Development (trunk) - en to th translation catalogue (1621 entries)

[ctx: text direction]
en: ltr
th: ตัวอักษรแบบซ้ายไปขวา

[ctx: admin color scheme]
en: Sunrise
th: อรุณรุ่ง

[ctx: admin color scheme]
en: Ocean
th: มหาสมุทร

[ctx: admin color scheme]
en: Coffee
th: กาแฟ

en: Attempted to set image quality outside of the range [1,100].
th: พยายามตั้งค่าความละเอียดรูปภาพนอกเหนือขอบเขต [1,100]

en: A term with the name and slug provided already exists with this parent.
th: เงื่อนไขพร้อมชื่อและ slug ที่ให้มามีอยู่แล้วกับลำดับหลักนี้

en: A term with the name and slug provided already exists.
th: เงื่อนไขพร้อมชื่อและ slug ที่ให้มามีอยู่แล้ว

en: A list of your site&#8217;s Pages.
th: รายชื่อหน้าของเว็บของคุณ

en: A search form for your site.
th: แบบฟอร์มการค้นหาสำหรับเว็บของคุณ

en: A monthly archive of your site&#8217;s Posts.
th: คลังเก็บรายเดือนของเรื่องในเว็บของคุณ

en: Login, RSS, &amp; WordPress.org links.
th: เข้าสู่ระบบ, RSS, &amp; WordPress.org ลิงก์

en: A calendar of your site&#8217;s Posts.
th: ปฎิทินของเรื่องในเว็บของคุณ

en: Arbitrary text or HTML.
th: Arbitrary text หรือ HTML

en: A list or dropdown of categories.
th: รายชื่อหรือดรอปดาวน์ของหมวดหมู่

en: Your site&#8217;s most recent Posts.
th: เรื่องล่าสุดของเว็บไซต์ของคุณ

en: Your site&#8217;s most recent comments.
th: ความเห็นล่าสุดของเว็บคุณ

en: Entries from any RSS or Atom feed.
th: เรื่องจาก RSS ใด ๆ หรือ Atom feed

en: A cloud of your most used tags.
th: กลุ่มป้ายกำกับที่คุณใช้บ่อยที่สุด

en: Add a custom menu to your sidebar.
th: เพิ่มเมนูปรับแต่งไปยังด้านข้างของคุณ

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
th: เปิด

[ctx: admin color scheme]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: admin color scheme]
en: Light
th: สว่าง

[ctx: admin color scheme]
en: Midnight
th: เที่ยงคืน

en: Use commas instead of %s to separate excluded terms.
th: ใช้คอมม่า "," แทนที่ %s เพื่อแบ่งเงื่อนไขที่ไม่รวม

en: An unexpected error occurred. Something may be wrong with WordPress.org or this server&#8217;s configuration. If you continue to have problems, please try the <a href="http://wordpress.org/support/">support forums</a>.
th: มีความผิดพลาดที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น  สิ่งเหล่านี้อาจเกิดจากความผิดพลาดของ WordPress.org เองหรือการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์นี้  ถ้าคุณยังมีปัญหาอยู่  โปรดลองใช้ <a href="http://wordpress.org/support/">ฟอรั่มสนับสนุน</a>

en: Menu
th: เมนู

en: Translation Updates
th: การแปลที่ทันสมัย

en: Sorry, that key has expired. Please try again.
th: ขอโทษครับ key นั้นหมดอายุแล้ว โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: The theme directory "%s" does not exist.
th: ไดเรกทอรี theme "%s" ไม่มีอยู่จริง

en: In <code>%1$s</code>, use the <code>%2$s</code> method, not the <code>%3$s</code> function. See %4$s.
th: ใน <code>%1$s</code> ใช้วิธี <code>%2$s</code> ไม่ใช่คำสั่ง <code>%3$s</code>  โปรดดู %4$s

en: ERROR: This is not a valid feed template.
th: ผิดพลาด: นี่ไม่ใช่ feed template ที่ใช้งานได้

en: This content is password protected. To view it please enter your password below:
th: บทความนี้มีรหัสผ่านป้องกันอยู่  การจะดูบทความโปรดใส่รหัสผ่านของคุณด้านล่าง

[ctx: Comma-separated list of search stopwords in your language]
en: about,an,are,as,at,be,by,com,for,from,how,in,is,it,of,on,or,that,the,this,to,was,what,when,where,who,will,with,www
th: เกี่ยว,หนึ่ง,เป็น,ที่,โดย,com,สำหรับ,จาก,อย่างไร,ใน,คือ,มัน,ของ,บน,หรือ,นั้น,นั่น,นี่,อยู่,อะไร,เมื่อไหร่,ที่ไหน,ใคร,จะ,ด้วย,www

en: Failed to write request to temporary file.
th: ล้มเหลวในการเขียนคำร้องขอไปยังไฟล์ชั่วคราว

en: The SSL certificate for the host could not be verified.
th: ไม่สามารถยืนยัน SSL certificate สำหรับโฮสท์ได้

en: Embed Media Player
th: เปิดใช้ตัวเล่นไฟล์สื่อ

en: Length:
th: ความยาว:

en: Embed or Link
th: เล่นไฟล์สื่อหรือลิงก์

en: Link to Media File
th: ลิงก์ไปยังไฟล์สื่อ

en: Link to Attachment Page
th: ลิงก์ไปยังหน้าไฟล์แนบ

en: Download File
th: ดาวน์โหลดไฟล์

en: Download Video
th: ดาวน์โหลดวีดีโอ

en: Play/Pause
th: เล่น/หยุด

en: Mute Toggle
th: เปิด/ปิด เสียง

en: Turn off Fullscreen
th: ปิดการเล่นเต็มหน้าจอ

en: Go Fullscreen
th: ใช้การเล่นเต็มหน้าจอ

en: Unmute
th: เปิดเสียง

en: Captions/Subtitles
th: คำอธิบาย/คำแปล

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Valid
th: ใช้งานได้

en: Invalid
th: ใช้งานไม่ได้

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Activate your Akismet account
th: เปิดใช้งานบัญชี Akismet ของคุณ

en: <strong>Almost done</strong> - activate your account and say goodbye to comment spam
th: <strong>ขั้นตอนสุดท้าย</strong> - เปิดใช้บัญชีของคุณและบอกว่ากับความเห็นสแปมได้เลย

en: %s week | %s weeks
th[0]: %s สัปดาห์

en: %s month | %s months
th[0]: %s เดือน

en: %s year | %s years
th[0]: %s ป๊

en: #%d (no title)
th: #%d (ไม่มีหัวข้อ)

en: JavaScript must be enabled to use this feature.
th: ต้องเปิดใช้งาน JavaScript  เพื่อใช้งานความสามารถนี้

en: Your Akismet account has been successfully set up and activated. Happy blogging!
th: บัญชี Akismet ของคุณได้ถูกตั้งค่าและเปิดใช้งานแล้ว   ขอให้มีความสุขกับการเขียนบล็อกครับ

en: Please enter an API key
th: กรุณาใส่ API key

en: Akismet <a href="%s" class="add-new-h2">Stats</a>
th: <a href="%s" class="add-new-h2">สถิติ</a> Akismet

en: Akismet eliminates the comment and trackback spam you get on your site. To use Akismet you may need to sign up for an API key. Click the button below to get started.
th: Akismet ทำหน้าที่กำจัดความเห็นและ trackback ที่เป็นสแปมบนเว็บของคุณ  เพื่อใช้งาน Akismet คุณอาจต้องลงทะเบียนสำหรับ API key  กดที่ปุ่มด้านล่างเพื่อเริ่มใช้งาน

en: Create a new Akismet Key
th: สร้าง Akismet Key ใหม่

en: I already have a key
th: ฉันมี key อยู่แล้ว

en: You must enter a valid Akismet API key here. If you need an API key, you can <a href="%s">create one here</a>
th: คุณต้องใส่ Akismet API key ที่ใช้งานได้ที่นี่    ถ้าคุณต้องการ API key คุณสามารถ<a href="%s">สร้างได้ที่นี่</a>

en: Auto-detete old spam
th: ลบสแปมเก่าอัตโนมัติ

en: Show approved comments
th: แสดงความเห็นที่อนุมัติแล้ว

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Server Status
th: สถานะเซิฟเวอร์

en: Check Network Status
th: ตรวจสอบสถานะเครือข่าย

en: Last Checked
th: ตรวจสอบครั้งสุดท้าย

en: %s Ago
th: %s มาแล้ว

en: Not yet
th: ยังไม่เสร็จ

en: You can confirm that Akismet.com is up by <a href="%s" target="_blank">clicking here</a>.
th: คุณสามารถยืนยันว่า Akismet.com ยังทำงานอยู่โดย <a href="%s" target="_blank">กดที่นี่</a>

en: Akismet Error Code
th: โค้ดผิดพลาดของ Akismet

en: Login Address (URL)
th: ที่อยู่หน้าเข้าสู่ระบบ (URL)

en: The URL to the admin area
th: URL ไปพื้นที่ส่วนควบคุม

en: The web browser on your device cannot be used to upload files. You may be able to use the <a href="%s">native app for your device</a> instead.
th: เว็บเบราว์เซอร์บนอุปกรณ์ของคุณไม่สามารถใช้สำหรับการอัปโหลดไฟล์  คุณอาจจะใช้ <a href="%s">แอพพื้นฐานที่ติดตั้งมากับอุปกรณ์ของคุณ</a> แทน

en: (more&hellip;)
th: (เพิ่มเติม&hellip;)

en: Possible reason: your host may have disabled the mail() function.
th: เหตุผลที่เป็นไปได้: โฮสท์ของคุณอาจจะไม่ได้เปิดการใช้งานคำสั่งเกี่ยวกับอีเมล์  (mail() function)

en: <strong>ERROR</strong>: Couldn&#8217;t register you&hellip; please contact the <a href="mailto:%s">webmaster</a> !
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถลงทะเบียนคุณได้&hellip; กรุณาติดต่อ <a href="mailto:%s">เว็บมาสเตอร์</a> !

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Autosave]
th: %1$s [บันทึกอัตโนมัติ]

[ctx: post revision title extra]
en: %1$s [Current Revision]
th: %1$s [รุ่นปัจจุบัน]

en: Your session has expired. You can log in again from this page or go to the login page.
th: เวลาเข้าสู่ระบบหมดเวลา  คุณสามารถเข้าสู่ระบบอีกครั้งจากหน้านี้หรือไปที่หน้าเข้าสู่ระบบ

en: Session expired. Please log in again. You will not move away from this page.
th: เวลาเข้าสู่ระบบหมดเวลา กรุณาเข้าสู่ระบบอีกครั้ง  คุณจะไม่ต้องออกจากหน้านี้

en: Have you entered your email correctly? You have entered %s, if it&#8217;s incorrect, you will not receive your email.
th: คุณใส่อีเมล์ของคุณถูกต้องหรือไม่  ที่คุณใส่คือ %s  ถ้ามันไม่ถูกต้อง  คุณจะไม่ได้รับอีเมล์ของคุณ

en: The site you were looking for, <strong>%s</strong>, does not exist, but you can create it now!
th: เว็บที่คุณค้นหาสำหรับ <strong>%s</strong> นั้นไม่มีอยู่จริง  แต่คุณสามารถสร้างมันได้เดี๋ยวนี้

en: The site you were looking for, <strong>%s</strong>, does not exist.
th: เว็บที่คุณค้นหาสำหรับ <strong>%s</strong> นั้นไม่มีอยู่จริง

en: The login page will open in a new window. After logging in you can close it and return to this page.
th: หน้าเข้าสู่ระบบจะเปิดในหน้าต่างใหม่  หลังจากเข้าสู่ระบบ  คุณสามารถปิดมันและกลับมาที่หน้านี้

[ctx: post revision title]
en: %1$s %2$s, %3$s ago (%4$s)
th: %1$s %2$s, %3$s ที่แล้ว (%4$s)

en: %s <span class="says">says:</span>
th: %s <span class="says">พูดว่า:</span>

[ctx: 1: date, 2: time]
en: %1$s at %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

[ctx: placeholder]
en: Search &hellip;
th: ค้นหา &hellip;

[ctx: label]
en: Search for:
th: ค้นหาสำหรับ:

[ctx: submit button]
en: Search
th: ค้นหา

en: Session expired
th: หมดเวลาการเข้าสู่ระบบ

en: No tags found.
th: ไม่พบป้ายกำกับ

en: Do not deregister the %1$s script in the administration area. To target the frontend theme, use the %2$s hook.
th: อย่าเอาสคริป %1$s ออกจากส่วนควบคุม   เพื่อตั้งเป้าไปยัง theme ส่วนหน้า  ให้ใช้ตัวเชื่อม %2$s

en: WordPress Address (URL)
th: ที่อยู่เวิร์ดเพรส (URL)

en: Site Address (URL)
th: ที่อยู่เว็บไซต์ (URL)

en: Invalid user ID.
th: เลขที่ผู้ใช้ไม่ถูกต้อง

en: Random Order
th: สุ่มการเรียงลำดับ

en: Caption this image&hellip;
th: อธิบายรูปนี้&hellip;

en: %d selected
th: %d ที่เลือก

en: Insert from URL
th: ใส่ไฟล์จาก URL

en: Set Featured Image
th: ตั้งรูปพิเศษ

[ctx: Links widget]
en: Random
th: สุ่ม

en: No items found.
th: ไม่พบรายการ

en: Add to Gallery
th: เพิ่มไปยังคลังรูป

en: Reverse order
th: ลำดับย้อนกลับ

en: Set featured image
th: ตั้งรูปพิเศษ

en: Deselect
th: ยกเลิกที่เลือก

en: Sorry, that file cannot be edited.
th: ขอโทษครับ ไฟล์นั้นไม่สามารถแก้ไขได้

en: Your browser has some limitations uploading large files with the multi-file uploader. Please use the <a href="%1$s" target="%2$s">browser uploader</a> for files over 100MB.
th: เบราว์เซอร์ของคุณมีข้อจำกัดบางอย่างในการอัปโหลดไฟล์ขนาดใหญ่ด้วยตัวอัปโหลดแบบหลายไฟล์  กรุณาใช้ <a href="%1$s" target="%2$s">ตัวอัปโหลดเบราว์เซอร์</a> สำหรับไฟล์ที่ใหญ่กว่า 100MB

en: You are about to permanently delete this item.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังจะลบรายการนี้อย่างถาวร
      'Cancel' เพื่อหยุด 'OK' เพื่อลบ

en: Delete Permanently
th: ลบอย่างถาวร

en: Upload Limit Exceeded
th: ขนาดไฟล์อัปโหลดเกินกว่าที่กำหนด

en: Maximum upload file size: %d%s.
th: ขนาดไฟล์อัปโหลดใหญ่สุด: %d%s

en: Dismiss Errors
th: ไม่สนใจความผิดพลาด

en: Error
th: ความผิดพลาด

en: No editor could be selected.
th: ไม่มีตัวแก้ไขใดที่สามารถเลือกได้

en: Uploading
th: การอัปโหลด

en: Manage Images
th: จัดการรูปภาพ

en: Image <span class="count">(%s)</span> | Images <span class="count">(%s)</span>
th[0]: รูปภาพ <span class="count">(%s)</span>

en: Manage Audio
th: จัดการไฟล์เสียง

en: Audio <span class="count">(%s)</span> | Audio <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ไฟล์เสียง <span class="count">(%s)</span>

en: Video
th: ไฟล์วีดีโอ

en: Manage Video
th: จัดการไฟล์วีดีโอ

en: Video <span class="count">(%s)</span> | Video <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ไฟล์วีดีโอ <span class="count">(%s)</span>

en: Insert into page
th: ใส่ลงในหน้า

en: Uploaded to this page
th: อัปโหลดไปที่หน้านี้

en: All media items
th: ไฟล์สื่อทั้งหมด

en: Uploaded to this post
th: อัปโหลดไปที่เรื่องนี้

en: Audio
th: ไฟล์เสียง

en: &#8592; Return to library
th: &#8592; กลับไปยังคลังสื่อ

en: Custom URL
th: URL ปรับแต่ง

en: Attachment Details
th: รายละเอียดไฟล์แนบ

en: Alt Text
th: ข้อความ Alt

en: Columns
th: คอลัมน์

en: Drag and drop to reorder images.
th: ลากและวางเพื่อจัดเรียงรูปภาพ

en: Large
th: ขนาดใหญ่

en: Attachment Display Settings
th: การตั้งค่าการแสดงผลไฟล์แนบ

en: Gallery Settings
th: การตั้งค่าคลังรูป

en: Upload Images
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: &#8592; Cancel Gallery
th: &#8592; ยกเลิกคลังรูป

en: WordPress &rsaquo; Success
th: เวิร์ดเพรส &rsaquo; สำเร็จ

en: Drop files anywhere to upload
th: วางไฟล์ลงที่ใดก็ได้เพื่ออัปโหลด

en: Upload Files
th: อัปโหลดไฟล์

en: Insert gallery
th: ใส่คลังรูป

en: Drop files to upload
th: วางไฟล์เพื่ออัปโหลด

en: Media Library
th: คลังไฟล์สื่อ

en: Create Gallery
th: สร้างคลังรูปภาพ

en: To activate your user, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
th: เพื่อเปิดใช้บัญชีผู้ใช้ของคุณ  กรุณากดที่ลิงก์ต่อไปนี้:
    
    %s
    
    หลังจากคุณเปิดใช้  คุณจะได้รับ *อีเมล์อีกฉบับ* พร้อมด้วยข้อมูลเข้าสู่ระบบของคุณ

en: Already Installed
th: ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

en: You appear to have already installed WordPress. To reinstall please clear your old database tables first.
th: ดูเหมือนว่าคุณติดตั้งเวิร์ดเพรสไปแล้ว  เพื่อจะติดตั้งใหม่กรุณาล้างค่าตารางฐานข้อมูลเก่าของคุณก่อน

en: Taxonomies cannot exceed 32 characters in length
th: ลำดับขั้นไม่อาจยาวเกินกว่า 32 ตัวอักษรได้

en: New Site: %1$s
    URL: %2$s
    Remote IP: %3$s
    
    Disable these notifications: %4$s
th: เว็บไซต์ใหม่: %1$s
    URL: %2$s
    รีโมท IP: %3$s
    
    ปิดใช้งานคำเตือนเหล่านี้: %4$s

en: New User: %1$s
    Remote IP: %2$s
    
    Disable these notifications: %3$s
th: ผู้ใช้ใหม่: %1$s
    รีโมท IP: %2$s
    
    ปิดใช้งานคำเตือนเหล่านี้: %3$s

en: Link To
th: ลิงก์ไปที่

en: Attachment Page
th: หน้าไฟล์แนบ

en: Media File
th: ไฟล์สื่อ

en: Describe this video&hellip;
th: อธิบายวีดีโอนี้&hellip;

en: Describe this audio file&hellip;
th: อธิบายไฟล์เสียงนี้&hellip;

en: Describe this media file&hellip;
th: อธิบายไฟล์สื่อนี้&hellip;

en: Update gallery
th: อัปเดตคลังรูปภาพ

en: The requested user does not exist.
th: ผู้ใช้ที่ร้องขอไม่มีอยู่จริง

en: Please enter a valid email address.
th: โปรดใส่ที่อยู่อีเมล์ที่ใช้งานได้

en: <strong>ERROR</strong>: This username is already registered. Please choose another one.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ชื่อผู้ใช้นี้ถูกใช้ลงทะเบียนแล้ว  โปรดเลือกชื่อผู้ใช้อื่น

en: File doesn&#8217;t exist?
th: ไฟล์ไม่มีอยู่จริง

en: File is not an image.
th: ไฟล์ไม่ใช่ไฟล์รูปภาพ

en: Could not read image size.
th: ไม่สามารถอ่านขนาดรูปภาพ

en: Image resize failed.
th: การย่อขนาดรูปภาพล้มเหลว

en: Image crop failed.
th: การตัดรูปภาพล้มเหลว

en: Image rotate failed.
th: การหมุนรูปภาพล้มเหลว

en: Image flip failed.
th: การพลิกกลับรูปภาพล้มเหลว

en: Image Editor Save Failed
th: การบันทึกแก้ไขรูปภาพล้มเหลว

[ctx: post type general name]
en: Media
th: ไฟล์สื่อ

[ctx: add new media]
en: Add New
th: เพิ่มไฟล์สื่อใหม่

en: View Attachment Page
th: ดูหน้าไฟล์แนบ

en: Whoops, the provided date is invalid.
th: ขอโทษครับ  วันที่ที่ให้มาใช้งานไม่ได้

en: Insert Media
th: ใส่ไฟล์สื่อ

en: Create a new gallery
th: สร้างคลังภาพใหม่

en: Insert into post
th: ใส่ไฟล์ลงในเรื่อง

en: Add to gallery
th: เพิ่มไฟล์ไปยังคลังภาพ

en: Clear
th: ล้างค่า

en: Select Color
th: เลือกสี

en: Current Color
th: สีปัจจุบัน

en: Could not insert term relationship into the database
th: ไม่สามารถใส่เงื่อนไขความเกี่ยวข้องลงในฐานข้อมูล

en: Incorrect username or password.
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: XML-RPC services are disabled on this site.
th: บริการ XML-RPC ถูกปิดการใช้งานบนเว็บนี้

en: There is a revision of this post that is more recent.
th: มีรุ่นของเรื่องนี้ที่ใหม่กว่า

en: Display post date?
th: แสดงวันที่ของเรื่อง?

en: You are not allowed to create pages as this user.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างหน้าในฐานะผู้ใช้นี้

en: Invalid post ID
th: เลขที่เรื่องไม่ถูกต้อง

en: Sorry, you cannot edit users.
th: ขอโทษครับ  คุณไม่สามารถแก้ไขผู้ใช้

en: Invalid user ID
th: เลขที่ผู้ใช้ไม่ถูกต้อง

en: Sorry, you cannot list users.
th: ขอโทษครับ คุณไม่สามารถดูรายชื่อผู้ใช้

en: The role specified is not valid
th: บทบาทที่กำหนดใช้งานไม่ได้

en: Sorry, you cannot edit your profile.
th: ขอโทษครับ  คุณไม่สามารถแก้ไขข้อมูลส่วนตัวของคุณ

en: Sorry, the user cannot be updated.
th: ขอโทษครับ  ไม่สามารถอัปเดตผู้ใช้ได้

en: Sorry, you are not allowed to edit posts.
th: ขอโทษครับ  คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขเรื่อง

en: Sorry, revisions are disabled.
th: ขอโทษครับ  รุ่นนี้ถูกปิดการใช้งาน

en: Alternative Text
th: ตัวอักษรทางเลือก

en: Select Files
th: เลือกหลายไฟล์

en: Distraction Free Writing mode
th: โหมดการเขียนแบบไร้สิ่งกวนใจ

en: For more information about this software visit the <a href="http://tinymce.com" target="_blank">TinyMCE website</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับซอฟท์แวร์นี้  โปรดเยี่ยมชม <a href="http://tinymce.com" target="_blank">เว็บไซต์ TinyMCE</a>

en: GNU Library General Public License
th: ลิขสิทธิ์แบบ GNU Library General Public License

en: Pasting content from another application, like Word or Excel, is best done with the Paste from Word button on the second row, or in Text mode.
th: การวางเนื้อหาจากโปรแกรมอื่นเช่น Word หรือ Excel จะดีที่สุดโดยใช้ปุ่มการวางจาก Word บนแถวที่สองหรือในโหมดตัวอักษร

en: When pasting content from another web page the results can be inconsistent and depend on your browser and on the web page you are pasting from. The editor tries to correct any invalid HTML code that was pasted, but for best results try using the Text tab or one of the paste buttons that are on the second row. Alternatively try pasting paragraph by paragraph. In most browsers to select one paragraph at a time, triple-click on it.
th: เมื่อวางเนื้อหาจากเว็บอื่นผลลัพธ์ที่ได้จะไม่สอดคล้อง และอาจขึ้นอยู่กับเบราว์เซอร์ของคุณและบนหน้าเว็บที่คุณกำลังวางจาก ตัวแก้ไขพยายามที่จะแก้ไขรหัส HTML ไม่ถูกต้องที่ถูกวาง แต่เพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่ดีที่สุดลองใช้แท็บตัวอักษร  หรือปุ่มวางเนื้อหาที่อยู่บนแถวที่สอง หรืออีกทางเลือกหนึ่งลองวางทีละย่อหน้า ในเบราว์เซอร์ส่วนใหญ่การเลือกทีละย่อหน้า   จะกดสามครั้งบนย่อหน้านั้้น

en: Any HTML entered directly into the rich editor will show up as text when the post is viewed. What you see is what you get. When you want to include HTML elements that cannot be generated with the toolbar buttons, you must enter it by hand in the Text editor. Examples are tables and &lt;code&gt;. To do this, click the Text tab and edit the code, then switch back to Visual mode. If the code is valid and understood by the editor, you should see it rendered immediately.
th: ็HTML ใด ๆ ที่ใส่โดยตรงในตัวแก้ไขแบบ rich editor จะแสดงขึ้นเป็นตัวอักษรเมื่อดูที่เรื่องนั้น สิ่งที่คุณเห็นคือสิ่งที่คุณจะได้รับ เมื่อคุณต้องการที่จะรวมองค์ประกอบของ HTML ที่ไม่สามารถสร้างขึ้นด้วยปุ่มแถบเครื่องมือคุณต้องใส่ด้วยตัวเองในตัวแก้ไขแบบตัวอักษร ตัวอย่างเช่นตารางและ &lt;code&gt; การทำเช่นนี้ให้คลิกแท็บตัวอักษรและแก้ไขโค้ดแล้วสลับกลับไปยังโหมดแบบมองเห็น ถ้าโค้ดถูกต้องและตัวแก้ไขเข้าใจ คุณจะเห็นมันแสดงทันที

en: If you need to upload an image or another media file from your computer, you can use the Media Library button above the editor. The media library will attempt to create a thumbnail-sized copy from each uploaded image. To insert your image into the post, first click on the thumbnail to reveal a menu of options. When you have selected the options you like, click "Insert into Post" and your image or file will appear in the post you are editing.
th: ถ้าคุณต้องการอัปโหลดรูปภาพหรือไฟล์สื่ออื่นจากคอมพิวเตอร์ของคุณ คุณสามารถใช้ปุ่มคลังสื่อที่อยู่บนตัวแก้ไข  คลังสื่อจะพยายามสร้างรูปขนาด thumbnail จากแต่ละรูปที่อัปโหลด เพื่อแทรกรูปภาพของคุณลงในเรื่อง  ให้กดที่ภาพ thumbnail เพื่อแสดงเมนูตัวเลือก เมื่อคุณได้เลือกตัวเลือกที่คุณต้องการแล้ว  กดที่ "ใส่ไฟล์ลงในเรื่อง" แล้วรูปภาพหรือไฟล์ของคุณจะปรากฏในเรื่องที่คุณกำลังแก้ไข

en: Editor width in Distraction Free Writing mode:
th: แก้ไขความกว้างในโหมดการเขียนแบบไร้สิ่งกวนใจ

en: QuickTime options
th: ตัวเลือก QuickTime

en: Skip to toolbar
th: ข้ามไปยังทูลบาร์

en: Top navigation toolbar.
th: แถบเครื่องมือเมนูนำทางส่วนบน

en: Distraction Free Writing mode (Alt + Shift + W)
th: โหมดการเขียนแบบไร้สิ่งกวนใจ (Alt + Shift + W)

en: Horizontal rule
th: กฎตามแนวนอน

[ctx: Name for the Text editor tab (formerly HTML)]
en: Text
th: ตัวอักษร

en: Header Text Color
th: สีข้อความส่วนหัว

en: Colors
th: สี

en: Save &amp; Activate
th: บันทึกและเปิดให้ทำงาน

en: Saved
th: บันทึกแล้ว

en: <strong>You have successfully updated WordPress!</strong> Please log back in to experience the awesomeness.
th: <strong>คุณอัปเดตเวิร์ดเพรสสำเร็จแล้ว</strong> กรุณาเข้าสู่ระบบเพื่อพบกับประสบการณ์อันยอดเยี่ยม

en: Save &amp; Publish
th: บันทึกและเผยแพร่

en: Select File
th: เลือกไฟล์

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: Insufficient arguments passed to this XML-RPC method.
th: ตัวแปรถูกส่งมาไม่เพียงพอสำหรับวิธี XML-RPC นี้

en: Sorry, you cannot stick a private post.
th: ขออภัย คุณไม่สามารถปักหมุดเรื่องส่วนตัว

en: This key is invalid.
th: Akismet key ไม่ถูกต้อง

en: Some comments have not yet been checked for spam by Akismet. They have been temporarily held for moderation. Please check your <a href="%s">Akismet configuration</a> and contact your web host if problems persist.
th: บางความเห็นยังไม่ได้รับการตรวจจับสแปมจาก Akismet ความเห็นเหล่านั้นถูกระงับไว้เพื่อตรวจสอบชั่วคราว กรุณาตรวจสอบ<a href="%s">การตั้งค่า Akismet ของคุณ</a> และติดต่อเว็บโฮสต์ของคุณหากยังพบปัญหาอยู่

en: Awaiting spam check
th: กำลังรอการตรวจสอบสแปม

en: Display the number of spam comments Akismet has caught
th: แสดงตัวเลขความเห็นสแปมที่ Akisment ดักจับได้

en: <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong> | <strong class="count">%1$s spam</strong> blocked by <strong>Akismet</strong>
th[0]: <strong class="count">%1$s ความเห็นสแปม</strong> ถูกปิดกั้นโดย <strong>Akismet</strong>

en: No Image
th: ไม่มีรูปภาพ

en: Random Default Image
th: สุ่มรูปภาพมาตรฐาน

en: Random Uploaded Image
th: สุ่มรูปภาพอัปโหลด

en: You can edit your menu content on the Menus screen in the Appearance section.
th: คุณสามารถแก้ไขเนื้อหาเมนูของคุณบนหน้าจอเมนูในส่วนรูปแบบ

en: Drop a file here or <a href="#" class="upload">select a file</a>.
th: วางไฟล์ที่นี่หรือ <a href="#" class="upload">เลือกไฟล์</a>

en: Header Image
th: รูปภาพส่วนหัว

en: Post Thumbnail
th: รูปย่อเรื่อง

en: text direction
th: ทิศทางตัวอักษร

en: Toggle Editor Text Direction
th: ตัวแก้ไขสลับทิศทางตัวอักษร

en: Site name must be at least 4 characters.
th: ชื่อเว็บต้องมีอย่างน้อย 4 ตัวอักษร

en: Please enter a site name.
th: กรุณาใส่ชื่อเว็บ

en: That username is not allowed.
th: ชื่อผู้ใช้นั้นไม่อนุญาตให้ใช้

en: Please enter a username.
th: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้

en: Please enter a site title.
th: กรุณาใส่หัวข้อเว็บ

en: That name is not allowed.
th: ชื่อนั้นไม่อนุญาตให้ใช้

en: Username must be at least 4 characters.
th: ชื่อผู้ใช้ต้องมีอย่างน้อย 4 ตัวอักษร

en: A static page
th: หน้าคงที่

en: Display Header Text
th: แสดงตัวอักษรส่วนหัว

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Image
th: รูปพื้นหลัง

en: Background Repeat
th: ทำซ้ำพื้นหลัง

en: Background Position
th: ตำแหน่งพื้นหลัง

en: Background Attachment
th: ไฟล์แนบพื้นหลัง

en: Uploaded
th: อัปโหลดแล้ว

en: Upload New
th: อัปโหลดใหม่

en: Remove Image
th: ลบรูปภาพ

en: Sorry, you are not allowed to edit this post type.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขประเภทเรื่องนี้

en: Fixed
th: คงที่

en: No Repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: Tile
th: แบบเรียง

en: Tile Horizontally
th: เรียงตามแนวตั้ง

en: Tile Vertically
th: เรียงตามแนวนอน

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Posts page
th: หน้าเรื่อง

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Remove
th: ลบออก

en: Allowed Files
th: ไฟล์ที่อนุญาต

en: The term name cannot be empty.
th: ชื่อเงื่อนไขไม่สามารถเว้นว่างได้

en: You are not allowed to create terms in this taxonomy.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างเงื่อนไขใน taxonomy

en: This taxonomy is not hierarchical.
th: taxonomy นี้ไม่เป็นลำดับขั้น

en: Parent term does not exist.
th: เงื่อนไขหลักไม่มีอยู่จริง

en: Sorry, your term could not be created. Something wrong happened.
th: ขอโทษครับ ไม่สามารถสร้างเงื่อนไขของคุณได้  มีบางสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น

en: You are not allowed to edit terms in this taxonomy.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขเงื่อนไขใน taxonomy นี้

en: This taxonomy is not hierarchical so you can't set a parent.
th: taxonomy นี้ไม่ใช่ลำดับขั้นดังนั้นคุณไม่สามารถสร้างลำดับขั้นหลักได้

en: Sorry, editing the term failed.
th: ขอโทษครับ การแก้ไขเงื่อนไขล้มเหลว

en: You are not allowed to delete terms in this taxonomy.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ลบเงื่อนไขใน taxonomy นี้

en: Sorry, deleting the term failed.
th: ขอโทษครับ การลบเงื่อนไขล้มเหลว

en: You are not allowed to assign terms in this taxonomy.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้มอบหมายเงื่อนไขใน taxonomy นี้

en: Select Link Category:
th: เลือกหมวดหมู่ลิงก์

en: Link title
th: หัวข้อลิงก์

en: Link rating
th: จัดอันดับลิงก์

en: Link ID
th: เลขที่ลิงก์

en: Number of links to show:
th: จำนวนลิงก์ที่จะแสดง

en: ERROR: The themes directory is either empty or doesn&#8217;t exist. Please check your installation.
th: ผิดพลาด: ไดเรกทอรี themes นั้นว่างเปล่าหรือไม่มีอยู่จริง  โปรดตรวจสอบการติดตั้งของคุณ

en: Stylesheet is not readable.
th: ไม่สามารถอ่าน Stylesheet ได้

en: The "%s" theme is not a valid parent theme.
th: theme "%s" ไม่เป็น theme หลักที่ใช้งานได้

en: Navigation
th: เมนูนำทาง

en: Your theme supports %s menu. Select which menu you would like to use. | Your theme supports %s menus. Select which menu appears in each location.
th[0]: theme ของคุณสนับสนุน %s เมนู  เลือกเมนูใดที่จะปรากฎในแต่ละพื้นที่

en: Refresh
th: โหลดใหม่

en: Static Front Page
th: หน้าแรกปักหมุด

en: Your theme supports a static front page.
th: theme ของคุณสนับสนุนหน้าแรกปักหมุด

en: Your latest posts
th: เรื่องล่าสุดของคุณ

en: Front page displays
th: การแสดงหน้าแรก

en: Site Title & Tagline
th: หัวข้อเว็บและคำโปรย

en: Tagline
th: คำโปรย

en: &mdash; Select &mdash;
th: &mdash; เลือก &mdash;

en: Styles
th: สไตล์

en: Use left and right arrows to navigate.
th: ใช้ลูกศรซ้ายขวาเพื่อขยับหน้าจอ

[ctx: word count: words or characters?]
en: words
th: จำนวนคำ

en: The post type may not be changed.
th: ประเภทเรื่องอาจจะไม่เปลี่ยนแปลง

en: Image default size
th: ขนาดรูปภาพมาตรฐาน

en: Image default link type
th: ชนิดของลิงก์รูปภาพมาตรฐาน

en: Image default align
th: การจัดแนวรูปภาพมาตรฐาน

en: Sorry, you are not allowed to edit this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาติให้แก้ไขเรื่องนี้

en: Edit Site
th: แก้ไขเว็บไซต์

en: Sorry, you are not allowed to edit posts in this post type
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาติให้แก้ไขเรื่องในประเภทนี้ได้

en: Invalid author ID.
th: รหัสผู้เขียนไม่ถูกต้อง

en: Sorry, you are not allowed to delete this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาติให้ลบเรื่องนี้

en: Ambiguous term name used in a hierarchical taxonomy. Please use term ID instead.
th: ชื่อเงื่อนไขไม่ชัดเจนถูกใช้ในลำดับขั้น taxonomy  โปรดใช้เลขที่เงื่อนไขแทน

en: Sorry, you are not allowed to add a term to one of the given taxonomies.
th: ขอโทษครับ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เพื่มเงื่อนไขสำหรับหนึ่งใน taxonomy ที่ให้มา

en: The post cannot be deleted.
th: เรื่องนี้ไม่สามารถลบทิ้งได้

en: The post type specified is not valid
th: ประเภทเรื่องที่กำหนดใช้งานไม่ได้

en: Invalid post type
th: ประเภทเรื่องใช้งานไม่ได้

en: Sorry, you are not allowed to create password protected posts in this post type
th: ขอโทษครับ  คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างรหัสผ่านป้องกันเรื่องในประเภทเรื่องนี้

en: You are not allowed to create posts as this user.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาติให้สร้างเรื่องในชื่อผู้ใช้นี้

en: Sorry, you are not allowed to create private posts in this post type
th: ขอโทษครับ  คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้างเรื่องส่วนตัวในประเภทเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to publish posts in this post type
th: ขอโทษครับ  คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่เรื่องในประเภทเรื่องนี้

en: Sorry, you are not allowed to assign a term to one of the given taxonomies.
th: ขอโทษครับ  คุณไม่ได้รับอนุญาตให้มอบหมายเงื่อนไขให้กับหนึ่งใน taxonomy ที่ให้ไว้

en: Sorry, one of the given taxonomies is not supported by the post type.
th: ขอโทษครับ หนึ่งใน taxonomy ที่ให้ไว้ไม่ได้สนับสนุนโดยประเภทของเรื่อง

en: Sorry, you are not allowed to stick this post.
th: ขออภัย คุณไม่ได้รับอนุญาติให้ปักหมุดเรื่องนี้

en: English=en,Danish=da,Dutch=nl,Finnish=fi,French=fr,German=de,Italian=it,Polish=pl,Portuguese=pt,Spanish=es,Swedish=sv
th: อังกฤษ=en, เดนนิช=da, ดัชท์=nl, ฟินนิช=fi, ฝรั่งเศส=fr, เยอรมัน=de, อิตาเลี่ยน=it, โปลิช=pl, โปรตุกีส=pt, สเปนิช=es, สวีดิช=sv

en: Allow search engines to index this site.
th: อนุญาติให้ search engines เก็บเว็บไซต์นี้เข้าสารบัญค้นหาได้

en: There doesn't seem to be a <code>wp-config.php</code> file. I need this before we can get started.
th: ยังไม่มีไฟล์ <code>wp-config.php</code>  จำเป็นต้องมีไฟล์ดังกล่าวก่อนจึงจะสามารถเริ่มต้นได้

en: Need more help? <a href='http://codex.wordpress.org/Editing_wp-config.php'>We got it</a>.
th: ต้องการความช่วยเหลือ <a href='http://codex.wordpress.org/Editing_wp-config.php'>เรามีให้</a>.

en: You can create a <code>wp-config.php</code> file through a web interface, but this doesn't work for all server setups. The safest way is to manually create the file.
th: คุณสามารถสร้างไฟล์ <code>wp-config.php</code> ผ่านทางหน้าเว็บ  แต่วิธีนี้ไม่สามารถใช้ได้กับเซิร์ฟเวอร์ทุกประเภท  วิธีที่ดีที่สุดคือการสร้างไฟล์ด้วยตัวเอง

en: Create a Configuration File
th: สร้างไฟล์สำหรับกำหนดค่า (Configuration file)

en: http://wordpress.org/
th: http://th.wordpress.org/

en: http://codex.wordpress.org/
th: http://codex.wordthai.com/

en: Your site at <a href="%1$s">%2$s</a> is active. You may now log in to your site using your chosen username of &#8220;%3$s&#8221;. Please check your email inbox at %4$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%5$s">reset your password</a>.
th: เว็บไซต์ของคุณที่อยู่ที่ <a href="%1$s">%2$s</a> เปิดใช้งานแล้ว คุณสามารถเข้าสู่ระบบที่เว็บไซต์ของคุณได้ โดยใช้ชื่อผู้ใช้งานที่คุณได้เลือกชื่อไว้ว่า &#8220;%3$s&#8221; กรุณาตรวจสอบกล่องจดหมายของคุณที่ %4$s สำหรับรหัสผ่านของคุณและคำแนะนำต่างๆในการเข้าสู่ระบบ. หากคุณยังไม่ได้รับอีเมล์ กรุณาตรวจสอบที่โฟลเดอร์ถังขยะ หรือโฟลเดอร์สแปม. หากคุณยังไม่ได้รับอีเมล์ภายในหนึ่งชั่วโมง, คุณสามารถ <a href="%5$s">ล้างค่ารหัสผ่านของคุณ</a>

en: <a href="http://%1$s">http://%2$s</a> is your new site. <a href="%3$s">Log in</a> as &#8220;%4$s&#8221; using your existing password.
th: <a href="http://%1$s">http://%2$s</a> คือเว็บใหม่ของคุณ <a href="%3$s">เข้าสู่ระบบ</a> เป็น &#8220;%4$s&#8221; โดยใช้รหัสผ่านที่มีอยู่ของคุณ

en: Your account has been activated. You may now <a href="%1$s">log in</a> to the site using your chosen username of &#8220;%2$s&#8221;. Please check your email inbox at %3$s for your password and login instructions. If you do not receive an email, please check your junk or spam folder. If you still do not receive an email within an hour, you can <a href="%4$s">reset your password</a>.
th: บัญชีของคุณได้เปิดใช้แล้ว  คุณอาจจะ <a href="%1$s">เข้าสู่ระบบ</a> เว็บนี้โดยใช้ชื่อผู้ใช้ &#8220;%2$s&#8221; ที่คุณเลือก  โปรดตรวจสอบกล่องเข้าอีเมล์ของคุณที่ %3$s สำหรับรหัสผ่านของคุณและคำแนะนำเข้าสู่ระบบ  ถ้าคุณไม่ได้รับอีกเมล์  โปรดตรวจสอบโฟลเดอร์ขยะหรือโฟลเดอร์สแปม  ถ้าคุณยังไม่ได้รับอีกเมล์อีกภายในหนึ่งชั่วโมง  คุณสามารถ <a href="%4$s">ล้างค่ารหัสผ่านของคุณ</a>

en: One or more database tables are unavailable. The database may need to be <a href="%s">repaired</a>.
th: ตารางฐานข้อมูลหนึ่งหรือมากกว่าไม่สามารถใช้งานได้ ฐานข้อมูลอาจจะจำเป็นต้องได้รับการ <a href="%s">ซ่อมแซม</a>

en: Mission complete. Message <strong>%s</strong> deleted.
th: ภารกิจสำเร็จแล้ว ข้อความ<strong>%s</strong> ถูกลบแล้ว

en: You are posting comments too quickly. Slow down.
th: คุณกำลังโพสต์ความคิดเห็นเร็วเกินไป กรุณาช้าลงหน่อย

[ctx: admin bar menu group label]
en: New
th: สร้างใหม่

en: %s comment awaiting moderation | %s comments awaiting moderation
th[0]: %s ความเห็นกำลังรอคอยการตรวจสอบ

en: What do I do now?
th: แล้วฉันต้องทำยังไงต่อ

en: %s exceeds the maximum upload size for the multi-file uploader when used in your browser.
th: %s มากกว่าขนาดไฟล์อัปโหลดสูงสุดสำหรับตัวอัปโหลดแบบหลายไฟล์เมื่อใช้ในเบราว์เซอร์ของคุณ

en: Please try uploading this file with the %1$sbrowser uploader%2$s.
th: โปรดพยายามอัปโหลดไฟล์นี้ด้วย %1$s ตัวเบราว์เซอร์อัปโหลด %2$s

en: &#8220;%s&#8221; has failed to upload.
th: &#8220;%s&#8221; ล้มเหลวในการอัปโหลด

en: Align Center (Alt + Shift + C)
th: จัดให้อยู่กึ่งกลาง (Alt + Shift + C)

en: Align Left (Alt + Shift + L)
th: จัดชิดซ้าย (Alt + Shift + L)

en: Align Full (Alt + Shift + J)
th: จัดข้อความให้เต็มบรรทัด (Alt + Shift + J)

en: Redo (Ctrl + Y)
th: ทำซ้ำ (Ctrl + Y)

en: Undo (Ctrl + Z)
th: ยกเลิกสิ่งที่ทำ (Ctrl + Z)

en: Insert Page break (Alt + Shift + P)
th: ใส่ตัวแบ่งหน้า (Alt + Shift + P)

en: Insert More Tag (Alt + Shift + T)
th: ใส่ป้ายกำกับเพิ่มเติม (Alt + Shift + T)

en: Show/Hide Kitchen Sink (Alt + Shift + Z)
th: แสดง/ซ่อน Kitchen Sink (Alt + Shift + Z)

en: Align Right (Alt + Shift + R)
th: จัดชิดขวา (Alt + Shift + R)

[ctx: links widget]
en: All Links
th: ลิงก์ทั้งหมด

en: The menu ID should not be empty.
th: เลขที่เมนูไม่ควรเว้นว่าง

en: About WordPress
th: เกี่ยวกับเวิร์ดเพรส

en: http://wordpress.org/support/
th: http://forum.wordthai.com/

en: http://wordpress.org/support/forum/requests-and-feedback
th: http://forum.wordthai.com/

en: %s exceeds the maximum upload size for this site.
th: %s เกินกว่าขนาดอัปโหลดสูงสุดของเว็บนี้

en: Please see <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_in_WordPress">Debugging in WordPress</a> for more information.
th: โปรดดูที่ <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_in_WordPress">การแก้ไขข้อผิดพลาดในเวิร์ดเพรส</a> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Feedback
th: ผลตอบรับ

en: Dear User,
    
    Your new SITE_NAME site has been successfully set up at:
    BLOG_URL
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    Log in here: BLOG_URLwp-login.php
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
th: ถึงผู้ใช้,
    
    เว็บใหม่ของคุณชื่อ SITE_NAME ได้ทำการตั้งค่าสำเร็จแล้วที่:
    BLOG_URL
    
    คุณสามารถเข้าสู่ระบบด้วยบัญชีผู้ควบคุมโดยใช้ข้อมูลต่อไปนี้:
    ชื่อผู้ใช้: USERNAME
    รหัสผ่าน: PASSWORD
    เข้าสู่ระบบที่นี่: BLOG_URLwp-login.php
    
    พวกเราหวังว่าคุณจะชอบเว็บใหม่ของคุณ  ขอบคุณที่เลือกใช้เรา!
    
    --ทีมงาน @ SITE_NAME

en: <strong>ERROR</strong>: please type a comment.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: กรุณาใส่ความเห็น

en: <strong>ERROR</strong>: please enter a valid email address.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: โปรดใส่อีเมล์ที่ใช้งานได้

en: <strong>ERROR</strong>: please fill the required fields (name, email).
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: โปรดใส่ช่องที่ต้องการข้อมูล (ชื่อ, อีเมล์)

en: ERROR: Invalid values entered, these are marked in red.
th: ผิดพลาด: มีค่าที่ใช้ไม่ได้ถูกใส่เข้ามา  สิ่งเหล่านั้นจะถูกทำสีแดง

en: Could not load the preview image. Please reload the page and try again.
th: ไม่สามารถโหลดรูปพรีวิวได้  โปรดโหลดหน้านี้อีกครั้งแล้วลองใหม่

en: <strong>ERROR</strong>: Site URL already taken.
th: <strong>เกิดข้อผิดพลาด</strong>:ที่อยู่ URL ของเว็บไซต์ถูกใช้งานไปแล้ว

en: <strong>ERROR</strong>: problem creating site entry.
th: <strong>เกิดข้อผิดพลาด</strong>: เกิดปัญหาในการสร้างรายการเว็บไซต์

en: No
th: ไม่

en: Email
th: อีเมล์

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Update
th: อัปเดต

en: Sites
th: เว็บไซต์

en: E-mail
th: อีเมล์

en: Name
th: ชื่อ

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Dashboard
th: หน้าควบคุม

en: Cheatin&#8217; uh?
th: คุณกำลังตั้งใจโกงอยู่รึ?

en: Log In
th: เข้าสู่ระบบ

en: Title
th: หัวข้อ

en: Public
th: เผยแพร่

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Yes
th: ใช่

en: My Sites
th: เว็บของฉัน

en: Site Title
th: หัวข้อเว็บ

en: First Post
th: เรื่องแรก

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Activate
th: ใช้งาน

en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

en: Support Forums
th: ฟอรั่มช่วยเหลือ

en: Database Error
th: ฐานข้อมูลผิดพลาด

en: Error establishing a database connection
th: การเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลผิดพลาด

en: Global Dashboard: %s
th: หน้าควบคุมทั้งหมด: %s

en: Network Admin: %s
th: ผู้ควบคุมเน็ตเวิร์ค: %s

[ctx: taxonomy general name]
en: Tags
th: ป้ายกำกับ

[ctx: taxonomy singular name]
en: Tag
th: ป้ายกำกับ

en: Scripts and styles should not be registered or enqueued until the %1$s, %2$s, or %3$s hooks.
th: Scripts และ styles ไม่ควรที่จะลงทะเบียนหรืออยู่ในคิวจนกว่า %1$s, %2$s, หรือ %3$s hooks.

en: Allow link notifications from other blogs (pingbacks and trackbacks)
th: อนุญาตการเตือนว่ามีลิงก์มาจากบล็อกอื่น  (pingbacks and trackbacks)

en: Use <code>WP_User->ID</code> instead.
th: ใช้ <code>WP_User->ID</code> แทน

en: You have been added to this site. Please visit the <a href="%s">homepage</a> or <a href="%s">log in</a> using your username and password.
th: คุณได้ถูกเพิ่มชื่อไปที่เว็บนี้  โปรดเยี่ยมชม  <a href="%s">หน้าเว็บหลัก</a> หรือ <a href="%s">เข้าสู่ระบบ</a> โดยใช้ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณ

en: Memory exceeded. Please try another smaller file.
th: เกินหน่วยความจำ  โปรดลองไฟล์อื่นที่เล็กลง

en: This is larger than the maximum size. Please try another.
th: ไฟล์นี้ใหญ่เกินกว่าขนาดใหญ่สุดที่กำหนด  โปรดลองไฟล์อื่น

en: This file is not an image. Please try another.
th: ไฟล์นี้ไม่ใช่รูปภาพ  โปรดลองไฟล์อื่น

[ctx: admin color scheme]
en: Blue
th: สีฟ้า

en: The timezone you have entered is not valid. Please select a valid timezone.
th: เขตเวลาที่คุณใส่นั้นไม่สามารถใช้ได้  โปรดเลือกเขตเวลาที่ใช้ได้

[ctx: add new on admin bar]
en: Post
th: เรื่อง

[ctx: add new on admin bar]
en: Page
th: หน้า

[ctx: html attribute]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: html attribute]
en: Name:
th: ชื่อ:

[ctx: add new from admin bar]
en: Media
th: สื่อ

[ctx: add new from admin bar]
en: Link
th: ลิงก์

[ctx: add new from admin bar]
en: User
th: ผู้ใช้

en: You should specify a nonce action to be verified by using the first parameter.
th: คุณควรจะระบุคำสั่งเพื่อใช้ตรวจสอบโดยใช้พารามิเตอร์แรก

en: View Tag
th: ดูป้ายกำกับ

en: View Category
th: ดูหมวดหมู่

en: Wider
th: กว้างกว่า

en: Narrower
th: ทำให้แคบลง

en: Default width
th: ความกว้างมาตรฐาน

en: Word count: %s
th: คำที่นับได้: %s

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">Log in</a> or go back to the <a href="%2$s">homepage</a>.
th: บัญชีของคุณเปิดใช้งานแล้ว <a href="%1$s">เข้าสู่ระบบ</a> หรือกลับไปยัง <a href="%2$s">หน้าแรก</a>

en: Your account is now activated. <a href="%1$s">View your site</a> or <a href="%2$s">Log in</a>
th: บัญชีของคุณใช้งานได้แล้ว <a href="%1$s">ดูเว็บของคุณ</a> หรือ <a href="%2$s">เข้าสู่ระบบ</a>

en: Help (Alt + Shift + H)
th: ขอความช่วยเหลือ (Alt + Shift + H)

en: Howdy, %1$s
th: สวัสดีครับ %1$s

en: Exit fullscreen
th: ออกจากโหมดเต็มหน้าจอ

en: Just write.
th: แค่เขียน

en: Approve and Reply
th: อนุมัติและตอบกลับ

en: All Posts
th: เรื่องทั้งหมด

en: All Pages
th: หน้าทั้งหมด

en: Updated.
th: อัปเดตแล้ว

en: fullscreen
th: เต็มจอ

en: Bold (Ctrl + B)
th: ตัวหนา (Ctrl + B)

en: Italic (Ctrl + I)
th: ตัวเอียง (Ctrl + I)

en: Ordered list (Alt + Shift + O)
th: เรียงรายชื่อ (Alt + Shift + O)

en: Unordered list (Alt + Shift + U)
th: ไม่เรียงรายชื่อ (Alt + Shift + U)

en: Insert/edit image (Alt + Shift + M)
th: เพิ่ม/แก้ไข รูปภาพ (Alt + Shift + M)

en: Insert/edit link (Alt + Shift + A)
th: เพิ่ม/แก้ไข ลิงก์ (Alt + Shift + A)

en: Unlink (Alt + Shift + S)
th: เอาลิงก์ออก (Alt + Shift + S)

en: TinyMCE is a platform independent web based Javascript HTML WYSIWYG editor released as Open Source under %sLGPL</a>	by Moxiecode Systems AB. It has the ability to convert HTML TEXTAREA fields or other HTML elements to editor instances.
th: TinyMCE เป็นรูปแบบ ตัวแก้ไขแบบ Javascript HTML WYSIWYG บนเว็บที่เป็นโอเพ่นซอร์สภายใต้ลิขสิทธิ์แบบ %sLGPL</a>	by Moxiecode Systems AB  มันมีความสามารถที่จะแปลงช่อง HTML TEXTAREA หรือส่วน HTML อื่นเป็นตัวแก้ไข

en: Indigo
th: สี Indigo

en: Navy Blue
th: สีฟ้า Navy Blue

en: Dark green
th: สีเขียวแก่

en: Amber
th: สีเหลืองอำพัน

en: Olive
th: สีเขียวมะกอก

en: Words:
th: คำ:

en: Maroon
th: สีน้ำตาลแดง

en: Poster
th: ผู้เขียน

en: Preload
th: ก่อนโหลด

en: Alternative source 2
th: แหล่งตัวเลือก 2

en: Alternative source 1
th: แหล่งตัวเลือก 1

en: Disc
th: ทรงกลม

en: Upper roman
th: โรมันตัวใหญ่

en: Aqua
th: สีฟ้า Aqua

en: Lime
th: สีมะนาว

en: Magenta
th: สีม่วงแดงเข้ม

en: Royal blue
th: สีน้ำเงินเข้ม Royal blue

en: Turquoise
th: สีเขียวขุ่น (เทอร์คอยส์)

en: Yellow green
th: สีเหลืองเขียว

en: Upper alpha
th: อัลฟาตัวใหญ่

en: Lower roman
th: โรมันตัวเล็ก

en: Burnt orange
th: สีส้ม Burnt orange

en: Paste is now in plain text mode. Click again to toggle back to regular paste mode.
th: การวางตอนนี้อยู่ในรูปแบบตัวอักษร  กดอีกครั้งเพื่อกลับไปยังโหมดการวางแบบปกติ

en: Plum
th: สีพลัม (ม่วง)

en: {#field} must be a number
th: {#field} ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น

en: Medium gray
th: สีเทา

en: Sea green
th: สีเขียวน้ำทะเล

en: Paste is now in plain text mode. Click again to toggle back to regular paste mode. After you paste something you will be returned to regular paste mode.
th: การวางตอนนี้อยู่ในรูปแบบตัวอักษร  กดอีกครั้งเพื่อกลับไปยังโหมดการวางแบบปกติ  หลังจากคุณวางบางสิ่ง  คุณจะกลับไปยังโหมดการวางแบบปกติ

en: HTML5 Video Options
th: ตัวเลือกวีดีโอ HTML5

en: Very dark gray
th: สีเทาเข้ม

en: Press ALT F10 for toolbar. Press ALT 0 for help.
th: กด ALT F10 สำหรับแถบเครื่องมือ   กด ALT 0 สำหรับความช่วยเหลือ

en: Accessibility Help
th: ความช่วยเหลือเกี่ยวกับคำสั่งการเข้าถึง

en: General Usage
th: การใช้ทั่วไป

en: {#field} must be a number greater than {#min}
th: {#field}ต้องเป็นตัวเลขที่มากกว่า {#min}

en: Dark azure
th: สีฟ้าเข้ม (azure)

en: Dark olive
th: สีเขียวมะกอกเข้ม

en: Lower greek
th: กรีกตัวเล็ก

en: Lower alpha
th: อัลฟาตัวเล็ก

en: Learn word
th: เรียนรู้คำ

en: Types
th: ชนิด

en: Toolbar
th: แถบเครื่องมือ

en: {#field} must be a number or percentage
th: {#field} ต้องเป็นตัวเลขหรือเปอร์เซ็น

en: Square
th: สี่เหลี่ยม

en: Gold
th: สีทอง

en: Light sky blue
th: สีฟ้าอ่อน

en: Circle
th: วงกลม

en: Peach
th: สีพีช (ชมพูอมส้ม)

en: Copyright &copy; 2003-2011, <a href="http://www.moxiecode.com" target="_blank">Moxiecode Systems AB</a>, All rights reserved.
th: สงวนลิขสิทธิ์ 2003-2011 <a href="http://www.moxiecode.com" target="_blank">Moxiecode Systems AB</a> ห้ามนำไปใช้อย่างผิดกฎหมาย

en: Sky blue
th: สีฟ้าท้องฟ้า

en: Rich Text Area
th: พื้นที่ตัวอักษรแบบ Rich Text

en: Pale green
th: สีเขียวอ่อน

en: Light yellow
th: สีเหลืองอ่อน

en: Teal
th: สีเขียวฟ้า

en: Pale cyan
th: สีฟ้าอ่อน (Pale Cyan)

en: Grayish blue
th: สีฟ้าอมเทา

en: Destination directory for file streaming does not exist or is not writable.
th: ไดเรกทอรีเป้าหมายสำหรับไฟล์สื่อไม่มีอยู่จริงหรือไม่สามารถบันทึกในนั้นได้

en: There are no HTTP transports available which can complete the requested request.
th: ไม่มีตัวนำส่ง HTTP ที่ใช้ได้เพื่อทำสิ่งที่ร้องขอให้สำเร็จ

[ctx: post format]
en: Format
th: รูปแบบ

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comment already.  | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from %2$s spam comments already.
th[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> ได้ป้องกันเว็บไซต์ของคุณจาก %2$s ความเห็นสแปมแล้ว

en: There's <a href="%2$s">%1$s comment</a> in your spam queue right now. | There are <a href="%2$s">%1$s comments</a> in your spam queue right now.
th[0]: มี <a href="%2$s">%1$s ความเห็น</a> อยู่ในคิวความเห็นสแปมตอนนี้

en: <a href="%1$s">Akismet</a> blocks spam from getting to your blog.
th: <a href="%1$s">Akismet</a> จะทำการปิดกั้นความเห็นสแปมที่พยายามมายังบล็อกของคุณ

en: <strong>Sign up success!</strong> Please check your email for your Akismet API Key and enter it below.
th: <strong>ลงทะเบียนเสร็จแล้ว</strong> กรุณาเช็คอีเมล์ของคุณสำหรับ Akismet API Key และกรอกมันที่ด้านล่าง

en: Flagged as spam by Akismet
th: ถูกบันทึกว่าเป็นสแปมโดย Akismet

en: History
th: ประวัติ

[ctx: comments]
en: Spam
th: สแปม

en: There's nothing in your <a href='%1$s'>spam queue</a> at the moment.
th: ไม่มีอะไรอยู่ใน <a href='%1$s'>คิวสแปม</a> ในตอนนี้

en: Cleared by Akismet
th: เคลียร์โดย Akismet

en: Enter the destination URL
th: ใส่ URL ปลายทาง

en: Or link to existing content
th: หรือลิงก์ไปที่เนื้อหาที่มีอยู่

en: Conditional query tags do not work before the query is run. Before then, they always return false.
th: ป้ายกำกับ query เงื่อนไขไม่ทำงานก่อนที่ query จะทำงาน  ก่อนหน้านั้น  พวกมันส่งค่าที่ผิด

en: The user is already active.
th: ผู้ใช้งานใช้งานอยู่แล้ว

en: %1$s was called <strong>incorrectly</strong>. %2$s %3$s
th: %1$s นั้นถูกเรียก <strong>อย่างไม่ถูกต้อง</strong> %2$s! %3$s

en: (This message was added in version %s.)
th: (ข้อความนี้ถูกเพิ่มมาในรุ่น %s.)

en: <strong>ERROR</strong>: The password you entered for the username <strong>%1$s</strong> is incorrect. <a href="%2$s" title="Password Lost and Found">Lost your password</a>?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: รหัสผ่านที่คุณใส่สำหรับชื่อผู้ใช้ <strong>%1$s</strong> ไม่ถูกต้อง <a href="%s" title="Password Lost and Found">จำรหัสผ่านของคุณไม่ได้</a>?

en: Sorry, you cannot publish this post.
th: คุณไม่สามารถเผยแพร่เรื่องนี้

en: Comment History
th: ประวัติความเห็น

en: Akismet %s requires WordPress 3.0 or higher.
th: Akismet %s ต้องการเวิร์ดเพรสรุ่น 3.0 หรือสูงกว่า

en: %s approved | %s approved
th[0]: %s อนุมัติ

en: %s reported this comment as not spam
th: %s รายงานความเห็นนี้ไม่ใช่สแปม

en: Akismet caught this comment as spam
th: Akismet พบว่าความเห็นนี้เป็นสแปม

en: %s reported this comment as spam
th: %s รายงานความเห็นนี้เป็นสแปม

en: Akismet caught this comment as spam during an automatic retry.
th: Akismet พบว่าความเห็นนี้เป็นสแปมระหว่างตรวจสอบอีกครั้งอัตโนมัติ

en: Re-trying
th: พยายามอีกครั้ง

en: Auto-delete spam submitted on posts more than a month old.
th: ลบความเห็นสแปมที่มีอายุมากกว่าหนึ่งเดือน

en: Your WordPress home URL %s is invalid.  Please fix the <a href="%s">home option</a>.
th: URL หน้าแรกของเว็บคุณ %s ไม่ถูกต้อง  โปรดตั้งค่าใน <a href="%s">ตัวเลือกหน้าแรก</a>

en: Show the number of comments you've approved beside each comment author.
th: แสดงจำนวนความเห็นที่คุณอนุมัตินอกจากแต่ละความเห็นของผู้เขียน

en: %s changed the comment status to %s
th: %s เปลี่ยนสถานะความเห็นเป็น %s

en: Comment status was changed to %s
th: สถานะความเห็นเปลี่ยนเป็น %s

en: Akismet cleared this comment during an automatic retry.
th: Akismet ล้างความเห็นนี้ระหว่างการลองใหม่อัตโนมัติ

en: Akismet cleared this comment
th: Akismet ลบความเห็นนี้

en: Comment was caught by wp_blacklist_check
th: ความเห็นถูกจับโดย wp_blacklist_check

en: Accessible
th: เข้าถึงได้

en: Akismet was unable to check this comment (response: %s), will automatically retry again later.
th: Akismet ไม่สามารถตรวจความเห็นนี้ (การตอบรับ: %s) จะทำการลองอีกครั้งโดยอัตโนมัติในภายหลัง

en: Permalink: %s
th: ลิงก์ถาวร:  %s

[ctx: Post format]
en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Post types cannot exceed 20 characters in length
th: ชนิดเรื่องไม่สามารถยาวมากกว่า 20 ตัวอักษร

en: Your address will be %s.
th: ที่อยู่ของคุณจะเป็น %s

en: domain
th: โดเมน

[ctx: admin bar menu group label]
en: Add New
th: เพิ่มใหม่

[ctx: Post format]
en: Audio
th: เสียง

en: Invalid post format
th: รูปแบบเรื่องไม่ถูกต้อง

en: Open link in a new window/tab
th: เปิดลิงก์ในหน้าต่างหรือแท็บใหม่

en: No search term specified. Showing recent items.
th: ไม่ได้ระบุเงื่อนไข  กำลังแสดงสิ่งล่าสุด

en: Only a static class method or function can be used in an uninstall hook.
th: เฉพาะวิธี static class method หรือคำสั่งสามารถใช้บนการถอนการติดตั้ง hook

en: Passing an integer number of posts is deprecated. Pass an array of arguments instead.
th: การใช้ตัวเลขเฉพาะของเรื่องนั้นล้าสมัยแล้ว   ใช้กลุ่ม array ของ argument แทน

[ctx: Post format]
en: Aside
th: เนื้อเรื่องย่อ

[ctx: Post format]
en: Chat
th: พูดคุย

[ctx: Post format]
en: Gallery
th: คลังภาพ

[ctx: Post format]
en: Link
th: ลิงก์

[ctx: Post format]
en: Image
th: รูปภาพ

[ctx: Post format]
en: Quote
th: ข้อความ

[ctx: Post format]
en: Status
th: สถานะ

[ctx: Post format]
en: Video
th: วีดีโอ

en: No pages found in Trash.
th: ไม่พบหน้าในถังขยะ

en: No pages found.
th: ไม่พบหน้า

en: No posts found in Trash.
th: ไม่พบเรื่องในถังขยะ

en: Shortlink
th: ลิงก์แบบย่อ

en: Invalid attachment ID.
th: เลขที่สื่อแนบไม่ถูกต้อง

en: This file no longer needs to be included.
th: ไฟล์นี้ไม่จำเป็นต้องถูกรวม

en: Please enter your username or email address. You will receive a link to create a new password via email.
th: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้หรืออีเมล์ของคุณ  คุณจะได้รับลิงก์เพื่อสร้างรหัสผ่านใหม่ทางอีเมล์

en: Display as dropdown
th: แสดงผลแบบ drop down

en: Large size image height
th: ความสูงของรูปขนาดใหญ่

en: Medium size image width
th: ความกว้างของรูปขนาดกลาง

en: Medium size image height
th: ความสูงของรูปขนาดกลาง

en: Large size image width
th: ความกว้างของรูปขนาดใหญ่

en: Crop thumbnail to exact dimensions
th: ตัดรูปขนาดเล็กสำหรับอัตราส่วนที่แน่นอน

en: Thumbnail Height
th: ขนาดความสูงรูปขนาดเล็ก

en: Thumbnail Width
th: ขนาดความกว้างรูปขนาดเล็ก

en: No matches found.
th: ไม่พบสิ่งที่ตรงกัน

en: New password
th: รหัสผ่านใหม่

en: Confirm new password
th: ยืนยันรหัสผ่านใหม่

en: To reset your password, visit the following address:
th: เพื่อตั้งค่ารหัสผ่านใหม่ของคุณ  คุณต้องเข้าที่ลิงก์ต่อไปนี้

en: Reset Password
th: ล้างค่ารหัสผ่าน

en: The passwords do not match.
th: รหัสผ่านของคุณไม่ถูกต้อง

en: Password Reset
th: รหัสผ่านล้างค่าแล้ว

en: Your password has been reset.
th: รหัสผ่านของคุณถูกตั้งค่าแล้ว

en: Someone requested that the password be reset for the following account:
th: มีบางคนร้องขอให้ตั้งค่ารหัสผ่านใหม่สำหรับบัญชีต่อไปนี้:

en: If this was a mistake, just ignore this email and nothing will happen.
th: ถ้านี่เป็นความผิดพลาด  ก็ไม่ต้องสนใจอีเมล์นี้และจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น

en: Enter your new password below.
th: พิมพ์รหัสผ่านใหม่ของคุณด้านล่าง

en: Invalid post
th: เรื่องไม่ถูกต้อง

en: Edit My Profile
th: แก้ไขข้อมูลส่วนตัวของฉัน

en: My Account
th: บัญชีของฉัน

en: Manage Comments
th: จัดการความเห็น

en: View comment history
th: ดูประวัติความเห็น

en: Akismet was unable to re-check this comment (response: %s)
th: Akismet ไม่สามารถตรวจสอบซ้ำความเห็นนี้ (การตอบรับ: %s)

en: Flagged as spam by %s
th: ถูกบันทึกว่าเป็นสแปมโดย %s

en: Akismet re-checked and caught this comment as spam
th: Akismet ตรวจสอบซ้ำและพบว่าความเห็นนี้เป็นสแปม

en: Please <a href="%s">upgrade WordPress</a> to a current version, or <a href="%s">downgrade to version 2.4 of the Akismet plugin</a>.
th: กรุณา <a href="%s">อัปเกรดเวิร์ดเพรส</a> ไปยังรุ่นปัจจุบันหรือ <a href="%s">ดาวน์เกรดไปยังรุ่นปลั๊กอิน Akismet รุ่น 2.4</a>

en: Un-spammed by %s
th: เลิกบันทึกว่าเป็นสแปมโดย %s

en: Akismet re-checked and cleared this comment
th: Akismet ตรวจสอบซ้ำและลบความเห็นนี้

en: Only lowercase letters (a-z) and numbers are allowed.
th: อนุญาตเฉพาะตัวอักษรเล็ก (a-z) และตัวเลขเท่านั้น

en: "caller_get_posts" is deprecated. Use "ignore_sticky_posts" instead.
th: "caller_get_posts" นั้นเลิกใช้แล้ว  ให้ใช้คำสั่ง "ignore_sticky_posts" แทน

en: New Link Category Name
th: ชื่อหมวดหมู่ลิงก์ใหม่

en: Add New Link Category
th: เพิ่มหมวดหมู่ลิงก์ใหม่

en: Update Link Category
th: อัปเดตหมวดหมู่ลิงก์

en: All Link Categories
th: หมวดหมู่ลิงก์ทั้งหมด

en: Search Link Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่ลิงก์

en: Link Category
th: หมวดหมู่ลิงก์

en: Network Admin
th: ผู้ควบคุมเน็ตเวิร์ค

en: <h1>Can&#8217;t select database</h1>
    <p>We were able to connect to the database server (which means your username and password is okay) but not able to select the <code>%1$s</code> database.</p>
    <ul>
    <li>Are you sure it exists?</li>
    <li>Does the user <code>%2$s</code> have permission to use the <code>%1$s</code> database?</li>
    <li>On some systems the name of your database is prefixed with your username, so it would be like <code>username_%1$s</code>. Could that be the problem?</li>
    </ul>
    <p>If you don't know how to set up a database you should <strong>contact your host</strong>. If all else fails you may find help at the <a href="http://wordpress.org/support/">WordPress Support Forums</a>.</p>
th: <h1>ไม่สามารถเลือกฐานข้อมูลได้</h1>
    <p>เราสามารถเชื่อมกับเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูลได้ (ซึ่งแปลว่าชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านถูกต้อง) แต่ไม่สามารถเลือกฐานข้อมูล <code>%1$s</code>ได้</p>
    <ul>
    <li>คุณแน่ใจว่ามีฐานข้อมูลนี้</li>
    <li>ผู้ใช้ <code>%2$s</code> มีสิทธิ์ใช้ <code>%1$s</code> ฐานข้อมูลหรือไม่?</li>
    <li>บางระบบ (โฮสท์) ชื่อของฐานข้อมูลนั้นจะมีคำนำหน้าขึ้นต้นด้วยชื่อผู้ใช้ของคุณ  ดังนั้นชื่อของมันจะเป็น <code>username_%1$s</code>  คิดว่าสิ่งนี้คือปัญหาหรือไม่?</li>
    </ul>
    <p>ถ้าคุณไม่รู้วิธีสร้างฐานข้อมูล  คุณควร <strong>ติดต่อโฮสท์ของคุณ</strong>. ถ้าความผิดพลาดเกิดขึ้นจากอย่างอื่น คุณอาจหาคำตอบได้ที่ <a href="http://wordthai.com/">ชุมชนช่วยเหลือของเวิร์ดเพรส</a></p>

en: Read the <a target="_blank" href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">bug report</a> page. Some of the guidelines there may help you figure out what went wrong.
th: อ่านที่หน้า <a target="_blank" href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">รายงานความผิดพลาด</a>  แนวทางบางอย่างที่อาจจะช่วยคุณให้รู้ว่าอะไรที่ผิดพลาด

en: [%1$s] Activate %2$s
th: [%1$s] เปิดใช้งาน %2$s

en: No site defined on this host. If you are the owner of this site, please check <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">Debugging a WordPress Network</a> for help.
th: ไม่มีเว็บถูกกำหนดบนโฮสท์นี้  ถ้าคุณเป็นเจ้าของเว็บนี้  โปรดตรวจสอบ <a href="http://codex.wordpress.org/Debugging_a_WordPress_Network">Debugging a WordPress Network</a> เพื่อหาความช่วยเหลือ

en: Spam Blocked
th: สแปมที่ถูกบล็อค

en: You must <a href="%1$s">enter your Akismet API key</a> for it to work.
th: คุณต้อง <a href="%1$s">ใส่ Akismet API key ของคุณ</a> เพื่อให้มันทำงาน

en: Your server is running PHP version %1$s but WordPress %2$s requires at least %3$s.
th: เซิร์ฟเวอร์ของคุณใช้ PHP รุ่น %1$s แต่เวิร์ดเพรส %2$s ต้องการขั้นต่ำคือ %3$s

en: A new trackback on the post "%s" is waiting for your approval
th: trackback ใหม่บนเรื่องเลขที่ "%s" กำลังรอการอนุมัติของคุณ

en: If you are the owner of this network please check that MySQL is running properly and all tables are error free.
th: หากคุณเป็นเจ้าของเครือข่ายนี้ กรุณาตรวจสอบฐานข้อมูล MySQL ว่าได้ทำงานอย่างที่ควรเป็นหรือไม่ และตารางในฐานข้อมูลที่มีอยู่ทั้งหมดนั้นปลอดภัยจากข้อผิดพลาดใดๆหรือไม่

en: If your site does not display, please contact the owner of this network.
th: หากเว็บไซต์ของคุณยังไม่ถูกแสดง, กรุณาติดต่อผู้เป็นเจ้าของเครือข่ายนี้

en: One Response to %2$s | %1$s Responses to %2$s
th[0]: %1$s ตอบกลับที่ %2$s

[ctx: Multisite active signup type]
en: user
th: ผู้ใช้

[ctx: Multisite active signup type]
en: blog
th: บล็อก

[ctx: Multisite active signup type]
en: none
th: ไม่มี

[ctx: Multisite active signup type]
en: all
th: ทั้งหมด

en: Custom Menu
th: ปรับแต่งเมนู

en: New pingback on your post "%s"
th: pingback ใหม่บนเรื่อง "%s" ของคุณ

en: A new pingback on the post "%s" is waiting for your approval
th: pingback ใหม่บนเรื่องเลขที่ "%s" กำลังรอการอนุมัติของคุณ

en: A new comment on the post "%s" is waiting for your approval
th: มีความเห็นใหม่บนเรื่อง "%s" กำลังคอยการอนุมัติของคุณ

en: New trackback on your post "%s"
th: มี trackback ใหม่บนเรื่อง "%s" ของคุณ

en: New comment on your post "%s"
th: มีความเห็นใหม่บนเรื่อง "%s" ของคุณ

en: XHTML Friends Network
th: XHTML เน็ตเวิร์คเพื่อน

en: %1$s and %2$s.
th: %1$s และ %2$s.

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives.
th: คุณกำลังดูคลังเก็บบล็อก <a href="%1$s/">%2$s</a>

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for %3$s.
th: คุณกำลังดูคลังเก็บบล็อก <a href="%1$s/">%2$s</a> สำหรับ %3$s.

en: Comments are closed.
th: ความเห็นถูกปิด

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for the year %3$s.
th: คุณกำลังดูคลังเก็บบล็อก <a href="%1$s/">%2$s</a> สำหรับปี %3$s.

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>.
th: เข้าสู่ระบบในชื่อ <a href="%1$s">%2$s</a>

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out &raquo;</a>
th: เข้าสู่ระบบในชื่อ <a href="%1$s">%2$s</a> <a href="%3$s" title="Log out of this account">ออกจากระบบ &raquo;</a>

en: Submit Comment
th: ส่งความเห็น

en: %1$s is proudly powered by %2$s
th: %1$s นั้นภูมิใจนำเสนอโดย %2$s

en: Your Comment
th: ความเห็นของคุณ

en: Say It!
th: ส่งความเห็น!

en: Close this window.
th: ปิดหน้าจอนี้

en: Sorry, no posts matched your criteria.
th: ไม่เจอเรื่องที่คุณค้นหา

en: Powered by <a href="%s" title="Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform"><strong>WordPress</strong></a>
th: สร้างโดย <a href="%s" title="สร้างโดยใช้เวิร์ดเพรส  เครื่องมือในการเผยแพร่เรื่องของคุณที่เปี่ยมไปด้วยศาสตร์และศิลป์"><strong>เวิร์ดเพรส</strong> </a> ภาษาไทยโดย<a href="http://wordthai.com">เวิร์ดไทย</a>

en: Log out of this account
th: ออกจากระบบสำหรับบัญชีนี้

en: Log out &raquo;
th: ออกจากระบบ &raquo;

en: Mail (will not be published)
th: อีเมล์ (จะไม่ถูกแสดงให้คนอื่นเห็น)

en: <strong>XHTML:</strong> You can use these tags: <code>%s</code>
th: <strong>XHTML:</strong> คุณสามารถใช้ป้ายกำกับเหล่านี้: <code>%s</code>

en: You have searched the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for <strong>&#8216;%3$s&#8217;</strong>. If you are unable to find anything in these search results, you can try one of these links.
th: คุณกำลังดูคลังเก็บบล็อก <a href="%1$s/">%2$s</a> สำหรับ <strong>&#8216;%3$s&#8217;</strong> ถ้าคุณไม่พบสิ่งที่ค้นหาในผลลัพท์การค้นหาเหล่านี้  คุณสามารถลองดูลิงก์ใดลิงก์หนึ่งต่อไปนี้

en: You are currently browsing the <a href="%1$s/">%2$s</a> blog archives for the day %3$s.
th: คุณกำลังดูคลังเก็บบล็อก <a href="%1$s/">%2$s</a> สำหรับวัน %3$s.

en: You are currently browsing the archives for the %s category.
th: คุณกำลังดูคลังเก็บสำหรับหมวดหมู่ %s

en: %d queries. %s seconds.
th: %d คิวรี่ %s วินาที

en: Comments (RSS)
th: ความเห็น (RSS)

en: Entries (RSS)
th: เรื่องในรูปแบบ (RSS)

en: Line and paragraph breaks automatic, e-mail address never displayed, <acronym title="Hypertext Markup Language">HTML</acronym> allowed: <code>%s</code>
th: แบ่งบรรทัดและย่อหน้าอัตโนมัติ, อีเมล์จะไม่ถูกแสดง, อนุญาตให้ใช้<acronym title="Hypertext Markup Language">HTML</acronym>: <code>%s</code>

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
th: เรื่องนี้มีรหัสผ่านป้องกัน  ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความเห็น:

en: This page validates as XHTML 1.0 Transitional
th: หน้านี้ผ่านมาตรฐาน XHTML 1.0 Transitional

en: Sorry, the comment form is closed at this time.
th: เสียใจด้วย  ช่องแสดงความเห็นถูกปิดอยู่ในขณะนี้

en: %1$s - Comments on %2$s
th: %1$s - ความเห็นบน %2$s

en: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> feed for comments on this post.
th: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> feed สำหรับความเห็นต่อเรื่องนี้

en: The <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> to TrackBack this entry is: <em>%s</em>
th: <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> สำหรับ TrackBack เรื่องนี้คือ: <em>%s</em>

en: by %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>
th: โดย %1$s &#8212; %2$s @ <a href="#comment-%3$s">%4$s</a>

en: Leave a comment
th: ใส่ความเห็น

en: Choose from the most used tags
th: เลือกจากป้ายกำกับที่ใช้มากที่สุด

en: You may use these <abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr> tags and attributes: %s
th: คุณอาจจะใช้ป้ายกำกับและคุณสมบัติ<abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr>: %s

[ctx: taxonomy singular name]
en: Category
th: หมวดหมู่

en: Search Tags
th: ค้นหาป้ายกำกับ

en: Popular Tags
th: ป้ายกำกับยอดนิยม

en: New Category Name
th: ชื่อหมวดหมู่ใหม่

en: New Tag Name
th: ชื่อป้ายกำกับใหม่

en: Add New Category
th: สร้างหมวดหมู่ใหม่

en: Add New Tag
th: เพิ่มป้ายกำกับใหม่

en: Update Tag
th: อัปเดตหน้า

en: Parent Category:
th: หมวดหมู่หลัก:

en: Parent Category
th: หมวดหมู่หลัก

en: All Tags
th: ป้ายกำกับทั้งหมด

[ctx: taxonomy general name]
en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Sorry, new registrations are not allowed at this time.
th: เสียใจด้วย  ยังไม่อนุญาตการลงทะเบียนใหม่ในขณะนี้

en: Check your inbox at <strong>%s</strong> and click the link given.
th: ดูที่กล่องเมล์เข้าของคุณที่ <strong>%s</strong> และกดที่ลิงก์ที่ให้ไป

en: Wait a little longer. Sometimes delivery of email can be delayed by processes outside of our control.
th: รอต่ออีกหน่อย  บางทีการสงอีเมล์อาจช้าเพราะการทำงานบางอย่างที่นอกเหนือการควบคุมของเรา

en: Check the junk or spam folder of your email client. Sometime emails wind up there by mistake.
th: กรุณาตรวจสอบโฟลเดอร์ถังขยะ หรือโฟลเดอร์สแปม ในโปรแกรมรับส่งอีเมลของคุณ บางครั้งอีเมลอาจถูกเก็บเข้าไปอยู่ที่นั่นโดยไม่ได้ตั้งใจ

en: Greetings Site Administrator! You are currently allowing &#8220;%s&#8221; registrations. To change or disable registration go to your <a href="%s">Options page</a>.
th: ยินดีต้อนรับผู้ควบคุมเว็บ  คุณได้อนุญาตการลงทะเบียน &#8220;%s&#8221;  สำหรับการเปลี่ยนแปลงหรือปิดการลงทะเบียน  ไปที่ <a href="%s">หน้าตัวเลือก</a> ของคุณ

en: We send your registration email to this address. (Double-check your email address before continuing.)
th: เราส่งอีเมล์ลงทะเบียนของคุณไปที่นี่ (กรุณาเช็คอีเมล์ของคุณอีกครั้งก่อนดำเนินการต่อ)

en: Search Pages
th: ค้นหาหน้า

en: Add New Post
th: เพิ่มเรื่องใหม่

en: Parent Page:
th: หน้าหลัก:

[ctx: post type general name]
en: Posts
th: เรื่อง

en: Edit Page
th: แก้ไขหน้า

en: Search Posts
th: ค้นหาเรื่อง

en: Add New Page
th: เพิ่มหน้าใหม่

[ctx: post type general name]
en: Pages
th: หน้า

[ctx: post type singular name]
en: Page
th: หน้า

[ctx: post type singular name]
en: Post
th: เรื่อง

en: The constant <code>VHOST</code> <strong>is deprecated</strong>. Use the boolean constant <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> in wp-config.php to enable a subdomain configuration. Use is_subdomain_install() to check whether a subdomain configuration is enabled.
th: ค่าตัวแปร <code>VHOST</code> <strong>ขัดแย้งกัน</strong> ใช้ตัวแปร boolean  <code>SUBDOMAIN_INSTALL</code> ใน wp-config.php เพื่อเปิดใช้การตั้งค่าsubdomain  ใช้ is_subdomain_install() เพื่อตรวจว่าการตั้งค่า subdomain ได้เปิดใช้แล้ว

en: <strong>Conflicting values for the constants VHOST and SUBDOMAIN_INSTALL.</strong> The value of SUBDOMAIN_INSTALL will be assumed to be your subdomain configuration setting.
th: <strong>ค่าขัดแย้งกันสำหรับค่าคงที่ VHOST และ SUBDOMAIN_INSTALL</strong> ค่าของ SUBDOMAIN_INSTALL จะถูกสมมุติเป็นการตั้งค่า subdomain ของคุณ

en: <strong>ERROR</strong>: This username is invalid because it uses illegal characters. Please enter a valid username.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ชื่อผู้ใช้นี้ไม่สามารถใช้งานได้เพราะใช้ตัวอักษรที่ผิดกฎ  กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้อื่น

en: Required fields are marked %s
th: ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย %s

en: Please include a %1$s template in your theme.
th: โปรดรวม %1$s template ใน theme ของคุณ

en: Theme without %1$s
th: Theme ที่ไม่มี %1$s

en: <strong>Could not find site <code>%1$s</code>.</strong> Searched for table <code>%2$s</code> in database <code>%3$s</code>. Is that right?
th: <strong>ไม่พบเว็บ <code>%1$s</code></strong> ค้นหาสำหรับตาราง <code>%2$s</code> ในฐานข้อมูล <code>%3$s</code> มันถูกต้องหรือไม่

en: The <code>%s</code> option is deprecated for the family of <code>bloginfo()</code> functions.
th: ตัวเลือก <code>%s</code> ขัดแย้งกับชุดคำสั่งของ <code>bloginfo()</code>

en: Use the <code>%s</code> option instead.
th: ใช้ตัวเลือก <code>%s</code> แทนที่

en: Your web host or server administrator has disabled PHP's <code>fsockopen</code> or <code>gethostbynamel</code> functions.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet's system requirements</a>.
th: โฮสท์ของคุณหรือผู้ควบคุมเซิร์ฟเวอร์ได้ปิดการทำงานคำสั่ง <code>fsockopen</code>หรือ <code>gethostbynamel</code> ของ PHP  <strong>Akismet ไม่สามารถทำงานจนกว่าจะแก้ปัญหานี้ก่อน</strong>  โปรดติดต่อโฮสท์ของคุณหรือ ผู้ควบคุม firewall และให้ <a href="%s" target="_blank">ข้อมูลเกี่ยวกับความต้องการของระบบ Akismet</a> นี้กับพวกเขา

en: <strong>Database tables are missing.</strong> This means that MySQL is not running, WordPress was not installed properly, or someone deleted <code>%s</code>. You really should look at your database now.
th: <strong>ตารางในฐานข้อมูลเกิดการสูญหาย</strong> นั่นหมายถึงว่า MySQL จะไม่ทำงาน เวิร์ดเพรสไม่ได้รับการติดตั้งอย่างเหมาะสม หรือมีผู้ลบ <code>%s</code> คุณควรเข้าไปตรวจสอบที่ฐานข้อมูลของคุณเดี๋ยวนี้

en: Sorry, you do not have access to user data on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงข้อมูลผู้ใช้บนบล็อกนี้

en: Sorry, you are not allowed to post on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่มีสิทธิ์เขียนเรื่องบนบล็อกนี้

en: Sorry, you are not allowed to publish posts on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่เรื่องบนบล็อกนี้

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view categories.
th: ขอโทษครับ คุณต้องมีสิทธิ์แก้ไขเรื่องบนบล็อกนี้ได้ เพื่อที่จะดูหมวดหมู่

en: Sorry, you are not allowed to publish pages on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่หน้าบนบล็อกนี้

en: Sorry, that site already exists!
th: ขอโทษครับ  เว็บนั้นมีอยู่แล้ว

en: To activate your blog, please click the following link:
    
    %s
    
    After you activate, you will receive *another email* with your login.
    
    After you activate, you can visit your site here:
    
    %s
th: เพื่อเปิดใช้งานบล็อกของคุณ  กรุณากดที่ลิงก์นี้:
    
    %s
    
    หลังจากคุณเปิดใช้งาน  คุณจะได้รับ *อีเมล์อีกฉบับ* พร้อมข้อมูลเข้าสู่ระบบของคุณ
    
    หลังจากคุณเปิดใช้งาน คุณสามารถเข้าเว็บของคุณได้ที่นี่:
    
    %s

en: New Site Registration: %s
th: การลงทะเบียนเว็บใหม่: %s

en: Sorry, site names may not contain the character &#8220;_&#8221;!
th: ขออภัย, ชื่อเว็บไซต์ต้องไม่มีตัวอักษร &#8220;_&#8221;!

en: New %1$s Site: %2$s
th: %1$s เว็บใหม่: %2$s

en: The site is already active.
th: เว็บนี้ใช้งานอยู่แล้ว

en: Sorry, you cannot edit posts on this site.
th: ขอโทษครับ คุณไม่สามารถแก้ไขเรื่องบนบล็อกนี้

en: Sorry, you must be able to edit posts to this site in order to view categories.
th: ขอโทษครับ คุณต้องสามารถแก้ไขเรื่องของบล็อกนี้ได้ เพื่อที่จะดูหมวดหมู่

en: You are not allowed access to details about this site.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงข้อมูลของบล็อกนี้

en: Could not create site.
th: ไม่สามารถสร้างเว็บได้

en: Sorry, site names must have letters too!
th: ขออภัย ชื่อเว็บไซต์ต้องมีพยัญชนะอยู่ด้วย

en: Sorry, you may not use that site name.
th: ขอโทษครับ คุณไม่สามารถใช้ชื่อเว็บนั้น

en: Sorry, that site is reserved!
th: ขอโทษครับ เว็บนั้นถูกสงวนไว้

en: That site is currently reserved but may be available in a couple days.
th: เว็บไซต์ดังกล่าวนั้นขณะนี้ได้ถูกสงวนไว้ แต่อาจจะสามารถใช้งานได้ในอีกสองสามวัน

en: New user registration on your site %s:
th: ผู้ใช้ใหม่ลงทะเบียนบนบล็อก %s ของคุณ:

en: You are not allowed to moderate comments on this site.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการความเห็นบนเว็บนี้

en: Sorry, you must be able to edit posts on this site in order to view tags.
th: ขอโทษครับ คุณต้องมีสิทธิ์แก้ไขเรื่องบนบล็อกนี้ได้ เพื่อที่จะดูป้ายกำกับ

en: Site Tagline
th: Tagline เว็บไซต์

en: This site has been archived or suspended.
th: เว็บนี้ได้ถูกเก็บเข้าคลังหรือพักการใช้

en: No site by that name on this system.
th: ไม่มีเว็บไซต์ที่มีชื่อดังกล่าวอยู่ในระบบนี้

en: That site does not exist. Please try <a href="%s">%s</a>.
th: เว็บนั้นไม่มีอยู่จริง  โปรดลอง<a href="%s">%s</a>.

en: The site you have requested is not installed properly. Please contact the system administrator.
th: เว็บที่คุณต้องการนั้นยังติดตั้งไม่ถูกตั้ง โปรดติดต่อผู้ดูแลเซิร์ฟเวอร์

[ctx: search results]
en: No results found.
th: ไม่พบผลลัพท์

en: The menu name <strong>%s</strong> conflicts with another menu name. Please try another.
th: ชื่อเมนู <strong>%s</strong> ขัดแย้งกับชื่อเมนูอื่น  โปรดลองชื่อใหม่

en: The given object ID is not that of a menu item.
th: เลขที่สิ่งที่ให้มาไม่ใช่รายการเมนู

en: The email address entered did not appear to be a valid email address. Please enter a valid email address.
th: อีเมล์ที่ใส่ไม่ได้เป็นอีเมล์ที่ใช้งานได้  โปรดใส่อีเมล์ที่ใช้งานได้

en: The WordPress address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
th: ที่อยู่ wordpress ที่คุณใส่นั้นไม่เป็น URL ที่ใช้งานได้  โปรดใส่ URL ที่ใช้งานได้

en: The Site address you entered did not appear to be a valid URL. Please enter a valid URL.
th: ที่อยู่เว็บที่ใส่ไม่ได้เป็น URL ที่ใช้งานได้  โปรดใส่ URL ที่ใช้งานได้

en: A term with the name provided already exists with this parent.
th: เงื่อนไขพร้อมชื่อที่ให้มีอยู่แล้วกับลำดับแม่ของมัน

en: An error occurred adding you to this site. Back to the <a href="%s">homepage</a>.
th: เกิดความผิดพลาดในขณะเพิ่มคุณไปที่เว็บนี้   กลับไปที่ <a href="%s">หน้าหลักเว็บ</a>

en: This file is too big. Files must be less than %d KB in size.
th: ไฟล์นี้มีขนาดใหญ่เกินไป ไฟล์ต้องมีขนาดน้อยกว่า %d KB

en: number_format_decimal_point
th: .

en: Your email address will not be published.
th: อีเมล์ของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น

en: A valid URL was not provided.
th: ยังไม่ได้ให้ URL ที่ใช้งานได้

en: Logged in as <a href="%1$s">%2$s</a>. <a href="%3$s" title="Log out of this account">Log out?</a>
th: เข้าสู่ระบบในชื่อ <a href="%1$s">%2$s</a> <a href="%3$s" title="ออกจากระบบของบัญชีนี้">ออกจากระบบ?</a>

en: Could not calculate resized image dimensions
th: ไม่สามารถคำนวณการเปลี่ยนขนาดรูปได้

en: Must be at least 4 characters, letters and numbers only. It cannot be changed, so choose carefully!
th: ต้องมีตัวอักษรอย่างน้อย 4 ตัวอักษร, พยัญชนะและตัวเลขเท่านั้น ไม่สามารถเปลี่ยนค่าได้ ดังนั้นกรุณาเลือกใช้อย่างระมัดระวัง

en: You must first <a href="%s">log in</a>, and then you can create a new site.
th: คุณต้อง <a href="%s">เข้าสู่ระบบ</a> ก่อน  แล้วคุณถึงสามารถสร้างเว็บใหม่

en: You are logged in already. No need to register again!
th: คุณได้เข้าสู่ระบบแล้ว  ไม่มีความจำเป็นที่ต้องลงทะเบียนอีก

en: Use <code>get_trackback_url()</code> instead if you do not want the value echoed.
th: ใช้ <code>get_trackback_url()</code> แทนถ้าคุณไม่ต้องการให้ค่าถูกเรียกซ้ำ

en: This action has been disabled by the administrator.
th: คำสั่งนี้ถูกเลิกใช้โดยผู้ควบคุม

en: Welcome back, %s. By filling out the form below, you can <strong>add another site to your account</strong>. There is no limit to the number of sites you can have, so create to your heart&#8217;s content, but write responsibly!
th: ยินดีต้อนรับกลับ  %s  โดยการกรอกฟอร์มด้านล่าง  คุณจะสามารถ <strong>เพิ่มเว็บอื่นเข้าในบัญชีของคุณ</strong>  ไม่มีการจำกัดจำนวนเว็บที่คุณสามารถมีได้  ดังนั้นสร้างเนื้อหาตามที่ใจคุณต้องการ  แต่เขียนด้วยความรับผิดชอบ

en: Sorry, usernames may not contain the character &#8220;_&#8221;!
th: ขออภัย, ชื่อผู้ใช้ต้องไม่มีตัวอักษร &#8220;_&#8221;!

en: If you haven&#8217;t received your email yet, there are a number of things you can do:
th: ถ้าคุณยังไม่ได้รับอีเมล์ของคุณ มีวิธีการหลายอย่างที่คุณสามารถทำได้:

en: Use <code>get_the_author()</code> instead if you do not want the value echoed.
th: ใช้ <code>get_the_author()</code> แทนถ้าคุณไม่ต้องการให้ค่าถูกเรียกซ้ำ

en: If you&#8217;re still stuck with this message, then check that your database contains the following tables:
th: ถ้าคุณยังติดอยู่กับข้อความนี้  ให้ตรวจสอบฐานข้อมูลของคุณว่าประกอบด้วยตารางต่อไปนี้

en: Enter title here
th: ใส่หัวข้อที่นี่

en: Are you sure you want to install this plugin?
th: คุณแน่ใจว่าคุณต้องการติดตั้งปลั๊กอินนี้

en: Use as featured image
th: ใช้เป็นรูปเฉพาะ

en: Mismatch
th: จับคู่ผิด

en: Maintenance
th: บำรุงรักษา

en: Briefly unavailable for scheduled maintenance. Check back in a minute.
th: ใช้งานไม่ได้ชั่วครู่เนื่องจากการดูแลรักษาตามตารางเวลา  โปรดลองอีกครั้งในอีกสองสามนาทีข้างหน้า

en: Navigation Menu Items
th: รายการเมนูนำทาง

en: Navigation Menu Item
th: รายการเมนูนำทาง

en: Navigation Menus
th: เมนูนำทาง

en: Multisite only works without the port number in the URL.
th: การใช้งานหลายเว็บไซต์ทำงานเฉพาะโดยไม่มีตัวเลข port ใน URL

en: Links for %s
th: ลิงก์สำหรับ %s

en: Custom
th: ปรับแต่ง

en: No menus have been created yet. <a href="%s">Create some</a>.
th: ยังไม่มีเมนูถูกสร้าง <a href="%s">สร้างเมนู</a>

en: You are about to permanently delete this menu. 
     'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังลบเมนูที่ถูกเลือก
      'Cancel' เพื่อหยุด, 'OK' เพื่อลบ

en: This is the short link.
th: นี่เป็นลิงก์อย่างสั้น

en: %d WordPress Update
th: %d เวิร์ดเพรสถูกอัปเดต

en: %d Theme Update | %d Theme Updates
th[0]: %d  Theme อัปเดตแล้ว

en: %d Plugin Update | %d Plugin Updates
th[0]: %d ปลั๊กอินถูกอัปเดต

en: The site %s is yours.
th: เว็บไซต์ %s เป็นเว็บของคุณ

en: Create Site
th: สร้างเว็บ

en: If you&#8217;re not going to use a great site domain, leave it for a new user. Now have at it!
th: ถ้าคุณไม่ต้องการจะใช้ชื่อเว็บนี้เพื่อใช้งานจริง ๆ โปรดเว้นชื่อไว้ให้ผู้ใช้คนอื่น  หรือใช้งานชื่อนี้ตอนนี้

en: Sites you are already a member of:
th: เว็บที่คุณเป็นสมาชิก:

en: This site has not been activated yet. If you are having problems activating your site, please contact <a href="mailto:%1$s">%1$s</a>.
th: เว็บนี้ยังไม่เปิดใช้งาน  ถ้าคุณมีปัญหาการเปิดใช้งานเว็บของคุณ โปรดติดต่อ <a href="mailto:%1$s">%1$s</a>

en: File canceled.
th: ยกเลิกไฟล์

en: Site Title:
th: หัวข้อเว็บ:

en: Site Domain:
th: โดเมนเว็บ:

en: Site Name:
th: ชื่อเว็บ:

en: sitename
th: ชื่อเว็บ

en: Get <em>another</em> %s site in seconds
th: สร้างเว็บ <em>เพิ่ม</em> %s ภายในไม่กี่วินาที

en: Congratulations! Your new site, %s, is almost ready.
th: ขอแสดงความยินดี! เว็บไซต์ใหม่ของคุณ, %s, เกือบพร้อมใช้งานแล้ว.

en: Site registration has been disabled.
th: การลงทะเบียนเว็บยังไม่เปิดใช้งาน

en: Gimme a site!
th: ให้เว็บแก่ฉัน

en: But, before you can start using your site, <strong>you must activate it</strong>.
th: แต่ ก่อนที่จะคุณจะเริ่มใช้ชื่อเว็บใหม่ของคุณ <strong>คุณต้องเปิดใช้งานมัน</strong>

en: If you do not activate your site within two days, you will have to sign up again.
th: หากคุณไม่ได้ยืนยันเว็บไซต์ของคุณภายในสองวัน, คุณจำเป็นต้องลงทะเบียนสมัครใหม่อีกครั้ง

en: Select Menu:
th: เลือกเมนู:

en: Navigation Menu
th: เมนูนำทาง

en: Taxonomy:
th: การแบ่งประเภท:

en: Menus
th: เมนู

en: Software Name
th: ชื่อซอฟท์แวร์

en: Software Version
th: รุ่นของซอฟท์แวร์

en: Time Zone
th: เขตเวลา

en: Allow new users to sign up
th: อนุญาตผู้ใช้ใหม่ลงทะเบียนได้

en: Sorry, you cannot edit this page.
th:  คุณไม่สามารถแก้ไขหน้านี้

en: Sorry, no such page.
th: ไม่มีหน้านั้น

en: Sorry, you cannot edit pages.
th: คุณไม่สามารถแก้ไขหน้าได้

en: Sorry, you do not have the right to delete this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ลบหน้านี้

en: Failed to delete the page.
th: ลบหน้าไม่สำเร็จ

en: Sorry, you do not have the right to edit this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขหน้านี้

en: Sorry, you do not have the right to add a category.
th: คุณไม่มีสิทธิ์สร้างหมวดหมู่

en: Sorry, the new category failed.
th: สร้างหมวดหมู่ใหม่ไม่สำเร็จ

en: Sorry, you do not have the right to delete a category.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ลบหมวดหมู่

en: Invalid comment ID.
th: เลขที่ความเห็นไม่ถูกต้อง

en: Sorry, you cannot edit comments.
th: คุณไม่สามารถแก้ไขความเห็น

en: Invalid comment status.
th: สถานะความเห็นไม่ถูกต้อง

en: Sorry, the comment could not be edited. Something wrong happened.
th: ความเห็นนี้ไม่สามารถแก้ไขได้  มีบางสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น

en: You must be registered to comment
th: คุณต้องลงทะเบียนก่อนที่จะแสดงความเห็น

en: Invalid post ID.
th: เลขที่เรื่องไม่ถูกต้อง

en: Comment author name and email are required
th: ต้องใส่ชื่อผู้เขียนความเห็นและอีเมล์ด้วย

en: A valid email address is required
th: ต้องการอีเมล์ที่ใช้งานได้

en: You are not allowed access to details about comments.
th: คุณไม่มีสิทธิเข้าถึงข้อมูลเกี่ยวกับความเห็น

en: You are not allowed to update options.
th: คุณไม่มีสิทธิ์อัปเดตตัวเลือก

en: Sorry, you cannot edit this post.
th: คุณไม่สามารถแก้ไขเรื่องนี้

en: Either there are no posts, or something went wrong.
th: อาจจะไม่มีเรื่องอยู่  หรือมีบางสิ่งผิดปกติ

en: Sorry, no such post.
th: ไม่มีเรื่องนี้

en: Sorry, you do not have the right to publish this post.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่เรื่องนี้

en: You are not allowed to change the post author as this user.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เปลี่ยนผู้เขียนเรื่องนี้ในฐานะผู้ใช้นี้

en: You are not allowed to change the page author as this user.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เปลี่ยนผู้เขียนหน้านี้ในฐานะผู้ใช้นี้

en: Sorry, you do not have the right to publish this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เผยแพร่หน้านี้

en: Sorry, your entry could not be edited. Something wrong happened.
th: ข้อเขียนของคุณไม่สามารถแก้ไขได้  มีบางอย่างผิดปกติเกิดขึ้น

en: Could not write file %1$s (%2$s)
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ %1$s (%2$s)

en: Sorry, you can not edit this post.
th: คุณไม่สามารถแก้ไขเรื่องนี้

en: Is there no link to us?
th: ไม่มีลิงก์มาหาเราเลยหรือ?

en: The specified target URL cannot be used as a target. It either doesn&#8217;t exist, or it is not a pingback-enabled resource.
th: URL ที่กำหนดไม่สามารถใช้เป็นเป้าหมายได้    มันอาจจะไม่มีอยู่จริง หรือไม่สามารถใช้ pingback กลับได้

en: The source URL and the target URL cannot both point to the same resource.
th: URL ของที่มาและเป้าหมายไม่สามารถเป็น URL เดียวกันได้

en: The pingback has already been registered.
th: pingback ได้ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว

en: The source URL does not exist.
th: ที่อยู่ URL ไม่มีอยู่จริง

en: We cannot find a title on that page.
th: เราไม่สามารถหาหัวข้อบนหน้านั้น

en: The source URL does not contain a link to the target URL, and so cannot be used as a source.
th: URL  ไม่มีส่วนที่เป็นลิงก์หา URL เป้าหมาย  จึงไม่สามารถใช้เป็นที่มาได้

en: Pingback from %1$s to %2$s registered. Keep the web talking! :-)
th: Pingback จาก %1$s เพื่อ %2$s ลงทะเบียน   ปล่อยให้เว็บทั้งสองได้สื่อสารกันก่อน! :-)

en: The specified target URL does not exist.
th: URL เป้าหมายที่ระบุไม่มีอยู่จริง

en: Your PHP installation appears to be missing the MySQL extension which is required by WordPress.
th: การติดตั้ง PHP ของคุณดูเหมือนจะขาดส่วนเพิ่ม MySQL ซึ่งเวิร์ดเพรสต้องใช้มันในการทำงาน

en: <strong>ERROR</strong>: <code>$table_prefix</code> in <code>wp-config.php</code> can only contain numbers, letters, and underscores.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: <code>$table_prefix</code>ใน <code>wp-config.php</code> นั้นใส่ได้เพียง ตัวเลข, ตัวอักษร และ underscores ( _ )

en: 
    <h1>Error establishing a database connection</h1>
    <p>This either means that the username and password information in your <code>wp-config.php</code> file is incorrect or we can't contact the database server at <code>%s</code>. This could mean your host's database server is down.</p>
    <ul>
    	<li>Are you sure you have the correct username and password?</li>
    	<li>Are you sure that you have typed the correct hostname?</li>
    	<li>Are you sure that the database server is running?</li>
    </ul>
    <p>If you're unsure what these terms mean you should probably contact your host. If you still need help you can always visit the <a href='http://wordpress.org/support/'>WordPress Support Forums</a>.</p>
th: 
    <h1>ความผิดพลาดในการเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล</h1>
    <p>นี่หมายความว่า ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณในไฟล์ <code>wp-config.php</code> นั้นไม่ถูก หรือเราไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลที่ <code>%s</code> ได้  อาจเป็นไปได้ที่เซิร์ฟเวอร์ของฐานข้อมูลคุณใช้การไม่ได้ในตอนนี้ (server is down)</p>
    <ul>
    	<li>คุณแน่ใจว่าได้ใส่ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านที่ถูกต้อง</li>
    	<li>คุณแน่ใจว่าได้ใส่ชื่อโฮสท์ที่ถูกต้อง</li>
    	<li>คุณแน่ใจว่าเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูลทำงานอย่างปกติ?</li>
    </ul>
    <p>ถ้าคุณไม่แน่ใจเกี่ยวกับเงื่อนไขเหล่านี้  คุณควรติดต่อโฮสท์ของคุณ  หรือคุณอาจขอความช่วยเหลือโดยเข้าเยี่ยมชม<a href='http://wordthai.com/'>ชุมชมช่วยเหลือของเวิร์ดเพรส</a>.</p>

en: WordPress database error %1$s for query %2$s made by %3$s
th: ฐานข้อมูลเวิร์ดเพรสผิดพลาด %1$s ในการทำงาน %2$s โดย %3$s

en: WordPress database error %1$s for query %2$s
th: ฐานข้อมูลเวิร์ดเพรสผิดพลาด %1$s ในการทำงาน %2$s

en: Cancel reply
th: ยกเลิกการตอบ

en: Post Comment
th: ความเห็นเรื่อง

en: Unapproved
th: ไม่อนุมัติ

en: Duplicate comment detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
th: พบว่ามีความเห็นที่ซ้ำกัน  ดูเหมือนว่าคุณได้ส่งความเห็นนี้เข้ามาแล้ว

en: Could not update comment status
th: ไม่สามารถอัปเดตสถานะความเห็น

en: This argument has changed to an array to match the behavior of the other cron functions.
th: การขัดแย้งนี้ถูกเปลี่ยนเป็น array เพื่อให้เหมาะสมกับคำสั่ง cron อื่น ๆ

en: Once Hourly
th: ชั่วโมงละครั้ง

en: Twice Daily
th: วันละสองครั้ง

en: Once Daily
th: วันละครั้ง

en: Sort by:
th: เรียงโดย:

en: Page title
th: หัวข้อหน้า

en: Page order
th: ลำดับหน้า

en: Page ID
th: เลขที่หน้า

en: Exclude:
th: ไม่รวม:

en: Page IDs, separated by commas.
th: เลขที่หน้า, ถูกแบ่งโดยคอมม่า (,)

en: Your blogroll
th: blogroll ของคุณ

en: Show Link Image
th: แสดงรูปภาพลิงก์

en: Show Link Name
th: แสดงชื่อลิงก์

en: Show Link Description
th: แสดงคำขยายความลิงก์

en: Show Link Rating
th: แสดงลิงก์จัดอันดับ

en: Select Month
th: เลือกเดือน

en: Show post counts
th: แสดงจำนวนเรื่อง

en: Calendar
th: ปฎิทิน

en: Text
th: ข้อความ

en: Automatically add paragraphs
th: เพิ่มย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Select Category
th: เลือกหมวดหมู่

en: Show hierarchy
th: แสดงขั้น

en: Recent Posts
th: เรื่องล่าสุด

en: Number of posts to show:
th: จำนวนเรื่องที่จะแสดง

[ctx: widgets]
en: %1$s on %2$s
th: %1$s บน %2$s

en: Syndicate this content
th: รวมบทความนี้

en: Untitled
th: ไม่มีหัวข้อ

en: RSS Error: %s
th: RSS ผิดพลาด: %s

en: Enter the RSS feed URL here:
th: ใส่ RSS feed URL ที่นี่:

en: Give the feed a title (optional):
th: ให้หัวข้อกับ feed (ทางเลือก):

en: How many items would you like to display?
th: มีจำนวนเท่าไหร่ที่คุณต้องการแสดง

en: Display item content?
th: แสดงเนื้อเรื่อง?

en: Display item author if available?
th: แสดงผุ้เขียนเรื่อง (ถ้ามี)?

en: Display item date?
th: แสดงวันที่?

en: new WordPress Loop
th: Loop เวิร์ดเพรสใหม่

en: Last updated
th: อัปเดตล่าสุด

en: Missing Attachment
th: ไฟล์แนบหายไป

en: Comments for %1$s searching on %2$s
th: ความเห็นสำหรับ %1$s กำลังค้นหาบน %2$s

en: Comments for %s
th: ความเห็นสำหรับ %s

en: Comment on %1$s by %2$s
th: ความเห็นบน %1$s โดย %2$s

en: By: %s
th: โดย: %s

en: Comments on: %s
th: ความเห็นบน: %s

en: Protected Comments: Please enter your password to view comments.
th: ความเห็นถูกป้องกัน: โปรดใส่รหัสผ่านของคุณเพื่อดูความเห็น

en: %s min | %s mins
th[0]: %s นาที

en: %s hour | %s hours
th[0]: %s ชั่วโมง

en: %s day | %s days
th[0]: %s วัน

en: , and
th: , และ

en:  and
th: และ

en: %s is a protected WP option and may not be modified
th: %s เป็นตัวเลือกเวิร์ดเพรสที่ถูกป้องกัน  และอาจจะแก้ไขไม่ได้

en: Unable to create directory %s. Is its parent directory writable by the server?
th: ไม่สามารถสร้างไดเรคทอรี %s. ไดเรคทอรีหลักอนุญาตให้แก้ไขได้หรือเปล่า?

en: Empty filename
th: ไม่มีชื่อไฟล์

en: Could not write file %s
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ %s

en: You are attempting to log out of %s
th: คุณกำลังพยายามออกจากระบบจาก %s

en: WordPress Failure Notice
th: ข้อสังเกตการล้มเหลวของเวิร์ดเพรส

en: Do you really want to <a href='%s'>log out</a>?
th: คุณต้องการที่จะ <a href='%s'>ออกจากระบบ</a>?

en: Please try again.
th: โปรดลองอีกครั้ง

en: &laquo; Back
th: &laquo; กลับไป

en: WordPress &rsaquo; Error
th: เวิร์ดเพรส &rsaquo; ผิดพลาด

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! Use %3$s instead.
th: %1$s นั้นทำงานไม่ <strong>สอดคล้องนัก</strong> ตั้งแต่รุ่น %2$s! เปลี่ยนไปใช้งาน %3$s

en: %1$s is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
th: %1$s นั้นทำงานไม่ <strong>สอดคล้องนัก</strong>  ตั้งแต่รุ่น %2$s ไม่มีทางเลือกมารองรับ

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s! %3$s
th: %1$s นั้นทำงานไม่ <strong>สอดคล้องนัก</strong> ตั้งแต่รุ่น %2$s! %3$s

en: %1$s was called with an argument that is <strong>deprecated</strong> since version %2$s with no alternative available.
th: %1$s นั้นทำงานไม่ <strong>สอดคล้องนัก</strong>  ตั้งแต่รุ่น %2$s ไม่มีทางเลือกอื่นมารองรับ

en: Select a city
th: เลือกเมือง

en: Manual Offsets
th: ทำการทดแทนเอง

en: Log in
th: เข้าสู่ระบบ

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Remember Me
th: บันทึกการใช้งานของฉัน

en: Register
th: ลงทะเบียน

en: Site Admin
th: ผู้ควบคุมเว็บ

en: Search Results %1$s %2$s
th: ผลลัพท์การค้นหา %1$s %2$s

en: Page not found
th: ไม่พบหน้า

en: View posts for %1$s %2$s
th: ดูเรื่องสำหรับ %1$s %2$s

en: %1$s %2$s Comments Feed
th: %1$s %2$s ความเห็น Feed

en: %1$s %2$s %3$s Comments Feed
th: %1$s %2$s %3$s ความเห็น Feed

en: %1$s %2$s %3$s Category Feed
th: %1$s %2$s %3$s หมวดหมู่ Feed

en: %1$s %2$s %3$s Tag Feed
th: %1$s %2$s %3$s ป้ายกำกับ Feed

en: %1$s %2$s Posts by %3$s Feed
th: %1$s %2$s เรื่องโดย %3$s Feed

en: %1$s %2$s Search Results for &#8220;%3$s&#8221; Feed
th: %1$s %2$s ผลลัพท์การค้นหาสำหรับ &#8220;%3$s&#8221; Feed

en: &laquo; Previous
th: ก่อนหน้า

en: Next &raquo;
th: ต่อไป

en: Gray
th: สีเทา

en: User has blocked requests through HTTP.
th: ผู้ใช้ได้ปิดกั้นคำร้องที่ผ่าน HTTP

en: Too many redirects.
th: redirect มากเกินไป

en: Could not open handle for fopen() to %s
th: ไม่สามารถเปิดเครื่องมือสำหรับ fopen() ไปที่ %s

en: Do you want to use the WYSIWYG mode for this textarea?
th: คุณต้องการใช้โหมด WYSIWYG สำหรับส่วนเขียนข้อความ

en: Insert
th: เพิ่ม

en: -- Not set --
th: -- ยังไม่ตั้งค่า --

en: Copy/Cut/Paste is not available in Mozilla and Firefox.
th: คัดลอก/ตัด/วาง ยังไม่สามารถใช้ได้ใน Mozilla และ Firefox

en: Currently not supported by your browser, use keyboard shortcuts instead.
th: ไม่ถูกรองรับโดยเบราว์เซอร์ของคุณในตอนนี้  ให้ใช้ปุ่มลัดบนคีย์บอร์ดแทน

en: Sorry, but we have noticed that your popup-blocker has disabled a window that provides application functionality. You will need to disable popup blocking on this site in order to fully utilize this tool.
th: เราสังเกตว่าตัว popup-blocker ของคุณได้ทำให้หน้าจอแสดงคำสั่งนั้นไม่ทำงาน  คุณต้องทำการปิดตัว popup blocking บนเว็บไซต์ของคุณเพื่อที่จะใช้งานตัวนี้อย่างเต็มความสามารถ

en: More colors
th: สีมากกว่านี้

en: Full
th: ขยายให้เต็ม

en: Insert date
th: ใส่วันที่

en: Insert time
th: ใส่เวลา

en: January
th: มกราคม

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: March
th: มีนาคม

en: April
th: เมษายน

en: May
th: พฤษภาคม

en: June
th: มิถุนายน

en: July
th: กรกฎาคม

en: August
th: สิงหาคม

en: September
th: กันยายน

en: October
th: ตุลาคม

en: November
th: พฤศจิกายน

en: December
th: ธันวาคม

en: Jan_January_abbreviation
th: ม.ค.

en: Feb_February_abbreviation
th: ก.พ.

en: Mar_March_abbreviation
th: มี.ค.

en: Apr_April_abbreviation
th: เม.ย.

en: May_May_abbreviation
th: พ.ค.

en: Jun_June_abbreviation
th: มิ.ย.

en: Jul_July_abbreviation
th: ก.ค.

en: Aug_August_abbreviation
th: ส.ค.

en: Sep_September_abbreviation
th: ก.ย.

en: Oct_October_abbreviation
th: ต.ค.

en: Nov_November_abbreviation
th: พ.ย.

en: Dec_December_abbreviation
th: ธ.ค.

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

en: Monday
th: วันจันทร์

en: Tuesday
th: วันอังคาร

en: Wednesday
th: วันพุธ

en: Thursday
th: วันพฤหัส

en: Friday
th: วันศุกร์

en: Saturday
th: วันเสาร์

en: Sun
th: อาทิตย์

en: Mon
th: จันทร์

en: Tue
th: อังคาร

en: Wed
th: พุธ

en: Thu
th: พฤหัส

en: Fri
th: ศุกร์

en: Sat
th: เสาร์

en: Print
th: พิมพ์

en: Direction left to right
th: เรียงจากซ้ายไปขวา

en: Direction right to left
th: เรียงจากขวาไปซ้าย

en: Insert new layer
th: ใส่ new layer

en: Move forward
th: ไปข้างหน้า

en: Move backward
th: ไปข้างหลัง

en: Cancel all changes
th: ยกเลิกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมด

en: Insert non-breaking space character
th: ใส่ตัวอักษรที่ไม่แบ่งช่องว่าง

en: Run spell checking
th: เริ่มการเช็คคำผิด

en: ieSpell not detected. Do you want to install it now?
th: ไม่พบ ieSpell  คุณต้องการติดตั้งตอนนี้หรือไม่?

en: Emotions
th: รูปแสดงอารมณ์

en: Find
th: หา

en: Find/Replace
th: หา/แทนที่

en: Insert/edit image
th: เพิ่ม/แก้ไขรูป

en: Insert/edit link
th: เพิ่ม/แก้ไขลิงก์

en: Citation
th: คำขยาย

en: Abbreviation
th: คำย่อ

en: Acronym
th: ตัวย่อ

en: Deletion
th: การลบ

en: Insertion
th: การเพิ่ม

en: Insert/Edit Attributes
th: ใส่/แก้ไข คุณสมบัติ

en: Edit CSS Style
th: แก้ไข CSS Style

en: Paste as Plain Text
th: วางเป็นตัวอักษร

en: Paste from Word
th: วางจากโปรแกรมเวิร์ด

en: Use CTRL+V on your keyboard to paste the text into the window.
th: ใช้ CTRL+V บนคีย์บอร์ดของคุณเพื่อวางตัวอักษรลงในหน้าจอนี้

en: Keep linebreaks
th: ให้คงเส้นแบ่งไว้

en: Inserts a new table
th: เพิ่มตารางใหม่

en: Insert row before
th: เพิ่มแถวก่อนหน้า

en: Insert row after
th: เพิ่มแถวต่อท้าย

en: Delete row
th: ลบแถว

en: Insert column before
th: ใส่คอลัมน์ก่อนหน้า

en: Insert column after
th: ใส่คอลัมน์ด้านหลัง

en: Remove column
th: เอาคอลัมน์ออก

en: Split merged table cells
th: แยกช่องที่รวมในตาราง

en: Merge table cells
th: รวมช่องในตาราง

en: Table row properties
th: คุณสมบัติของแถวในตาราง

en: Table cell properties
th: คุณสมบัติของช่องในตาราง

en: Table properties
th: คุณสมบัติตาราง

en: Paste table row before
th: วางแถวก่อนหน้าในตาราง

en: Paste table row after
th: วางแถวต่อหลังในตาราง

en: Cut table row
th: ตัดแถวตาราง

en: Copy table row
th: คัดลอกแถวตาราง

en: Delete table
th: ลบตาราง

en: Row
th: แถว

en: Column
th: คอลัมน์

en: Cell
th: ช่อง

en: The changes you made will be lost if you navigate away from this page.
th: การเปลี่ยนแปลที่คุณทำขึ้นจะหายไปถ้าคุณออกไปจากหน้านี้

en: Insert / edit embedded media
th: เพิ่ม/แก้ไข embedded media

en: Edit embedded media
th: แก้ไข embedded media

en: Document properties
th: คุณสมบัติเอกสาร

en: Insert predefined template content
th: ใส่บทความที่ถูกกำหนด template ไว้ก่อน

en: Spellchecker settings
th: ตั้งค่า Spellchecker

en: Ignore word
th: ไม่สนใจคำ

en: Ignore all
th: ไม่สนใจทั้งหมด

en: Languages
th: ภาษา

en: Please wait...
th: กรุณาคอยสักครู่...

en: Suggestions
th: คำแนะนำ

en: No suggestions
th: ไม่มีคำแนะนำ

en: No misspellings found.
th: ไม่พบคำสะกดผิด

en: Insert Page Break
th: เพิ่มตัวแบ่งหน้า

en: Font size
th: ขนาดตัวอักษร

en: Font family
th: รูปแบบตัวอักษร

en: Format
th: รูปแบบ

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Address
th: ที่อยู่

en: Heading 1
th: หัวข้อ 1

en: Heading 2
th: หัวข้อ 2

en: Heading 3
th: หัวข้อ 3

en: Heading 4
th: หัวข้อ 4

en: Heading 5
th: หัวข้อ 5

en: Heading 6
th: หัวข้อ 6

en: Code sample
th: ตัวอย่าง Code

en: Definition term
th: คำจำกัดเงื่อนไข

en: Definition description
th: คำจำกัดคำขยายความ

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Strikethrough
th: ขีดฆ่า

en: Align Left
th: จัดชิดซ้าย

en: Align Center
th: จัดตรงกลาง

en: Align Right
th: จัดชิดขวา

en: Cleanup messy code
th: ลบ code ที่ไม่เป็นระเบียบ

en: Edit HTML Source
th: แก้ไข source ของ HTML

en: Subscript
th: ตัวอักษรยก

en: Insert horizontal ruler
th: ใส่เส้นแนวนอน

en: Remove formatting
th: เอารูปแบบออก

en: Select text color
th: เลือกสีตัวอักษร

en: Select background color
th: เลือกสีพื้นหลัง

en: Insert custom character
th: เพิ่ม custom character

en: Insert/edit anchor
th: ใส่/แก้ไข anchor

en: Cut
th: ตัด

en: Copy
th: คัดลอก

en: Paste
th: วาง

en: Image properties
th: คุณสมบัติรูปภาพ

en: New document
th: เอกสารใหม่

en: Are you sure you want to clear all contents?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบเนื้อเรื่องทั้งหมด

en: Jump to tool buttons - Alt+Q, Jump to editor - Alt-Z, Jump to element path - Alt-X
th: ไปยังปุ่ม tool - Alt+Q, ไปยัง editor - Alt-Z, ไปยัง element path - Alt-X

en: About TinyMCE
th: เกี่ยวกับ TinyMCE

en: License
th: ลิขสิทธิ์

en: Loaded plugins
th: โหลดปลั๊กอิน

en: HTML Source Editor
th: ตัวแก้ไข source ของ HTML

en: Select a color
th: เลือกสี

en: Picker
th: ตัวรวบรวม

en: Color picker
th: ตัวรวบรวมสี

en: Named
th: ชื่อ

en: Named colors
th: ชื่อสี

en: Color:
th: สี:

en: Select custom character
th: เลือกปรับแต่งตัวอักษร

en: Image description
th: คำขยายความภาพ

en: Image list
th: รายชื่อรูปภาพ

en: Border
th: ขอบ

en: Dimensions
th: ขนาด

en: Vertical space
th: ช่องว่างแนวตั้ง

en: Horizontal space
th: ช่องว่างแนวนอน

en: Baseline
th: เส้นล่าง

en: Top
th: ด้านบน

en: Middle
th: ตรงกลาง

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Text top
th: ตัวอักษรด้านบน

en: Text bottom
th: ตัวอักษรด้านล่าง

en: Open link in the same window
th: เปิดลิงก์ในหน้าจอเดียวกัน

en: Open link in a new window
th: เปิดลิงก์ในหน้าจอใหม่

en: The URL you entered seems to be an email address, do you want to add the required mailto: prefix?
th: URL ที่คุณใส่มาเหมือนจะเป็นอีเมล์ คุณต้องการใส่คำนำหน้า "mailto:" หรือไม่?

en: The URL you entered seems to external link, do you want to add the required http:// prefix?
th: URL ที่คุณใส่เหมือนจะเป็นลิงก์ออกนอกเว็บ  คุณต้องการใส่คำนำหน้า "http://" หรือไม่?

en: Link list
th: รายชื่อลิงก์

en: General
th: ทั่วไป

en: File/URL
th: ไฟล์/URL

en: List
th: รายชื่อ

en: Constrain proportions
th: อัตราส่วนบังคับ

en: Type
th: ชนิด

en: Id
th: เลขที่

en: V-Space
th: ช่องว่างแนวตั้ง

en: H-Space
th: ช่องว่างแนวนอน

en: Auto play
th: เล่นอัตโนมัติ

en: Loop
th: ลูป

en: Show menu
th: แสดงเมนู

en: Quality
th: คุณภาพ

en: Align
th: จัดแถว

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Controller
th: ตัวควบคุม

en: Play every frame
th: เล่นทุกเฟรม

en: No correction
th: ไม่มีการแก้ไข

en: Enable JavaScript
th: เปิดใช้ JavaScript

en: Start time
th: เวลาเริ่ม

en: End time
th: เวลาสิ้นสุด

en: Choke speed
th: ความเร็ว Choke

en: Volume
th: ระดับเสียง

en: Auto start
th: เริ่มอัตโนมัติ

en: Fullscreen
th: เต็มจอ

en: Mute
th: ปิดเสียง

en: Stretch to fit
th: ขยายให้เต็มขนาด

en: Current position
th: ตำแหน่งปัจจุบัน

en: Default frame
th: เฟรมหลัก

en: Play count
th: นับการเล่น

en: Rate
th: จัดอันดับ

en: Flash options
th: ตัวเลือก Flash

en: Windows media player options
th: ตัวเลือก Windows media player

en: Real media player options
th: ตัวเลือก Real media player

en: Shockwave options
th: ตัวเลือก Shockwave

en: Auto goto URL
th: ไปยัง URL อัตโนมัติ

en: Image status
th: สถานะรูป

en: Maintain aspect
th: คงที่ลักษณะ

en: No java
th: ไม่ใช้ java

en: Shuffle
th: สลับ

en: Controls
th: ควบคุม

en: Stretch H-Align
th: ขยายตามแนวนอน

en: Stretch V-Align
th: ขยายตามแนวตั้ง

en: Sound
th: เสียง

en: Progress
th: ดำเนินไป

en: Streamed rtsp resources should be added to the QT Src field under the advanced tab.
th: Streamed rtsp resources ควรจะถูกเพิ่มลงในช่อง QT Src ภายใต้แทบขั้นสูง

en: Top left
th: บนซ้าย

en: Top right
th: บนขวา

en: Bottom left
th: ล่างซ้าย

en: Bottom right
th: ล่างขวา

en: Flash video options
th: ตัวเลือกวีดีโอ Flash

en: Start image
th: รูปภาพเริ่มต้น

en: Default volume
th: ค่าเสียงมาตรฐาน

en: Hidden GUI
th: GUI ที่ซ่อนอยู่

en: Show scale modes
th: แสดง scale modes

en: Smooth video
th: วีดีโอที่ราบลื่น

en: Insert More Tag
th: เพิ่มป้ายกำกับอีก

en: More...
th: เพิ่มเติม...

en: Next page...
th: หน้าต่อไป...

en: Edit Gallery
th: แก้ไข Gallery

en: Delete Gallery
th: ลบ Gallery

en: Delete Image
th: ลบภาพ

en: Advanced Settings
th: ตั้งค่าขั้นสูง

en: Current Link
th: ลิงก์ปัจจุบัน

en: Link to Image
th: ลิงก์ไปยังรูป

en: Advanced Image Settings
th: การตั้งค่ารูปภาพขั้นสูง

en: Source
th: ที่มา

en: Original Size
th: ขนาดดั้งเดิม

en: Advanced Link Settings
th: การตั้งค่าลิงก์ขั้นสูง

en: Link Rel
th: ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง

en: Basics of Rich Editing
th: พื้นฐานของ Rich Editing

en: Basics
th: พื้นฐาน

en: Advanced use of the Rich Editor
th: การใช้งาน Rich Editor ขั้นสูง

en: Hotkeys
th: ปุ่มลัด

en: About the software
th: เกี่ยวกับซอฟท์แวร์

en: Rich Editing Basics
th: Rich Editing ขั้นพื้นฐาน

en: <em>Rich editing</em>, also called WYSIWYG for What You See Is What You Get, means your text is formatted as you type. The rich editor creates HTML code behind the scenes while you concentrate on writing. Font styles, links and images all appear approximately as they will on the internet.
th: <em>Rich editing</em> หรือที่เราเรียกกันว่า WYSIWYG ย่อมาจาก What You See Is What You Get (สิ่งที่คุณเห็นคือสิ่งที่คุณได้)  หมายถึงตัวอักษรที่จะปรากฎจะเหมือนกับตอนที่คุณพิมพ์,   rich editor จะทำการสร้าง HTML code ให้ในขณะที่คุณกำลังสนใจกับการเขียน  รูปแบบตัวอักษร  ลิงก์และรูปภาพจะปรากฎเกือบ ๆ ทันทีที่ถูกเผยแพร่ทางอินเตอร์เนต

en: WordPress includes a rich HTML editor that works well in all major web browsers used today. However editing HTML is not the same as typing text. Each web page has two major components: the structure, which is the actual HTML code and is produced by the editor as you type, and the display, that is applied to it by the currently selected WordPress theme and is defined in style.css. WordPress is producing valid XHTML 1.0 which means that inserting multiple line breaks (BR tags) after a paragraph would not produce white space on the web page. The BR tags will be removed as invalid by the internal HTML correcting functions.
th: เวิร์ดเพรสนั้นมี rich HTML editor ซึ่งสามารถทำงานได้ดีบนเว็บเบราว์เซอร์หลัก ๆ ที่ใช้งานอยู่ในปัจจุบัน  แม้ว่าการแก้ไข HTML นั้นไม่เหมือนกับการพิมพ์ตัวอักษรอย่างเดียว  แต่ละหน้าเว็บจะมีส่วนหลักสองส่วน: โครงสร้าง ที่จะเป็นส่นของ code HTML ที่จะถูกสร้างโดยตัว editor ทันทีพร้อม ๆ กับที่คุณพิมพ์ข้อความ  แล้วจะแสดงออกมาตาม ไฟล์ style.css ที่คุณใช้อยู่ในปัจจุบัน  เวิร์ดเพรสยังสร้าง valid XHTML 1.0 ซึ่งหมายถึงการใส่เว้นบรรทัดหลาย ๆ ครั้ง (BR ป้ายกำกับ) หลังจากย่อหน้านั้นจะไม่สร้างช่องว่างบนหน้าเว็บ  ป้ายกำกับ BR จะถูกลบออกโดยคำสั่งแก้ไขให้ถูกต้อง HTML ที่อยู่ภายในเวิร์ดเพรส

en: While using the editor, most basic keyboard shortcuts work like in any other text editor. For example: Shift+Enter inserts line break, Ctrl+C = copy, Ctrl+X = cut, Ctrl+Z = undo, Ctrl+Y = redo, Ctrl+A = select all, etc. (on Mac use the Command key instead of Ctrl). See the Hotkeys tab for all available keyboard shortcuts.
th: ในขณะที่ใช้ editor ปุ่มลัดต่าง ๆ บนคีย์บอร์ดจะทำงานเหมือน ตัว editor ที่แก้ไขตัวอักษรอื่น ๆ  ตัวอย่างเช่น: Shift+Enter คือการใส่เส้นคั่น, Ctrl+C = การคัดลอก, Ctrl+X = การตัด, Ctrl+Z = ย้อนกลับ, Ctrl+Y = ทำใหม่, Ctrl+A = เลือกทั้งหมด และอื่น ๆ (สำหรับผู้ใช้แมค จะใช้ปุ่ม Command แทนปุ่ม Ctrl) ดูหน้าปุ่มลัดสำหรับปุ่มลัดทั้งหมดที่ใช้งานได้

en: If you do not like the way the rich editor works, you may turn it off from Your Profile submenu, under Users in the admin menu.
th: ถ้าคุณไม่ชอบการทำงานของ rich editor คุณอาจจะปิดมันจากเมนูย่อยในข้อมูลส่วนตัวของคุณ  ที่อยู่ภายใต้ผู้ใช้ในเมนูผู้ควบคุม

en: Advanced Rich Editing
th: Rich Editing ขั้นสูง

en: Images and Attachments
th: รูปภาพและไฟล์แนบ

en: There is a button in the editor toolbar for inserting images that are already hosted somewhere on the internet. If you have a URL for an image, click this button and enter the URL in the box which appears.
th: มีปุ่มใน editor toolbar สำหรับการใส่รูปภาพซึ่งอยู่บน URL ที่อื่น ๆ บนอินเตอร์เนต  ถ้าคุณมี URL สำหรับรูปภาพเหล่านั้น  กดที่ปุ่มนี้แล้วใส่ URL นั้นลงในหน้าจอเล็ก ๆ ที่ปรากฎขึ้น

en: HTML in the Rich Editor
th: HTML ใน Rich Editor

en: Pasting in the Rich Editor
th: วางลงใน Rich Editor

en: Writing at Full Speed
th: เขียนที่ความเร็วสูงสุด

en: Rather than reaching for your mouse to click on the toolbar, use these access keys. Windows and Linux use Ctrl + letter. Macintosh uses Command + letter.
th: นอกเหนือไปจากเอาเม้าส์ไปกดบน toolbar คุณสามารถใช้ปุ่มลัดเหล่านี้  Windows และ Linux ใช้ Ctrl + letter ส่วน Macintosh ใช้ปุ่ม uses Command + letter

en: Letter
th: ตัวอักษร

en: Action
th: กระทำ

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: The following shortcuts use different access keys: Alt + Shift + letter.
th: ปุ่มลัดนี้ใช้การกดคีย์ที่แตกต่างกัน: Alt + Shift + letter.

en: Check Spelling
th: เช็คคำผิด

en: Insert link
th: ใส่ลิงก์

en: Remove link
th: เอาลิงก์ออก

en: Insert Page Break tag
th: ใส่ตัวแบ่งหน้าป้ายกำกับ

en: Comments Feed
th: Feed ของความเห็น

en: Previous Post
th: เรื่องก่อนหน้า

en: Next Post
th: เรื่องต่อไป

en: Last Post
th: เรื่องสุดท้าย

en: Newer Comments &raquo;
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า &raquo;

en: &laquo; Older Comments
th: &laquo; ความเห็นที่เก่ากว่า

en: S_Sunday_initial
th: อา

en: M_Monday_initial
th: จ

en: T_Tuesday_initial
th: อ

en: W_Wednesday_initial
th: พ

en: T_Thursday_initial
th: พฤ

en: F_Friday_initial
th: ศ

en: S_Saturday_initial
th: ส

en: number_format_thousands_sep
th: ,

en: Could not read image size
th: ไม่สามารถอ่านขนาดรูปได้

en: That user does not exist.
th: ผู้ใช้นั้นไม่มีอยู่จริง

en: You cannot use that email address to signup. We are having problems with them blocking some of our email. Please use another email provider.
th: คุณไม่สามารถใช้งานอีเมล์นี้เพื่อลงทะเบียน  เรามีปัญหากับการบล็อคอีเมล์ของเว็บเหล่านั้นในบางครั้ง  โปรดใช้อีเมล์เจ้าอื่นในการลงทะเบียน

en: Sorry, usernames must have letters too!
th: ขอโทษครับ  ชื่อผู้ใช้ต้องมีตัวอักษรด้วย

en: Sorry, that email address is not allowed!
th: ขอโทษครับ  อีเมล์นี้ไม่อนุญาตให้ใช้งาน

en: Sorry, that username already exists!
th: ขอโทษครับ ชื่อผู้ใช้นั้นมีอยู่แล้ว

en: Sorry, that email address is already used!
th: ขอโทษครับ อีเมล์นั้นถูกใช้งานอยู่แล้ว

en: That username is currently reserved but may be available in a couple of days.
th: ชื่อผู้ใช้งานดังกล่าวได้ถูกจองไว้แล้ว แต่จะสามารถใช้งานได้ในอีกสองสามวัน

en: That email address has already been used. Please check your inbox for an activation email. It will become available in a couple of days if you do nothing.
th: ที่อยู่อีเมลดังกล่าวได้ถูกใช้งานไปแล้ว กรุณาตรวจสอบกล่องจดหมายเข้าของคุณสำหรับอีเมลยืนยัน และจะสามารถใช้งานได้ในอีกสองสามวัน หากคุณไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม

en: Invalid activation key.
th: รหัสเปิดใช้งานไม่ถูกต้อง

en: Could not create user
th: ไม่สามารถสร้างผู้ใช้ได้

en: That username is already activated.
th: ผู้ใช้นั้นใช้งานอยู่แล้ว

en: New User Registration: %s
th: การลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่: %s

en: New %1$s User: %2$s
th: %1$s ผู้ใช้ใหม่: %2$s

en: Dear User,
    
    Your new account is set up.
    
    You can log in with the following information:
    Username: USERNAME
    Password: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    Thanks!
    
    --The Team @ SITE_NAME
th: สวัสดีค่ะ คุณผู้ใช้งาน,
    
    บัญชีผู้ใช้งานใหม่ของคุณได้ถูกตั้งค่าแล้ว.
    
    คุณสามารถเข้าสู่ระบบได้โดยใช้ข้อมูลดังต่อไปนี้:
    ชื่อผู้ใช้: USERNAME
    รหัสผ่าน: PASSWORD
    LOGINLINK
    
    ขอบคุณค่ะ
    
    --ทีมงาน @ SITE_NAME

en: This user has elected to delete their account and the content is no longer available.
th: ผู้ใช้รายนี้ได้ลบบัญชีของตนเองแล้ว ทำให้เนื้อหาของเขาถูกลบไปด้วย

en: Database tables are missing.
th: ตารางฐานข้อมูลหายไป

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or incorrect password.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Author : %1$s (IP: %2$s , %3$s)
th: ผู้เขียน : %1$s (IP: %2$s , %3$s)

en: E-mail : %s
th: อีเมล์ : %s

en: Comment:
th: ความเห็น:

en: You can see all comments on this post here:
th: คุณสามารถเห็นความเห็นทั้งหมดของเรื่องนี้ได้ที่นี่:

en: [%1$s] Comment: "%2$s"
th: [%1$s] ความเห็น: "%2$s"

en: Website: %1$s (IP: %2$s , %3$s)
th: เว็บไซต์: %1$s (IP: %2$s , %3$s)

en: Excerpt:
th: คำตัดทอน:

en: You can see all trackbacks on this post here:
th: คุณสามารถเห็น trackbacks ทั้งหมดบนเรื่องนี้ที่นี่:

en: You can see all pingbacks on this post here:
th: คุณสามารถเห็น pingbacks ทั้งหมดของเรื่องนี้ที่นี่:

en: Trash it: %s
th: ทิ้งมัน: %s

en: Delete it: %s
th: ลบ: %s

en: Website : %1$s (IP: %2$s , %3$s)
th: เว็บไซต์ : %1$s (IP: %2$s , %3$s)

en: Trackback excerpt:
th: Trackback คำตัดทอน:

en: Pingback excerpt:
th: Pingback คำตัดทอน:

en: Approve it: %s
th: อนุมัติ: %s

en: Currently %s comment is waiting for approval. Please visit the moderation panel: | Currently %s comments are waiting for approval. Please visit the moderation panel:
th[0]: เวลานี้มี %s ความเห็นกำลังรอการอนุมัติอยู่  กรุณาเข้าไปในส่วนจัดการความเห็น:

en: [%1$s] Please moderate: "%2$s"
th: [%1$s] กรุณาจัดการ: "%2$s"

en: Password Lost and Changed for user: %s
th: รหัสผ่านหายและเปลี่ยนแปลงสำหรับผู้ใช้: %s

en: [%s] Password Lost/Changed
th: [%s] ลืม/เปลี่ยนรหัสผ่านChanged

en: Username: %s
th: ชื่อผู้ใช้: %s

en: [%s] New User Registration
th: [%s] ผู้ใช้ใหม่ลงทะเบียน

en: Password: %s
th: รหัสผ่าน: %s

en: [%s] Your username and password
th: [%s] ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณ

en: Protected: %s
th: ป้องกัน: %s

en: Private: %s
th: ส่วนตัว: %s

en: There is no excerpt because this is a protected post.
th: ไม่มีคำตัดทอนเพราะว่านี่เป็นเรื่องที่ถูกป้องกัน

en: Next page
th: หน้าต่อไป

en: Previous page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Home
th: หน้าแรก

en: %1$s [Autosave]
th: %1$s [บันทึกอัตโนมัติ]

en: %1$s [Current Revision]
th: %1$s[รุ่นปัจจุบัน]

en: Revision
th: เรื่องรุ่น

[ctx: post]
en: Published
th: เผยแพร่แล้ว

en: Published <span class="count">(%s)</span> | Published <span class="count">(%s)</span>
th[0]: เผยแพร่ <span class="count">(%s)</span>

[ctx: post]
en: Scheduled
th: จัดตารางเวลาแล้ว

en: Scheduled <span class="count">(%s)</span> | Scheduled <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ตารางเวลา <span class="count">(%s)</span>

[ctx: post]
en: Draft
th: ฉบับร่าง

en: Draft <span class="count">(%s)</span> | Drafts <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ฉบับร่าง <span class="count">(%s)</span>

[ctx: post]
en: Pending
th: รอการตรวจสอบ

en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
th[0]: รอคอยการตรวจสอบ <span class="count">(%s)</span>

[ctx: post]
en: Private
th: ส่วนตัว

en: Private <span class="count">(%s)</span> | Private <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ส่วนตัว <span class="count">(%s)</span>

[ctx: post]
en: Trash
th: ถังขยะ

en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ถังขยะ<span class="count">(%s)</span>

en: Content, title, and excerpt are empty.
th: เนื้อเรื่อง, หัวข้อ, และคำตัดทอนนั้นว่างเปล่า

en: Could not update post in the database
th: ไม่สามารถอัปเดตเรื่องในฐานข้อมูล

en: Could not insert post into the database
th: ไม่สามารถเพิ่มเรื่องในฐานข้อมูล

en: The page template is invalid.
th: หน้า template ใช้งานไม่ได้

en: Cannot create a revision of a revision
th: ไม่สามารถสร้างรุ่นของการปรับปรุงได้

en: You do not have permission to preview drafts.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ดูฉบับร่าง

en: Cannot create a user with an empty login name.
th: ไม่สามารถสร้างชื่อผู้ใช้ที่มีแต่ช่องว่างได้

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้น  อาจหมายถึง feed ใช้งานไม่ได้ชั่วคราว กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: You are about to permanently delete the selected items.
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
th: คุณกำลังลบสิ่งที่ถูกเลือก
      'Cancel' เพื่อหยุด, 'OK' เพื่อลบ

en: Close all open tags
th: ปิดป้ายกำกับที่เปิดอยู่ทั้งหมด

en: close tags
th: ปิดป้ายกำกับ

en: Enter the URL
th: ใส่ URL

en: Enter the URL of the image
th: ใส่ URL ของรูป

en: Enter a description of the image
th: ใส่คำขยายความของรูป

en: You do not have permission to do that.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ทำสิ่งนี้

en: An unidentified error has occurred.
th: มีความผิดพลาดที่ระบุไม่ได้เกิดขึ้น

en: Next &gt;
th: ต่อไป &gt;

en: &lt; Prev
th: &lt; ก่อนหน้า

en: Image
th: รูปภาพ

en: of
th: ของ

en: This feature requires inline frames. You have iframes disabled or your browser does not support them.
th: คำสั่งนี้ต้องการใช้เฟรมด้วย  คุณได้เลือกไม่ใช้ iframes หรือเบราว์เซอร์ของคุณไม่สนับสนุนมัน

en: not configured
th: ไม่ปรับแต่ง

en: You have attempted to queue too many files.
th: คุณพยายามที่จะจัดเรียงไฟล์มากเกินไป

en: This file is empty. Please try another.
th: ไม่มีไฟล์นี้ กรุณาลองไฟล์อื่น

en: This file type is not allowed. Please try another.
th: ชนิดไฟล์นี้ไม่อนุญาต  กรุณาเลือกชนิดไฟล์อื่น

en: An error occurred in the upload. Please try again later.
th: มีความผิดพลาดในระหว่างการอัปโหลด โปรดลองอีกครั้งภายหลัง

en: There was a configuration error. Please contact the server administrator.
th: มีความผิดพลาดในการตั้งค่า  โปรดติดต่อผู้ดูแลเซิร์ฟเวอร์

en: You may only upload 1 file.
th: คุณอาจจะอัปโหลดได้เพียง 1 ไฟล์

en: HTTP error.
th: HTTP ผิดพลาด

en: Upload failed.
th: อัปโหลดล้มเหลว

en: IO error.
th: IO ผิดพลาด

en: Security error.
th: ความปลอดภัยผิดพลาด

en: Upload stopped.
th: การอัปโหลดหยุด

en: moved to the trash.
th: ย้ายไปถังขยะแล้ว

[ctx: password strength]
en: Medium
th: ปานกลาง

en: Publish on:
th: เผยแพร่บน:

en: Schedule for:
th: ตารางเวลาสำหรับ:

en: Published on:
th: เผยแพร่บน:

en: Show more comments
th: แสดงความเห็นเพิ่มเติม

en: No more comments found.
th: ไม่พบความเห็นเพิ่มเติม

en: Password Protected
th: รหัสผ่านป้องกัน

en: Submitted on:
th: ถูกส่งบน:

en: Error while saving the changes.
th: ผิดพลาดขณะบันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Remove From Bulk Edit
th: ลบออกจากแก้ไขจำนวนมาก

en: Plugin Information:
th: รายละเอียดปลั๊กอิน

en: Saving...
th: กำลังบันทึก...

en: Could not set that as the thumbnail image. Try a different attachment.
th: ไม่สามารถตั้งเป็นรูปขนาดเล็ก  โปรดลองไฟล์แนบที่ต่างออกไป

en: Saving Draft&#8230;
th: กำลังบันทึกฉบับร่าง&#8230;

en: Empty Term
th: เงื่อนไขว่างเปล่า

en: Invalid term ID
th: เลขที่เงื่อนไขใช้งานไม่ได้

en: A name is required for this term
th: ต้องการชื่อสำหรับเงื่อนไขนี้

en: Could not insert term into the database
th: ไม่สามารถใส่เงื่อนไขลงไปในฐานข้อมูล

en: The slug &#8220;%s&#8221; is already in use by another term
th: slug &#8220;%s&#8221;  ถูกใช้แล้วโดยเงื่อนไขอื่น (slug ชื่อที่ปรากฎในชื่อ URL)

en: Invalid object ID
th: เลขที่ object ใช้งานไม่ได้

en: Template is missing.
th: Template หายไป

en: The parent theme is missing. Please install the "%s" parent theme.
th: theme แม่หายไป  โปรดติดตั้ง themeแม่ "%s"

en: Stylesheet is missing.
th: ไม่มี Stylesheet

en: <strong>ERROR</strong>: The username field is empty.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณยังไม่ได้ใส่ชื่อผู้ใช้

en: <strong>ERROR</strong>: The password field is empty.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณยังไม่ได้ใส่รหัสผ่าน

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username. <a href="%s" title="Password Lost and Found">Lost your password</a>?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง <a href="%s" title="Password Lost and Found">จำรหัสผ่านของคุณไม่ได้</a>?

en: <strong>ERROR</strong>: Your account has been marked as a spammer.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: บัญชีของคุณถูกตั้งว่าเป็น spammer

en: Please log in again.
th: กรุณาเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

en: Sidebar %d
th: ด้านข้าง %d

en: <strong>ERROR</strong>: WordPress %1$s requires MySQL %2$s or higher
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: เวิร์ดเพรส %1$s ต้องการ MySQL %2$s หรือรุ่นที่สูงกว่า

en: Powered by WordPress
th: สร้างขึ้นโดยใช้เวิร์ดเพรส

en: <strong>ERROR</strong>: Enter a username or e-mail address.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ใส่ชื่อผู้ใช้ หรือ อีเมล์

en: <strong>ERROR</strong>: There is no user registered with that email address.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่มีผู้ใช้ลงทะเบียนด้วยอีเมล์นี้

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid username or e-mail.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมล์ไม่มีในระบบ

en: Password reset is not allowed for this user
th: การตั้งค่ารหัสผ่านใหม่ไม่อนุญาตสำหรับผู้ใช้นี้

en: [%s] Password Reset
th: [%s] รหัสผ่านใหม่ถูกตั้งขึ้น

en: The e-mail could not be sent.
th: อีเมล์ไม่สามารถส่งได้

en: Invalid key
th: key ใช้งานไม่ได้

en: <strong>ERROR</strong>: Please type your e-mail address.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: โปรดพิมพ์อีเมล์ของคุณ

en: <strong>ERROR</strong>: The email address isn&#8217;t correct.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: อีเมล์ไม่ถูกต้อง

en: Sorry, that key does not appear to be valid.
th: key นี้ดูเหมือนว่าใช้งานไม่ได้

en: Lost Password
th: จำรหัสผ่านไม่ได้

en: Username or E-mail:
th: ชื่อผู้ใช้ หรือ อีเมล์:

en: Get New Password
th: ขอรหัสผ่านใหม่

en: Are you lost?
th: คุณจำไม่ได้?

en: &larr; Back to %s
th: &larr; กลับไป %s

en: Registration Form
th: ช่องลงทะเบียน

en: Register For This Site
th: ลงทะเบียนสำหรับเว็บไซต์นี้

en: A password will be e-mailed to you.
th: รหัสผ่านจะถูกส่งอีเมล์ไปหาคุณ

en: Password Lost and Found
th: สร้างรหัสผ่านใหม่

en: Lost your password?
th: คุณจำรหัสผ่านไม่ได้?

en: You have logged in successfully.
th: คุณออกจากระบบแล้ว

en: <strong>ERROR</strong>: Cookies are blocked or not supported by your browser. You must <a href='http://www.google.com/cookies.html'>enable cookies</a> to use WordPress.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: Cookies ถูกห้ามใช้  หรือเบราว์เซอร์ของคุณไม่รองรับ  คุณต้อง <a href='http://www.google.com/cookies.html'>เปิดใช้งาน cookies</a> เพื่อใช้งานเวิร์ดเพรส

en: You are now logged out.
th: ตอนนี้คุณได้ออกจากระบบแล้ว

en: User registration is currently not allowed.
th: การลงทะเบียนผู้ใช้ยังไม่เปิดใช้งานในตอนนี้

en: Check your e-mail for the confirmation link.
th: เช็คอีเมล์ของคุณสำหรับลิงก์ยืนยัน

en: Check your e-mail for your new password.
th: เช็คอีเมล์ของคุณสำหรับรหัสผ่านใหม่

en: Registration complete. Please check your e-mail.
th: ลงทะเบียนเสร็จแล้ว  กรุณาเช็คอีเมล์ของคุณ

en: Slow down cowboy, no need to check for new mails so often!
th: โปรดรอสักครู่  ไม่จำเป็นต้องเช็คอีเมล์บ่อยขนาดนั้น

en: There doesn&#8217;t seem to be any new mail.
th: ดูเหมือนว่าจะไม่มีอีเมล์ใหม่

en: Author is %s
th: ผู้เขียนคือ %s

en: <strong>Author:</strong> %s
th: <strong>ผู้เขียน:</strong> %s

en: <strong>Posted title:</strong> %s
th: <strong>หัวข้อเรื่อง:</strong> %s

en: Oops: %s
th: โอ๊ะ: %s

en: Privacy:
th: ส่วนตัว:

en: (Must be at least 4 characters, letters and numbers only.)
th: (ต้องมีอย่างน้อย 4 ตัวอักษร, พยัญชนะและตัวเลขเท่านั้น)

en: Email&nbsp;Address:
th: อีเมล์:

en: There was a problem, please correct the form below and try again.
th: มีความผิดพลาดเกิดขึ้น โปรดแก้ไขฟอร์มด้านล่างแล้วลองใหม่อีกครั้ง

en: Get your own %s account in seconds
th: มีบัญชี %s ของคุณภายในไม่กี่วินาที

en: Just a username, please.
th: แค่ชื่อผู้ใช้ก็พอ

en: Next
th: ต่อไป

en: %s is your new username
th: %s คือชื่อผู้ใช้ใหม่ของคุณ

en: But, before you can start using your new username, <strong>you must activate it</strong>.
th: แต่ ก่อนที่จะคุณจะเริ่มใช้ชื่อผู้ใช้ใหม่ของคุณ <strong>คุณต้องเปิดใช้งานมัน</strong>

en: If you do not activate your username within two days, you will have to sign up again.
th: หากคุณไม่ได้ยืนยันชื่อผู้ใช้งานของคุณภายใน 2 วัน, คุณจะต้องลงทะเบียนใหม่อีกครั้ง

en: Signup
th: ลงทะเบียน

en: Still waiting for your email?
th: กำลังรออีเมล์ที่ส่งหาคุณ?

en: Registration has been disabled.
th: การลงทะเบียนถูกปิด

en: User registration has been disabled.
th: การลงทะเบียนผู้ใช้ยังไม่เปิดใช้งาน

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Black
th: สีดำ

en: Blue
th: สีน้ำเงิน

en: Brown
th: สีน้ำตาล

en: Green
th: สีเขียว

en: Orange
th: สีส้ม

en: Pink
th: สีชมพู

en: Purple
th: สีม่วง

en: Red
th: สีแดง

en: Silver
th: สีเงิน

en: White
th: สีขาว

en: Yellow
th: สีเหลือง

en: Width
th: ความกว้าง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter a username.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: กรุณาใส่ชื่อผู้ใช้

en: <strong>ERROR</strong>: This email is already registered, please choose another one.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีการลงทะเบียนโดยใช้อีเมล์นี้แล้ว  โปรดเลือกใช้อีเมล์อื่น

en: There are no options for this widget.
th: ไม่มีทางเลือกสำหรับ widget นี้

en: Hint: The password should be at least seven characters long. To make it stronger, use upper and lower case letters, numbers and symbols like ! " ? $ % ^ &amp; ).
th: ข้อแนะนำ: รหัสผ่านของคุณควรมีอย่างน้อย 7 ตัวอักษร  เพื่อให้มันมีความปลอดภัยควรจะใช้อักษรตัวใหญ่ตัวเล็ก และมีตัวเลขและสัญลักษณ์อยู่ด้วยเช่น ! " ? $ % ^ &amp; )

en: Very weak
th: ไม่ปลอดภัย

en: Weak
th: ไม่ค่อยปลอดภัย

en: Strong
th: ใช้ได้

en: Edit Category
th: แก้ไขหมวดหมู่

[ctx: page]
en: Add New
th: เขียนหน้าใหม่

en: Options saved.
th: บันทึกทางเลือก

en: Enabled
th: ใช้งาน

en: Allow people to post comments on new articles
th: อนุญาตให้ผู้เยี่ยมชมสามารถแสดงความเห็นบนบทความใหม่

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Time Format
th: รูปแบบเวลา

en: Settings saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Height
th: ความสูง

en: Default
th: ค่าหลัก

en: Plugin
th: ปลั๊กอิน

en: Insert Image
th: ใส่รูปภาพ

en: Title:
th: หัวข้อ:

en: Separate tags with commas
th: แยกป้ายกำกับด้วยคอมม่า (,)

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: (required)
th: (ต้องการ)

en: Website
th: เว็บไซท์

en: Sorry, your entry could not be posted. Something wrong happened.
th: ข้อความของคุณไม่อาจส่งไปได้  มีบางสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น

en: Sorry, you do not have the right to edit this post.
th: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขเรื่องนี้

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be edited.
th: ด้วยเหตุผลบางอย่าง  เรื่องนี้ไม่สามารถแก้ไขได้

en: Sorry, you do not have the right to delete this post.
th: คุณไม่มีสิทธิลบหน้านี้

en: For some strange yet very annoying reason, this post could not be deleted.
th: ด้วยเหตุผลบางอย่าง  เรื่องนี้ไม่สามารถลบได้

en: Sorry, comments are closed for this item.
th: เรื่องนี้ถูกปิดไม่ให้แสดงความเห็นแล้ว

en: Sorry, you must be logged in to post a comment.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนแสดงความเห็น

en: Your key has been cleared.
th: key ของคุณได้ถูกเคลียร์แล้ว

en: The key you entered is invalid. Please double-check it.
th: key ที่คุณใส่ใช้ไม่ได้  กรุณาเช็คอีกครั้ง

en: The key you entered could not be verified because a connection to akismet.com could not be established. Please check your server configuration.
th: key ที่คุณใส่นั้นไม่สามารถตรวจสอบได้ เนื่องจากไม่สามารถเชื่อมต่อกับ akismet.com ได้  โปรดเช็คการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณอีกครั้ง

en: There was a problem connecting to the Akismet server. Please check your server configuration.
th: มีปัญหาในการเชื่อมต่อกับ Akismet เซิร์ฟเวอร์  กรุณาเช็คการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: The key below was previously validated but a connection to akismet.com can not be established at this time. Please check your server configuration.
th: key ที่คุณใส่นั้นเคยผ่านการตรวจสอบแล้ว  แต่เพราะไม่สามารถเชื่อมต่อกับ akismet.com ได้  โปรดเช็คการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณอีกครั้ง

en: Server Connectivity
th: การเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์

en: Unable to reach some Akismet servers.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ Akismet บางเซิร์ฟเวอร์

en: A network problem or firewall is blocking some connections from your web server to Akismet.com.  Akismet is working but this may cause problems during times of network congestion.  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
th: เน็ตเวิร์คมีปัญหาหรือ firewall ได้ปิดกั้นการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์ของคุณกับ Akismet.com.  Akismet นั้นทำงานได้ปกติแต่ปัญหาอาจเกิดจากความคับคั่งของเน็ตเวิร์คในขณะนั้น  โปรดติดต่อโฮสท์ของคุณหรือ ผู้ควบคุม firewall และให้ <a href="%s" target="_blank">ข้อมูลเกี่ยวกับ Akismet และ firewalls</a> นี้กับพวกเขา

en: Unable to reach any Akismet servers.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ Akismet เซิร์ฟเวอร์ได้เลย

en: A network problem or firewall is blocking all connections from your web server to Akismet.com.  <strong>Akismet cannot work correctly until this is fixed.</strong>  Please contact your web host or firewall administrator and give them <a href="%s" target="_blank">this information about Akismet and firewalls</a>.
th: เน็ตเวิร์คมีปัญหาหรือ firewall ได้ปิดกั้นการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์ของคุณกับ Akismet.com.  <strong>Akismet ไม่สามารถทำงานจนกว่าจะแก้ปัญหานี้ก่อน</strong>  โปรดติดต่อโฮสท์ของคุณหรือ ผู้ควบคุม firewall และให้ <a href="%s" target="_blank">ข้อมูลเกี่ยวกับ Akismet และ firewalls</a> นี้กับพวกเขา

en: All Akismet servers are available.
th: เซิร์ฟเวอร์ Akismet ทั้งหมดใช้งานได้ปกติ

en: Akismet is working correctly.  All servers are accessible.
th: Akismet ทำงานได้ปกติ  ทุกเซิร์ฟเวอร์สามารถเชื่อมต่อได้

en: Network functions are disabled.
th: คำสั่งเน็ตเวิร์คใช้งานไม่ได้

en: Unable to find Akismet servers.
th: ไม่สามารถหา Akismet เซิร์ฟเวอร์เจอ

en: Akismet server
th: เซิร์ฟเวอร์ Akismet

en: Network Status
th: สถานะเน็ตเวิร์ค

en: Akismet Stats
th: สถิติของ Akismet

en: Akismet is almost ready.
th: Akismt ยังติดตั้งไม่เรียบร้อย

en: Akismet has detected a problem.
th: Akismet ตรวจพบปัญหา

en: Akismet Spam (%s)
th: Akismet สแปม (%s)

en: Akismet Spam
th: Akismet สแปม

en: You do not have sufficient permission to moderate comments.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการความเห็น

en: %1$s comments recovered.
th: %1$s ความเห็นถูกกู้คืน

en: All spam deleted.
th: ความเห็นสแปมทั้งหมดถูกลบ

en: Caught Spam
th: จับความเห็นสแปม

en: Akismet has caught <strong>%1$s spam</strong> for you since you first installed it.
th: Akismet จับ <strong>%1$s ความเห็นสแปม</strong> ให้คุณ  ตั้งแต่คุณเริ่มติดตั้ง

en: You have no spam currently in the queue. Must be your lucky day. :)
th: คุณไม่มีความเห็นสแปมอยู่ในคิว  วันนี้คงเป็นวันโชคดีของคุณ :)

en: You can delete all of the spam from your database with a single click. This operation cannot be undone, so you may wish to check to ensure that no legitimate comments got through first. Spam is automatically deleted after 15 days, so don&#8217;t sweat it.
th: คุณสามารถลบความเห็นสแปมทั้งหมดจากฐานข้อมูลของคุณด้วยการกดปุ่มครั้งเดียว  การทำงานนี้จะไม่สามารถย้อนกลับได้  ดังนั้นคุณอาจอยากจะเช็คให้มั่นใจว่าไม่มีความเห็นที่ดีติดไปด้วยก่อนจะทำการลบ   ความเห็นสแปมจะถูกลบทิ้งโดยอัตโนมัติภายใน 15 วัน  คุณจึงไม่ต้องลบพวกมันอีก

en: There are currently %1$s comments identified as spam.
th: ตอนนี้มี %1$s ความเห็นถูกระบุว่าเป็นความเห็นสแปม

en: Delete all
th: ลบทั้งหมด

en: These are the latest comments identified as spam by Akismet. If you see any mistakes, simply mark the comment as "not spam" and Akismet will learn from the submission. If you wish to recover a comment from spam, simply select the comment, and click Not Spam. After 15 days we clean out the junk for you.
th: เหล่านี้คือความเห็นล่าสุดที่ถูกมองว่าเป็นความเห็นสแปมโดย Akismet  ถ้าคุณพบว่ามีความผิดพลาดเกิดขึ้น  สามารถแก้ไขง่าย ๆ โดยกด "not spam" แล้ว Akismet จะได้เรียนรู้จากสิ่งที่คุณส่งเข้ามา  ถ้าคุณต้องการกู้ความเห็นจากความเห็นสแปม  ก็ทำได้ง่าย ๆ โดยเลือกความเห็น  แล้วกดที่ Not Spam หลังจาก 15 วันไปแล้ว  เราจะทำการลบความเห็นสแปมทั้งหมดในถังขยะให้คุณ

en: All
th: ทั้งหมด

en: Search Spam &raquo;
th: ค้นหาความเห็นสแปม

en: &laquo; Previous Page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Next Page &raquo;
th: หน้าต่อไป

en: De-spam marked comments &raquo;
th: ยกเลิกความเห็นสแปม &raquo;

en: Comments you de-spam will be submitted to Akismet as mistakes so it can learn and get better.
th: ความเห็นที่คุณเลือกว่าไม่เป็นสแปม จะถูกส่งไปยัง Akismet ว่าเป็นข้อผิดพลาดเพื่อช่วยให้ Akismet ทำงานได้ดีขึ้นต่อไป

en: No results found.
th: ไม่พบผลลัพท์

en: <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>. | <a href="%1$s">Akismet</a> has protected your site from <a href="%2$s">%3$s spam comments</a>.
th[0]: <a href="%1$s">Akismet</a> ได้ป้องกันเว็บไซต์ของคุณจาก <a href="%2$s">%3$s ความเห็นสแปม</a>

en: Recheck Queue for Spam
th: เช็คคิวอีกครั้งสำหรับความเห็นสแปม

en: Check for Spam
th: เลือกเป็นสแปม

en: Comments on %s
th: ความเห็นต่อ %s

en: Powered by WordPress, state-of-the-art semantic personal publishing platform.
th: สร้างโดยใช้เวิร์ดเพรส  เครื่องมือในการเผยแพร่เรื่องของคุณที่เปี่ยมไปด้วยศาสตร์และศิลป์

en: Enter your password to view comments.
th: ใส่รหัสผ่านของคุณเพื่อดูความเห็น

en: No Comments
th: ไม่มีความเห็น

en: 1 Comment
th: 1 ความเห็น

en: % Comments
th: % ความเห็น

en: Edit This
th: แก้ไขสิ่งนี้

en: You must be <a href="%s">logged in</a> to post a comment.
th: คุณต้อง<a href="%s">เข้าสู่ระบบ</a> เพื่อจะพิมพ์ความเห็น

en: Tags:
th: ป้ายกำกับ:

en: Pages:
th: หน้า:

en: The latest comments to all posts in RSS
th: ความเห็นล่าสุดของทุกเรื่องใน RSS

en: Comments <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr>
th: <abbr title="Really Simple Syndication">RSS</abbr> ของความคิดเห็ฯ

en: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">says:</span>
th: <cite class="fn">%s</cite> <span class="says">พูดว่า:</span>

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความเห็นของคุณกำลังรอตรวจสอบ

en: %1$s at %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

en: (Edit)
th: (แก้ไข)

en: View all posts in %s
th: ดูเรื่องทั้งหมดใน %s

en: XML error: %s at line %d
th: XML ผิดพลาด: %s ที่บรรทัด %d

en: Visit %s&#8217;s website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ของ %s

en: Posts by %s
th: เขียนโดย %s

en: Last updated: %s
th: อัปเดตครั้งสุดท้าย: %s

en: Usage of user levels by plugins and themes is deprecated. Use roles and capabilities instead.
th: ระดับใช้งานผู้ใช้โดยปลั๊กอินและ theme ขัดแย้งกัน  ให้ใช้บทบาทและความสามารถแทน

en: No categories
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: %s topic | %s topics
th[0]: %s หัวข้อ

en: No server specified
th: คุณยังไม่ได้ระบุเซิฟเวอร์

en: Error
th: ผิดพลาด

en: no login ID submitted
th: ไม่ได้ใส่เลขที่ผู้ใช้

en: connection not established
th: ไม่มีการเชื่อมต่อ

en: No password submitted
th: คุณยังไม่ได้ใส่รหัสผ่าน

en: Authentication failed
th: การให้สิทธิ์ล้มเหลว

en: No connection to server
th: ไม่มีการเชื่อมต่อเซิฟเวอร์

en: No login ID submitted
th: ไม่ได้ใส่เลขที่ผู้ใช้

en: No server banner
th: ไม่มี server banner

en: abort
th: ยกเลิก

en: apop authentication failed
th: การให้สิทธิ์ apop authentication ล้มเหลว

en: Premature end of list
th: รายชื่อก่อนเวลา

en: Empty command string
th: ไม่มีคำสั่ง

en: connection does not exist
th: ไม่มีการเชื่อมต่อ

en: No msg number submitted
th: ไม่มีตัวเลขข้อความถูกส่งมา

en: Command failed
th: คำสั่งล้มเหลว

en: View all posts filed under %s
th: ดูเรื่องทั้งหมดภายใต้ %s

en: Feed for all posts filed under %s
th: Feed สำหรับเรื่องทั้งหมดภายใต้ %s

en: Comments Off
th: ไม่ให้ใส่ความเห็น

en: Comment on %s
th: ความเห็นบน %s

en: Log in to Reply
th: เข้าสู่ระบบเพื่อตอบ

en: Leave a Comment
th: ให้ความเห็น

en: Log in to leave a Comment
th: เข้าสู่ระบบเพื่อให้ความเห็น

en: Click here to cancel reply.
th: กดที่นี่เพื่อยกเลิกการตอบ

en: Leave a Reply
th: ใส่ความเห็น

en: Leave a Reply to %s
th: ส่งความเห็นที่ %s

en: Author
th: ผู้เขียน

[ctx: noun]
en: Comment
th: ความเห็น

en: Are you sure you want to do this?
th: คุณแน่ใจที่จะทำสิ่งนี้?

en: Edit
th: แก้ไข

en: %s ago
th: %s มาแล้ว

en: Undo
th: ย้อนกลับ

en: Not Spam
th: ความเห็นนี้ไม่ใช่สแปม

en: Apply
th: ทำงาน

en: Comments
th: ความเห็น

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Excerpt
th: ตัดทอน

en: Revisions
th: เรื่องรุ่น

[ctx: adjective]
en: Approved
th: อนุมัติ

[ctx: adjective]
en: Spam
th: ความเห็นสแปม

en: Link Categories
th: ลิงก์หมวดหมู่

en: Search Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่

en: Edit Link Category
th: แก้ไขลิงก์หมวดหมู่

en: Update Category
th: อัปเดตหมวดหมู่

en: Add Link
th: เพิ่มลิงก์

en: Save
th: บันทึก

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Target
th: เป้าหมาย

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Description
th: คำขยายความ

en: None
th: ไม่มี

en: Edit Tag
th: แก้ไขป้ายกำกับ

[ctx: post]
en: Add New
th: เขียนเรื่องใหม่

en: View Post
th: ดูเรื่องนี้

en: Edit Post
th: แก้ไขเรื่อง

en: Done
th: สำเร็จ

en: Anonymous
th: นิรนาม

en: Submit
th: ส่ง

en: Invalid file type
th: ชนิดไฟล์ใช้ไม่ได้

en: Preview
th: ดูก่อน

en: Recent Comments
th: ความเห็นล่าสุด

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Content
th: เนื้อเรื่อง

en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Save Draft
th: บันทึกฉบับร่าง

en: No comments yet.
th: ยังไม่มีความเห็น

en: Reply
th: ตอบกลับ

en: Number of comments to show:
th: จำนวนของความเห็นที่จะแสดง

en: <strong>RSS Error</strong>: %s
th: <strong>RSS ผิดพลาด</strong>: %s

en: Unknown Feed
th: Feed ที่ไม่รู้จัก

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Sidebar
th: ด้านข้าง

en: Archives
th: คลังเก็บ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Redo
th: กลับไปทำใหม่

en: Scale
th: อัตราส่วน

en: Thumbnail
th: รูปขนาดเล็ก

en: File &#8220;%s&#8221; doesn&#8217;t exist?
th: ไม่มีไฟล์   &#8220;%s&#8221; อยู่?

en: The GD image library is not installed.
th: GD image library ยังไม่ได้ติดตั้ง

en: File &#8220;%s&#8221; is not an image.
th: ไฟล์ &#8220;%s&#8221; ไม่ใช่ไฟล์รูปภาพ

en: Add Media
th: เพิ่มสื่อ

en: Add an Image
th: ใส่รูปภาพ

en: Add Video
th: ใส่วีดีโอ

en: Add Audio
th: ใส่เสียง

en: Saved.
th: บันทึก

en: Left
th: ซ้าย

en: Center
th: ตรงกลาง

en: Right
th: ขวา

en: Medium
th: ขนาดกลาง

en: Full Size
th: เต็มขนาด

en: Size
th: ขนาด

en: Alignment
th: จัดแถว

en: Caption
th: หัวข้อ

en: Link URL
th: ลิงก์ URL

en: Enter a link URL or click above for presets.
th: ใส่ลิงก์ของ URL หรือ กดข้างบนเพื่อเตรียมล่วงหน้า

en: Edit Image
th: แก้ไขรูป

en: Actions
th: เลือกคำสั่ง

en: Image URL
th: URL ของรูปภาพ

en: Save as Pending
th: บันทึกเป็นรอตรวจสอบ

en: Privately Published
th: เผยแพร่แบบส่วนตัว

en: OK
th: ตกลง

en: Private
th: ส่วนตัว

en: Public, Sticky
th: เผยแพร่, ปักหมุด

en: Schedule
th: ตารางเวลา

en: Add or remove tags
th: เพิ่มหรือลบป้ายกำกับ

en: All Categories
th: หมวดหมู่ทั้งหมด

en: Dismiss
th: เลิกเสีย

en: Search
th: ค้นหา

en: Version
th: รุ่น

en: Version:
th: รุ่น:

en: Visit author homepage
th: เยี่ยมชมหน้าเว็บของผู้เขียน

en: Images
th: รูป

en: View Page
th: ดูหน้า

en: Links
th: ลิงก์

en: Uncategorized
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: E-mail: %s
th: อีเมล์: %s

en: Pages
th: หน้า

en: Close
th: ปิด

en: Select
th: เลือก

en: New Page
th: หน้าใหม่

en: Edit Media
th: แก้ไขสื่อ

en: New Post
th: เรื่องใหม่

en: (no title)
th: (ไม่มีหัวข้อ)

en: Activation Key Required
th: ต้องการ key เปิดการใช้งาน

en: Activation Key:
th: รหัสเปิดใช้งาน:

en: Your account is now active!
th: บัญชีของคุณใช้งานได้แล้ว

en: An error occurred during the activation
th: มีความผิดพลาดในระหว่างทำการเปิดใช้งาน

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: No posts found.
th: ไม่พบเรื่อง

en: Published
th: เผยแพร่

en: Pending Review
th: รอคอยการตรวจสอบ

en: Draft
th: ฉบับร่าง

en: Visit Site
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: You do not have permission to upload files.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปโหลดไฟล์
