s , %3$s)
cy: Gwefan: %1$s (IP: %2$s , %3$s)

en: Wed
cy: Mer

en: Wednesday
cy: Dydd Mercher

en: Welcome back, %s. By filling out the form below, you can <strong>add another site to your account</strong>. There is no limit to the number of sites you can have, so create to your heart&#8217;s content, but write responsibly!
cy: Croeso nôl, %s. Drwy lanw'r ffurflen isod mae modd <strong>ychwanegu gwefan arall i'ch cyfrif</strong>. Nid oes terfyn i'r nifer o wefannau mae modd eu cael, felly cewch greu'n ddiben draw, ond ysgrifennwch!

en: What do I do now?
cy: Beth wna i nawr?

en: When pasting content from another web page the results can be inconsistent and depend on your browser and on the web page you are pasting from. The editor tries to correct any invalid HTML code that was pasted, but for best results try using the Text tab or one of the paste buttons that are on the second row. Alternatively try pasting paragraph by paragraph. In most browsers to select one paragraph at a time, triple-click on it.
cy: Wrth ludo cynnwys o un tudalen gwe i'r llall gall y canlyniadau fod yn anghyson gan ddibynnu ar eich porwr a'r tudalen we rydych yn gludo ohoni. Mae'r golygydd yn ceisio cywiro cod HTML annilys sydd wedi ei ludo ond ar gyfer y canlyniadau gorau defnyddia'r tab testun neu un o'r botymau gludo sydd ar yr ail res. Dull arall yw gludo fesul paragraff. Yn y rhan fwyaf o borwyr mae modd clicio deirgwaith ar baragraff i'w dewis.

en: While using the editor, most basic keyboard shortcuts work like in any other text editor. For example: Shift+Enter inserts line break, Ctrl+C = copy, Ctrl+X = cut, Ctrl+Z = undo, Ctrl+Y = redo, Ctrl+A = select all, etc. (on Mac use the Command key instead of Ctrl). See the Hotkeys tab for all available keyboard shortcuts.
cy: Wrth ddefnyddio'r golygydd, mae'r rhan fwyaf o'r llwybrau byr yn gweithio yn yr un modd â golygydd testun arall. Mae Shift+Enter yn mewnosod toriad tudalen, Ctrl+C = copïo, Ctrl+X = torri, Ctrl+Z = dadwneud, Ctrl+Y = ail-wneud, Ctrl+A = dewis popeth, ac ati. (Ar y Mac defnyddia'r fysell Command yn lle Ctrl). Gwêl y tab Bysell Boeth am yr holl lwybrau byr.

en: White
cy: Gwyn

en: Whoops, the provided date is invalid.
cy: Mae'r data ddarparwyd yn annilys.

en: Wider
cy: Lletach

en: Widgets
cy: Teclynnau

en: Width
cy: Lled

en: Windowless video
cy: Fideo heb ffenestr

en: Windows media player options
cy: Dewisiadau Windows Media Player

en: Word count: %s
cy: Cyfrif geiriau: %s

en: Word wrap
cy: Amlapio gair

en: WordPress &rsaquo; Error
cy: WordPress &rsaquo;: Gwall

en: WordPress &rsaquo; Success
cy: WordPress &rsaquo; Llwyddiant

en: WordPress Address (URL)
cy: Cyfeiriad WordPress (URL)

en: WordPress Failure Notice
cy: Hysbysiad Methiant WordPress

en: WordPress database error %1$s for query %2$s
cy: Gwall cronfa ddata WordPress %1$s ar ymholiad %2$s

en: WordPress database error %1$s for query %2$s made by %3$s
cy: Gwall cronfa ddata WordPress %1$s ar ymholiad %2$s gan %3$s

en: WordPress includes a rich HTML editor that works well in all major web browsers used today. However editing HTML is not the same as typing text. Each web page has two major components: the structure, which is the actual HTML code and is produced by the editor as you type, and the display, that is applied to it by the currently selected WordPress theme and is defined in style.css. WordPress is producing valid XHTML 1.0 which means that inserting multiple line breaks (BR tags) after a paragraph would not produce white space on the web page. The BR tags will be removed as invalid by the internal HTML correcting functions.
cy: Mae WordPress yn cynnwys golygydd HTML cyfoethog sy'n gweithio'n dda gyda'r holl brif borwyr sy'n cael eu defnyddio heddiw. Er hynny, nid yw golygu HTML yr un peth â theipio testun. Mae gan bob tudalen gwe ddwy elfen: y strwythur, sef y cod HTML ei hun ac sy'n cael ei gynhyrchu gan y golygydd wrth i chi deipio, a'r wedd sy'n cael ei gynhyrchu gan y thema WordPress sydd wedi ei ddewis ac wedi ei diffinio yn style.css. Mae WordPress yn cynhyrchu XHTML 1.0 dilys sy'n golygu na fydd mewnosod toriad llinell niferus (tagiau BR) ar ôl paragraff yn cynhyrchu gofod gwyn ar dudalen gwe. Bydd y tagiau BR yn cael eu tynnu gan y swyddogaethau cywiro HTML mewnol.

en: Words:
cy: Geiriau:

en: Writing at Full Speed
cy: Ysgrifennu'n Gyflym

en: XHTML Friends Network
cy: Rhwydwaith Cyfeillion XHTML

en: XML error: %s at line %d
cy: Gwall XML: %s ar linell %d

en: XML-RPC services are disabled on this site.
cy: Mae gwasanaethau XML-RPC wedi eu hanalluogi ar y wefan hon.

en: Yahoo IM
cy: IM Yahoo

en: Yellow
cy: Melyn

en: Yellow green
cy: Melyn gwyrdd

en: Yes
cy: Iawn

en: You appear to have already installed WordPress. To reinstall please clear your old database tables first.
cy: Mae'n ymddangos eich bod wedi gosod WordPress eisoes. I'w ailosod cliriwch yr hen gronfeydd data yn gyntaf.

en: You are about to permanently delete the selected items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydych ar fin dileu&#8217;r eitemau hyn yn barhaol.
      'Diddymu' i atal, 'Iawn' i'w ddileu.

en: You are about to permanently delete this item.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydychar fin dileu'r eitem. 
      'Diddymu' i'w atal, 'Iawn' i'w ddileu.

en: You are about to permanently delete this menu. 
     'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydychar fin dileu'r ddewislen. 
     'Diddymu' i'w atal, 'Iawn' i'w ddileu.

en: You are attempting to log out of %s
cy: Rydych yn ceisio allgfnodi o %s

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for %3$s.
cy: Rydych ar hyn o bryd yn pori archif blog <a href="%1$s/">%2$s</a> am %3$s.

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for the day %3$s.
cy: Rydych yn pori <a href="%1$s/">%2$s</a>archif blog %3$s.

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for the year %3$s.
cy: Rydych ar hyn o bryd yn pori archif blog <a href="%1$s/">%2$s</a> blwyddyn %3$s.

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives.
cy: Rydych ar hyn o bryd yn pori archif blog <a href="%1$s/">%2$s</a>.

en: You are currently browsing the archives for the %s category.
cy: Rydych ar hyn o bryd yn pori'r archif am y categori %s.

en: You are logged in already. No need to register again!
cy: Rydych wedi mewngofnodi eisoes. Nid oes angen cofrestru eto!

en: You are not allowed access to details about comments.
cy: Nid oes gennych yr hawl i fanylion am sylwadau.

en: You are not allowed access to details about this site.
cy: Nid oes gennych hawl i weld manylion am y wefan hon.

en: You are not allowed to assign terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i osod termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to change the page author as this user.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu awdur y cofnod fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to change the post author as this user.
cy: Nid oes gennych yr hawl i olygu awdur y cofnod fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to create pages as this user.
cy: Nid oes gennych hawl i greu tudalennau fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to create posts as this user.
cy: Nid oes hawl gennych i greu cofnod fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to create terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i greu termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to delete terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i ddileu termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to edit terms in this taxonomy.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu termau yn y tacsonomi yma.

en: You are not allowed to moderate comments on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i gymedroli sylwadau ar y wefan hon.

en: You are not allowed to update options.
cy: Nid oes gennych yr hawl i ddiweddaru dewisiadau.

en: You are now logged out.
cy: Rydych wedi allgofnodi.

en: You are posting comments too quickly. Slow down.
cy: Rydych yn cofnodi sylwadau'n rhy gyflym. Arafwch.

en: You can confirm that Akismet.com is up by <a href="%s" target="_blank">clicking here</a>.
cy: Mae modd gwirio fod Akismet yn gweithio drwy <a href="%s" target="_blank">glicio yma</a>.

en: You can create a <code>wp-config.php</code> file through a web interface, but this doesn't work for all server setups. The safest way is to manually create the file.
cy: Mae modd creu ffeil <code>wp-config.php</code> drwy ryngwyneb gwe, ond nid yw hyn yn gweithio gyda phob math o weinydd. Y ffordd fwyaf diogel yw ei chreu a llaw.

en: You can delete all of the spam from your database with a single click. This operation cannot be undone, so you may wish to check to ensure that no legitimate comments got through first. Spam is automatically deleted after 15 days, so don&#8217;t sweat it.
cy: Gallwch ddileu'r holl sbam o'ch cronfa ddata gydag un clic. Nid oes modd dad wneud hyn, felly o bosib byddwch eisiau edrych i weld a oes sylwadau dilys wedi cyrraedd. Bydd sbam yn cael ei dileu ar ôl 15 diwrnod, felly peidiwch ei orwneud.

en: You can edit your menu content on the Menus screen in the Appearance section.
cy: Mae modd golygu cynnwys eich dewislen yn sgrin Dewislen adran Gwedd.

en: You can see all comments on this post here:
cy: Mae modd gweld yr holl sylwadau ar y cofnod hwn yn fan hyn:

en: You can see all pingbacks on this post here:
cy: Mae modd gweld yr holl hysbysiadau cyfeirio ar y cofnod hwn fan hyn:

en: You can see all trackbacks on this post here:
cy: Mae modd gweld yr holl hysbysiadau cydnabod ar y cofnod hwn fan hyn:

en: You cannot use that email address to signup. We are having problems with them blocking some of our email. Please use another email provider.
cy: Nid oes modd i chi ddefnyddio'r cyfeiriad e-bost yna i ymuno. Mae gennym anhawster ohonynt yn rhwystro rhai o'n e-byst. Defnyddiwch e-bost arall.

en: You do not have permission to do that.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i wneud hynny.

en: You do not have permission to preview drafts.
cy: Nid oes gennyt ganiatâd i weld rhagolwg drafftiau.

en: You do not have permission to upload files.
cy: Nid oes gennych hawl i lwytho ffeiliau i fyny.

en: You do not have sufficient permission to moderate comments.
cy: Nid oes gennych ddigon o hawl i gymedroli sylwadau.

en: You have attempted to queue too many files.
cy: Rydych wedi ceisio gosod gormod o ffeiliau mewn rhes.

en: You have been added to this site. Please visit the <a href="%s">homepage</a> or <a href="%s">log in</a> using your username and password.
cy: Rydych wedi eich ychwanegu at y wefan hon. Ewch i'r <a href="%s">dudalen cartref</a> neu <a href="%s">mewngofnodi</a> gan ddefnyddio eich enw defnyddiwr a chyfrinair.

en: You have logged in successfully.
cy: Rydych wedi eich mewngofnodi'n llwyddiannus.

en: You have no spam currently in the queue. Must be your lucky day. :)
cy: Nid oes gennych sbam yn y rhes. Rhaid eich bod yn lwcus heddiw. :)

en: You have searched the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for <strong>&#8216;%3$s&#8217;</strong>. If you are unable to find anything in these search results, you can try one of these links.
cy: Rydych wedi chwilio archif blog <a href="%1$s/">%2$s</a> am <strong>&#8216;%3$s&#8217;</strong>. Os nad ydych wedi canfod dim yn y canlyniadau chwilio ceisiwch ddefnyddio un o'r dolenni hyn.

en: You may only upload 1 file.
cy: Llwytho i fyny 1 ffeil yn unig.

en: You may use these <abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr> tags and attributes: %s
cy: Gallwch ddefnyddio'r tagiau a phriodoleddau <abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr> hyn: %s

en: You must <a href="%1$s">enter your Akismet API key</a> for it to work.
cy: Rhaid <a href="%1$s">rhoi allwedd API Akismet</a> i hwn gael gweithio.

en: You must be <a href="%s">logged in</a> to post a comment.
cy: Rhaid bod wedi <a href="%s">mewngofnodi</a> i gofnodi sylw.

en: You must be registered to comment
cy: Rhaid i chi fod wedi cofrestru i wneud sylw

en: You must enter a valid Akismet API key here. If you need an API key, you can <a href="%s">create one here</a>
cy: Rhaid cyflwyno allwedd API Akismet dilys yma. Os oes angen un arnoch, mae modd <a href="%s">creu un yma</a>

en: You must first <a href="%s">log in</a>, and then you can create a new site.
cy: Rhaid <a href="%s">mewngofnodi</a>, ac yna creu gwefan newydd.

en: You should specify a nonce action to be verified by using the first parameter.
cy: Rhaid pennu gweithred am y tro (nonce) i'w wirio gan ddefnyddio'r paramedr cyntaf.

en: Your Akismet account has been successfully set up and activated. Happy blogging!
cy: Mae eich cyfrif Akismet wedi ei osod yn llwyddiannus ac wedi ei weithredu. Blogio hapus!

en: Your Comment
cy: Eich Sylw

en: Your PHP installation appears to be missing the MySQL extension which is required by WordPress.
cy: Mae estyniad MySQL i weld ar goll i'ch gosodiad PHP sydd ei angen ar WordPress.

en: Your WordPress home URL %s is invalid.  Please fix the <a href="%s">home option</a>.
cy: Mae eich URL cartref WordPress %s yn annilys.  Dylech drwsio'r <a href="%s">dewis cartref</a>.

en: Your account has been activated. You may now <a href="%1$s">log in</a> to the site using your chosen username of &#8220;%2$s&#8221;. Please check your email inbox at %3$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%4$s">reset your password</a>.
cy: Mae eich gwefan yn weithredol. Mae modd i chi <a href="%1$s">fewngofnodi</a> i'ch gwefan gan ddefnyddio eich enw defnyddiwr &#8220;%2$s&#8221;. Gwiriwch eich blwch i mewn yn %3$s am gyfarwyddiadau cyfrinair a mewngofnodi. Os nad ydych wedi derbyn yr e-bost gwiriwch eich ffolder sbam neu sbwriel. Os nad ydych wedi derbyn eich e-bost o fewn yr awr, gallwch <a href="%4$s">ailosod eich cyfrinair</a>.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">Log in</a> or go back to the <a href="%2$s">homepage</a>.
cy: Mae eich cyfrif wedi ei weithredu. <a href="%1$s">Mewngofnodwch</a> neu fynd yn ôl i'r <a href="%2$s">dudalen cartref</a>.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">View your site</a> or <a href="%2$s">Log in</a>
cy: Mae eich cyfrif nawr yn weithredol. <a href="%1$s">Ewch i weld eich gwefan</a> neu <a href="%2$s">Mewngofnodwch</a>

en: Your account is now active!
cy: Mae eich cyfrif yn weithredol!

en: Your address will be %s.
cy: Eich cyfeiriad bydd %s.

en: Your blogroll
cy: Eich blogrestr

en: Your browser has some limitations uploading large files with the multi-file uploader. Please use the <a href="%1$s" target="%2$s">browser uploader</a> for files over 100MB.
cy: Mae gan eich porwr gyfyngiadau wrth lwytho i fyny gyda'r llwythwr niferus. Defnyddiwch <a href="%1$s" target="%2$s">lwythwr y porwr</a> ar gyfer ffeiliau dros 100MB.

en: Your comment is awaiting moderation.
cy: Mae eich sylw'n disgwyl ei gymedroli.

en: Your email address will not be published.
cy: Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi.

en: Your key has been cleared.
cy: Mae eich allwedd wedi ei chlirio.

en: Your latest posts
cy: Eich cofnodion diweddaraf

en: Your password has been reset.
cy: Cafodd eich cyfrinair ei ailosod.

en: Your server is running PHP version %1$s but WordPress %2$s requires at least %3$s.
cy: Mae eich gweinydd yn rhedeg PHP fersiwn %1$s ond mae WordPress %2$s angen o leiaf %3$s.

en: Your session has expired. You can log in again from this page or go to the login page.
cy: Mae eich sesiwn wedi dod i ben. Gallwch fewngofnodi eto o'r dudalen hon neu drwy'r dudalen mewngofnodi

en: Your site at <a href="%1$s">%2$s</a> is active. You may now log in to your site using your chosen username of &#8220;%3$s&#8221;. Please check your email inbox at %4$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%5$s">reset your password</a>.
cy: Mae eich gwefan yn <a href="%1$s">%2$s</a> yn weithredol. Mae modd i chi fewngofnodi i'ch gwefan gan ddefnyddio eich enw defnyddiwr &#8220;%3$s&#8221;. Gwiriwch eich blwch i mewn yn %4$s am gyfarwyddiadau cyfrinair a mewngofnodi. Os nad ydych wedi derbyn yr e-bost gwiriwch eich ffolder sbam neu sbwriel. Os nad ydych wedi derbyn eich e-bost o fewn yr awr, gallwch <a href="%5$s">ailosod eich cyfrinair</a>.

en: Your site&#8217;s most recent Posts.
cy: Cofnodion diweddaraf eich gwefan.

en: Your site&#8217;s most recent comments.
cy: Sylwadau diweddaraf eich gwefan.

en: Your theme supports %s menu. Select which menu you would like to use. | Your theme supports %s menus. Select which menu appears in each location.
cy[0]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen i'w defnyddio.
cy[1]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen sy'n ymddangos ym mha leoliad.
cy[2]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen i'w defnyddio.
cy[3]: Mae eich thema'n cynnal %s dewislen. Dewiswch pa ddewislen i'w defnyddio.

en: Your theme supports a static front page.
cy: Mae eich thema'n cynnal tudalen flaen statig.

en: Your web host or server administrator has disabled PHP's <code>fsockopen</code> or <code>gethostbynamel</code> functions.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet's system requirements</a>.
cy: Mae eich gwesteiwr gwe neu weinyddwr gweinydd wedi atal swyddogaeth PHP <code>fsockopen</code> neu swyddogaethau <code>gethostbynamel</code>.  <strong>Nid oes modd i Akismet weithio'n iawn nes bod hwn wedi ei drwsio.</strong>  Cysylltwch â'r gwesteiwr gwe neu weinyddwr gweinydd a rhoi iddyn nhw'r wybodaeth <a href="%s" target="_blank">am anghenion system Akismet</a>.

en: [%1$s] Activate %2$s
cy: [%1$s] Gweithredu %2$s

en: [%1$s] Comment: "%2$s"
cy: [%1$s] Sylw: "%2$s"

en: [%1$s] Pingback: "%2$s"
cy: [%1$s] Hysbysiad Cyfeirio: "%2$s"

en: [%1$s] Please moderate: "%2$s"
cy: [%1$s] Mae angen cymedroli: "%2$s"

en: [%1$s] Trackback: "%2$s"
cy: [%1$s] Hysbysiad Cydnabod: "%2$s"

en: [%s] New User Registration
cy: [%s] Cofrestru Aelod Newydd

en: [%s] Password Lost/Changed
cy: [%s] Cyfrinair wedi ei Golli/Newid

en: [%s] Password Reset
cy: [%s] Ailosod Cyfrinair

en: [%s] Your username and password
cy: [%s] Eich enw defnyddiwr a chyfrinair

en: abort
cy: terfynnu

[ctx: add new from admin bar]
en: Link
cy: Dolen

[ctx: add new from admin bar]
en: Media
cy: Cyfrwng

[ctx: add new from admin bar]
en: User
cy: Defnyddwyr

[ctx: add new media]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: add new on admin bar]
en: Page
cy: Tudalen

[ctx: add new on admin bar]
en: Post
cy: Cofnod

[ctx: adjective]
en: Approved
cy: Cymeradwy

[ctx: adjective]
en: Spam
cy: Sbam

[ctx: admin bar menu group label]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: admin bar menu group label]
en: New
cy: Newydd

[ctx: admin color scheme]
en: Blue
cy: Glas

[ctx: admin color scheme]
en: Coffee
cy: Coffi

[ctx: admin color scheme]
en: Default
cy: Rhagosodedig

[ctx: admin color scheme]
en: Light
cy: Golau

[ctx: admin color scheme]
en: Midnight
cy: Canol Nos

[ctx: admin color scheme]
en: Ocean
cy: Cefnfor

[ctx: admin color scheme]
en: Sunrise
cy: Gwawr

en: apop authentication failed
cy: methwyd gwirio dilysrwydd apop

en: by %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>
cy: gan %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>

en: close tags
cy: cau tagiau

[ctx: comments]
en: Spam
cy: Sbam

en: connection does not exist
cy: nid yw'r cysylltiad yn bodoli

en: connection not established
cy: methu creu cysylltiad

en: domain
cy: parth

en: fullscreen
cy: sgrin lawn

[ctx: html attribute]
en: Name
cy: Enw

[ctx: html attribute]
en: Name:
cy: Enw:

en: ieSpell not detected. Do you want to install it now?
cy: Heb ganfod ieSpell. Hoffech chi ei osod?

[ctx: label]
en: Search for:
cy: Chwilio am:

[ctx: links widget]
en: All Links
cy: Pob Dolen

en: moved to the trash.
cy: symudwyd i'r sbwriel.

en: new WordPress Loop
cy: cylch WordPress newydd

en: no login ID submitted
cy: Heb roi ID mewngofnodi

en: not configured
cy: heb ei ffurfweddu

[ctx: noun]
en: Comment
cy: Sylw

en: of
cy: o

[ctx: page]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: password strength]
en: Medium
cy: Canolig

[ctx: placeholder]
en: Search &hellip;
cy: Chwilio &hellip;

[ctx: post]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: post]
en: Draft
cy: Drafft

[ctx: post]
en: Pending
cy: Dan Ystyriaeth

[ctx: post]
en: Private
cy: Preifat

[ctx: post]
en: Published
cy: Cyhoeddwyd

[ctx: post]
en: Scheduled
cy: Amserlenwyd

[ctx: post]
en: Trash
cy: Sbwriel

[ctx: post format]
en: Format
cy: Fformat

[ctx: post revision title]
en: %1$s %2$s, %3$s ago (%4$s)
cy: %1$s %2$s, %3$syn ôl (%4$s)

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Autosave]
cy: %1$s [Awtogadw]

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Current Revision]
cy: %1$s [Adolygiad Cyfredol]

[ctx: post type general name]
en: Media
cy: Cyfrwng

[ctx: post type general name]
en: Pages
cy: Tudalennau

[ctx: post type general name]
en: Posts
cy: Cofnodion

[ctx: post type singular name]
en: Page
cy: Tudalen

[ctx: post type singular name]
en: Post
cy: Cofnod

[ctx: search results]
en: No results found.
cy: Heb ganfod canlyniadau.

en: sitename
cy: enw gwefan

[ctx: submit button]
en: Search
cy: Chwilio

[ctx: taxonomy general name]
en: Categories
cy: Categorïau

[ctx: taxonomy general name]
en: Tags
cy: Tagiau

[ctx: taxonomy singular name]
en: Category
cy: Categori

en: text direction
cy: cyfeiriad y testun

[ctx: widgets]
en: %1$s on %2$s
cy: %1$s ar %2$s

[ctx: word count: words or characters?]
en: words
cy: gair

en: {#field} must be a number
cy: Rhaid i {#field} fod yn rhif

en: {#field} must be a number greater than {#min}
cy: Rhaid i {#field} fod yn rhif sy'n fwy na {#min}

en: {#field} must be a number or percentage
cy: Rhaid i {#field} fod yn rhif neu ganran
