Development (trunk) - en to is translation catalogue (1566 entries)

en: 
    <h1>Error establishing a database connection</h1>
    <p>This either means that the username and password information in your <code>wp-config.php</code> file is incorrect or we can't contact the database server at <code>%s</code>. This could mean your host's database server is down.</p>
    <ul>
    	<li>Are you sure you have the correct username and password?</li>
    	<li>Are you sure that you have typed the correct hostname?</li>
    	<li>Are you sure that the database server is running?</li>
    </ul>
    <p>If you're unsure what these terms mean you should probably contact your host. If you still need help you can always visit the <a href='http://wordpress.org/support/'>WordPress Support Forums</a>.</p>
is: 
    <h1>Villa kom upp þegar reynt var að tengjast gagnagrunni</h1>
    <p>Annað hvort er notandanafn þitt og Lykilorð í samskipanaskránni <code>wp-config.php</code> rangt eða að samband næst ekki við þjón gagnagrunnsins hjá <code>%s</code>. Gagnagrunnsþjónninn gæti legið niðri hjá hýsingaraðilanum.</p>
    <ul>
    	<li>Ertu viss um að notandanafn þitt og Lykilorð sé rétt?</li>
    	<li>Ertu viss um að þú hafir slegið inn rétt nafn á netþjóninum?</li>
    	<li>Ertu viss um að gagnagrunnsþjónninn sé í keyrslu?</li>
    </ul>
    <p>Ef þú ert óviss um hvað þessi hugtök merkja skaltu hafa samband við þjónustuaðila þinn sem sér um vefhýsinguna. Ef þig vantar frekari aðstoð geturðu einnig skoðað <a href='http://wordpress.org/support/'>WordPress-umræðutorgið</a>.</p>

en:  and
is: og

en: "caller_get_posts" is deprecated. Use "ignore_sticky_posts" instead.
is: "caller_get_posts" er úrelt. Notið frekar "ignore_sticky_posts"

en: #%d (no title)
is: #%d (án titils)

en: % Comments
is: % athugasemdir

en: %1$s %2$s %3$s Category Feed
is: %1$s %2$s %3$s Efnisflokkar

en: %1$s %2$s %3$s Comments Feed
is: %1$s %2$s %3$s Athugasemdir

en: %1$s %2$s %3$s Tag Feed
is: %1$s %2$s %3$s Efnisorð

en: %1$s %2$s Comments Feed
is: %1$s %2$s Veita fyrir athugasemdir

en: %1$s %2$s Feed
is: %1$s %2$s Veita

en: %1$s %2$s Posts by %3$s Feed
is: %1$s %2$s Færslur með %3$s straumi

en: %1$s %2$s Search Results for &#8220;%3$s&#8221; Feed
is: %1$s %2$s Leitarniðurstöður fyrir &#8222;%3$s&#8220; Veita

en: %1$s - Comments on %2$s
is: %1$s - Athugasemdir við %2$s

en: %1$s [Autosave]
is: %1$s [Sjálfvistuð]

en: %1$s [Current Revision]
is: %1$s [Núverandi útgáfa]

en: %1$s and %2$s.
is: %1$s og %2$s.

en: %1$s at %2$s
is: %1$s kl. %2$s

en: %1$s comments recovered.
is: %1$s athugasemdir endurheimtar.

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
is: %1$s er <strong>óæskilegt</strong> frá útgáfu %2$s og enginn annar kostur mögulegur.

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Use %3$s instead.
is: %1$s er <strong>óæskilegt</strong> frá útgáfu %2$s! Notaðu %3$s í staðinn.

en: %1$s is proudly powered by %2$s
is: %1$s er með stolti drifin áfram af %2$s

en: %1$s was called <strong>incorrectly</strong>. %2$s %3$s
is: <strong>Ekki</strong> var kallað á %1$s með réttum hætti. %2$s %3$s

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
is: %1$s var kallað með frumgildi sem <strong>er úrelt</strong> síðan útgáfu %2$s með engum öðrum valkostum tiltækum.

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! %3$s
is: %1$s var kallað með frumgildi sem <strong>er úrelt</strong> síðan útgáfa %2$s! %3$s

en: %H:%M:%S
is: %H:%i:%s

en: %Y-%m-%d
is: %d-%m-%Y

en: %d Plugin Update | %d Plugin Updates
is[0]: %d viðbótar uppfærsla
is[1]: %d viðbótar uppfærslur

en: %d Theme Update | %d Theme Updates
is[0]: %d þema uppfærsla
is[1]: %d þema uppfærslur

en: %d WordPress Update
is: %d WordPress Uppfærsla

en: %d queries. %s seconds.
is: %d fyrirspurnir. %s sekúndur

en: %s <span class="says">says:</span>
is: %s <span class="says">skrifar:</span>

en: %s Ago
is: %s síðan

en: %s ago
is: %s

en: %s approved | %s approved
is[0]: %s samþykkt
is[1]: %s samþykkt

en: %s changed the comment status to %s
is: %s breytti stöðu athugasemdar í %s

en: %s comment awaiting moderation | %s comments awaiting moderation
is[0]: %s athugasemd sem bíður yfirferðar
is[1]: %s athugasemdir sem bíða yfirferðar

en: %s day | %s days
is[0]: %s dagur
is[1]: %s dagar

en: %s exceeds the maximum upload size for the multi-file uploader when used in your browser.
is: %s er stærri en leyfileg hámarksstærð í fjöl-skráa upphleðsluviðmóti.

en: %s exceeds the maximum upload size for this site.
is: %s er stærri en leyfileg hágmarksstærð fyrir þennan vef.

en: %s hour | %s hours
is[0]: %s klukkustund
is[1]: %s klukkustundir

en: %s is a protected WP option and may not be modified
is: %s er varin WP-stilling sem ekki er unnt að breyta

en: %s is your new username
is: %s er nýja notandanafnið þitt

en: %s min | %s mins
is[0]: %s mínúta
is[1]: %s mínútur

en: %s month | %s months
is[0]: %s mánuður
is[1]: %s mánuðir

en: %s reported this comment as not spam
is: %s tilkynnti að þessi athugasemd væri ekki amapóstur

en: %s reported this comment as spam
is: %s tilkynnti þessa athugasemd sem amapóst

en: %s topic | %s topics
is[0]: %s skipti
is[1]: %s skipti

en: %s week | %s weeks
is[0]: %s vika
is[1]: %s vikur

en: %s year | %s years
is[0]: %s ár
is[1]: %s ár

en: &#8220;%s&#8221; has failed to upload.
is: Ekki tókst að hlaða upp &#8220;%s&#8221;

en: &laquo; Back
is: &laquo; Til baka

en: &laquo; Older Comments
is: &laquo; Eldri athugasemdir

en: &laquo; Previous
is: &laquo; Undanfarandi

en: &laquo; Previous Page
is: &laquo; Undanfarandi síða

en: &larr; Back to %s
is: &larr; Til baka í %s

en: &lt; Prev
is: &lt; Fyrra

en: &mdash; Select &mdash;
is: &mdash; Velja &mdash;

en: (Edit)
is: (Breyta)

en: (Must be at least 4 characters, letters and numbers only.)
is: (Verður að innihalda að lágmarki 4 stafi, bók eða tölustafi eingöngu.)

en: (This message was added in version %s.)
is: (Þessum skilaboðum var bætt við í útgáfu %s.)

en: (more&hellip;)
is: (meira&hellip;)

en: (no title)
is: (ekkert heiti)

en: (required)
is: (útfyllingar krafist)

en: , and
is: , og

en: -- Not set --
is: -- Ekki sett --

en: 1 Comment
is: Ein athugasemd

en: <a href="%1$s">Akismet</a> blocks spam from getting to your blog.
is: <a href="%1$s">Akismet</a> kemur í veg fyrir að amapóstar berist inn í umræðukerfið.

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comment already.  | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comments already.
is[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> hefur þegar verndað vef þinn fyrir %2$s amapósti.
is[1]: <a href="%1$s">Akismet</a> hefur þegar verndað vef þinn fyrir %2$s amapóstum.

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>. | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>.
is[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> hefur verndað vef þinn fyrir <a href="%2$s">%3$s amapósti</a>.
is[1]: <a href="%1$s">Akismet</a> hefur verndað vef þinn fyrir <a href="%2$s">%3$s amapóstum</a>.

en: <a href="http://%1$s">http://%2$s</a> is your new site. <a href="%3$s">Log in</a> as &#8220;%4$s&#8221; using your existing password.
is: <a href="http://%1$s">http://%2$s</a> er nafnið á nýja vefnum þínum. <a href="%3$s">Skráðu þig inn</a> sem &#8220;%4$s&#8221; með núverandi lykilorði.

en: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> feed for comments on this post.
is: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> veita fyrir umræðu um þessa færslu.

en: <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>
is: Veffang

en: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">says:</span>
is: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">segir:</span>

en: <em>Rich editing</em>, also called WYSIWYG for What You See Is What You Get, means your text is formatted as you type. The rich editor creates HTML code behind the scenes while you concentrate on writing. Font styles, links and images all appear approximately as they will on the internet.
is: Með því að nota <em>ritþór</em>, einnig nefnt WYSIWYG (e. What You See Is What You Get), er texti sniðinn um leið og hann er sleginn inn. Ritþórinn notar HTML-kóðun á bak við tjöldin svo að þú getir einbeitt þér að skrifunum. Leturbreytingar, tenglar og myndir birtast eins og á vefnum.

en: <h1>Can&#8217;t select database</h1>
    <p>We were able to connect to the database server (which means your username and password is okay) but not able to select the <code>%1$s</code> database.</p>
    <ul>
    <li>Are you sure it exists?</li>
    <li>Does the user <code>%2$s</code> have permission to use the <code>%1$s</code> database?</li>
    <li>On some systems the name of your database is prefixed with your username, so it would be like <code>username_%1$s</code>. Could that be the problem?</li>
    </ul>
    <p>If you don't know how to set up a database you should <strong>contact your host</strong>. If all else fails you may find help at the <a href="http://wordpress.org/support/">WordPress Support Forums</a>.</p>
is: <h1>Get ekki valið gagnagrunn</h1>
    <p>Tenging við gagnagrunn á netþjóninum tókst (sem merkir að notandanafn þitt og Lykilorð eru rétt) en ekki tókst að velja <code>%1$s</code> gagnagrunninn.</p>
    <ul>
    <li>Ertu viss um að hann sé til?</li>
    <li>Hefur notandinn <code>%2$s</code> heimild til að nota <code>%1$s</code> gagnagrunninn?</li>
    <li>Í sumum kerfum er notendanafn notað sem forskeyti á nafn gagnagrunns t.d. <code>notandanafn_%1$s</code>. Gæti vandinn falist í því?</li>
    </ul>
    <p>Ef þú veist ekki hvernig á að setja upp gagnagrunn skaltu <strong>hafa samband við þjónustuaðila</strong>. Ef allt annað bregst gætir þú fundið gagnlegar ábendingar á <a href="http://wordpress.org/support/">WordPress-umræðutorginu</a>.</p>

en: <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong> | <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong>
is[0]: <strong class="count">%1$s amapóstur</strong> stöðvaður af <strong>Akismet</strong>
is[1]: <strong class="count">%1$s amapóstar</strong> stöðvaðir af <strong>Akismet</strong>

en: <strong>Almost done</strong> - activate your account and say goodbye to comment spam
is: <strong>Næstum lokið</strong> - virkjaðu aðganginn þinn og segðu bless við rusl í athugasemdum.

en: <strong>Author:</strong> %s
is: <strong>Höfundur:</strong> %s

en: <strong>Conflicting values for the constants VHOST and SUBDOMAIN_INSTALL.</strong> The value of SUBDOMAIN_INSTALL will be assumed to be your subdomain configuration setting.
is: <strong>Gildin fyrir VHOST og SUBDOMAIN_INSTALL stangast á.</strong> Litið verður á  SUBDOMAIN_INSTALL sem stillinguna þína fyrir uppsetningu á undirlénum.

en: <strong>Could not find site <code>%1$s</code>.</strong> Searched for table <code>%2$s</code> in database <code>%3$s</code>. Is that right?
is: <strong>Fann ekki vefinn <code>%1$s</code>.</strong> Leitaði að töflunni  <code>%2$s</code> í gagnagrunninum <code>%3$s</code>. Er það rétt?

en: <strong>Database tables are missing.</strong> This means that MySQL is not running, WordPress was not installed properly, or someone deleted <code>%s</code>. You really should look at your database now.
is: <strong>Töflur í gagnagrunni vantar.</strong> Ástæðan getur verið sú að MySQL er ekki í gangi, WordPress uppsetningin hefur ekki gengið sem skildi eða einhver hefur eytt <code>%s</code>. Mælt er með því að þú skoðir gagnagrunninn þinn.

en: <strong>ERROR</strong>: <code>$table_prefix</code> in <code>wp-config.php</code> can only contain numbers, letters, and underscores.
is: <strong>VILLA</strong>: <code>$table_prefix</code> í <code>wp-config.php</code> má eingöngu vera tölustafir, bókstafir og lágstrik.

en: <strong>ERROR</strong>: Cookies are blocked or not supported by your browser. You must <a href='http://www.google.com/cookies.html'>enable cookies</a> to use WordPress.
is: <strong>VILLA</strong>: Annað hvort styður vafrinn þinn ekki smygildi (e. cookies) eða lokað hefur verið fyrir þau. Þú verður að <a href='http://www.google.com/cookies.html'>virkja smygildi</a> til að nota WordPress.

en: <strong>ERROR</strong>: Enter a username or e-mail address.
is: <strong>VILLA</strong>: Sláðu inn notandanafn eða netfang.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or e-mail.
is: <strong>VILLA</strong>: Ógilt notandanafn eða netfang.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or incorrect password.
is: <strong>VILLA</strong>: Ógilt notandanafn eða rangt netfang.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username. <a href="%s" title="Password Lost and Found">Lost your password</a>?
is: <strong>VILLA</strong>: Ógilt notandanafn. <a href="%s" title="Tapað/Fundið">Glatað Lykilorð</a>?

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter a username.
is: <strong>VILLA</strong>: Vinsamlegast sláðu inn notandanafn.

en: <strong>ERROR</strong>: Please type your e-mail address.
is: <strong>VILLA</strong>: Vinsamlegast sláðu inn netfang.

en: <strong>ERROR</strong>: Site URL already taken.
is: <strong>VILLA</strong>: Vefslóðin er núþegar frátekin.

en: <strong>ERROR</strong>: The email address isn&#8217;t correct.
is: <strong>VILLA</strong>: Netfangið er rangt.

en: <strong>ERROR</strong>: The password field is empty.
is: <strong>VILLA</strong>: Reitur fyrir Lykilorð er auður.

en: <strong>ERROR</strong>: The password you entered for the username <strong>%1$s</strong> is incorrect. <a href="%2$s" title="Password Lost and Found">Lost your password</a>?
is: <strong>VILLA</strong>: Lykilorðið sem þú gafst upp fyrir notandanafnið <strong>%1$s</strong> er rangt. <a href="%2$s" title="Tapað lykilorð">Tapaðir þú lykilorðinu þínu</a>?

en: <strong>ERROR</strong>: The username field is empty.
is: <strong>VILLA</strong>: Reitur fyrir notandanafn er auður.

en: <strong>ERROR</strong>: There is no user registered with that email address.
is: <strong>VILLA</strong>: Enginn notandi er skráður með þetta netfang.

en: <strong>ERROR</strong>: This email is already registered, please choose another one.
is: <strong>VILLA</strong>: Þetta netfang er þegar skráð, vinsamlegast veldu annað.

en: <strong>ERROR</strong>: This username is invalid because it uses illegal characters. Please enter a valid username.
is: <strong>VILLA</strong>: Þetta notandanafn er ógilt sökum þess að það inniheldur óleyfilega stafi eða tákn. Vinsamlegast sláðu inn gilt notandanafn.

en: <strong>ERROR</strong>: WordPress %1$s requires MySQL %2$s or higher
is: <strong>VILLA</strong>: WordPress %1$s þarfnast MySQL útgáfu %2$s eða nýrri

en: <strong>ERROR</strong>: Your account has been marked as a spammer.
is: <strong>VILLA</strong>: Aðgangur þinn hefur verið merktur fyrir að senda amapósta.

en: <strong>ERROR</strong>: please enter a valid email address.
is: <strong>Villa</strong>: vinsamlegast sláðu inn viðurkennt netfang.

en: <strong>ERROR</strong>: please fill the required fields (name, email).
is: <strong>Villa</strong>: vinsamlegast fylltu inn skilyrta reiti (nafn, netfang).

en: <strong>ERROR</strong>: please type a comment.
is: <strong>VILLA</strong>: vinsamlegast sláðu inn athugasemd.

en: <strong>ERROR</strong>: problem creating site entry.
is: <strong>VILLA</strong>: vandamál kom upp við að búa efnisfærsluna til.

en: <strong>Posted title:</strong> %s
is: <strong>Skráð heiti:</strong> %s

en: <strong>RSS Error</strong>: %s
is: <strong>RSS villa</strong>: %s

en: <strong>Sign up success!</strong> Please check your email for your Akismet API Key and enter it below.
is: <strong>Nýskráning tókst !</strong> Vinsamlegast kannaðu tölvupóstinn eftir Akismet API lykli og sláðu hann inn hér fyrir neðan.

en: <strong>XHTML:</strong> You can use these tags: <code>%s</code>
is: <strong>XHTML:</strong> Þú getur notað þessi merki: <code>%s</code>

en: <strong>You have successfully updated WordPress!</strong> Please log back in to experience the awesomeness.
is: <strong>Þú hefur uppfært WordPress!</strong> Vinsamlegast skráðu þig aftur inn til að kynnast snilldinni.

en: A DNS problem or firewall is preventing all access from your web server to Akismet.com.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
is: DNS-vandamál eða nettálmi hindrar samband milli vefþjóns og Akismet.com.  <strong>Akismet getur ekki virkað eðlilega nema þetta sé lagfært.</strong> Hafðu samband við þann sem hýsir vefinn og stýrir nettálmunum og gefðu honum <a href="%s" target="_blank">þessar upplýsingar um Akismet og nettálma</a>.

en: A name is required for this term
is: Gefa verður þessu hugtaki heiti

en: A network problem or firewall is blocking all connections from your web server to Akismet.com.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
is: Nettálmi eða annað netvandamál lokar fyrir alla tengingu milli vefþjóns og Akismet.com.  <strong>Akismet getur ekki virkað eðlilega nema þetta sé lagfært.</strong>  Hafðu samband við þann sem hýsir vefinn og stýrir nettálmunum og gefðu honum <a href="%s" target="_blank">þessar upplýsingar um Akismet og náttálma</a>.

en: A network problem or firewall is blocking some connections from your web server to Akismet.com.  Akismet is working but this may cause problems during times of network congestion.  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
is: Nettálmi eða annað netvandamál hindrar samband að sumu leyti milli vefþjóns og Akismet.com. Akismet virkar, en þetta gæti valdið vanda þegar netteppa á sér stað. Hafðu samband við þann sem hýsir vefinn og stýrir nettálmunum og gefðu honum <a href="%s" target="_blank">þessar upplýsingar um Akismet og nettálma</a>.

en: A new comment on the post "%s" is waiting for your approval
is: Ný athugasemd við færsluna "%s" bíður eftir samþykki þínu

en: A new pingback on the post "%s" is waiting for your approval
is: Ný bakvísun á færslunni "%s" bíður eftir þínu samþykki

en: A new trackback on the post "%s" is waiting for your approval
is: Ný bakvísun á færslunni "%s" bíður eftir þínu samþykki

en: A password will be e-mailed to you.
is: Lykilorð verður sent til þín með tövupósti.

en: A static page
is: Statísk síða

en: A term with the name provided already exists with this parent.
is: Efnisorð með saman nafni finnst núþegar í yfirflokk.

en: A valid URL was not provided.
is: Ekki var gefin upp viðurkennd slóð (e. URL)

en: A valid email address is required
is: Slá verður inn gilt netfang

en: AM
is: f.h.

en: Abbreviation
is: Skammstöfun

en: About
is: Um

en: About TinyMCE
is: Um TinyMCE

en: About WordPress
is: Um WordPress

en: About the software
is: Um hugbúnaðinn

en: Accessibility Help
is: Hjálp

en: Accessible
is: Aðgengilegt

en: Acronym
is: Skammstöfunarorð

en: Action
is: Aðgerð

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Activate
is: Virkja

en: Activate your Akismet account
is: Virkjaðu Akismet aðganginn þinn

en: Activation Key Required
is: Lykils er krafist til að virkja

en: Activation Key:
is: Lykill til að virkja:

en: Add Audio
is: Færa inn hljóðskrá

en: Add Link
is: Bæta við tengli

en: Add Media
is: Færa inn önnur gögn

en: Add New Category
is: Bæta við nýjum flokki

en: Add New Link Category
is: Bæta við nýjum tenglaflokk

en: Add New Page
is: Bæta við nýrri síðu

en: Add New Post
is: Bæta við nýrri færslu

en: Add New Tag
is: Bæta við nýju merki

en: Add Video
is: Færa inn myndband

en: Add an Image
is: Færa inn ljósmynd

en: Add or remove tags
is: Bæta við eða eyða efnisorðum

en: Address
is: Vefslóð

en: Advanced
is: Ýtarlegra

en: Advanced Image Settings
is: Fleiri myndavalkostir

en: Advanced Link Settings
is: Fleiri tenglavalkostir

en: Advanced Rich Editing
is: Ýtarleg notkun á ritþór

en: Advanced Settings
is: Fleiri valkostir

en: Advanced use of the Rich Editor
is: Fjölþætt notkun ritþórs

en: Akismet %s requires WordPress 3.0 or higher.
is: Akismet %s krefst útgáfu 3.0 af WordPress eða hærri.

en: Akismet <a href="%s" class="add-new-h2">Stats</a>
is: Akismet <a href="%s" class="add-new-h2">tölfræði</a>

en: Akismet API Key
is: Akismet API lykill

en: Akismet Error Code
is: Akismet villu kóði

en: Akismet Spam
is: Akismet Amapóstur

en: Akismet Spam (%s)
is: Aksimet Amapóstur (%s)

en: Akismet Stats
is: Akismet-tölfræði

en: Akismet Widget
is: Akismet aukahlutur

en: Akismet caught this comment as spam
is: Akismet greip þessa athugasemd og merkti sem amapóst

en: Akismet caught this comment as spam during an automatic retry.
is: Akismet veiddi þessa athugasemd sem amapóst á meðan sjálfvirkar endurtöku.

en: Akismet cleared this comment
is: Akismet samþykkti þessa athugasemd

en: Akismet cleared this comment during an automatic retry.
is: Akismet samþykkti þessa athugasemd gegnum sjálfvirka yfirferð.

en: Akismet eliminates the comment and trackback spam you get on your site. To use Akismet you may need to sign up for an API key. Click the button below to get started.
is: Akismet kemur í veg fyrir rusl athugasemdir á síðunni þinni. Til að nota Akismet þarft þú að skrá þig fyrir API lykli. Smelltu fyrir neðan til að hefjast handa.

en: Akismet has caught <strong>%1$s spam</strong> for you since you first installed it.
is: Með Akismet hafa <strong>%1$s</strong> amapósts-sendingar verið stöðvaðar.

en: Akismet has detected a problem.
is: Akismet hefur orðið vart við vandamál.

en: Akismet is almost ready.
is: Akismet er næstum tilbúið.

en: Akismet is working correctly.  All servers are accessible.
is: Akismet virkar eðlilega. Allir þjónar aðgengilegir.

en: Akismet re-checked and caught this comment as spam
is: Akismet athugaði sjálfvirkt aftur og flokkaði þessa athugasemd sem amapóst

en: Akismet re-checked and cleared this comment
is: Akismet athugaði aftur og hreinsaði þessa athugasemd.

en: Akismet server
is: Akismet-þjónn

en: Akismet was unable to check this comment (response: %s), will automatically retry again later.
is: Akismet tókst ekki að skoða athugasemd og mun reyna aftur síðar. (skilaboð: %s)

en: Akismet was unable to re-check this comment (response: %s)
is: Akismet tókst ekki að endurskoða þessa athugasemd (skilaboð: %s)

en: Align
is: Jafna

en: Align Center
is: Miðja

en: Align Center (Alt + Shift + C)
is: Miðjujafna (Alt + Shift + C)

en: Align Full (Alt + Shift + J)
is: Hliðjafnt (Alt + Shift + J)

en: Align Left
is: Vinstrijafna

en: Align Left (Alt + Shift + L)
is: Vinstrijafna (Alt + Shift + L)

en: Align Right
is: Hægrijafna

en: Align Right (Alt + Shift + R)
is: Hægrijafna (Alt + Shift + R)

en: Alignment
is: Jöfnun

en: All
is: Allt

en: All Akismet servers are available.
is: Allir Akismet-þjónar tiltækir.

en: All Categories
is: Allir flokkar

en: All Link Categories
is: Allir tenglaflokkar

en: All Pages
is: Allar síður

en: All Posts
is: Allar færslur

en: All Tags
is: Öll merki

en: All spam deleted.
is: Öllum amapósti eytt.

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks)
is: Leyfa boðum að berast frá öðrum vefsíðum (bakvísanir og bakrakningar)

en: Allow new users to sign up
is: Leyfa nýjum notendum að skrá sig

en: Allow people to post comments on new articles
is: Leyfa lesendum að færa inn athugasemdir undir nýjar færslur

en: Allow search engines to index this site.
is: Gefa leitarvélum leyfi til að skrá innihald þessa vefs.

en: Allowed Files
is: Leyfðar skrár

en: Already Installed
is: Nú þegar uppsett

en: Alternative source 1
is: Önnur staðsetning 1

en: Alternative source 2
is: Önnur staðsetning 2

en: Amber
is: Gulbrúnn

en: Ambiguous term name used in a hierarchical taxonomy. Please use term ID instead.
is: Óljóst hugtakanafn er notað í stigskipun flokkunar. Vinsamlegast notið term ID í staðinn.

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
is: Villa kom upp sem bendir til þess að veitan liggi niðri. Reyndu aftur síðar.

en: An error occurred adding you to this site. Back to the <a href="%s">homepage</a>.
is: Villa kom upp við að bæta þér við sem notanda á þessum vef. Farðu aftur á <a href="%s">forsíðuna</a>.

en: An error occurred during the activation
is: Villa kom upp við virkjun

en: An error occurred in the upload. Please try again later.
is: Villa kom upp við upphleðsluna. Reyndu aftur síðar.

en: An unidentified error has occurred.
is: Óþekkt villa kom upp.

en: Anchor name
is: Heiti markstiklu

en: Anonymous
is: Nafnlaust

en: Any HTML entered directly into the rich editor will show up as text when the post is viewed. What you see is what you get. When you want to include HTML elements that cannot be generated with the toolbar buttons, you must enter it by hand in the Text editor. Examples are tables and &lt;code&gt;. To do this, click the Text tab and edit the code, then switch back to Visual mode. If the code is valid and understood by the editor, you should see it rendered immediately.
is: Hvaða HTML kóði sem sleginn er beint inn í myndrænan ritil birtist sem texti þegar færsla er skoðuð. Það sem þú sérð er það sem þú færð. Þegar þú vilt nota HTML tög sem ekki er hægt að búa til með tökkum í tækjaslá, þá verður þú að handslá þau inn í textaritli. Sem dæmi eru töflur og &lt;code&th;. Til þess að gera það, selltu á texta flipa og breyttu kóðanum, hoppaðu svo aftur í myndræna framsetningu. Ef kóðinn er löglegur og ritillinn skilur hann, þá sérð þú niðurstöðurnar um leið.

en: Apply
is: Virkja

en: Approve and Reply
is: Samþykkja og svara

en: Approve it: %s
is: Samþykkja: %s

en: Apr_April_abbreviation
is: apríl_apríl_abbreviation

en: April
is: apríl

en: Aqua
is: Sjávargrænn

en: Archives
is: Færslusafn

en: Are you lost?
is: Ertu villtur?

en: Are you sure you want to clear all contents?
is: Ertu viss um að þú viljir hreinsa öll innihaldsatriði?

en: Are you sure you want to do this?
is: Ertu viss um að þú viljir gera þetta?

en: Are you sure you want to install this plugin?
is: Ertu viss um að þú viljir innsetja þessa viðbót?

en: Attempted to set image quality outside of the range [1,100].
is: Reyndi að skilgreina myndgæði utan sviðs [1,100].

en: Audio
is: Hljóðskrár

en: Aug_August_abbreviation
is: ág._ágúst_abbreviation

en: August
is: ágúst

en: Authentication failed
is: Sannvottun mistókst

en: Author
is: Höfundur

en: Author : %1$s (IP: %2$s , %3$s)
is: Sendandi : %1$s (IP-númer: %2$s , %3$s)

en: Author is %s
is: Höfundur er %s

en: Auto goto URL
is: Fylgja slóð sjálfvirkt

en: Auto play
is: Sjálfvirk spilun

en: Auto start
is: Sjálfvirk gangsetning

en: Auto-delete spam submitted on posts more than a month old.
is: Eyða sjálfvirkt amapóstum á færslum sem eru meira en mánaðargamlar.

en: Auto-detete old spam
is: Sjálfvirk eyðing eldri kæfu (ruslpóst)

en: Automatically add paragraphs
is: Bæta sjálfkrafa við málsgreinum

en: Awaiting spam check
is: Bíð eftir amapóstsskimun

en: Background
is: Grunnlitur

en: Background Attachment
is: Viðhengi bakgrunns

en: Background Color
is: Bakgrunnslitur

en: Background Image
is: Bakgrunnsmynd

en: Background Position
is: Staðsetning á Bakgrunni

en: Background Repeat
is: Endurtekning á bakgrunni

en: Balance
is: Jafnvægisstilla

en: Base
is: Grunnur

en: Base URL
is: Grunnslóð

en: Baseline
is: Grunnlína

en: Basics
is: Grunnatriði

en: Basics of Rich Editing
is: Grunnatriði í notkun ritþórs

en: Black
is: Svartur

en: Blockquote
is: Inndregin tilvitnun

en: Blockquote (Alt + Shift + Q)
is: Römmuð tilvitnun (Alt + Shift + Q)

en: Blue
is: Blár

en: Bold
is: Feitletra

en: Bold (Ctrl + B)
is: Feitletrað (Ctrl + B)

en: Bookmarks
is: Tenglar

en: Border
is: Rammi

en: Bottom
is: Neðst

en: Bottom left
is: Neðri vinstrijaðar

en: Bottom right
is: Neðri hægrijaðar

en: Briefly unavailable for scheduled maintenance. Check back in a minute.
is: Stuttlega fjarverandi vegna skipulagðs viðhalds. Vinsamlegast kíktu aftur eftir nokkrar mínútur.

en: Brown
is: Brúnn

en: Browse
is: Fletta

en: Buffer
is: Biðminni

en: Burnt orange
is: Dökk appelsínugulur

en: But, before you can start using your new username, <strong>you must activate it</strong>.
is: <strong>Þú verður að virkja notandann þinn</strong> áður en þú getur notað hann.

en: But, before you can start using your site, <strong>you must activate it</strong>.
is: En áður en þú getur byrjað að nota vefinn þá þarftu að <strong>virkja hann</strong>.

en: By: %s
is: Höfundur: %s

en: Cache
is: Skyndiminni

en: Calendar
is: Dagatal

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cancel all changes
is: Afturkalla allar breytingar

en: Cancel reply
is: Hætta við svar

en: Cannot create a revision of a revision
is: Get ekki búið til nýja útgáfu af breyttri útgáfu

en: Cannot create a user with an empty login name.
is: Ekki er hægt að stofna notanda með auðu notandanafni.

en: Caption
is: Myndatexti

en: Captioning id
is: Auðkenni fylgitexta

en: Captions/Subtitles
is: Lýsingar/Textar

en: Categories
is: Flokkar

en: Caught Spam
is: Fundinn Amapóstur

en: Cell
is: Reitur

en: Center
is: Miðja

en: Cheatin&#8217; uh?
is: Ert&#8127;að svindla?

en: Check Spelling
is: Athuga stafsetningu

en: Check for Spam
is: Leita að amapósti

en: Check the junk or spam folder of your email client. Sometime emails wind up there by mistake.
is: Vinsamlegast athugað ruslapóstmöppuna í tölvupóstforritinu þínu. Stundum endar tölvupóstur þar fyrir misstök.

en: Check your e-mail for the confirmation link.
is: Aðgættu hvort þér hafi borist staðfesting í tölvupósti.

en: Check your e-mail for your new password.
is: Aðgættu hvort þér hafi borist nýtt Lykilorð í tölvupósti.

en: Check your inbox at <strong>%s</strong> and click the link given.
is: Vinsamlegast athugaðu tölvupóstinn þinn <strong>%s</strong> og smelltu á tengilinn sem sendur var til þín.

en: Choke speed
is: Svelghraði

en: Choose from the most used tags
is: Velja út frá mest notuðu merkjunum

en: Circle
is: Hringur

en: Citation
is: Tilvitnun

en: Class
is: Klasi

en: Cleanup messy code
is: Hreinsa óreiðukennda kóðun

en: Cleared by Akismet
is: Hreinsað af Akismet

en: Click here to cancel reply.
is: Smelltu hér til að hætta við.

en: Close
is: Loka

en: Close all open tags
is: Loka öllum opnum mörkum

en: Close this window.
is: Loka þessum glugga.

en: Code
is: Mörkun

en: Code sample
is: Sýnishorn kóða

en: Color picker
is: Litakrækja

en: Color:
is: Litur:

en: Colors
is: Litir

en: Column
is: Dálkur

en: Command failed
is: Skipun mistókst

en: Comment History
is: Saga ummæla

en: Comment author name and email are required
is: Höfundur athugasemdar verður að tilgreina nafn og netfang

en: Comment on %1$s by %2$s
is: Athugasemd við &#8222;%1$s&#8220; skrifar %2$s

en: Comment on %s
is: Athugasemdir við &#8222;%s&#8220;

en: Comment status was changed to %s
is: Staða amapósts var breytt í %s

en: Comment was caught by wp_blacklist_check
is: Athugasemd var gripinn af wp_blacklist_check

en: Comment:
is: Athugasemd :

en: Comments
is: Athugasemdir

en: Comments (RSS)
is: Ummæli (RSS)

en: Comments <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
is: Athugasemdir með <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>

en: Comments Feed
is: Veita fyrir athugasemdir

en: Comments Off
is: Lokað fyrir athugasemdir

en: Comments are closed.
is: Lokað er á athugasemdir.

en: Comments for %1$s searching on %2$s
is: Athugasemda við %1$s leitað á %2$s

en: Comments for %s
is: Athugasemdir við &#8222;%s&#8220;

en: Comments on %s
is: Athugasemdir við &#8222;%s&#8220;

en: Comments on: %s
is: Athugasemdir við: &#8222;%s&#8220;

en: Comments you de-spam will be submitted to Akismet as mistakes so it can learn and get better.
is: Athugasemdir sem endurheimtar eru verða sendar Akismet svo að þjónustan geti dregið lærdóm af mistökunum.

en: Conditional query tags do not work before the query is run. Before then, they always return false.
is: Merki útbúin sem skilyrt fyrirspurn virka ekki fyrr en fyrirspurn er keyrð. Því mun merkið í fyrstu skila engu.

en: Confirm new password
is: Staðfesta nýtt lykilorð

en: Congratulations! Your new site, %s, is almost ready.
is: Til hamingju! Nýi vefurinn þinn ,%s, er næstum því tilbúinn.

en: Console
is: Stjórnborð

en: Constrain proportions
is: Halda réttum hlutföllum

en: Content
is: Efni

en: Content, title, and excerpt are empty.
is: Ekkert efni, heiti og enginn útdráttur.

en: Controller
is: Stjórnandi

en: Controls
is: Stjórntæki

en: Copy
is: Afrita

en: Copy table row
is: Afrita röð töflu

en: Copy/Cut/Paste is not available in Mozilla and Firefox.
is: Afrita/Skera/Líma er ekki tiltækt í Mozilla og Firefox.

en: Copyright &copy; 2003-2011, <a href="http://www.moxiecode.com" target="_blank">Moxiecode Systems AB</a>, All rights reserved.
is: Höfundaréttur &copy; 2003-2011, <a href="http://www.moxiecode.com" target="_blank">Moxiecode Systems AB</a>, Allur réttur áskilinn.

en: Could not calculate resized image dimensions
is: Gat ekki reiknað breytta stærð myndar

en: Could not create site.
is: Ekki tókst að stofna vef.

en: Could not create user
is: Gat ekki stofnað notanda

en: Could not insert post into the database
is: Gat ekki flutt færslu í gagnagrunn

en: Could not insert term into the database
is: Gat ekki flutt sérheiti inn í gagnagrunninn

en: Could not load the preview image. Please reload the page and try again.
is: Ekki tókst að forsýna mynd. Vinsamlegast reyndu að hlaða síðunni inn að nýju og reyna aftur.

en: Could not open handle for fopen() to %s
is: Gat ekki opnað hald fyrir fopen() til %s

en: Could not read image size
is: Gat ekki lesið stærð myndar

en: Could not set that as the thumbnail image. Try a different attachment.
is: Ekki tókst að setja þetta sem myndaþumlu. Vinsamlegast reyndu annað viðhengi.

en: Could not update comment status
is: Gat ekki uppfært stöðu fyrir athugasemdir

en: Could not update post in the database
is: Gat ekki uppfært færsluna í gagnagrunni

en: Could not write file %1$s (%2$s)
is: Gat ekki skrifað skrána %1$s (%2$s)

en: Could not write file %s
is: Gat ekki ritað í skrána %s

en: Create Site
is: Stofna vef

en: Create a Configuration File
is: Útbúa stillingarskrá

en: Create a new Akismet Key
is: Stofna nýjan Akismet lykil

en: Crop thumbnail to exact dimensions
is: Skera þumlu niður í nákvæmt mál

en: Crunching&hellip;
is: Bruðningur &hellip;

en: Current Link
is: Núverandi tengill

en: Current marker
is: Núverandi myndtákn

en: Current position
is: Núverandi staða

en: Currently %s comment is waiting for approval. Please visit the moderation panel: | Currently %s comments are waiting for approval. Please visit the moderation panel:
is[0]: Fjöldi athugasemda á biðlista (%s). Farðu á stjórnborðið:
is[1]: Fjöldi athugasemda á biðlista (%s). Farðu á stjórnborðið:

en: Currently not supported by your browser, use keyboard shortcuts instead.
is: Vafrinn þinn styður þetta ekki eins og er, notaðu flýtihnappa á lyklaborðinu í staðinn.

en: Custom
is: Sérsniðin

en: Custom Menu
is: Sértæk valmynd

en: Customize
is: Sérsníða

en: Cut
is: Klippa

en: Cut table row
is: Klippa töfluröð

en: Dark azure
is: Dökk-heiðblár

en: Dark green
is: Dökkgrænt

en: Dark olive
is: Ólívugrænt

en: Dashboard
is: Stjórnborð

en: Database Error
is: Villa í gagnagrunni

en: Database tables are missing.
is: Gagnagrunnstöflur vantar.

en: Date Format
is: Dagsetningarsnið

en: De-spam marked comments &raquo;
is: Endurheimta merktar athugasemdir &raquo;

en: Dear User,
    
    Your new SITE_NAME site has been successfully set up at:
    BLOG_URL
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    Log in here: BLOG_URLwp-login.php
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
is: Kæri notandi,
    
    Vefur þinn SITE_NAME hefur verið settur upp og er aðgengilegur frá:
    BLOG_URL
    
    Þú getur skráð þig inn með eftirfarandi upplýsingum sem kerfisstjóri:
    Notandanafn: USERNAME
    Lykilorð: PASSWORD
    Skrá inn hér: BLOG_URLwp-login.php
    
    Við vonum að þú hafir gaman af nýja vefnum . Takk!
    
    --Kerfisstjórarnir @ SITE_NAME

en: Dear User,
    
    Your new account is set up.
    
    You can log in with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
is: Kæri notandi,
    
    Nýji aðgangurinn þinn er tilbúinn.
    
    Þú getur nú skráð þig inn með því að nota eftirfarandi upplýsingar:
    Notandanafn: USERNAME
    Lykilorð: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Takk fyrir!
    
    --Teymið @ SITE_NAME

en: Dec_December_abbreviation
is: des._desember_abbreviation

en: December
is: desember

en: Default
is: Sjálfgildi

en: Default frame
is: Sjálfgefinn rammi

en: Default volume
is: Sjálfgefinn styrkur

en: Default width
is: Sjálfgefin breidd

en: Definition description
is: Lýsing skilgreiningar

en: Definition term
is: Skilgreiningarhugtak

en: Delete Gallery
is: Eyða safni

en: Delete Image
is: Eyða mynd

en: Delete Permanently
is: Eyða varanlega

en: Delete all
is: Eyða öllum

en: Delete it: %s
is: Eyða: %s

en: Delete row
is: Eyða röð

en: Delete table
is: Eyða töflu

en: Deletion
is: Eytt

en: Description
is: Lýsing

en: Deselect
is: Afvelja

en: Destination directory for file streaming does not exist or is not writable.
is: Áfangastaður eða mappa skráarstraums er ekki til eða skrifréttindi ekki í lagi.

en: Dimensions
is: Hlutföll

en: Direction left to right
is: Frá vinstri til hægri

en: Direction right to left
is: Frá hægri til vinstri

en: Disc
is: Diskur

en: Dismiss
is: Loka

en: Display Header Text
is: Sýna texta í haus

en: Display as dropdown
is: Birta sem fellilista

en: Display item author if available?
is: Birta nafn höfundar ef það er tiltækt?

en: Display item content?
is: Sýna efni þessa hlutar?

en: Display item date?
is: Sýna dagsetningu hlutar?

en: Display the number of spam comments Akismet has caught
is: Birta fjölda amapóstsendinga sem Akismet hefur stöðvað

en: Distraction Free Writing mode
is: Rithamur án truflunar

en: Distraction Free Writing mode (Alt + Shift + W)
is: Rithamur án truflunar (Alt + Shift + W)

en: Do you really want to <a href='%s'>log out</a>?
is: Ertu viss um að þú viljir <a href='%s'>skrá þig út</a>?

en: Do you want to use the WYSIWYG mode for this textarea?
is: Viltu nota WYSIWYG-haminn í þessum textareit?

en: Document properties
is: Skráareiginleikar

en: Documentation
is: Skjölun

en: Done
is: Lokið

en: Download File
is: Sækja skrá

en: Download Video
is: Sækja myndband

en: Draft
is: Drög

en: Draft <span class="count">(%s)</span> | Drafts <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Drög <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Drög <span class="count">(%s)</span>

en: Drop a file here or <a href="#" class="upload">select a file</a>.
is: Dragðu skrá hingað eða <a href="#" class="upload">veldu skrá</a>.

en: Duplicate comment detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
is: Tvær eins athugasemdir; það lítur út fyrir að þú hafir þegar fært þessi orð inn!

en: E-mail
is: Tölvupóstfang

en: E-mail : %s
is: Netfang : %s

en: E-mail: %s
is: Netfang: %s

en: ERROR: Invalid values entered, these are marked in red.
is: Villa: Ekki voru slegin inn viðurkennd gildi en þau eru merkt með rauðu.

en: ERROR: The themes directory is either empty or doesn&#8217;t exist. Please check your installation.
is: VILLA: Skráarsafn fyrir þemu er annaðhvort tómt eða ekki til. Vinsamlegast farðu yfir uppsetninguna þína.

en: Edit
is: Breyta

en: Edit CSS Style
is: Breyta CSS-stíl

en: Edit Category
is: Breyta flokki

en: Edit Gallery
is: Breyta safni

en: Edit HTML Source
is: Breyta HTML-grunni

en: Edit Image
is: Breyta mynd

en: Edit Link Category
is: Breyta tenglaflokki

en: Edit Media
is: Breyta gögnum

en: Edit My Profile
is: Breyta upplýsingum um mig

en: Edit Page
is: Breyta síðu

en: Edit Post
is: Breyta færslu

en: Edit Site
is: Breyta vef

en: Edit Tag
is: Breyta efnisorði

en: Edit This
is: Breyta

en: Edit embedded media
is: Breyta innfelldri skrá

en: Editor width in Distraction Free Writing mode:
is: Ritill með ritham án truflunar:

en: Either there are no posts, or something went wrong.
is: Annað hvort fór eitthvað úrskeiðis eða engar færslur eru tiltækar.

en: Email
is: Netfang

en: Email&nbsp;Address:
is: Tölvupóstfang:

en: Emotions
is: Lyndiseiginleikar

en: Empty
is: Autt

en: Empty Term
is: Ekkert sérheiti

en: Empty command string
is: Tómur skipunarstrengur

en: Empty filename
is: Vantar skráarnafn

en: Enable JavaScript
is: Virkja JavaScript

en: Enabled
is: Virkjað

en: End time
is: Tími endar

en: English=en,Danish=da,Dutch=nl,Finnish=fi,French=fr,German=de,Italian=it,Polish=pl,Portuguese=pt,Spanish=es,Swedish=sv
is: Enska=en,Danska=da,Hollenska=nl,Finnska=fi,Franska=fr,Þýska=de,Ítalska=it,Pólska=pl,Portúgalska=pt,Spænska=es,Sænska=sv

en: Enter a description of the image
is: Sláðu inn myndatexta

en: Enter a link URL or click above for presets.
is: Sláðu inn slóð fyrir myndina eða smelltu á forsniðnu hnappana.

en: Enter the RSS feed URL here:
is: Sláðu inn slóð RSS-veitunnar hér:

en: Enter the URL
is: Sláðu inn slóðina

en: Enter the URL of the image
is: Sláðu inn slóðina að myndinni

en: Enter the destination URL
is: Sláðu inn lokaslóð

en: Enter title here
is: Sláðu inn titil hér

en: Enter your new password below.
is: Sláðu inn nýtt lykilorð hér fyrir neðan.

en: Enter your password to view comments.
is: Sláðu inn Lykilorð til þess að skoða athugasemdir.

en: Entries (RSS)
is: Færslur (RSS)

en: Entries <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
is: Færslur með <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>-veitu

en: Error
is: Villa

en: Error
is: Villa

en: Error establishing a database connection
is: Ekki tókst að koma á tengingu við gagnagrunn vegna villu

en: Error while saving the changes.
is: Villa kom upp þegar breytingar voru vistaðar.

en: Excerpt
is: Útdráttur

en: Excerpt:
is: Útdráttur:

en: Exclude:
is: Undanskilja:

en: Exit fullscreen
is: Hætta í heilskjá

en: F_Friday_initial
is: Fö_Föstudagur_initial

en: Failed
is: Gekk ekki upp

en: Failed to delete the page.
is: Tókst ekki að eyða síðunni.

en: Feb_February_abbreviation
is: feb._febrúar_abbreviation

en: February
is: febrúar

en: Feed for all posts filed under %s
is: RSS-veita fyrir allar færslur í flokkinum %s

en: Feedback
is: Endurgjöf

en: File &#8220;%s&#8221; doesn&#8217;t exist?
is: Skráin &#8222;%s&#8220; ekki til?

en: File &#8220;%s&#8221; is not an image.
is: Skráin &#8222;%s&#8220; er ekki mynd.

en: File canceled.
is: Hætt við skrá.

en: File/URL
is: Skrá/slóð

en: Find
is: Finna

en: Find/Replace
is: Finna/Breyta

en: First Post
is: Fyrsta færsla

en: Fixed
is: Niðurnjörvað

en: Flagged as spam by %s
is: Merkt sem amapóstur af %s

en: Flagged as spam by Akismet
is: Merkt sem amapóstur af Akismet

en: Flash options
is: Flash valkostir

en: Flash video options
is: Valkostir Flash myndefnis

en: Font family
is: Leturgerð

en: Font size
is: Leturstærð

en: For more information about this software visit the <a href="http://tinymce.com" target="_blank">TinyMCE website</a>.
is: Frekari upplýsingar um þennan hugbúnað er að finna á  <a href="http://tinymce.com" target="_blank">vefsíðu TinyMCE</a>.

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be deleted.
is: Af einhverjum undarlegum og mjög svo ergilegum ástæðum var ekki unnt að eyða þessari færslu.

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be edited.
is: Af einhverjum undarlegum og mjög svo ergilegum ástæðum var ekki unnt að breyta þessari færslu.

en: Format
is: Forsnið

en: Fri
is: Föd.

en: Friday
is: Föstudagur

en: Front page
is: Forsíða

en: Front page displays
is: Á forsíðu birtist

en: Full
is: Að fullu

en: Full Size
is: Full stærð

en: Fullscreen
is: Heilskjár

en: General
is: Almennt

en: General Usage
is: Almenn notkun

en: Get <em>another</em> %s site in seconds
is: Eignastu <em>annan</em> %s vef á nokkrum sekúndum

en: Get New Password
is: Fá nýtt Lykilorð

en: Get your own %s account in seconds
is: Stofnaðu þinn eigin %s aðgang á nokkrum sekúndum

en: Give the feed a title (optional):
is: Gefðu veitunni heiti (valkvætt):

en: Global Dashboard: %s
is: Alsherjarstjórnborð: %s

en: Gold
is: Gull

en: Got Moxie?
is: Sækja Moxie?

en: Gray
is: Grátt

en: Grayish blue
is: Gráblár

en: Green
is: Grænn

en: Greetings Site Administrator! You are currently allowing &#8220;%s&#8221; registrations. To change or disable registration go to your <a href="%s">Options page</a>.
is: Sælinú netstjóri! Eins og er leyfir þú nýskráningar í &#8220;%s&#8221;. Farðu á <a href="%s">stillingasíðuna</a> til þess að breyta eða slökkva á nýskráningum.

en: H-Space
is: Lárétt bil

en: HTML Source Editor
is: HTML-ritþór

en: HTML in the Rich Editor
is: HTML í ritþórnum

en: HTML5 Video Options
is: HTML5 myndavalkostir

en: HTTP error.
is: HTTP-villa.

en: Header
is: Síðuhaus

en: Header Image
is: Mynd í haus

en: Header Text Color
is: Litur fyrirsagnar

en: Heading 1
is: Fyrirsögn 1

en: Heading 2
is: Fyrirsögn 2

en: Heading 3
is: Fyrirsögn 3

en: Heading 4
is: Fyrirsögn 4

en: Heading 5
is: Fyrirsögn 5

en: Heading 6
is: Fyrirsögn 6

en: Height
is: Hæð

en: Help
is: Hjálp

en: Help (Alt + Shift + H)
is: Hjálp (Alt + Shift + H)

en: Hex Value
is: Hex gildi

en: Hidden
is: Hulið

en: Hidden GUI
is: Falið GUI

en: Hint: The password should be at least seven characters long. To make it stronger, use upper and lower case letters, numbers and symbols like ! " ? $ % ^ &amp; ).
is: Ábending: Lykilorð þitt ætti að vera að minnsta kosti sjö stafir. Treystu það með því að nota há- og lágstafi, númer og tákn eins og ! " ? $ % ^ &amp; ).

en: History
is: Saga

en: Home
is: Heim

en: Horizontal rule
is: Lárétt strik

en: Horizontal space
is: Lárétt bil

en: Hotkeys
is: Flýtilyklar

en: How many items would you like to display?
is: Hversu marga þætti viltu birta?

en: Howdy, %1$s
is: Hæ %1$s

en: I already have a key
is: Ég hef nú þegar lykil

en: IO error.
is: IO-villa.

en: IP:
is: IP-tala:

en: Id
is: Auðkenni

en: If this was a mistake, just ignore this email and nothing will happen.
is: Ef þetta voru misstök þá er þér óhætt að hundsa þennan póst og ekkert verður aðhafst.

en: If you are the owner of this network please check that MySQL is running properly and all tables are error free.
is: Ef þú ert eigandi þessa nets vinsamlegast gakktu úr skugga um að MySQL sé almennilega í gangi og að allar töflur séu villulausar.

en: If you do not activate your site within two days, you will have to sign up again.
is: Ef þú virkjar ekki vefinn innan tveggja daga þá þarftu að fara aftur í gegnum nýskráningarferlið.

en: If you do not activate your username within two days, you will have to sign up again.
is: Þú þarft að skrá þig aftur ef þú hefur ekki virkjað notandanafnið innan tveggja daga.

en: If you do not like the way the rich editor works, you may turn it off from Your Profile submenu, under Users in the admin menu.
is: Ef eiginleikar ritþórsins falla þér ekki í geð getur þú aftengt hann í undirvalmynd í Þínu yfirliti, undir Notendum á stjórnborðinu.

en: If you haven&#8217;t received your email yet, there are a number of things you can do:
is: Það eru nokkrir hlutir sem þú getur gert ef tölvupósturinn hefur ekki enn borist þér:

en: If you&#8217;re not going to use a great site domain, leave it for a new user. Now have at it!
is: Ef þú ætlar þér ekki að nota þessa frábæru vefslóð, skildu hana eftir og leyfðu öðrum notanda að fá hana.

en: If you&#8217;re still stuck with this message, then check that your database contains the following tables:
is: Athugaðu hvort að gagnagrunnurinn innihaldi eftirfarandi töflur ef þú situr uppi með þessi skilaboð:

en: If your site does not display, please contact the owner of this network.
is: Hafðu samband við eiganda þessa nets ef vefurinn þinn birtist ekki.

en: Ignore all
is: Hunsa allt

en: Ignore word
is: Hunsa orð

en: Image
is: Mynd

en: Image URL
is: Slóð myndar

en: Image default align
is: Sjálfgefin lega myndar

en: Image default link type
is: Sjálfgefin tenglategund myndar.

en: Image default size
is: Sjálfgefin stærð myndar

en: Image description
is: Lýsing á mynd

en: Image list
is: Myndalisti

en: Image properties
is: Myndaeiginleikar

en: Image rotate failed.
is: Ekki tókst að snúa mynd

en: Image status
is: Staða myndar

en: Images
is: Myndir

en: Images and Attachments
is: Myndir og fylgiskjöl

en: Incorrect username or password.
is: Rangt notandanafn eða lykilorð

en: Indent
is: Dálkstilling (inn)

en: Indigo
is: Dökkfjólublár

en: Insert
is: Flytja inn

en: Insert / edit embedded media
is: Færa inn/breyta innfelldri skrá

en: Insert Image
is: Færa inn mynd

en: Insert More Tag
is: Skjóta inn skilju

en: Insert More Tag (Alt + Shift + T)
is: Setja inn meira merki (Alt + Shift + T)

en: Insert Page Break
is: Færa inn síðuskil

en: Insert Page Break tag
is: Færa inn síðuskilju

en: Insert Page break (Alt + Shift + P)
is: Setja inn síðuskil (Alt + Shift + P)

en: Insert column after
is: Bæta við dálki á eftir

en: Insert column before
is: Bæta við dálki á undan

en: Insert custom character
is: Skjóta inn tákni

en: Insert date
is: Færa inn dagsetningu

en: Insert from URL
is: Setja inn frá vefslóð (URL)

en: Insert horizontal ruler
is: Skjóta inn láréttri stiku

en: Insert link
is: Skjóta inn tengli

en: Insert new layer
is: Skjóta inn nýju lagi

en: Insert non-breaking space character
is: Skjóta inn brotalausu stafabili

en: Insert predefined template content
is: Færa inn tilbúið sniðmátsefni

en: Insert row after
is: Bæta við röð á eftir

en: Insert row before
is: Bæta við röð á undan

en: Insert time
is: Færa inn tímasetningu

en: Insert/Edit Attributes
is: Færa inn/breyta eigindum

en: Insert/edit anchor
is: Setja inn/breyta krækju

en: Insert/edit image
is: Flytja inn/breyta mynd

en: Insert/edit image (Alt + Shift + M)
is: Flytja inn/breyta mynd (Alt + Shift + M)

en: Insert/edit link
is: Flytja inn/breyta krækju

en: Insert/edit link (Alt + Shift + A)
is: Flytja inn/breyta tengli  (Alt + Shift + A)

en: Insertion
is: Innsett

en: Inserts a new table
is: Setur upp nýja töflu

en: Insufficient arguments passed to this XML-RPC method.
is: Ónægur breytufjöldi fyrir þetta XML-RPC fall.

en: Invalid
is: Ógilt

en: Invalid Taxonomy
is: Ógilt flokkunarkerfi

en: Invalid activation key.
is: Ógildur virkjunar lykill.

en: Invalid attachment ID.
is: Ógilt kenni (ID) viðhengis.

en: Invalid author ID.
is: Ógilt kenni (ID) höfunds

en: Invalid comment ID.
is: Ógilt kenni athugasemdar.

en: Invalid comment status.
is: Ógild staða athugasemdar.

en: Invalid file type
is: Óheimil skráartegund

en: Invalid key
is: Ógildur lykill

en: Invalid object ID
is: Ógilt kenni hlutar

en: Invalid post
is: Ógild færsla

en: Invalid post ID.
is: Ógilt færsluauðkenni.

en: Invalid post format
is: Ógilt færsluforsnið

en: Invalid post type
is: Ógild tegund færslu

en: Invalid taxonomy
is: Ógilt flokkunarkerfi

en: Invalid term ID
is: Ógilt hugtakakenni

en: Invoke URLs
is: Vekja slóðir

en: Is there no link to us?
is: Er enginn tengill til okkar?

en: Italic
is: Skáletra

en: Italic (Ctrl + I)
is: Skáletrað (Ctrl + I)

en: JS Callback
is: JS afturkallanir

en: Jabber / Google Talk
is: Jabber / Google-tal

en: Jan_January_abbreviation
is: jan._janúar_abbreviation

en: January
is: janúar

en: JavaScript must be enabled to use this feature.
is: JavaScript þarf að vera virkt til að nota þessa virkni.

en: Jul_July_abbreviation
is: júlí_júlí_abbreviation

en: July
is: júlí

en: Jump to tool buttons - Alt+Q, Jump to editor - Alt-Z, Jump to element path - Alt-X
is: Skipta yfir í tólahnappa - Alt+Q, Skipta yfir í ritil - Alt-Z, Skipta yfir í eiginleika - Alt-X

en: Jun_June_abbreviation
is: júní_júní_abbreviation

en: June
is: júní

en: Just a username, please.
is: Aðeins notandanafn takk.

en: Just write.
is: Skrifaðu bara.

en: Justify Text
is: Jafna texta

en: Keep linebreaks
is: Halda línuvendingum

en: Kiosk mode
is: Fróðsjá

en: Languages
is: Tungumál

en: Large
is: Stór

en: Large size image height
is: Hæð á stórum myndum

en: Large size image width
is: Breidd á stórum myndum

en: Last Checked
is: Síðast skoðað

en: Last Post
is: Síðasta færsla

en: Last updated
is: Síðast uppfært

en: Last updated: %s
is: Síðast uppfært: %s

en: Learn word
is: Læra orð

en: Leave a Comment
is: Færðu inn athugasemd

en: Leave a Reply
is: Færðu inn athugasemd

en: Leave a Reply to %s
is: Færðu inn athugasemd við %s

en: Leave a comment
is: Færðu inn athugasemd

en: Left
is: Vinstri

en: Length:
is: Lengd:

en: Letter
is: Stafur

en: License
is: Leyfi

en: Light sky blue
is: Ljóshiminblár

en: Light yellow
is: Ljósgulur

en: Lime
is: Skærgrænn

en: Line and paragraph breaks automatic, e-mail address never displayed, <acronym title="Hypertext Markup Language">HTML</acronym> allowed: <code>%s</code>
is: Sjálfvirk línu- og setningaskil, netfang birtist aldrei, Eftirfarandi <acronym title="Hypertext Markup Language">HTML</acronym> aðgerðir leyfðar: <code>%s</code>

en: Link Categories
is: Tenglaflokkar

en: Link Category
is: Tenglaflokkur

en: Link ID
is: Auðkenni tengils

en: Link Rel
is: Vensl tengils

en: Link URL
is: Tengill

en: Link list
is: Tenglalisti

en: Link rating
is: Stigagjöf tengils

en: Link title
is: Titill tengils

en: Link to Attachment Page
is: Tengill á síðu viðhengis

en: Link to Image
is: Tengja við mynd

en: Link to Media File
is: Tengill á margmiðlunarskrá

en: Links
is: Tenglar

en: Links for %s
is: Tenglar fyrir %s

[ctx: Links widget]
en: Random
is: Af handahófi

en: List
is: Listi

en: Loaded plugins
is: Hlaðnar viðbætur

en: Log In
is: Innskrá

en: Log Out
is: Skrá út

en: Log in
is: Innskráning

en: Log in to Reply
is: Skrá inn til að svara

en: Log in to leave a Comment
is: Skráðu þig inn til að færa inn athugasemd

en: Log out
is: Útskráning

en: Log out &raquo;
is: Skrá út &raquo;

en: Log out of this account
is: Skrá út

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>.
is: Þú ert skráð(ur) inn sem <a href="%1$s">%2$s</a>.

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out &raquo;</a>
is: Innskráð(ur) <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Skrá út af þessum aðgang">Skrá út &raquo;</a>

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out?</a>
is: Innskráð(ur) sem <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Skrá mig út af þessum aðgangi">Útskrá?</a>

en: Login Address (URL)
is: Innskráningarslóð (URL)

en: Loop
is: Lykkja

en: Lost Password
is: Glatað Lykilorð

en: Lost your password?
is: Glatað Lykilorð?

en: Lower alpha
is: Lágir bókstafir

en: Lower greek
is: Grískir lágstafir

en: Lower roman
is: Rómverskir lágstafir

en: M_Monday_initial
is: Má_Mánudagur_initial

en: Magenta
is: Fjólublár

en: Mail (will not be published)
is: Netfang (birtist ekki á vefnum)

en: Maintain aspect
is: Halda í horfinu

en: Maintenance
is: Viðhald

en: Manage Comments
is: Umsjón athugasemda

en: Manual Offsets
is: Handvirkar hliðranir

en: Mar_March_abbreviation
is: mars_mars_abbreviation

en: March
is: mars

en: Maroon
is: Rauðbrúnn

en: May
is: maí

en: May_May_abbreviation
is: maí_maí_abbreviation

en: Medium
is: Miðstærð

en: Medium gray
is: Miðlungsgrátt

en: Medium size image height
is: Hæð á miðlungsstórum myndum

en: Medium size image width
is: Miðlungsbreidd myndar

en: Memory exceeded. Please try another smaller file.
is: Minni komið yfir hámarksstærð. Vinsamlegast prófið að nýju með minni skrá.

en: Menus
is: Valmyndir

en: Merge table cells
is: Fella töflureiti saman

en: Meta
is: Tækni

en: Middle
is: Miðja

en: Mismatch
is: Misræmi

en: Missing Attachment
is: Fylgiskjal vantar

en: Mission complete. Message <strong>%s</strong> deleted.
is: Aðgerð lokið.  Skeyti <strong>%s</strong> eytt.

en: Mon
is: Mád.

en: Monday
is: Mánudagur

en: More colors
is: Fleiri litir

en: More...
is: Meira &hellip;

en: Move backward
is: Færa aftur

en: Move forward
is: Færa fram

[ctx: Multisite active signup type]
en: all
is: allt

[ctx: Multisite active signup type]
en: blog
is: blogg

[ctx: Multisite active signup type]
en: none
is: ekkert

[ctx: Multisite active signup type]
en: user
is: notandi

en: Multisite only works without the port number in the URL.
is: Fjölvefjauppsetning virkar aðeins án númer tengis í vefslóð.

en: Must be at least 4 characters, letters and numbers only. It cannot be changed, so choose carefully!
is: Verður að vera 4 stafir í það minnsta, má einungis innihalda bókstafi og tölustafi. Veldu vandlega þar sem ekki er hægt að breyta eftirá!

en: Mute
is: Hljóðlaust

en: Mute Toggle
is: Kveikja/slökkva á hljóði

en: My Account
is: Aðgangurinn minn

en: My Sites
is: Mínir vefir

en: Name
is: Nafn

[ctx: Name for the Text editor tab (formerly HTML)]
en: Text
is: Texti

en: Named
is: Litaheiti

en: Named colors
is: Heiti lita

en: Narrower
is: Þrengra

en: Navigation
is: Leiðarkerfi

en: Navigation Menu
is: Valmynd

en: Navigation Menu Item
is: Hlutur leiðarkerfis

en: Navigation Menu Items
is: Hlutir leiðarkerfis

en: Navigation Menus
is: Valmyndir

en: Navy Blue
is: Dökkblár

en: Need more help? <a href='http://codex.wordpress.org/Editing_wp-config.php'>We got it</a>.
is: Vantar þig frekari aðstoð? <a href='http://codex.wordpress.org/Editing_wp-config.php'>Þá höfum við hana</a>.

en: Network Admin
is: Net Stjórnandi

en: Network Admin: %s
is: Netkerfisstjóri: %s

en: Network Status
is: Staða nets

en: Network functions are disabled.
is: Netaðgerðir óvirkar.

en: New %1$s Site: %2$s
is: Nýr %1$s vefur: %2$s

en: New %1$s User: %2$s
is: Nýr %1$s Notandi: %2$s

en: New Category Name
is: Heiti á nýjum flokki

en: New Link Category Name
is: Nafn tenglaflokks.

en: New Page
is: Ný síða

en: New Post
is: Ný færsla

en: New Site Registration: %s
is: Nýskráning á vef: %s

en: New Tag Name
is: Heiti á nýju merki

en: New User Registration: %s
is: Nýskráður notandi: %s

en: New comment on your post "%s"
is: Ný athugasemd við færslu "%s"

en: New document
is: Nýtt skjal

en: New layer...
is: Nýtt lag &hellip;

en: New password
is: Nýtt lykilorð

en: New pingback on your post "%s"
is: Ný bakvísun á færsluna þína "%s"

en: New trackback on your post "%s"
is: Ný bakvísun á færslu "%s"

en: New user registration on your site %s:
is: Nýr notandi hefur nýskráð sig á vefinn %s:

en: Newer Comments &raquo;
is: Nýrri athugasemdir &raquo;

en: Next
is: Næstu

en: Next &gt;
is: Næst &gt;

en: Next &raquo;
is: Eftirfarandi &raquo;

en: Next Page &raquo;
is: Eftirfarandi síða &raquo;

en: Next Post
is: Næsta færsla

en: Next page
is: Eftirfarandi síða

en: Next page...
is: Næsta síða &hellip;

en: No
is: Nei

en: No Comments
is: Engar athugasemdir

en: No Image
is: Engin mynd

en: No Repeat
is: Engin endurtekning

en: No categories
is: Engir flokkar

en: No comments yet.
is: Engar athugasemdir ennþá.

en: No connection to server
is: Engin tenging við netþjón

en: No correction
is: Engin leiðrétting

en: No java
is: Ekkert java

en: No login ID submitted
is: Kenni innskráningar vantar

en: No matches found.
is: Engin samsvörun fannst.

en: No menus have been created yet. <a href="%s">Create some</a>.
is: Engar valmyndir hafa verið stofnaðar. <a href="%s">Stofna nokkrar</a>.

en: No misspellings found.
is: Engar stafsetningarvillur fundust.

en: No more comments found.
is: Engar fleiri athugasemdir fundust.

en: No msg number submitted
is: Ekkert númer slegið inn

en: No pages found in Trash.
is: Engar síður fundust í ruslinu.

en: No pages found.
is: Engar síður fundust.

en: No password submitted
is: Ekkert Lykilorð slegið inn

en: No posts found in Trash.
is: Engar færslur fundust í ruslinu.

en: No posts found.
is: Engar færslur fundust.

en: No results found.
is: Ekkert fannst.

en: No search term specified. Showing recent items.
is: Engin leitarskilyrði voru tilgreind. Birti nýlega hluti.

en: No server banner
is: Enginn netþjónaborði

en: No server specified
is: Enginn netþjónn tilgreindur

en: No site by that name on this system.
is: Engin vefur með þessu nafni finnst í kerfinu.

en: No site defined on this host. If you are the owner of this site, please check <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">Debugging a WordPress Network</a> for help.
is: Enginn vefur skilgreindur fyrir þennan hýsil. Ef þú ert eigandi þessa vefs lestu <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">Debugging a WordPress Network</a> til glöggvunar.

en: No suggestions
is: Engar tillögur

en: None
is: Autt

en: Not Spam
is: Ekki Amapóstur

en: Not yet
is: Ekki enn

en: Nov_November_abbreviation
is: nóv._nóvember_abbreviation

en: November
is: nóvember

en: Num loops
is: Num-lykkjur

en: Number of comments to show:
is: Fjöldi athugasemda til að sýna:

en: Number of links to show:
is: Fjöldi tengla til að sýna:

en: Number of posts to show:
is: Fjöldi færslna til að sýna:

en: OK
is: Í lagi

en: Oct_October_abbreviation
is: okt._október_abbreviation

en: October
is: október

en: Olive
is: Ólívu

en: Once Daily
is: Daglega

en: Once Hourly
is: Á klukkustundar fresti

en: One Response to %2$s | %1$s Responses to %2$s
is[0]: Eitt svar við %2$s
is[1]: %1$ svar við %2$s

en: One or more database tables are unavailable. The database may need to be <a href="%s">repaired</a>.
is: Ein eða fleiri gagnagrunnstöflur eru ekki tiltækar. Hugsanlega þarf að <a href="%s">gera við</a> hann.

en: Only a static class method or function can be used in an uninstall hook.
is: Það er bara hægt að nota statísk klasaköll eða föll í óuppsettum krók.

en: Only lowercase letters (a-z) and numbers are allowed.
is: Eingöngu lágstaffir (a-ö) og tölustafir eru leyfilegir.

en: Oops: %s
is: Úbbs: %s

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
is: virkt

en: Open link in a new window
is: Opna tengil í nýjum glugga

en: Open link in a new window/tab
is: Opna hlekk í nýjum glugga/flipa

en: Open link in the same window
is: Opna tengil í sama glugga

en: Options saved.
is: Valkostir vistaðir.

en: Or link to existing content
is: Eða hlekkja á innihald sem er til

en: Orange
is: Appelsínugulur

en: Ordered list (Alt + Shift + O)
is: Tölulisti (Alt + Shift + O)

en: Original Size
is: Upprunaleg stærð

en: Outdent
is: Dálkstilling (út)

en: PM
is: e.h.

en: Page ID
is: Síðuauðkenni

en: Page IDs, separated by commas.
is: Auðkennisnúmer síðna, aðskilin með kommu.

en: Page not found
is: Síða finnst ekki

en: Page order
is: Röð síðu

en: Page title
is: Titill síðu

en: Pages
is: Síður

en: Pages:
is: Síður:

en: Pale cyan
is: Fölblágrænn

en: Pale green
is: Fölgrænn

en: Palette
is: Litaspjald

en: Palette colors
is: Litir af litaspjaldi

en: Paragraph
is: Efnisgrein

en: Parent Category
is: Yfirflokkur

en: Parent Category:
is: Yfirflokkur:

en: Parent Page:
is: Foreldri Síðu:

en: Parent term does not exist.
is: Yfirhugtak er ekki til.

en: Passing an integer number of posts is deprecated. Pass an array of arguments instead.
is: Að nota heiltölunúmer yfir færslur er ekki lengur stutt. Notið frekar fylki (e: array) af rökum í staðinn.

en: Password
is: Lykilorð

en: Password Lost and Changed for user: %s
is: Lykilorði breytt fyrir notanda: %s

en: Password Lost and Found
is: Lykilorð tapað/fundið

en: Password Protected
is: Verndað með Lykilorði

en: Password Reset
is: Endursetja lykilorð

en: Password reset is not allowed for this user
is: Ekki er hægt að endursetja Lykilorð fyrir þetta notandanafn.

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Password: %s
is: Lykilorð: %s

en: Paste
is: Líma

en: Paste as Plain Text
is: Líma sem hreinan texta

en: Paste from Word
is: Líma úr Word

en: Paste is now in plain text mode. Click again to toggle back to regular paste mode.
is: Klemmuspjaldið er nú í textaham. Ýttu aftur á til að breyta klemmuspjaldinu í hefðbundin ham.

en: Paste is now in plain text mode. Click again to toggle back to regular paste mode. After you paste something you will be returned to regular paste mode.
is: Klemmuspjaldið er nú í textaham. Ýttu aftur á til að breyta klemmuspjaldinu í hefðbundin ham. Eftir að þú hefur límt inn efni þá fer klemmuspjaldið yfir í hefðbundin ham.

en: Paste table row after
is: Líma töfluröð á eftir

en: Paste table row before
is: Líma töfluröð á undan

en: Pasting in the Rich Editor
is: Líma inn í ritþórinn

en: Path
is: Slóð

en: Peach
is: Ferskju

en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Í bið <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Í bið <span class="count">(%s)</span>

en: Pending Review
is: Í yfirlestri

en: Permalink: %s
is: Fast veffang: %s

en: Picker
is: Litakrækja

en: Pingback
is: Bakvísun

en: Pingback excerpt:
is: Brot úr bakvísun:

en: Pingback from %1$s to %2$s registered. Keep the web talking! :-)
is: Bakvísun frá %1$s til %2$s skráð. Látið netið tala! :-)

en: Pink
is: Bleikur

en: Play count
is: Hversu oft spilað

en: Play every frame
is: Spila alla ramma

en: Play/Pause
is: Spila/Stöðva

en: Please <a href="%s">upgrade WordPress</a> to a current version, or <a href="%s">downgrade to version 2.4 of the Akismet plugin</a>.
is: Vinsamlegast <a href="%s">uppfærðu WordPress</a> upp í gildandi útgáfu eða <a href="%s">niðurfærðu Akismet viðbótina niður í útgáfu 2.4</a>.

en: Please enter a site name.
is: Gefðu vefnum nafn.

en: Please enter a site title.
is: Vinsamlegast sláðu inn nafn á vef.

en: Please enter a username.
is: Vinsamlegast sláðu inn notandanafn.

en: Please enter a valid email address.
is: Vinsamlega sláðu inn gilt netfang

en: Please enter an API key
is: Vinsamlegast ritaðu API lykil

en: Please enter your username or email address. You will receive a link to create a new password via email.
is: Vinsamlegast sláðu inn notandanafn þitt og tölvupóst. Þú munt fá sendan hlekk þar sem þú getur búið til nýtt lykilorð.

en: Please include a %1$s template in your theme.
is: Vinsamlegast legðu til %1$s skapalón fyrir þemu.

en: Please log in again.
is: Skráðu þig inn aftur.

en: Please see <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_in_WordPress">Debugging in WordPress</a> for more information.
is: Vinsamlegast sjáið <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_in_WordPress">aflúsun á WordPress</a> fyrir nánari upplýsingar.

en: Please try again.
is: Vinsamlegast reyndu aftur.

en: Please try uploading this file with the %1$sbrowser uploader%2$s.
is: Reyndu að hlaða upp þessari skrá með %1$svafra upphleðslu%2$s.

en: Please wait...
is: Bíddu andartak ...

en: Plugin
is: Viðbót

en: Plugin Information:
is: Upplýsingar um viðbót:

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Plum
is: Plómu

en: Popular Tags
is: Algeng efnisorð

en: Post Comment
is: Senda inn athugasemd

en: Post Thumbnail
is: Smámynd færslu

[ctx: Post format]
en: Aside
is: Innskot

[ctx: Post format]
en: Audio
is: Hljóð

[ctx: Post format]
en: Chat
is: Spjall

[ctx: Post format]
en: Gallery
is: Gallerí

[ctx: Post format]
en: Image
is: Mynd

[ctx: Post format]
en: Link
is: Tenglar

[ctx: Post format]
en: Quote
is: Tilvitnun

[ctx: Post format]
en: Standard
is: Staðlað

[ctx: Post format]
en: Status
is: Staða

[ctx: Post format]
en: Video
is: Myndband

en: Post types cannot exceed 20 characters in length
is: Fangamerki mega ekki fara yfir 20 stafi að lengd

en: Poster
is: Höfundur

en: Posts by %s
is: Færslur eftir þennan höfund: %s

en: Posts page
is: Færslusíða

en: Powered by <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>
is: Knúið af <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>

en: Powered by WordPress
is: Knúið með WordPress

en: Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform.
is: Knúið með WordPress, háþróuðum vefmiðli fyrir einstaklinga.

en: Prefetch
is: Forsækja

en: Preformatted
is: Forsniðið

en: Preload
is: Forhlaða

en: Premature end of list
is: Lista lauk ekki að fullu

en: Press ALT F10 for toolbar. Press ALT 0 for help.
is: Ýttu á ALT F10 fyrir tækjaslá. Ýttu á ALT 0 fyrir hjálp.

en: Preview
is: Forskoða

en: Previous Post
is: Fyrri færsla

en: Previous page
is: Undanfarandi síða

en: Print
is: Prenta

en: Privacy:
is: Friðhelgi:

en: Private
is: Einkamál

en: Private <span class="count">(%s)</span> | Private <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Einka <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Einka <span class="count">(%s)</span>

en: Private: %s
is: Einkamál: %s

en: Privately Published
is: Vistað sem einkamál

en: Progress
is: Framvinda

en: Protected Comments: Please enter your password to view comments.
is: Faldar athugasemdir: Sláðu inn Lykilorð þitt til þess að skoða athugasemdir.

en: Protected: %s
is: Læst: %s

en: Public
is: Sýnileg

en: Public, Sticky
is: Birt, heftuð

en: Publish
is: Birta á vef

en: Publish on:
is: Birta:

en: Published
is: Birt

en: Published <span class="count">(%s)</span> | Published <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Birtar <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Birtar <span class="count">(%s)</span>

en: Published on:
is: Birt:

en: Purple
is: Fjólublár

en: Quality
is: Gæði

en: QuickTime options
is: QuickTime stillingar

en: Quote
is: Tilvitnun

en: RSS
is: RSS-veita

en: RSS Error: %s
is: RSS-villa: %s

en: Random Default Image
is: Sjálfgefin mynd af handahófi

en: Random Order
is: Slembiröð

en: Random Uploaded Image
is: Innsend mynd af handahófi

en: Rate
is: Stigagjöf

en: Rather than reaching for your mouse to click on the toolbar, use these access keys. Windows and Linux use Ctrl + letter. Macintosh uses Command + letter.
is: Í staðinn fyrir að nota músina til þess að smella á tækjaslá geturðu notað þessa flýtilykla. Windows og Linux stýrikerfin nota Ctrl + stafur. Macintosh-vélar nota Command + stafur.

en: Re-trying
is: Reyni aftur

en: Read the <a target="_blank" href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">bug report</a> page. Some of the guidelines there may help you figure out what went wrong.
is: Vinsamlegast lestu <a target="_blank" href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">bug report</a> síðuna. Þar má finna ýmsar leiðbeiningar sem gætu hjálpað þér að finna út úr því hvað fór úrskeiðis.

en: Real media player options
is: Valkostir Real Media spilara

en: Recent Comments
is: Nýlegar athugasemdir

en: Recent Posts
is: Nýlegar færslur

en: Recheck Queue for Spam
is: Fara aftur yfir biðlista og leita að amapósti

en: Red
is: Rauður

en: Redo
is: Endurgera

en: Redo (Ctrl + Y)
is: Endurtaka (Ctrl + Y)

en: Refresh
is: Endurhlaða

en: Register
is: Nýskráning

en: Register For This Site
is: Skráðu þig á þennan vef

en: Registration Form
is: Nýskráning

en: Registration complete. Please check your e-mail.
is: Skráningu lokið. Athugaðu pósthólfið þitt.

en: Registration has been disabled.
is: Nýskráning hefur verið gerð óvirk.

en: Remember Me
is: Muna mig

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove From Bulk Edit
is: Fjarlægja úr magnaðgerð

en: Remove Image
is: Fjarlægja mynd

en: Remove column
is: Eyða dálki

en: Remove formatting
is: Eyða forsniði

en: Remove link
is: Fjarlægja tengil

en: Reply
is: Svara

en: Required fields are marked %s
is: Nauðsynlegir reitir eru merktir %s

en: Reset Password
is: Endursetja lykilorð

en: Reverse order
is: Öfug röð

en: Revision
is: Útgáfa

en: Revisions
is: Útgáfur

en: Rich Editing Basics
is: Grunnatriði ritþórs

en: Rich Editor Help
is: Hjálp við ritþór

en: Rich Text Area
is: Ríkt textasvæði

en: Right
is: Hægri

en: Row
is: Röð

en: Royal blue
is: Kóngablár

en: Run spell checking
is: Keyra villupúka

en: SAlign
is: SJafna

en: S_Saturday_initial
is: L_Laugardagur_initial

en: S_Sunday_initial
is: S_Sunnudagur_initial

en: Sat
is: Ld.

en: Saturday
is: Laugardagur

en: Save
is: Vista

en: Save &amp; Activate
is: Vista og virkja

en: Save &amp; Publish
is: Vista og birta

en: Save Changes
is: Vista breytingar

en: Save Draft
is: Vista drög

en: Save as Pending
is: Vista sem bið

en: Saved
is: Vistað

en: Saved.
is: Vistað.

en: Saving Draft&#8230;
is: Drög vistuð&#8230;

en: Saving...
is: Vista...

en: Say It!
is: Senda

en: Scale
is: Kvarða

en: Scale mode
is: Kvörðunarhamur

en: Schedule
is: Áætlun

en: Schedule for:
is: Áætlað:

en: Scheduled <span class="count">(%s)</span> | Scheduled <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Áætluð <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Áætlaðar <span class="count">(%s)</span>

en: Script callbacks
is: Afturkallanir skriftu

en: Scripts and styles should not be registered or enqueued until the %1$s, %2$s, or %3$s hooks.
is: Það ætti ekki að skrá eða setja í biðröð þær skriftur eða stílsnið fyrr en krókar %1$s, %2$s, eða %3$s hafa lokið sér af.

en: Scroll
is: Skruna

en: Sea green
is: Úthafsgrænn

en: Search
is: Leita

en: Search Categories
is: Leita í flokkum

en: Search Link Categories
is: Leita í tenglaflokkum

en: Search Pages
is: Leita í síðum

en: Search Posts
is: Leita í færslum

en: Search Results %1$s %2$s
is: Leitarniðurstöður %1$s %2$s

en: Search Spam &raquo;
is: Leita í amapósti &raquo;

en: Search Tags
is: Leita í efnisorðum

en: Security error.
is: Öryggisvilla.

en: Select
is: Velja

en: Select All
is: Velja allt

en: Select Category
is: Velja flokk

en: Select Color
is: Velja lit

en: Select File
is: Veldu skrá

en: Select Link Category:
is: Veldu tenglaflokk

en: Select Menu:
is: Veldu valmynd:

en: Select Month
is: Velja mánuð

en: Select a city
is: Veldu borg

en: Select a color
is: Veldu lit

en: Select all
is: Velja allt

en: Select background color
is: Veldu grunnlit

en: Select custom character
is: Velja tákn

en: Select text color
is: Veldu leturlit

en: Sep_September_abbreviation
is: sept._september_abbreviation

en: Separate tags with commas
is: Aðskildu fleiri en eitt efnisorð með kommum

en: September
is: september

en: Server Connectivity
is: Samband við þjón

en: Server Status
is: Staða netþjóns

en: Settings
is: Stillingar

en: Settings saved.
is: Stillingar vistaðar.

en: Shockwave options
is: Shockwave valkostir

en: Shortlink
is: Stutthlekkur

en: Show Link Description
is: Birta lýsingu tengils

en: Show Link Image
is: Birta mynd með tengli

en: Show Link Name
is: Birta heiti tengils

en: Show Link Rating
is: Birta stigagjöf tengils

en: Show approved comments
is: Sýna samþykktar athugasemdir

en: Show hierarchy
is: Sýna stigskipun

en: Show menu
is: Sýna valmynd

en: Show more comments
is: Sýna fleiri athugasemdir

en: Show post counts
is: Sýna færslufjölda

en: Show scale modes
is: Sýna kvörðunarhami

en: Show the number of comments you've approved beside each comment author.
is: Birta fjölda athugasemda sem þú hefur samþykkt við hlið nafns höfundar athugasemda.

en: Show/Hide Kitchen Sink (Alt + Shift + Z)
is: Birta/fela viðbótarslá (Alt + Shift + Z)

en: Shuffle
is: Stokka

en: Sidebar
is: Hliðarslá

en: Sidebar %d
is: Hliðarslá %d

en: Signup
is: Nýskráning

en: Silver
is: Silfurlitur

en: Site Address (URL)
is: Slóð á vefinn (URL)

en: Site Admin
is: Kerfisstjórn

en: Site Domain:
is: Lénsnafn vefs:

en: Site Name:
is: Nafn vefs:

en: Site Tagline
is: Slagorð síðu

en: Site Title
is: Heiti vefs

en: Site Title & Tagline
is: Nafn Vefs & Kjörorð

en: Site Title:
is: Titill vefs:

en: Site name must be at least 4 characters.
is: Nafn á vef þarf að vera minnst 4 stafir.

en: Site registration has been disabled.
is: Ekki er opið fyrir nýskráningu vefja.

en: Sites
is: Vefir

en: Sites you are already a member of:
is: Vefir sem þú er núþegar meðlimur að:

en: Size
is: Stærð

en: Skip to toolbar
is: Breidd ritils í rithams án truflunar:

en: Sky blue
is: Himinblár

en: Slow down cowboy, no need to check for new mails so often!
is: Hægan kúreki, engin þörf á að athuga póstinn svona oft !

en: Smooth video
is: Slétta myndband

en: Software Name
is: Heiti hugbúnaðar

en: Software Version
is: Útgáfa hugbúnaðar

en: Some comments have not yet been checked for spam by Akismet. They have been temporarily held for moderation. Please check your <a href="%s">Akismet configuration</a> and contact your web host if problems persist.
is: Akismet hefur ekki skoðað allar athugasemdir með tilliti til amapósts. Þær athugasemdir hafa því verið lagðar til hliðar fyrir ritstjórn. Vinsamlegast skoðaðu <a href="%s">stillingar fyrir Akismet</a> og hafðu samband við hýsingaraðila ef vandamálið reynist viðvarandi.

en: Someone requested that the password be reset for the following account:
is: Einhver hefur óskað eftir nýju Lykilorði fyrir eftirfarandi aðgang:

en: Sorry, but we have noticed that your popup-blocker has disabled a window that provides application functionality. You will need to disable popup blocking on this site in order to fully utilize this tool.
is: Við höfum tekið eftir því að spretti-vörn hjá þér hefur komið í veg fyrir að gluggi opnist sem er mikilvægur fyrir virkni kerfisins. Þú verður að gera spretti-vörnina óvirka á vefnum þínum til þess að hafa full not af þessu tóli.

en: Sorry, comments are closed for this item.
is: Athugasemdir eru ekki leyfðar við þessa færslu.

en: Sorry, deleting the term failed.
is: Því miður tókst ekki að eyða hugtaki.

en: Sorry, editing the term failed.
is: Því miður tókst ekki að breyta hugtakinu.

en: Sorry, new registrations are not allowed at this time.
is: Því miður, en nýskráningar á vef er ekki leyfileg í augnablikinu.

en: Sorry, no posts matched your criteria.
is: Því miður, engar færslur fundust sem fullnægja leitarskilyrðum.

en: Sorry, no such page.
is: Því miður, engin slík síða.

en: Sorry, no such post.
is: Því miður, engin slík færsla.

en: Sorry, one of the given taxonomies is not supported by the post type.
is: Því miður en einn af uppgefnum flokkum er ekki studdur af þessari gerð af færslu.

en: Sorry, site names may not contain the character &#8220;_&#8221;!
is: Því miður en nafn á vef má ekki innihalda eftirfarandi tákn &#8220;_&#8221;!

en: Sorry, site names must have letters too!
is: Því miður en nafn á vef verður líka að innihalda bókstafi!

en: Sorry, that email address is already used!
is: Afsakið, þetta tölvupóstfang hefur áður verið notað!

en: Sorry, that email address is not allowed!
is: Afsakið, þetta tölvupóstfang er ekki leyfilegt!

en: Sorry, that file cannot be edited.
is: Því miður er ekki hægt að breyta þessari skrá.

en: Sorry, that key does not appear to be valid.
is: Því miður, þetta Lykilorð virðist ekki vera gilt.

en: Sorry, that site already exists!
is: Því miður, en þessi vefur finnst núþegar!

en: Sorry, that site is reserved!
is: Því miður er þessi vefur frátekinn

en: Sorry, that username already exists!
is: Afsakið, þetta notandanafn er nú þegar til!

en: Sorry, the comment could not be edited. Something wrong happened.
is: Því miður var ekki unnt að breyta athugasemdinni. Eitthvað fór úrskeiðis.

en: Sorry, the comment form is closed at this time.
is: Ekki er hægt að færa inn athugasemdir eins og er.

en: Sorry, the new category failed.
is: Nýi flokkurinn mistókst, því miður.

en: Sorry, usernames may not contain the character &#8220;_&#8221;!
is: Því miður má notandanafn ekki innahalda táknið &#8220;_&#8221;!

en: Sorry, usernames must have letters too!
is: Afsakið, notendanöfn verða líka að hafa bókstafi!

en: Sorry, you are not allowed to add a term to one of the given taxonomies.
is: Því miður en þú hefur ekki leyfi til að bæta við hugtaki við einn af uppgefnum flokkum.

en: Sorry, you are not allowed to assign a term to one of the given taxonomies.
is: Því mður en þú hefur ekki leyfi til að tengja hugtak við einn af uppgefnum flokkum.

en: Sorry, you are not allowed to create password protected posts in this post type
is: Þvíð miður en þú hefur ekki leyfi til að útbúa færslu eða færslugerð sem er vernduð með lykilorði.

en: Sorry, you are not allowed to create private posts in this post type
is: Því miður en þú hefur ekki leyfi til að stofna einka færslur með þessari færslugerð.

en: Sorry, you are not allowed to delete this post.
is: Afsakið, þú hefur ekki heimild til að eyða þessari færslu.

en: Sorry, you are not allowed to edit posts in this post type
is: Því mður hefur þú ekki heimild til að breyta færslum af þessari gerð

en: Sorry, you are not allowed to edit this post type.
is: Því miður er þér ekki leyft að breyta þessari gerð færslu.

en: Sorry, you are not allowed to edit this post.
is: Því miður hefur þú ekki heimild til að breyta þessari færslu.

en: Sorry, you are not allowed to post on this site.
is: Því miður hefur þú ekki heimild til að senda inn færslu á þessum vef.

en: Sorry, you are not allowed to publish pages on this site.
is: Því miður hefur þú ekki heimild til að birta síður á þessum vef.

en: Sorry, you are not allowed to publish posts in this post type
is: Afsakið, þú hefur ekki heimild til að birta færslur af þessari tegund

en: Sorry, you are not allowed to publish posts on this site.
is: Því miður hefur þú ekki heimild til að birta færslur á þessum vef.

en: Sorry, you are not allowed to stick this post.
is: Því miður þá hefur þú ekki leyfi til að festa færslu.

en: Sorry, you can not edit this post.
is: Þú getur því miður ekki breytt þessari færslu.

en: Sorry, you cannot edit comments.
is: Því miður, þú getur ekki breytt athugasemdum.

en: Sorry, you cannot edit pages.
is: Því miður, þú getur ekki breytt síðum.

en: Sorry, you cannot edit posts on this site.
is: Því miður, þú getur ekki breytt færslum á þessum vef.

en: Sorry, you cannot edit this page.
is: Því miður, þú getur ekki breytt þessari síðu.

en: Sorry, you cannot edit this post.
is: Því miður, þú getur ekki breytt þessari færslu.

en: Sorry, you cannot publish this post.
is: Því miður getur þú ekki birt þessa færslu.

en: Sorry, you cannot stick a private post.
is: Það er ekki hægt að festa færslu sem er einkamál.

en: Sorry, you do not have access to user data on this site.
is: Því miður hefur þú ekki aðgang að notendaupplýsingum á þessum vef.

en: Sorry, you do not have the right to add a category.
is: Því miður, þú hefur ekki leyfi til að bæta við nýjum flokki.

en: Sorry, you do not have the right to delete a category.
is: Því miður, þú hefur ekki heimild til að eyða flokki.

en: Sorry, you do not have the right to delete this page.
is: Því miður, þú hefur ekki heimild til að eyða þessari síðu.

en: Sorry, you do not have the right to delete this post.
is: Því miður, þú mátt ekki eyða færslunni.

en: Sorry, you do not have the right to edit this page.
is: Því miður, þú hefur ekki heimild til að breyta þessari síðu.

en: Sorry, you do not have the right to edit this post.
is: Því miður, þú hefur ekki heimild til að breyta þessari færslu.

en: Sorry, you do not have the right to publish this page.
is: Þú hefur ekki heimild til að birta þessa síðu.

en: Sorry, you do not have the right to publish this post.
is: Þú hefur ekki heimild til að birta þessa færslu.

en: Sorry, you may not use that site name.
is: Því miður en þú mátt ekki nota þetta nafn á vefinn.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view categories.
is: Því miður þá verður þú að geta breytt færslum á þessum vef til að geta séð flokka.

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view tags.
is: Þú verður að hafa heimild til að breyta færslum á þessum vef til þess að geta skoðað efnisorð.

en: Sorry, you must be able to edit posts to this site in order to view categories.
is: Þú verður að hafa leyfi til að breyta færslum á þessum vef til þess að geta skoðað flokka.

en: Sorry, you must be logged in to post a comment.
is: Þú verður að skrá þig inn til þess að geta fært inn athugasemd.

en: Sorry, your entry could not be edited. Something wrong happened.
is: Því miður var ekki hægt að breyta efnisfærslunni því eitthvað fór úrskeiðis.

en: Sorry, your entry could not be posted. Something wrong happened.
is: Því miður, ekki tókst að breyta færslunni því eitthvað fór úrskeiðis.

en: Sorry, your term could not be created. Something wrong happened.
is: Því miður var ekki hægt að stofna hugtak. Eitthvað fór úrskeiðis.

en: Sort by:
is: Raða eftir:

en: Sound
is: Hljóð

en: Source
is: Slóð

en: Spam Blocked
is: Amapóstur hindraður

en: Spam it: %s
is: Merkja amapóst: %s

en: Spellchecker settings
is: Stillingar fyrir villupúka

en: Split merged table cells
is: Fleyga sundur sameinuð töflumengi

en: Square
is: Ferningur

en: Start image
is: Byrja mynd

en: Start time
is: Tími byrjar

en: Static Front Page
is: Statísk Forsíða

en: Still waiting for your email?
is: Enn að bíða eftir tölvupóstinum þínum?

en: Streamed rtsp resources should be added to the QT Src field under the advanced tab.
is: rtsp-tilföng með straumi ættu að færa inn í QT Src svæðið undir ítaraðgerða-flipanum.

en: Strength indicator
is: Styrkleikamælir

en: Stretch H-Align
is: Strekkja lárétt

en: Stretch V-Align
is: Strekkja lóðrétt

en: Stretch style
is: Strekkja á stíl

en: Stretch to fit
is: Strekkja til að hæfa

en: Strikethrough
is: Útstrika

en: Strikethrough (Alt + Shift + D)
is: Gegnumstrikað (Alt + Shift + D)

en: Strong
is: Traust

en: Styles
is: Stílar

en: Stylesheet
is: Stílsnið

en: Stylesheet is missing.
is: Stílmát vantar.

en: Stylesheet is not readable.
is: Ekki tókst að lesa stílsnið.

en: Submit
is: Senda

en: Submit Comment
is: Sendu athugasemd

en: Submitted on:
is: Vistað:

en: Subscript
is: Hnéletur

en: Suggestions
is: Tillögur

en: Sun
is: Sd.

en: Sunday
is: Sunnudagur

en: Superscript
is: Brjóstletur

en: Support Forums
is: Hjálparspjallborð

en: Syndicate this content
is: Miðla þessu efni

en: Syndicate this site using RSS 2.0
is: Miðla efni af þessum vef með RSS 2.0

en: T_Thursday_initial
is: Fi_Fimmtudagur_initial

en: T_Tuesday_initial
is: Þ_Þriðjudagur_initial

en: Table cell properties
is: Eiginleikar töflureita

en: Table properties
is: Eiginleikar töflu

en: Table row properties
is: Eiginleikar töfluraða

en: Tag Cloud
is: Efnisorðaskrá

en: Tagline
is: Kjörorð

en: Tags
is: Efnisorð

en: Tags:
is: Efnisorð:

en: Target
is: Mörk

en: Target cache
is: Skyndiminni marks

en: Taxonomy:
is: Flokkunarfræði:

en: Teal
is: Mosagrænn

en: Template
is: Sniðmát

en: Template is missing.
is: Sniðmát vantar.

en: Text
is: Texti

en: Text bottom
is: Neðri textabrún

en: Text top
is: Efri textabrún

en: That email address has already been used. Please check your inbox for an activation email. It will become available in a couple of days if you do nothing.
is: Þetta tölvupóstfang hefur verið notað áður. Vinsamlegast athugaðu í pósthólfið þitt eftir tölvupóstinum til að virkja aðganginn. Tölvupósturinn verður ónothæfur eftir nokkra daga ef þú gerir ekkert.

en: That name is not allowed.
is: Þetta nafn er ekki leyfilegt.

en: That site does not exist. Please try <a href="%s">%s</a>.
is: Þessi vefur finnst ekki. Vinsamlegast prófaðu <a href="%s">%s</a>

en: That site is currently reserved but may be available in a couple days.
is: Þessi vefur er frátekinn í augnablikinu en gæti verið laus innan nokkura daga.

en: That user does not exist.
is: Umbeðinn notandi er ekki til.

en: That username is already activated.
is: Þetta notandanafn hefur þegar verið virkjað.

en: That username is currently reserved but may be available in a couple of days.
is: Þetta notandanafn frátekið þessa stundina en það gæti orðið laust eftir nokkra daga.

en: That username is not allowed.
is: Þetta notandanafn er ekki leyfilegt.

en: The "%s" theme is not a valid parent theme.
is: Þemað "%s" er ekki gilt yfirþema.

en: The <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> to TrackBack this entry is: <em>%s</em>
is: Slóðin fyrir bakrakningu í þessa efnisfærslu er: <em>%s</em>

en: The <code>%s</code> option is deprecated for the family of <code>bloginfo()</code> functions.
is: Valmöguleikinn <code>%s</code> er nú úreltur fyrir fjölskylduna af <code>bloginfo()</code> föllum.

en: The GD image library is not installed.
is: GD-myndvinnsluforritasafnið er ekki uppsett.

en: The Site address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
is: Vefslóðin sem þú slóst inn virðist ekki vera gild vefslóð (URL). Vinsamlegast sláðu inn gilda vefslóð.

en: The URL to the admin area
is: Vefslóðin á stjórnborðið

en: The URL you entered seems to be an email address, do you want to add the required mailto: prefix?
is: Veffangið sem þú gafst upp virðist vera netfang, viltu bæta við mailto: forskeytinu sem krafist er í netföngum?

en: The URL you entered seems to external link, do you want to add the required http:// prefix?
is: Veffangið sem þú gafst upp virðist vera utanaðkomandi tengill, viltu bæta við http:// forskeytinu?

en: The WordPress address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
is: WordPress vefslóðin sem þú gafst upp virðist ekki vera gild vefslóð (URL). Vinsamlegast sláðu inn gilda vefslóð.

en: The changes you made will be lost if you navigate away from this page.
is: Breytingar sem þú hefur gert glatast ef þú ferð út af síðunni.

en: The constant <code>VHOST</code> <strong>is deprecated</strong>. Use the boolean constant <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> in wp-config.php to enable a subdomain configuration. Use is_subdomain_install() to check whether a subdomain configuration is enabled.
is: Fastinn <code>VHOST</code> <strong>er úreltur</strong>. Notið frekar boolean fastann <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> í wp-config.php til að virkja stillingar fyrir undirlén. Notið is_subdomain_install() til að athuga hvort stilling fyrir undirlén er virk.

en: The e-mail could not be sent.
is: Ekki var hægt að senda tölvuskeytið.

en: The email address entered did not appear to be a valid email address. Please enter a valid email address.
is: Netfangið sem þú gafst upp virðist ekki vera gilt netfang. Vinsamlegast sláðu inn gilt netfang.

en: The following shortcuts use different access keys: Alt + Shift + letter.
is: Þessar flýtiaðgerðir hafa aðra lykla: Alt + Shift + stafur.

en: The given object ID is not that of a menu item.
is: Uppgefið auðkenni hlutar virðist ekki vera fyrir hlut í valmynd.

en: The key below was previously validated but a connection to akismet.com can not be established at this time. Please check your server configuration.
is: Lykillinn hefur áður verið staðfestur en nú næst ekki samband við akismet.com. Vinsamlega athugaðu uppsetninguna á vefþjóninum.

en: The key you entered could not be verified because a connection to akismet.com could not be established. Please check your server configuration.
is: Ekki tókst að staðfesta lykilinn því að ekki náðist samband við akismet.com. Athugaðu uppsetninguna á vefþjóninum.

en: The key you entered is invalid. Please double-check it.
is: Lykillinn virðist ógildur. Farðu yfir hann öðru sinni.

en: The latest comments to all posts in RSS
is: Nýjustu athugasemdir með RSS-veitu

en: The menu ID should not be empty.
is: Valmyndarkenni (e. ID) ætti ekki að vera tómt.

en: The menu name <strong>%s</strong> conflicts with another menu name. Please try another.
is: Nafn valmyndar <strong>%s</strong> skarast á við nafn á annari valmynd. Vinsamlegast notaðu annað nafn.

en: The page template is invalid.
is: Síðusniðmátið er ógjaldgengt.

en: The parent theme is missing. Please install the "%s" parent theme.
is: Foreldri þessa þemu er týnt. Vinsamlegast settu upp foreldra "%s" þemu.

en: The passwords do not match.
is: Lykilorðið stemmir ekki.

en: The pingback has already been registered.
is: Bakvísunin hefur þegar verið skráð.

en: The post cannot be deleted.
is: Ekki er hægt að eyða þessari færslu.

en: The post type may not be changed.
is: Það er ekki hægt að breyta tegund færslu.

en: The post type specified is not valid
is: Uppgefin tegund færslu er ekki gild

en: The site %s is yours.
is: Vefurinn %s tilheyrir þér.

en: The site is already active.
is: Vefurinn er núþegar virkur.

en: The site you have requested is not installed properly. Please contact the system administrator.
is: Ekki tókst að setja vefinn eðlilega upp sem þú óskaðir eftir . Hafðu samband við kerfisstjóra.

en: The site you were looking for, <strong>%s</strong>, does not exist, but you can create it now!
is: Vefurinn sem þú leitar að, <strong>%s</strong>, er ekki til, en þú gætir stofnað hann núna!

en: The slug &#8220;%s&#8221; is already in use by another term
is: Fangamarkið &#8222;%s&#8220; er þegar til og notað með öðru hugtaki

en: The source URL and the target URL cannot both point to the same resource.
is: Grunnslóð og markslóð geta ekki vísað á sama tilfang.

en: The source URL does not contain a link to the target URL, and so cannot be used as a source.
is: Forslóðin vísar ekki á markslóðina og þess vegna er ekki hægt að nota hana sem frumgjafa.

en: The source URL does not exist.
is: Frumslóðin er ekki til.

en: The specified target URL cannot be used as a target. It either doesn&#8217;t exist, or it is not a pingback-enabled resource.
is: Slóðin sem tiltekin er getur ekki verið mark. Annað hvort er hún ekki til eða gildir ekki fyrir bakvísun.

en: The specified target URL does not exist.
is: Markslóðin sem tilgreind er er ekki til.

en: The term name cannot be empty.
is: Heiti hugtaks verður að vera útfyllt.

en: The timezone you have entered is not valid. Please select a valid timezone.
is: Ógilt tímabelti hefur verið slegið inn. Vinsamlegast sláðu inn rétt skilgreint tímabelti.

en: The user is already active.
is: Notandi er núþegar virkur.

en: Theme without %1$s
is: Þema án %1$s

en: Themes
is: Þemu

en: There are currently %1$s comments identified as spam.
is: Nú eru %1$s athugasemdir merktar amapóstur.

en: There are no HTTP transports available which can complete the requested request.
is: Engar HTTP flutningsleiðir eru til reiðu svo hægt sé að klára beiðnina.

en: There are no options for this widget.
is: Þessi aukahlutur inniheldur enga valkosti.

en: There doesn&#8217;t seem to be any new mail.
is: Enginn nýr póstur virðist hafa borist.

en: There doesn't seem to be a <code>wp-config.php</code> file. I need this before we can get started.
is: Það lítur út fyrir að <code>wp-config.php</code> skráin vanti. Ég þarf á þessari skrá að halda áður en lengra er haldið.

en: There is a button in the editor toolbar for inserting images that are already hosted somewhere on the internet. If you have a URL for an image, click this button and enter the URL in the box which appears.
is: Hnappur á tækjaslá ritilsins gerir þér kleift að færa inn myndir sem þú finnur á netinu. Smelltu á þennan hnapp og sláðu inn slóð myndar í gluggann sem sprettur upp.

en: There is no excerpt because this is a protected post.
is: Það er enginn útdráttur því að færslan er læst.

en: There was a configuration error. Please contact the server administrator.
is: Samskipana-villa kom upp. Hafðu samband við netstjóra.

en: There was a problem connecting to the Akismet server. Please check your server configuration.
is: Ekki tókst að tengjast Akismet-þjóninum. Athugaðu uppsetninguna á vefþjóninum.

en: There was a problem, please correct the form below and try again.
is: Það kom upp vandamál, vinsamlegast leiðréttu formið hér að neðan og reyndu aftur.

en: There's <a href="%2$s">%1$s comment</a> in your spam queue right now. | There are <a href="%2$s">%1$s comments</a> in your spam queue right now.
is[0]: Það er <a href="%2$s">%1$s athugasemd</a> í amapósts-biðlistanum þínum núna.
is[1]: Það eru <a href="%2$s">%1$s athugasemdir</a> í amapósts-biðlistanum þínum núna.

en: There's nothing in your <a href='%1$s'>spam queue</a> at the moment.
is: Það er ekkert í <a href='%1$s'>amapóstinum</a> í augnarblikinu.

en: These are the latest comments identified as spam by Akismet. If you see any mistakes, simply mark the comment as "not spam" and Akismet will learn from the submission. If you wish to recover a comment from spam, simply select the comment, and click Not Spam. After 15 days we clean out the junk for you.
is: Þessar athugasemdir lentu síðast í Akismet-gildrunni. Ef þú sérð einhver mistök getur þú merkt athugasemdir &#8222;Ekki amapóstur&#8220; og þjónustan greinir breytingarnar þegar þú smellir á aðgerðahnappinn. Ef þú vilt endurheimta athugasemd sem flokkuð hefur verið sem amapóstur, veldu hana þá og hakaði við &#8222;Ekki amapóstur&#8220;. Eftir 15 daga verður öllum amapósti eytt.

en: This action has been disabled by the administrator.
is: Þessi aðgerð hefur verið gerð óvirk af stjórnanda.

en: This argument has changed to an array to match the behavior of the other cron functions.
is: Þessum rökum var breytt í fylki til svo hægt væri að samræma þau með öðrum cron aðgerðum.

en: This feature requires inline frames. You have iframes disabled or your browser does not support them.
is: Þessi virkni krefst þess að nota "inline frames". Annaðhvort ertu með iframes stuðning óvirkan eða vafrinn þinn styður þá ekki.

en: This file is empty. Please try another.
is: Þessi skrá er tóm. Veldu aðra.

en: This file is not an image. Please try another.
is: Þessi skrá er ekki mynd. Vinsamlegast reyndu aðra.

en: This file is too big. Files must be less than %d KB in size.
is: Þessi skrá er of stór. Skrár verða að vera undir %d KB í stærð.

en: This file no longer needs to be included.
is: Þessi skrá þarf ekki að vera innifalinn.

en: This file type is not allowed. Please try another.
is: Þessi skráargerð er ekki leyfð. Veldu aðra.

en: This is larger than the maximum size. Please try another.
is: Þetta er stærra en hámarksstærð. Vinsamlegast reyndu aðra.

en: This is the short link.
is: Þetta er styttri hlekkur.

en: This key is invalid.
is: Þessi lykill er ógildur

en: This page validates as XHTML 1.0 Transitional
is: Mörkun þessarar síðu samræmist XHTML 1.0 Transitional staðlinum

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
is: Þessi færsla er lokuð með lykilorði. Sláðu inn lykilorð til að skoða athugasemdir.

en: This site has been archived or suspended.
is: Þessum vef hefur komið fyrir í geymslu eða tímabundið vikið úr þjónustu.

en: This site has not been activated yet. If you are having problems activating your site, please contact <a href="mailto:%1$s">%1$s</a>.
is: Þessi vefur hefur ekki verið gerður virkur enn. Ef þú ert í vandræðum með að virkja vefinn þinn, hafðu samband við <a href="mailto:%1$s">%1$s</a>.

en: This taxonomy is not hierarchical so you can't set a parent.
is: Þessi flokkun er ekki í stigskipun og því er ekki hægt að skilgreina foreldri.

en: This taxonomy is not hierarchical.
is: Þessi flokkun er ekki í stigskipun.

en: This user has elected to delete their account and the content is no longer available.
is: Viðkomandi notandi hefur kosið að eyða aðgangnum sínum og er því efnið ekki lengur aðgengilegt.

en: Thu
is: Fid.

en: Thumbnail
is: Þumla

en: Thumbnail Height
is: Hæð þumlu

en: Thumbnail Width
is: Breidd þumlu

en: Thursday
is: Fimmtudagur

en: Tile
is: Flísaleggja

en: Tile Horizontally
is: Raða lárétt

en: Tile Vertically
is: Raða endurtekið lóðrétt

en: Time Format
is: Tímasnið

en: Time Zone
is: Tímabelti

en: TinyMCE is a platform independent web based Javascript HTML WYSIWYG editor released as Open Source under %sLGPL</a>	by Moxiecode Systems AB. It has the ability to convert HTML TEXTAREA fields or other HTML elements to editor instances.
is: TinyMCE er sjálfstæður Javascript HTML WYSIWYG ritill í vefumhverfi, gefinn út sem opinn hugbúnaður undir %sLGPL</a>	by Moxiecode Systems AB. Ritillinn er þeim eiginleikum búinn að geta umbreytt HTML TEXTAREA svæðum eða öðrum HTML-hlutum í ritþór.

en: Title
is: Titill

en: Title:
is: Heiti:

en: To activate your blog, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
    
    After you activate, you can visit your site here:
    
    %s
is: Vinsamlegast smelltu á eftirfarandi tengil til að virkja vefinn þinn:
    
    %s
    
    Eftir að vefurinn hefur verið virkjaður færð þú *annan tölvupóst* með aðgangsupplýsingum.
    
    Eftir að vefur hefur verið virkjaður getur þú heimsótt vefinn hér:
    
    %s

en: To reset your password, visit the following address:
is: Til að endursetja lykilorð þarftu að heimsækja eftirfarandi veffang:

en: Toggle Editor Text Direction
is: Breyta skipan textainnsláttar

en: Toggle absolute positioning
is: Skorða fullkomlega af (víxlhnappur)

en: Toggle fullscreen mode
is: Heilskjár (víxlhnappur)

en: Toggle fullscreen mode (Alt + Shift + G)
is: Opna/loka heilskjásham (Alt + Shift + G)

en: Toggle guidelines/invisible elements
is: Víxla leiðbeiningum/ósýnilegum eiginleikum

en: Toggle spellchecker (Alt + Shift + N)
is: Kveikja/slökkva á villupúka (Alt + Shift + N)

en: Too many redirects.
is: Of margar áframsendingar.

en: Toolbar
is: Tækjaslá

en: Top
is: Efst

en: Top left
is: Efri vinstrijaðar

en: Top navigation toolbar.
is: Valmynd í toppi

en: Top right
is: Efri hægrijaðar

en: Trackback
is: Bakvísun

en: Trackback excerpt:
is: Brot úr bakvísun:

en: Translation Updates
is: Uppfærsla á þýðingu

en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
is[0]: Rusl <span class="count">(%s)</span>
is[1]: Rusl <span class="count">(%s)</span>

en: Trash it: %s
is: Fleygja: %s

en: Tue
is: Þrd.

en: Tuesday
is: Þriðjudagur

en: Turquoise
is: Túrkís

en: Twice Daily
is: Tvisvar á dag

en: Type
is: Gerð

en: Types
is: Gerðir

en: UI Mode
is: UI hamur

en: URL
is: Slóð

en: URL    : %s
is: Veffang   : %s

en: Un-spammed by %s
is: Amapóstmerking fjarlægð af %s

en: Unable to create directory %s. Is its parent directory writable by the server?
is: Get ekki búið til möppuna %s. Er efnisskráin sem mappan er í með rétta aðgangsheimild á vefþjóninum?

en: Unable to find Akismet servers.
is: Finn ekki Akismet-þjóna.

en: Unable to reach any Akismet servers.
is: Næ engu sambandi við Akismet-þjóna.

en: Unable to reach some Akismet servers.
is: Næ ekki sambandi við suma Akismet-þjóna.

en: Unapproved
is: Ósamþykkt

en: Uncategorized
is: Óflokkað

en: Underline
is: Undirstrika

en: Undo
is: Afturkalla

en: Undo (Ctrl + Z)
is: Afturkalla (Ctrl + Z)

en: Unknown Feed
is: Óþekkt veita

en: Unlink (Alt + Shift + S)
is: Aftengja (Alt + Shift + S)

en: Unmute
is: Kveikja á hljóði

en: Unordered list (Alt + Shift + U)
is: Punktalisti (Alt + Shift + U)

en: Untitled
is: Enginn titill

en: Update
is: Uppfæra

en: Update Category
is: Uppfæra flokk

en: Update Link Category
is: Uppfæra tenglaflokk

en: Update Tag
is: Uppfæra efnisorð

en: Updated.
is: Uppfært.

en: Upload
is: Hlaða upp

en: Upload New
is: Hlaða upp nýju efni

en: Upload failed.
is: Upphleðsla mistókst.

en: Upload stopped.
is: Upphleðsla stöðvaðist.

en: Uploaded
is: Efni upphlaðið

en: Uploading
is: Uphala

en: Upper alpha
is: Háir bókstafir

en: Upper roman
is: Rómverskir hástafir

en: Usage of user levels by plugins and themes is deprecated. Use roles and capabilities instead.
is: Notkun á "user levels" í viðbótum og þemum er nú úrelt. Nota á "roles" og "capabilities" í staðinn.

en: Use <code>WP_User->ID</code> instead.
is: Notaðu <code>WP_User->ID</code> í staðinn.

en: Use <code>get_the_author()</code> instead if you do not want the value echoed.
is: Notið skal <code>get_the_author()</code> ef þú vilt ekki að gildið birtist.

en: Use <code>get_trackback_url()</code> instead if you do not want the value echoed.
is: Nota skal <code>get_trackback_url()</code> ef þú vilt ekki að gildið birtist.

en: Use CTRL+V on your keyboard to paste the text into the window.
is: Notaðu CTRL+V skipun á lyklaborðinu til að líma textann í gluggann.

en: Use as featured image
is: Nota sem einkennandi mynd

en: Use left and right arrows to navigate.
is: Notaðu vinstri og hægri örvar til að flakka.

en: Use the <code>%s</code> option instead.
is: Notaðu <code>%s</code> valmöguleikan í staðinn.

en: User has blocked requests through HTTP.
is: Notandi hefur lokað  fyrir beiðnir um HTTP.

en: User registration has been disabled.
is: Nýskráning notenda hefur verið gerð óvirk.

en: User registration is currently not allowed.
is: Nýskráningar eru ekki leyfðar að svo stöddu.

en: Username
is: Notandanafn

en: Username must be at least 4 characters.
is: Notandanafn þarf að innihalda minnst 4 stafi.

en: Username or E-mail:
is: Notandanafn eða netfang:

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Username: %s
is: Notandanafn: %s

en: Users
is: Notendur

en: V-Space
is: Lóðrétt bil

en: Valid
is: Gilt

en: Valid <abbr title="eXtensible HyperText Markup Language">XHTML</abbr>
is: Gild <abbr title="eXtensible HyperText Markup Language">XHTML</abbr>

en: Version
is: Útgáfa

en: Version:
is: Útgáfa:

en: Vertical space
is: Lóðrétt bil

en: Very dark gray
is: Dökkgrátt

en: Very weak
is: Slakt

en: Video
is: Myndband

en: View Category
is: Skoða flokk

en: View Page
is: Skoða síðu

en: View Post
is: Skoða færsluna

en: View Tag
is: Skoða efnisorð

en: View all posts filed under %s
is: Skoða allar færslur í flokki: %s

en: View all posts in %s
is: Skoða allar færslur í þessum flokki: %s

en: View comment history
is: Skoða sögu ummæla

en: View posts for %1$s %2$s
is: Skoða færslur í %1$s %2$s

en: Visit %s&#8217;s website
is: Skoða vef höfundar: %s

en: Visit Site
is: Skoða vefinn

en: Visit author homepage
is: Skoða vefsíðu höfundar

en: Visual
is: Ritþór

en: Visual control characters on/off.
is: Stýrihnappar á/af.

en: Volume
is: Styrkur

en: W_Wednesday_initial
is: Mi_Miðvikudagur_initial

en: Wait a little longer. Sometimes delivery of email can be delayed by processes outside of our control.
is: Hinkraðu örlítið lengur. Í sumum tilfellum getur verið bið á tölvupósti vegna aðgerða á leiðinni sem við höfum ekki stjórn á.

en: We cannot find a title on that page.
is: Get ekki fundið heiti á síðu.

en: We send your registration email to this address. (Double-check your email address before continuing.)
is: Við sendum skráningarpóstinn þinn á þetta netfang. (Farðu vandlega yfir netfangið áður en þú heldur áfram.)

en: Weak
is: Ótraust

en: Website
is: Veffang

en: Website : %1$s (IP: %2$s , %3$s)
is: Vefsíða: %1$s (IP-númer: %2$s, %3$s)

en: Website: %1$s (IP: %2$s , %3$s)
is: Vefsíða: %1$s (IP-númer: %2$s , %3$s)

en: Wed
is: Miðvd.

en: Wednesday
is: Miðvikudagur

en: Welcome back, %s. By filling out the form below, you can <strong>add another site to your account</strong>. There is no limit to the number of sites you can have, so create to your heart&#8217;s content, but write responsibly!
is: Velkomin(n) aftur %s. Með því að fylla út eftirfarandi form getur þú <strong>bætt öðrum vef við aðganginn þinn</strong>. Það eru engin takmörk fyrir því hversu marga vefi þú getur haft, stofnaðu því vefi fyrir þín hjartan&8217;s mál, en skrifaðu af ábyrgð!

en: What do I do now?
is: Hvað geri ég nú ?

en: While using the editor, most basic keyboard shortcuts work like in any other text editor. For example: Shift+Enter inserts line break, Ctrl+C = copy, Ctrl+X = cut, Ctrl+Z = undo, Ctrl+Y = redo, Ctrl+A = select all, etc. (on Mac use the Command key instead of Ctrl). See the Hotkeys tab for all available keyboard shortcuts.
is: Í ritþór virka flestir flýtihnappar á lyklaborðinu eins og í öðrum ritvinnslukerfum. Dæmi: Skiptihnappur og færsluhnappur saman (Shift+Enter) valda línuskilum; Stýrihnappur+C (Ctrl+C) = afrita; Ctrl+X = skera; Ctrl+Z = afturkalla; Ctrl+Y = endurgera; Ctrl+A = velja allt o.s.frv. (á Mökkum er slaufa notuð í stað Ctrl). Sjá allar flýtiaðgerðir lyklaborðsins á hnappaflipanum.

en: White
is: Hvítur

en: Whois  : http://whois.arin.net/rest/ip/%s
is: Hver-er : http://whois.arin.net/rest/ip/%s

en: Wider
is: Breiðara

en: Widgets
is: Aukahlutir

en: Width
is: Breidd

en: Windowless video
is: Gluggalaust myndband

en: Windows media player options
is: Valkostir Windows Media spilara

en: Word count: %s
is: Orðafjöldi: %s

en: Word wrap
is: Textahlaup

en: WordPress &rsaquo; Error
is: WordPress &rsaquo; Villa

en: WordPress Address (URL)
is: WordPress vefslóð (URL)

en: WordPress Failure Notice
is: WordPress bilunarviðvörun

en: WordPress database error %1$s for query %2$s
is: WordPress-gagnagrunnsvilla %1$s í fyrirspurninni %2$s

en: WordPress database error %1$s for query %2$s made by %3$s
is: WordPress-gagnagrunnsvilla %1$s í fyrirspurninni %2$s síðan %3$s

en: WordPress includes a rich HTML editor that works well in all major web browsers used today. However editing HTML is not the same as typing text. Each web page has two major components: the structure, which is the actual HTML code and is produced by the editor as you type, and the display, that is applied to it by the currently selected WordPress theme and is defined in style.css. WordPress is producing valid XHTML 1.0 which means that inserting multiple line breaks (BR tags) after a paragraph would not produce white space on the web page. The BR tags will be removed as invalid by the internal HTML correcting functions.
is: Í WordPress er öflugur HTML-ritill sem virkar fyrir alla algengustu vafra. HTML-skipun er hins vegar ekki það sama og venjulegur texti. Hver vefsíða er samsett úr tveimur mikilvægum þáttum: annars vegar <em>skipan</em>, sem er hin raunverulega HTML-kóðun og ritillinn fer eftir þegar þú slærð inn texta, hins vegar <em>birtingu</em>, sem er háð WordPress-sniðinu sem þú hefur valið þér og skilgreint er í stílmátinu style.css. WordPress býr til gilt XHTML 1.0 en í því felst m.a. að þegar slegnar eru inn margar línuvendingar í röð á eftir efnisgrein (BR-skipanir) birtast ekki auðar línur á vefsíðunni. BR-skipanirnar eru fjarlægðar sem ógildar aðgerðir með innbyggðum HTML-leiðréttingum.

en: Words:
is: Orð:

en: Writing at Full Speed
is: Skrifað á fullu farti

en: XHTML Friends Network
is: XHTML tengslanet

en: XML error: %s at line %d
is: XML villa: %s á línu %d

en: Y/m/d
is: d/m/Y

en: Yellow
is: Gulur

en: Yellow green
is: Gulgrænn

en: Yes
is: Já

en: You are about to permanently delete the selected items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
is: Þú ert við það að eyða völdum hlutum.
    'Hætta við' til að stopp, 'Í lagi' til að eyða.

en: You are about to permanently delete this item.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
is: Þú ert í þann mund að eyða þessum hlut.
      'Hætta' til að hætta við, 'OK'  til að eyða.

en: You are about to permanently delete this menu. 
     'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
is: Þú ert við það að eyða þessari valmynd.
    'Hætta við' til að stopp, 'Í lagi' til að eyða.

en: You are attempting to log out of %s
is: Þú ert að reyna að skrá þig út úr %s

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for %3$s.
is: Þú ert núna að skoða <a href="%1$s/">%2$s</a> færslusafn fyrir %3$s.

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for the day %3$s.
is: Þú ert núna að skoða <a href="%1$s/">%2$s</a> færslusafnið fyrir daginn %3$s.

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for the year %3$s.
is: Þú ert núna að skoða <a href="%1$s/">%2$s</a> færslusafn fyrir árið %3$s.

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives.
is: Þú ert núna að skoða <a href="%1$s/">%2$s</a> færslusafnið.

en: You are currently browsing the archives for the %s category.
is: Þú ert núna að skoða færslusafn fyrir flokkinn %s.

en: You are logged in already. No need to register again!
is: Þú ert nú þegar innskráð(ur). Engin þörf á því að nýskrá sig aftur!

en: You are not allowed access to details about comments.
is: Þú hefur ekki aðgang að athugasemdum.

en: You are not allowed access to details about this site.
is: Þú hefur ekki heimild til að skoða smáatriði varðandi þennan vef.

en: You are not allowed to assign terms in this taxonomy.
is: Þú mátt ekki úthluta hugtökum úr þessari flokkun.

en: You are not allowed to change the page author as this user.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta höfundi þessarar síðu með þessu notandanafni.

en: You are not allowed to change the post author as this user.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta höfundi þessarar færslu með þessu notandanafni.

en: You are not allowed to create posts as this user.
is: Þú hefur ekki heimild til að stofna færslur með þessu notandanafni.

en: You are not allowed to create terms in this taxonomy.
is: Þú hefur ekki heimild til að stofna hugtök í þessari flokkun.

en: You are not allowed to delete terms in this taxonomy.
is: Þú hefur ekki heimild til að eyða hugtökum í þessari flokkun.

en: You are not allowed to edit terms in this taxonomy.
is: Því miður hefur þú ekki heimild til að breyta hugtökum í þessari flokkun.

en: You are not allowed to moderate comments on this site.
is: Þú hefur ekki heimild til að breyta athugasemdum á þessum vef.

en: You are not allowed to update options.
is: Þú hefur ekki heimild til að uppfæra valkosti.

en: You are now logged out.
is: Þú hefur verið skráður úr kerfinu.

en: You are posting comments too quickly. Slow down.
is: Þú færir inn athugasemdir of hratt.  Hægðu á þér.

en: You can create a <code>wp-config.php</code> file through a web interface, but this doesn't work for all server setups. The safest way is to manually create the file.
is: Þú getur stofnað <code>wp-config.php</code> skránna í gegnum vefviðmótið en það virkar ekki á móti öllum vefþjónum. Öruggasta leiðin er að stofna skránna handvirkt.

en: You can delete all of the spam from your database with a single click. This operation cannot be undone, so you may wish to check to ensure that no legitimate comments got through first. Spam is automatically deleted after 15 days, so don&#8217;t sweat it.
is: Þú getur eytt öllum amapósts-sendingum úr gagnagrunninum með einum smelli. Ekki er unnt að afturkalla aðgerðina og af þeim sökum skaltu ganga úr skugga um hvort réttmætar athugasemdir hafi óvart slæðst með. Ekki bíða of lengi því að amapósti er eytt sjálfkrafa eftir 15 daga.

en: You can edit your menu content on the Menus screen in the Appearance section.
is: Þú getur breytt innihaldi valmyndar í Valmyndar-skjánum í Útlits-hlutanum.

en: You can see all comments on this post here:
is: Þú getur séð allar athugasemdir við þessa færslu hér:

en: You can see all pingbacks on this post here:
is: Þú getur séð allar bakvísanir á færsluna hér:

en: You can see all trackbacks on this post here:
is: Þú getur séð allar bakvísanir í þessa færslu hér:

en: You cannot use that email address to signup. We are having problems with them blocking some of our email. Please use another email provider.
is: Þú getur ekki notað þetta tölvupóstfang til að skrá þig. Við eigum í vandræðum með það að tölvupóstur frá okkur berst ekki þangað. Vinsamlegast notið aðra tölvupóstveitu.

en: You do not have permission to do that.
is: Þú hefur ekki réttindi til þess að gera þetta.

en: You do not have permission to preview drafts.
is: Þú hefur ekki heimild til að forskoða drög.

en: You do not have permission to upload files.
is: Þú hefur ekki heimild til að hlaða upp skjölum.

en: You do not have sufficient permission to moderate comments.
is: Þú hefur ekki tilskilið leyfi til að breyta athugasemdum.

en: You have attempted to queue too many files.
is: Þú hefur raðað upp of mörgum skrám í einu.

en: You have been added to this site. Please visit the <a href="%s">homepage</a> or <a href="%s">log in</a> using your username and password.
is: Þér hefur verið bætt við þennan vef. Vinsamlegast farðu á <a href="%s">forsíðu</a> eða <a href="%s">skráð þig inn</a> með notandanafni og lykilorði.

en: You have logged in successfully.
is: Þú hefur verið innskráð(ur).

en: You have no spam currently in the queue. Must be your lucky day. :)
is: Engin amapóstur er til skoðunar eins og er. Heppinn þú =)

en: You have searched the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for <strong>&#8216;%3$s&#8217;</strong>. If you are unable to find anything in these search results, you can try one of these links.
is: Þú hefur leitað í <a href="%1$s/">%2$s</a> færslusafninu að <strong>&#8216;%3$s&#8217;</strong>. Ef þú getur ekki fundið neitt innan þessa leitarniðurstaða getur þú reynt einn af þessum hlekkjum.

en: You may only upload 1 file.
is: Þú mátt aðeins hlaða upp einni skrá.

en: You may use these <abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr> tags and attributes: %s
is: Þú mátt nota þessi <abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr> efnisorð og eiginleika: %s

en: You must <a href="%1$s">enter your Akismet API key</a> for it to work.
is: Þú verður að <a href="%1$s">setja inn Akismet API lykillinn þinn</a> til að það virki.

en: You must be <a href="%s">logged in</a> to post a comment.
is: Þú verður að <a href="%s">skrá þig inn</a> til þess að rita athugasemd.

en: You must be registered to comment
is: Þú þarft að vera skráður notandi til þess að færa inn athugasemd

en: You must enter a valid Akismet API key here. If you need an API key, you can <a href="%s">create one here</a>
is: Þú verður að gefa upp réttan Akismet API lykil. If þig vantar lykil getur þú <a href="%s">búið hann til hérna</a>

en: You must first <a href="%s">log in</a>, and then you can create a new site.
is: Fyrst verður þú að <a href="%s">skrá þig inn</a>, svo getur þú stofnað nýjan vef.

en: You should specify a nonce action to be verified by using the first parameter.
is: Þú ættir að gefa upp aðgerð til staðfestingar á auðkenni sem fyrsta inntak.

en: Your Akismet account has been successfully set up and activated. Happy blogging!
is: Akismet aðgangurinn þinn hefur verið virkjaður. Gleðilegt blogg!

en: Your Comment
is: Þín athugasemd

en: Your PHP installation appears to be missing the MySQL extension which is required by WordPress.
is: PHP-uppsetning þín virðist ekki hafa MySQL-viðaukann sem krafist er fyrir WordPress.

en: Your WordPress home URL %s is invalid.  Please fix the <a href="%s">home option</a>.
is: Slóðin á WordPress heimasíðuna þína %s er ógild. Vinsamlegast <a href="%s">lagaðu það</a>.

en: Your account has been activated. You may now <a href="%1$s">log in</a> to the site using your chosen username of &#8220;%2$s&#8221;. Please check your email inbox at %3$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%4$s">reset your password</a>.
is: Aðgangurinn þinn er orðinn virkur. Núna getur þú skráð þig inn með notandanafninu &#8220;%3$s&#8221;, sem þú valdir þér. Upplýsingar um lykilorð og leiðbeiningar fyrir innskráningu ættir þú að finna í innhólfinu hjá %4$s. Ef þú finnur ekki tölvupóstinn, athugaðu þá í rusl- eða amapósthólfið. Þú getur <a href="%5$s">endursett lykilorðið</a> ef tölvupósturinn berst ekki.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">Log in</a> or go back to the <a href="%2$s">homepage</a>.
is: Aðgangurinn þinn er orðinn virkur. <a href="%1$s">Skráðu þig inn</a> eða farðu aftur á <a href="%2$s">forsíðuna</a>.

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">View your site</a> or <a href="%2$s">Log in</a>
is: Aðgangur þinn er nú virkur. <a href="%1$s">Skoða vefinn</a> eða <a href="%2$s">Skrá inn</a>

en: Your account is now active!
is: Aðgangurinn þinn er virkur!

en: Your address will be %s.
is: Veffangið mun verða %s.

en: Your blogroll
is: Tenglayfirlit þitt

en: Your comment is awaiting moderation.
is: Athugasemd þín bíður samþykkis.

en: Your email address will not be published.
is: Netfang þitt verður ekki birt.

en: Your key has been cleared.
is: Lykill þinn hefur verið staðfestur.

en: Your latest posts
is: Nýjustu færslurnar þínar

en: Your password has been reset.
is: Lykilorðið þitt hefur verið endursett.

en: Your server is running PHP version %1$s but WordPress %2$s requires at least %3$s.
is: Netþjónn þinn notar PHP-útgáfu %s en WordPress þarfnast a.m.k. útgáfu 4.3.

en: Your site at <a href="%1$s">%2$s</a> is active. You may now log in to your site using your chosen username of &#8220;%3$s&#8221;. Please check your email inbox at %4$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%5$s">reset your password</a>.
is: Vefurinn þinn á slóðinni <a href="%1$s">%2$s</a> er orðinn virkur. Núna getur þú skráð þig inn með notandanafninu &#8220;%3$s&#8221;, sem þú valdir þér. Upplýsingar um lykilorð og leiðbeiningar fyrir innskráningu ættir þú að finna í innhólfinu hjá %4$s. Ef þú finnur ekki tölvupóstinn, athugaðu þá í rusl- eða amapósthólfið. Þú getur <a href="%5$s">endursett lykilorðið</a> ef tölvupósturinn berst ekki.

en: Your theme supports %s menu. Select which menu you would like to use. | Your theme supports %s menus. Select which menu appears in each location.
is[0]: Þemað sem þú notar styður %s valmynd. Veldu hvaða valmynd þú vilt nota.
is[1]: Þemað sem þú notar styður %s valmyndir. Veldu hvaða valmynd þú vilt nota og hvar.

en: Your theme supports a static front page.
is: Þemað þitt styður statíska forsíðu.

en: Your web host or server administrator has disabled PHP's <code>fsockopen</code> or <code>gethostbynamel</code> functions.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet's system requirements</a>.
is: Hýsingaraðili eða kerfisstjóri hefur afvirkjað PHP aðgerð <code>fsockopen</code> eða <code>gethostbynamel</code>. <strong>Akismet mun ekki virka eðlilega fyrr en þetta er lagfært.</strong> Vinsamlegast hafðu samband við hýsingaraðila eða kerfisstjóra og láttu þá fá <a href="%s" target="_blank">eftirfarandi upplýsingar um forkröfur svo hægt sé að keyra Akismet</a>.

en: [%1$s] Activate %2$s
is: [%1$s] Virkja %2$s

en: [%1$s] Comment: "%2$s"
is: [%1$s] Athugasemd: "%2$s"

en: [%1$s] Pingback: "%2$s"
is: [%1$s] Bakvísun: &#8222;%2$s&#8220;

en: [%1$s] Please moderate: "%2$s"
is: [%1$s] Samþykktu eða hafnaðu: &#8222;%2$s&#8220;

en: [%1$s] Trackback: "%2$s"
is: [%1$s] Bakvísun: &#8222;%2$s&#8220;

en: [%s] New User Registration
is: [%s] Nýskráning notanda

en: [%s] Password Lost/Changed
is: [%s] Fá nýtt Lykilorð

en: [%s] Password Reset
is: [%s] Lykilorði breytt

en: [%s] Your username and password
is: [%s] Notandanafn þitt og Lykilorð

en: abort
is: slíta vinnslu

[ctx: add new from admin bar]
en: Link
is: Tengill

[ctx: add new from admin bar]
en: Media
is: Miðill

[ctx: add new from admin bar]
en: User
is: Notandi

[ctx: add new on admin bar]
en: Page
is: Síða

[ctx: add new on admin bar]
en: Post
is: Færsla

[ctx: adjective]
en: Approved
is: Samþykkt

[ctx: adjective]
en: Spam
is: Amapóstur

[ctx: admin bar menu group label]
en: Add New
is: Bæta Við

[ctx: admin bar menu group label]
en: New
is: Nýtt

[ctx: admin color scheme]
en: Blue
is: Blátt

[ctx: admin color scheme]
en: Coffee
is: Kaffi

[ctx: admin color scheme]
en: Ectoplasm
is: Ektóplasmi

[ctx: admin color scheme]
en: Ocean
is: Haf

[ctx: admin color scheme]
en: Sunrise
is: Sólarupprás

en: am
is: f.h.

en: apop authentication failed
is: apop sannvottun mistókst

en: by %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>
is: eftir %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>

en: close tags
is: loka mörkum

[ctx: closing curly double quote]
en: &#8221;
is: &#8220;

[ctx: comments]
en: Spam
is: Amapóstar

en: connection does not exist
is: tenging er ekki til

en: connection not established
is: tengingu hefur ekki verið komið á

en: domain
is: lén

en: fullscreen
is: heilskjár

[ctx: html attribute]
en: Name
is: Nafn

[ctx: html attribute]
en: Name:
is: Nafn:

en: ieSpell not detected. Do you want to install it now?
is: ieSpell finnst ekki. Viltu setja kerfið upp núna?

[ctx: label]
en: Search for:
is: Leita að:

[ctx: links widget]
en: All Links
is: Allir tenglar

en: moved to the trash.
is: Flutt í ruslið.

en: new WordPress Loop
is: ný WordPress lykkja

en: no login ID submitted
is: kenni innskráningar vantar

en: not configured
is: hefur ekki verið stillt

[ctx: noun]
en: Comment
is: Athugasemd

en: number_format_decimal_point
is: ,

en: number_format_thousands_sep
is: .

en: of
is: af

[ctx: opening curly double quote]
en: &#8220;
is: &#8222;

[ctx: page]
en: Add New
is: Ný síða

[ctx: password strength]
en: Medium
is: Miðlungi gott

[ctx: placeholder]
en: Search &hellip;
is: Leita &helip;

en: pm
is: e.h.

[ctx: post]
en: Add New
is: Ný færsla

[ctx: post]
en: Draft
is: Drög

[ctx: post]
en: Pending
is: Í bið

[ctx: post]
en: Private
is: Einkamál

[ctx: post]
en: Published
is: Birt

[ctx: post]
en: Scheduled
is: Áætluð

[ctx: post]
en: Trash
is: Rusl

[ctx: post format]
en: Format
is: Forsnið

[ctx: post type general name]
en: Pages
is: Síður

[ctx: post type general name]
en: Posts
is: Færslur

[ctx: post type singular name]
en: Page
is: Síða

[ctx: post type singular name]
en: Post
is: Færsla

[ctx: revision date format]
en: j F, Y @ G:i
is: j. F Y @ H:i

[ctx: search results]
en: No results found.
is: Engar niðurstöður fundust.

en: sitename
is: vefnafn

[ctx: submit button]
en: Search
is: Leita

[ctx: taxonomy general name]
en: Categories
is: Flokkar

[ctx: taxonomy general name]
en: Tags
is: Efnisorð

[ctx: taxonomy singular name]
en: Category
is: Flokkur

[ctx: taxonomy singular name]
en: Tag
is: Efnisorð

en: text direction
is: skipun texta

[ctx: widgets]
en: %1$s on %2$s
is: %1$s um %2$s

[ctx: word count: words or characters?]
en: words
is: orð

en: {#field} must be a number
is: {#field} á að innihalda tölustaf

en: {#field} must be a number greater than {#min}
is: {#field} verður að vera tölustafur stærri en {#min}

en: {#field} must be a number or percentage
is: {#field} verður að vera tölustafur eða prósenta
